You are on page 1of 4

Paaralan: Marikina High School Baitang : 7

Guro: Julieth V. Leander Asignatura: ESP


PANG-ARAW-ARAW NA TALA Petsa: Enero 30-Peb. 3, 2023 (Ikalabing -
SA PAGTUTURO isang Linggo) Markahan: 2

ISKEDYUL NG KLASE

I. LAYUNIN
A. Pamantayang
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap

C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto

II. NILALAMAN IKALAWANG MARKAHAN


Modyul 1-8
III. KAGAMITANG UNANG ARAW IKALAWANG ARAW
PANTURO
A. Sanggunian: ESP SLM 7 ESP SLM 7
https://sites.google.com/depedmarikina.ph/ https://sites.google.com/depedmarikina.ph/
elibroproject/emodules_pages/ elibroproject/emodules_pages/
emodules_learners_grade-7/ emodules_learners_grade-7/
emodules_learners_grade-7_q2 emodules_learners_grade-7_q2

ESP DepEd TV Lesson/Short Documentary


Film

IV. Iba pang Kagamitang Projector, laptop, internet connectivity, board, Projector, laptop, internet connectivity,
Pagtuturo chalk, visual aids (as needed) board, chalk, visual aids (as needed)
V. PAMAMARAAN

A. Pagbabalik Aral / A. Pang-araw-araw na Gawain (Daily A. Pang-araw-araw na Gawain (Daily


Pagsisimula ng Bagong Routine) - 5 minuto Routine) - 5 minuto
Aralin 1.1. Panalangin 1.1. Panalangin
1.2. Pagtatala ng mga liban sa klase 1.2. Pagtatala ng mga liban sa klase
1.3. Reminder of the Classroom Health 1.3. Reminder of the Classroom Health
Protocols Protocols
1.4. Pagtalakay sa Value Focus Theme 1.4. Pagtalakay sa Value Focus Theme

Paalala: Paalala:
1. Jan. 3—31, 2023 1. Jan. 30—31, 2023
 G12 National Achievement Test  G12 National Achievement Test
2. Feb. 1-3 2. Feb. 1-3
 Scanning of Test Papers  Scanning of Test Papers
3. Recovery Plan Activity 3. Recovery Plan Activities

B. Paunang Pagtatasa (Diagnostic


Assessment) sa pamamagitan ng Quick
Non-Verbal Strategies to Assess Concept
Attainment - 5 minuto
MGA BAGAY NA AKING Panuto: Itaas ang kamay kung lubos na
NATUTUNAN NA ARALIN naunawaan ang aralin sa Modyul __;
kalagitnaang taas kung naunawaan ang
PARA SA IKALAWANG aralin sa nasabing modyul; at mababang
MARKAHAN pagtaas ng kamay kung walang naunawaan
sa binasa at sa mga ginawang gawain.

____ ____ ____

B. Alamin - 1 minuto
Ipabasa ang layunin ng aralin sa p. __ ng
Modyul

C. Paunang Pagtatasa (Diagnostic


Assessment) – 10 minuto
Pasagutan sa mga mag-aaral ang Subukin
na bahagi ng modyul sa pahina 1. Matapos
sagutan ay iwasto ang kanilang kasagutan
upang malaman ang bahagdan ng kaalaman ng
mga mag-aaral tungkol sa aralin. Sa puntong
ito, kung sakaling may mga mag-aaral na
mataas ang nakuhang puntos mula sa paunang
pagtatasa ay hindi muna hahatiin ang klase
base sa targeted instruction.

D. Balik-Aral – 3 minuto

B. Paghahabi sa layunin ng TUKLASIN


aralin

C. Pag-uugnay ng mga E. Concept Exploration – 30 minuto


halimbawa sa bagong (Tuklasin, Suriin, Pagyamanin, Isaisip)
aralin
Kung may access sa internet, sa bahaging ito
ay maaaring ipapanood mula sa youtube link.

*Maaaring itigil ang video upang iproseso ang


mga konsepto na binabanggit sa aralin.

Kung wala namang access ang guro sa


internet sa loob ng silid-aralan ay maaring
gumawa ng powerpoint presentation mula sa
Deped TV Lesson o sa Self-Learning Material
(SLM)

D. Pagtalakay ng bagong SURIIN: C. Targeted Instruction - 25 minuto


konsepto at paglalahad (kasama ang pagpoproseso.
ng bagong kasanayan #2
1.
REMEDIATION: (mga mag-aaral
na sumagot na nakakuha ng 0-2 mula
sa Diagnostic Test)
GAWAIN:

2. REINFORCEMENT: (mga mag-


aaral na nakakuha ng 3-4)
GAWAIN:

3. ENRICHMENT:
GAWAIN: Italaga ang mga mag-
aaral sa Remediation Group
*Maaaring italaga ang mga mag-aaral na
kabilang dito upang makibahagi sa grupo ng
Remediation.

RUBRIK :

E. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative
Assessment) #3
F. Paglalapat ng aralin sa A. Aplikasyon - 10 minuto
pang-araw-araw na buhay
RUBRIK:

G. Paglalahat ng Aralin
H. Pagtataya ng Aralin
lin

I. Takdang Aralin Pagkompleto sa mga Gawain na kulang ng 1.


bawat mag-aaral at ipapasa sa muling
pagkikita ( Ikalawang araw ) .

VI. MGA TALA (Remarks)

VII. PAGNINILAY Para sa Modyul


A. Bilang ng mag-aaral na
naka-kuha ng 90% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation na nakakuha
ng mababa sa 75% at
gawing oportunidad
C. Nakatulong ba ang Oo, dahil nabigyan ng pagkakataon ang mga
remedial? Bilang ng mag- mag-aaral na mas maunawaan ang aralin sa
aaral na nakaunawa sa mga gawain mula sa targeted instruction.
aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga isratehiyang
pagtuturo ang nakatulong
ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking Sa kasalukuyan ay wala pang akong
naranasan na nahaharap na mabigat na suliranin sa mga
matutulungan ako ng klaseng aking tinuturuan.
punong-guro at
superbisor?
G. Anong bagong Sa kasalukuyan ay regular ang pagdaraos ng
kagamitang panturo ang Learning Action Cell (LAC) sa aming
aking ginamit na nais departamento na kung saan dito ibinabahagi
kong ibahagi sa mga ang mga karanasan at obserbasyon ng bawat
kapwa ko guro? guro. Mula dito, nakakapulot kami ng mga
kaalaman at estratihiya na gagamitin na
nakakatulong sa aming pagtuturo.

Inihanda ni:

Julieth V. Leander
Guro, EsP 7
Sinuri ni:

Mona Liza T. Pacuri


MT 1

Inaprubahan ni:

Eunice P. Songcayauon
HTVI- EsP Coordinator

You might also like