You are on page 1of 8

Paaralan: MHS Baitang : 7

Guro:
Asignatura: EsP
PANG-ARAW-ARAW NA TALA Julieth V. Leander
Petsa :
SA PAGTUTURO
Ika- 12- 14 Disyembre Markahan: II
2022

ISKEDYUL NG KLASE

I. LAYUNIN Naipapamalas ng mag-aaral ang pag- unawa sa Kalayaan.


A.Pamantayang
Pangnilalaman
B.Pamantayan sa Pagganap Nakakabuo ang mga mag-aaral ng mga hakbang upang mapaunlad ang
kaniyang paggamit ng Kalayaan.

C.Mga Kasanayan sa Nahihinuha na likas sa tao ang malayang pagpili sa mabuti o sa masama;
Pagkatuto ngunit ang kalayaan ay may kakambal na pananagutan para sa kabutihan
EsP7PT IIf-7.3

Naisasagawa ang pagbuo ng mga hakbang upang baguhin o paunlarin ang


kaniyang paggamit ng Kalayaan

EsP7PT IIf-7.4

II. NILALAMAN
YUNIT 2
Modyul 6: “ Kalayaang Taglay, Ipamalas mo! ”

III.KAGAMITANG PANTURO UNANG ARAW IKALAWANG ARAW


A. Sanggunian : ESP SLM 7 ESP SLM 7
https://drive.google.com/drive/ https://drive.google.com/drive/
folders/ folders/
1imcz0T2RqWCqbqH2Re10pyC32Swk 1imcz0T2RqWCqbqH2Re10pyC32Sw
N_cz?usp=sharing kN_cz?usp=sharing

ESP DepEd TV Lesson EsP 7 Mga Modyul para sa


https://sites.google.com/ Mag-aaral Textbook – pp.148 -
depedmarikina.ph/elibroproject/ 163
videos/deped-tv-lessons/tv-lessons-
quarter-2/tv-lessons-grade-7 EsP 7 Gabay sa Pagtuturo
ESP 7 MODULE 7: KALAYAAN - Textbook – pp. 81- 90
YouTube
ESP 7 Modyul 7 Kalayaan
(slideshare.net)
EsP 7 Mga Modyul para sa Mag-
aaral Textbook – pp. – 148-163
EsP 7 Gabay sa Pagtuturo
Textbook – pp. 81- 90

IV. PAMAMARAAN
A. Iba pang Kagamitang Projector Projector
Panturo Laptop Laptop
Video Clips Video Clips
Powerpoint Powerpoint
A.Pagbabalik Aral / A. Pang-araw-araw na Gawain A. Pang-araw-araw na Gawain
Pagsisimula ng Bagong Aralin (Daily Routine) - 5 minuto (Daily Routine) - 5 minuto
1.1. Panalangin 1.1. Panalangin
1.2. Pagtatala ng mga liban sa 1.2. Pagtatala ng mga liban sa
klase klase
1.3. Reminder of the Classroom 1.3. Reminder of the
Health Protocols Classroom Health Protocols
1.4. Pagtalakay sa Value Focus 1.4. Pagtalakay sa Value
Theme Focus Theme

KAPASKUHAN / PASKO KAPASKUHAN / PASKO

B. Paunang Pagtatasa
B. Alamin - 1 minuto
(Diagnostic Assessment) - 5
Ipabasa ang layunin ng minuto
aralin sa p. 1 ng Modyul 5 -
Tunay na Kalayaan, Ating Pagpapakita ng ilang larawan na
Alamin may Kalayaan o kawalan ng
Kalayaan
C. Paunang Pagtatasa Ang mga mag-aaral ay pipila
(Diagnostic Assessment) - 10 ayon sa kanilang mga kasagutan.
minuto
Pasagutan sa mga mag-aaral
ang Subukin na bahagi ng libro ESP 7 Modyul 7 Kalayaan
pahina 149-151 (slideshare.net)
Matapos sagutan ay iwasto ang
kanilang kasagutan upang
malaman ang bahagdan ng
kaalaman ng mga mag-aaral
tungkol sa aralin. Sa puntong ito,
kung sakaling may mga mag-aaral
na mataas ang nakuhang puntos
mula sa paunang pagtatasa ay
hindi muna hahatiin ang klase base
sa targeted instruction.

D. Balik-Aral - 3 minuto
Magbalik-tanaw sa mga nakalipas
na araling tinalakay tungkol sa
Modyul 5: Tunay na Kalayaan ,
ating alamin ! .Pagsagot sa Modyul

Lagyan ng tsek ( / ) kung ang pahayag


ay TAMA at ekis ( x ) kung a ag
pahayag ay MALI.
____________ 1. Ayon sa obserbasyon
ni Santo Tomas de Aquino, nakasalalay
sa kilos-loob ng tao ang kanyang
kalayaan. ____________ 2.
Naiimpluwensyahan tayo ng mga
panlabas na salik sa ating kalayaan.
____________ 3. Ang tunay na
kalayaan ay ang malayang paggawa ng
gusto na hindi iniisip ang kapwa.
____________ 4. Ang kalayaan ng tao
ay may limitasyon.
____________ 5. Ang ating kapwa ang
maaaring magtakda ng ating kalayaan.

B. Paghahabi sa layunin ng TUKLASIN p.2-3 - 2 minuto


aralin
Basahin ang Kwento :

Sa panahon ng pandemya ay
ipinagbawal ang paglabas ng mga tao
upang mapigilan ang paglaganap ng
COVID-19, higit sa lahat ay ang
paglabas ng mga kabataan edad 21 pa
baba at matatanda na 60 pataas. Isa
na dito si Helena na nasa ika-pitong
baitang kasama ang kanyang mga
kapatid na edad 15 at 17. Dahil
nananatili lang sa bahay, may kalaayan
si Helena sa pagamit ng kanyan oras.
Pagtulong sa magulang ng pagluluto
and kanilang pinagkakaabalahan at
habang hindi pa nagsisimula ang klase
nagluluto sila ng merienda para
makatulong sa gastusin sa bahay
habang hindi pa nakakamasada ng
jeep ang ama.

