You are on page 1of 9

Paaralan: MHS Baitang : 7

Guro:
Asignatura: EsP
PANG-ARAW-ARAW NA TALA Julieth V. Leander
SA PAGTUTURO Petsa :
Ika- 5- 9 Disyembre 2022 Markahan: II

ISKEDYUL NG KLASE

I. LAYUNIN Naipapamalas ng mag-aaral ang pag- unawa sa Kalayaan.


A.Pamantayang
Pangnilalaman
B.Pamantayan sa Pagganap Nakakabuo ang mga mag-aaral ng mga hakbang upang mapaunlad ang
kaniyang paggamit ng Kalayaan.

C.Mga Kasanayan sa Nakikilala ang mga indikasyon / palatandaan ng pagkakaroon o kawalan ng


Pagkatuto Kalayaan EsP7PT IIe-7.1

Nasusuri kung nakikita sa mga gawi ng kabataan ang Kalayaan

EsP7PT IIe-7.2

II. NILALAMAN
YUNIT 2
Modyul 5: “ Tunay na Kalayaan, Ating Alamin ”

III.KAGAMITANG PANTURO UNANG ARAW IKALAWANG ARAW


A. Sanggunian : ESP SLM 7 ESP SLM 7
https://drive.google.com/drive/ https://drive.google.com/drive/
folders/ folders/
1imcz0T2RqWCqbqH2Re10pyC32Swk 1imcz0T2RqWCqbqH2Re10pyC32Sw
N_cz?usp=sharing kN_cz?usp=sharing

ESP DepEd TV Lesson EsP 7 Mga Modyul para sa


https://sites.google.com/ Mag-aaral Textbook – pp.148 -
depedmarikina.ph/elibroproject/ 163
videos/deped-tv-lessons/tv-lessons-
quarter-2/tv-lessons-grade-7 EsP 7 Gabay sa Pagtuturo
Textbook – pp. 81- 90
ESP 7 MODULE 7: KALAYAAN -
YouTube
EsP 7 Mga Modyul para sa Mag-
aaral Textbook – pp. – 148-163

EsP 7 Gabay sa Pagtuturo


Textbook – pp. 81- 90
IV. PAMAMARAAN
A. Iba pang Kagamitang Projector Projector
Panturo Laptop Laptop
Video Clips Video Clips
Powerpoint Powerpoint
A.Pagbabalik Aral / A. Pang-araw-araw na Gawain A. Pang-araw-araw na Gawain
Pagsisimula ng Bagong Aralin (Daily Routine) - 5 minuto (Daily Routine) - 5 minuto
1.1. Panalangin 1.1. Panalangin
1.2. Pagtatala ng mga liban sa 1.2. Pagtatala ng mga liban sa
klase klase
1.3. Reminder of the Classroom 1.3. Reminder of the
Health Protocols Classroom Health Protocols
1.4. Pagtalakay sa Value Focus 1.4. Pagtalakay sa Value
Theme Focus Theme
Meaning of the Class Section Meaning of the Class Section

www.wordhippo.com www.wordhippo.com
What does kagitingan mean in What does kagitingan mean in
Filipino? (wordhippo.com) Filipino? (wordhippo.com)

B. Alamin - 1 minuto B. Paunang Pagtatasa


Ipabasa ang layunin ng (Diagnostic Assessment) - 5
aralin sa p. 1 ng Modyul 5 - minuto
Tunay na Kalayaan, Ating
Alamin Mga Tanong :

C. Paunang Pagtatasa
(Diagnostic Assessment) - 10  Ano – ano ang mga
minuto Katangian ng LIKAS NA
Pasagutan sa mga mag-aaral BATAS- MORAL at
ang Subukin na bahagi ng libro magbigay ng tag isang
pahina 149-151 halimbawa ng mga ito?
Matapos sagutan ay iwasto ang
kanilang kasagutan upang  Ano ang Prinsipyo ng
malaman ang bahagdan ng LIKAS NA BATAS –
kaalaman ng mga mag-aaral MORAL ?
tungkol sa aralin. Sa puntong ito,
kung sakaling may mga mag-aaral
na mataas ang nakuhang puntos
mula sa paunang pagtatasa ay
hindi muna hahatiin ang klase base
sa targeted instruction.

D. Balik-Aral - 3 minuto
Magbalik-tanaw sa mga nakalipas
na araling tinalakay tungkol sa
Modyul 4: Angkop na Pagpapasiya
batay sa likas na batas
Moral.Pagsagot sa Modyul
2. Isulat ang dahilan bakit ang mga ito
ang iyong hiling.
_______________________________
_______________________________
_ 3. Ang hiling mo ba ay
maisasakatuparan kahit walang magic?
_______________________________
_______________________________
4. Ano ang taglay mo upang makamit
ang iyong hiling kahit walang magic?
_______________________________
_______________________________
Tumawag ng ilang mag-aaral
upang magbahagi ng kani-kanilang
mga kasagutan sa Gawain.
( COLLABORATION LEARNING )

B. Paghahabi sa layunin ng TUKLASIN p.2-3 - 2 minuto


aralin
C. Pag-uugnay ng mga E. Concept Exploration – 29
halimbawa sa bagong aralin minuto.
Talakayan at Pagproseso ng
mga konsepto na binabanggit sa
aralin.

