You are on page 1of 7

Paaralan: MHS Baitang : 7

Guro:
Asignatura: EsP
PANG-ARAW-ARAW NA TALA Julieth V. Leander
Petsa :
SA PAGTUTURO
Ika- 28 Nobyembre,- 2 Markahan: II
Disyembre 2022

ISKEDYUL NG KLASE

I. LAYUNIN Nahihinuha na nalalaman agad ng tao ang mabuti at masama sa


A.Pamantayang kongkretong sitwasyon batay sa sinabi ng konsensiya. Ito ang
Pangnilalaman likas na Batas Moral na itinanim ng Diyos sa isip at sa puso ng
tao.
B.Pamantayan sa Pagganap Nakabubuo ng tamang pangangatwiran batay sa Batas Moral upang
magkaroon ng angkop na pagpapasiya at kilos araw-araw.
C.Mga Kasanayan sa Nahihinuha na nalalaman agad ng tao ang mabuti at masama sa
Pagkatuto kongkretong sitwasyon batay sa sinasabi ng konsiyensiya. Ito ang
Likas na Batas Moral na itinanim ng Diyos sa isip at puso ng tao.
EsP7PS IId-6.3

Nakabubuo ng tamang pangangatwiran batay sa Likas na Batas Moral


upang magkaroon ng angkop na pagpapasiya at kilos araw-araw
EsP7PS IId-6.4

II. NILALAMAN
YUNIT 2
Modyul 4: “ Angkop na Pagpapasya Batay sa Likas na Batas Moral ”

III.KAGAMITANG PANTURO UNANG ARAW IKALAWANG ARAW


A. Sanggunian : ESP SLM 7 ESP SLM 7
https://drive.google.com/drive/ https://drive.google.com/drive/
folders/ folders/
1imcz0T2RqWCqbqH2Re10pyC32Swk 1imcz0T2RqWCqbqH2Re10pyC32Sw
N_cz?usp=sharing kN_cz?usp=sharing

ESP DepEd TV Lesson EsP 7 Mga Modyul para sa


https://sites.google.com/ Mag-aaral Textbook – pp.129 -
depedmarikina.ph/elibroproject/ 147
videos/deped-tv-lessons/tv-lessons-
quarter-2/tv-lessons-grade-7 EsP 7 Gabay sa Pagtuturo
Textbook – pp. 69-80
Grade 7 ESP Q2 Ep4 Modyul 3
Paghubog ng Konsiyensiya sa Tulong
ng Likas na Batas Moral - YouTube

EsP 7 Mga Modyul para sa Mag-


aaral Textbook – pp. 129- 147

EsP 7 Gabay sa Pagtuturo


Textbook – pp. 69 - 80

IV. PAMAMARAAN
A. Iba pang Kagamitang Projector Projector
Panturo Laptop Laptop
Video Clips Video Clips
Powerpoint Powerpoint
A.Pagbabalik Aral / A. Pang-araw-araw na Gawain A. Pang-araw-araw na Gawain
Pagsisimula ng Bagong Aralin (Daily Routine) - 5 minuto (Daily Routine) - 5 minuto
1.1. Panalangin 1.1. Panalangin
1.2. Pagtatala ng mga liban sa 1.2. Pagtatala ng mga liban sa
klase klase
1.3. Reminder of the Classroom 1.3. Reminder of the
Health Protocols Classroom Health Protocols
1.4. Pagtalakay sa Value Focus 1.4. Pagtalakay sa Value
Theme Focus Theme

B. Alamin - 1 minuto
Ipabasa ang layunin ng B. Paunang Pagtatasa
aralin sa p. 1 ng Modyul 2 - Isip (Diagnostic Assessment) sa
at Loob: Susi sa  Katotohanan pamamagitan ng Quick Non-
at  Kabutihan ” Verbal Strategies to Assess
Concept Attainment - 5 minuto