Mga Tanong :

1.Batay sa iyong nabasa, saan may


kalayaan si Helena?
2. Sa iyong palagay, paano
makatutulong ni Helena sa kanilang
gastusin sa bahay? a. Ano ang kanyang
maaring gawin?
b. Bumuo ng mga hakbang upang
makatulong kay Helena sa kanyang
gagawin upang makaipon ng pera para
maibigay sa magulang upang
makatulong sa kanilang gastusin sa
bahay.
b.1
b.2
b.3

C. Pag-uugnay ng mga E. Concept Exploration – 29


halimbawa sa bagong aralin minuto.
Talakayan at Pagproseso ng
mga konsepto na binabanggit sa
aralin.

Pagpapanood ng video clip .

 Bigyang paliwanag ang


mahalagang konsepto ng
kalayaan.

Ang kalayaan ay palaging may


kakambal na pananagutan.”

“Ang tunay na kalayaaan ay ang


paggawa ng kabutihan.”

1. Ang bawat kilos at pagpapasiya


ay may katumbas na
___________________________.

2. Nakabatay sa pagsunod sa
___________________________ ang
kalayaan ng tao.

3. Ang tao ay kailangang maging


________________________ sa
anumang kilos at pagpapasyang
gagawin.

4. Ang tao ay may


___________________________ kaya
siya ay may kakayahan na magsuri at
pumili ng nararapat.

5. Ang konsepto ng kalayaan ay


nangangahulugan na nagagawa ng tao
ang nararapat upang makamit
pinakadakilang layunin ng kanyang
___________________.

D.Pagtalakay ng bagong C. Targeted Instruction - 25


`konsepto at paglalahad ng minuto (kasama ang
bagong kasanayan #1 pagpoproseso
1. Remediation:
2. Reinforcement:
(Pairing Up Within
Categories)

makibahagi sa grupo ng
Remediation.

Magbigay ng kahulugan sa
salitang KALAYAAN na ayon sa
bawat titik na bumubuo nito .
K-
A-
L-
A-
Y-
A-
A-
N-

3. Enrichment:
makibahagi sa grupo ng
Remediation.
Iguhit ang iyong
paghahalintulad sa kalayaan
na natutuhan sa aralin at
bigyan ng paliwanag sa
dalawang pangungusap.

Rubrik :
5- Mahusay
3- Katamtamang husay
1- Nangangailangan ng
Kasanayan.

E.Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative
Assessment) #3
D.Paglalapat ng aralin sa D. Aplikasyon - 10 minuto
pang-araw-araw na buhay *

E.Paglalahat ng Aralin Magkakaroon ng Pagbabahagi at


pagproproseso sa bahaging ito.
F.Pagtataya ng Aralin E. Maikling Pagsusulit
(Summative Assessment) - 15
minuto

Isulat ang letrang T kung ang


pahayag ay tama at letrang M kung
ang pahayag ay mali. _______ 1.
Dapat handa tayo sa maaring
kahinatnan ng ating pagpapasiya.
_______ 2. Ang kalayaan ng kilos-
loob ay bigay ito ng Diyos sa tao
upang malaya niyang mahubog ang
kanyang pagkatao.

_______ 3. Ang kalayaan ng tao ay


nakabatay sa pagsunod sa utos ng
kapwa. _______

4. Itinatalaga din ang kalayaan para


sa ikabubuti ng kapwa

_______ 5. Ginagamit ang kalayaan


upang itama ang isang pagkakamali.
_______ 6. Maaring gamitin ang
kalayaan ng tao sa anumang naisin
nito mangyari sa kanyang buhay.
_______ 8. Lahat ng tao ay malaya
gawin ang kanyang nais.
_______ 9. Nasasalamin ang tunay
na kalayaan kung ito ay para sa
kabutihang panlahat.

_______ 10. Nalilinang ang tunay na


kalayaan sa paglahok sa mga
proyektong Pampamayanan.

Panuto:

PAALALA: Aabisuhan ng
guro ang mga batang
nakakuha ng iskor sa
Summative Test ng below
75% para makasama sa
Intervention activity na
gagawin. - 5 minuto

G.Takdang Aralin Maghanda para sa isang maikling Basahin at unawain ang


pagsusulit sa susunod na pagkikita. sumusunod na bahagi ng Modyul
7: Ang Taglay na Dignidad ng Tao “
para sa susunod na talakayan;
1. Alamin
2. Balikan at
3. Suriin

V.MGA TALA (Remarks)


VI.PAGNINILAY
A.Bilang ng mag-aaral na
naka-kuha ng 90% sa
pagtataya
B.Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
na nakakuha ng mababa sa
75% at gawing oportunidad
C.Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin

D.Bilang ng mga mag-aaral na


magpapatuloy sa remediation

E.Alin sa mga isratehiyang


pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F.Anong suliranin ang aking
naranasan na matutulungan
ako ng punong-guro at
superbisor?
G.Anong bagong kagamitang
panturo ang aking ginamit na
nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
Eunice P. Songcayauon / HT VI

Inihanda ni:

Julieth V. Leander
Teacher III

Guro
Edukasyon Sa Pagpapakatao
GRADE 7
Sinuri nina :

MonaLiza T. Pacuri / MT I

You might also like