Pagsagot sa
Paghinuha ng Batayang Konsepto.

Kalayaan

Kabutihan

Tungkulin

Pagsisisi
Mga Tanong :
1. Ano ang Kabuluhan ng
Batayang Konsepto sa
aking pag- unlad bilang
tao?
2. Ano- ano ang maaari kong
gawin upang mailapat ang
aking mga pagkatuto sa
modyul na ito ?
3.
Pagpapanood ng video clip .

D.Pagtalakay ng bagong C. Targeted Instruction - 25


`konsepto at paglalahad ng minuto (kasama ang
bagong kasanayan #1 pagpoproseso
1. Remediation:

“Shout out kabataan”


Bumuo ng isang
pangungusap (shout out)
upang maiparating sa lahat
ang iyong natutunan sa
talakayan patungkol sa
kalayaan. Isulat sa loob ng
bilog.
2. Reinforcement:
(Pairing Up Within
Categories)

makibahagi sa grupo ng
Remediation.
Magisip ng 3 halimbawa ng
gawi ng mga kabataan na
nagpapakita ng kalayaan at
kawalan ng Kalayaan sa
makabagong panahon gamit
ang Social Media. Isulat ito
sa kahon at bigyang
paliwanag.

WALANG
MAY KALAYAAN
KALAYAAN
HALIMVAWA AT
IPALIWANAG

HALIMVAWA AT
IPALIWANAG

HALIMVAWA AT
IPALIWANAG

3. Enrichment:
makibahagi sa grupo ng
Remediation.
Pagbuo ng isang
konsepto patungkol sa
Kalayaan at mga
halimbawa
nito.Ipaliwanag ang gawa.
KALAYAAN

Rubrik :
5- Mahusay
3- Katamtamang husay
1- Nangangailangan ng
Kasanayan.

E.Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative
Assessment) #3
D.Paglalapat ng aralin sa D. Aplikasyon - 10 minuto
pang-araw-araw na buhay *
Pagninilay :
Panuto : Sagutin sa kuwaderno
ang mga tanong na nakapaloob
sa talahayanan upang lubusang
mapalawak ang iyong
pagkaunawa sa aralin.
Ano- Ano ang Ano-
ano ang aking ano ang
mga pagkau aking
Konsept nawa at gagawin
ong reyalisa upang
pumuka syon sa mailapat
w sa mga ang
akin konsept mga
ong ito? pag-
unawa
at
reyalisa
syong
ito sa
aking
buhay?

E.Paglalahat ng Aralin Magkakaroon ng Pagbabahagi at


pagproproseso sa bahaging ito.
F.Pagtataya ng Aralin E. Maikling Pagsusulit
(Summative Assessment) - 15
minuto

Panuto:

II. Isulat ang tsek ( / ) sa pagtlang


kung ang pahayag ay tama at ekis ( x
) kung ito ang pahayag ay mali.
____ 1. Kalayaan na maituturing
kapag ang lahat ng bagay ay iyong
nagagawa.
____ 2. May limitasyon ang ating
kalayaan.
____ 3. Lahat ng tao ay malaya.
____ 4. Ang kalayan ng tao ay
nakadepende sa kanyang kapwa tao.
____ 5. Kapag nalampasan ng tao
ang pagawa ng masama siya ay
maituturing na malaya.
____ 6. Ang tao ay walang
kakayahang gawin palagi ang
anomang kanyang naisin.
____ 7. Ang kasiyahan ng tao ay
resulta ng kanyang kalayaan. _____
8. Ang paggawa ng mabuti ay ang
kahulugan ng tunay na kalayaan.
_____ 9. Lahat ng pagkakataon ang
tao ay Malaya.
_____ 10. Ang tao ang nagdidikta ng
kanyang kalayaan.
PAALALA: Aabisuhan ng
guro ang mga batang
nakakuha ng iskor sa
Summative Test ng below
75% para makasama sa
Intervention activity na
gagawin. - 5 minuto

G.Takdang Aralin Maghanda para sa isang maikling Basahin at unawain ang


pagsusulit sa susunod na pagkikita. sumusunod na bahagi ng Modyul
6: “ Kalayaang Taglay, Ipamalas
mo!” para sa susunod na
talakayan;
1. Alamin
2. Balikan at
3. Suriin

V.MGA TALA (Remarks)


VI.PAGNINILAY
A.Bilang ng mag-aaral na
naka-kuha ng 90% sa
pagtataya
B.Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
na nakakuha ng mababa sa
75% at gawing oportunidad
C.Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin

D.Bilang ng mga mag-aaral na


magpapatuloy sa remediation

E.Alin sa mga isratehiyang


pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F.Anong suliranin ang aking
naranasan na matutulungan
ako ng punong-guro at
superbisor?
G.Anong bagong kagamitang
panturo ang aking ginamit na
nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
Eunice P. Songcayauon / HT VI

Inihanda ni:

Julieth V. Leander
Teacher III

Guro
Edukasyon Sa Pagpapakatao
GRADE 7

Sinuri nina :

MonaLiza T. Pacuri / MT I

You might also like