C. Paunang Pagtatasa Panuto:


(Diagnostic Assessment) - 10 Pagsayaw ng mga tiktok
minuto compilations
Pasagutan sa mga mag-aaral Tình tình tình tang tang Dance
ang Subukin na bahagi ng modyul TikTok Compilation - YouTube
sa p. 1.
Matapos sagutan ay iwasto ang kung lubos na naunawaan ang
kanilang kasagutan upang aralin sa Modyul 3 ; sa
malaman ang bahagdan ng pamamgitan ng ilang katanungan
kaalaman ng mga mag-aaral
tungkol sa aralin. Sa puntong ito,
kung sakaling may mga mag-aaral
na mataas ang nakuhang puntos  Ang Konsensiya ay
mula sa paunang pagtatasa ay nagmula sa 2 salitang
hindi muna hahatiin ang klase base latin na cum ibig sabigin
sa targeted instruction. with at Scientia naman ay
knowledge. Kaya ang
D. Balik-Aral - 3 minuto Konsensiya ay may
Magbalik-tanaw sa mga nakalipas kaaalama.
na araling tinalakay tungkol sa  Ang 2 uri ng Konsensiya
Modyul 3: Ang relasyon ng ay puro at negatibo na
Konsensiya sa likas na batas
Moral. Konsensiya .

Tumawag ng ilang mag-aaral


upang magbahagi ng kani-kanilang
mga natutunan sa mga nakalipas
na talakayan. (Reflective
Approach)

Basahin at unawain ang talata. Ang


iyong matalik na kaibigan na si Gwen
ay nagsabi sayo na lalayas siya sa
kanilang tahanan at sasama siya sa
kanyang nobyo dahil sa problema sa
kanilang tahanan, dahil sa matalik
kayong magkaibigan simula ng bata pa,
ipinagkatiwala niya na magsabi sayo ng
problema. Ngunit ibinilin niya sayo na
hindi ipagsasabi kahit kanino lalo na sa
kanyang mga magulang. Kinabukasan
ay nagtungo sayo ang kanyang
magulang para humihingi ng tulong.

Mga Katanungan:
 Ano ang gagawin mo?
 Ano ang maaaring tulong na
maibibigay mo sa iyong kaibigan ?

B. Paghahabi sa layunin ng TUKLASIN p.2-3 - 2 minuto


aralin

Basahin at unawain. Dugtungan ang


nasa ibaba. Si Alvin ay iyong kababata
simula elementarya kung kaya kilala
mo na siya kung may problema. Isang
gabi ay nakita mo siyang tulala at
umiiyak kaya nilapitan mo ito.
Binanggit niya na dadalhin na siya sa
probinsya upang doon mag-aral
sapagkat hindi na siya kayang pag-
aralin ng kanyang magulang at
naisipan niyang magtrabaho na
lamang, Ano ang maipapayo mo sa
iyong kaibigan?

 Kung ikaw si Alvin,


 Kung ako ang iyong kaibigan,

C. Pag-uugnay ng mga E. Concept Exploration – 29


halimbawa sa bagong aralin minuto.
Talakayan at Pagproseso ng
mga konsepto na binabanggit sa
aralin.

Sagutin ang mga sumusunod na


katanungan. A. Isulat sa patlang ang (S)
kung sumasang-ayon at (HS) naman
kung hindi sumasang-ayon.
Pangatwiranan. ____

1. Si James ay kumupit ng pera sa


bulsa ng pantalon sa kanyang ina, sa
kadahilanang kulang ang iniabot na
pera ng kanyang ate Lita na
nagpapaaral sa kanya.
Pagpapaliwanag:
_______________________________
___________________________
2. Sina Mirna at Lorna ay iisa lamang a
ng kanilang sagot sa takdang-aralin.
Sila ay iyong kaibigan at kamag-aral.
Dahil rito nalaman mo na nagalit ang
inyong guro. Ayaw nilang umamin
kung sino ba talaga ang nangopya.
Pagpapaliwanag:
_______________________________
_______________________________
____________________

3. Si Nellie ay isang kawani ng


pamahalaan. Maaga siyang
pumapasok at sinusulit niya ang bawat
oras sa kanyang paggawa. Tunay nga
na siya ay isang modelong
manggagawa.

Pagpapanood ng video clip .

D.Pagtalakay ng bagong C. Targeted Instruction - 25


`konsepto at paglalahad ng minuto (kasama ang
bagong kasanayan #1 pagpoproseso
1. Remediation:
Kulayan ng dilaw ang kahon
kung tama ang pahayag at
luntian naman kung mali.
2. Reinforcement:
(Pairing Up Within
Categories)

3. Enrichment:
makibahagi sa grupo ng
Remediation.

Magsaliksik ng isang balita o


kilos na nagpapakita ng pag-
iral ng konsensiya. Isulat ang
buod sa loob ng kahon.

Rubrik :
3- Mahusay
2- Katamtamang husay
1- Nangangailangan ng
Kasanayan.

E.Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative
Assessment) #3
D.Paglalapat ng aralin sa D. Aplikasyon - 10 minuto
pang-araw-araw na buhay *
(Constructivist Approach)

Sa paanong paraan ka nakabubuo ng


tamang pangangatwiran batay sa
batas moral?

E.Paglalahat ng Aralin Magkakaroon ng Pagbabahagi at


pagproproseso sa bahaging ito.
F.Pagtataya ng Aralin E. Maikling Pagsusulit
(Summative Assessment) - 15
minuto

Panuto:

I. Hanapin sa loob ng panaklong ang


angkop na kasagutan at guhitan ito.
1.(Tama, Mali) Nararapat lamang na
2. (obhektibo(ng), kondisyunal)
pamantayan ang ating inilalapat at
isinasakatuparan nang walang
(tama, pagkakamali). Tama ang
konsensya kung hinuhusgahan nito
ang 4.(mali, tama)bilang tama at
bilang mali ang 5.(tama, mali) ayon
kay Aglipay.

II Isulat sa patlang kung TAMA o


MALI ang mga sumusunod na
pahayag. __________1. Kabilang sa
layon ng batas moral na
pagkalooban ang tao ng
kinakailangang batayan upang
makagawa siya ng tamang pasya at
gawain. ___________2. Ang Likas na
Batas Moral ay ibinigay sa tao noong
siya ay likhain. ___________3. Nasa
kamay ng tao ang pagpapasya kung
gagawa ng mabuti o masama.
___________4. Pagsumikapan na
maging mabuti sa kahit ano mang
kaganapan sa buhay. ___________5.
Ang unang prinsipyo ng batas moral
ay dapat gawin ang mabuti at
iwasan ang masama.

III Ipaliwanag: Ang konsensiya ay


maaaring uriin bilang tama at mali
ayon sa Likas na Batas Moral
(Esteban, 1990).
______________________________
______________________________
______________
PAALALA: Aabisuhan ng
guro ang mga batang
nakakuha ng iskor sa
Summative Test ng below
75% para makasama sa
Intervention activity na
gagawin. - 5 minuto

G.Takdang Aralin Maghanda para sa isang maikling Basahin at unawain ang


pagsusulit sa susunod na pagkikita. sumusunod na bahagi ng Modyul
5: ” Tunay na Kalayaan , Ating
alamin ! “ para sa susunod na
talakayan;
1. Alamin
2. Balikan at
3. Suriin

V.MGA TALA (Remarks)


VI.PAGNINILAY
A.Bilang ng mag-aaral na
naka-kuha ng 90% sa
pagtataya
B.Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
na nakakuha ng mababa sa
75% at gawing oportunidad
C.Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin

D.Bilang ng mga mag-aaral na


magpapatuloy sa remediation

E.Alin sa mga isratehiyang


pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F.Anong suliranin ang aking
naranasan na matutulungan
ako ng punong-guro at
superbisor?
G.Anong bagong kagamitang
panturo ang aking ginamit na
nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Inihanda ni:

Julieth V. Leander
Teacher III

Guro
Edukasyon Sa Pagpapakatao
GRADE 7

You might also like