You are on page 1of 3

School: CONSUEGRA ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: VI

GRADES 1 to 12 Teacher: GEROME R. NEGAD Learning Area: ESP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: FEBRUARY 13-17, 2023 / 7:55 – 8:25 Quarter: 3RD
(WEEK 1) MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY
I. LAYUNIN
A.Pamantayang Naipamamalas ang pagunawa sa kahalagahan ng kamalayan sa karapatang pantao ng bata, pagkamasunurin tungo sa kaayusan at kapayapaan ng
Pangnilalaman kapaligiran at ng bansang kinabibilangan
B. Pamantayan sa
Naipakikita ang tunay na paghanga at pagmamalaki sa mga sakripisyong ginawa ng mga Pilipino
Pagganap
C. Mga Kasanayan sa 6. Napahahalagahan ang magaling at matagumpay na mga Pilipino sa pamamagitan ng: EsP6PPP- IIIc-d–35
Pagkatuto 6.1 pagmomodelo ng kanilang pagtatagumpay;
6.2 kuwento ng kanilang pagsasakripisyo at pagbibigay ng sarili para sa bayan;
6.3 pagtulad sa mga mabubuting katangian na naging susi sa pagtatagumpay ng mga Pilipino
II. Nilalaman LINGGUHANG
Modyul 1: Ang Magaling at Matagumpay na mga Pilipino
PAGSUSULIT
III. Kagamitang Panturo
(Learning Resources)
A. Sanggunian EsP - K to 12 Curriculum Guide, MELC p. 67, SLM Q3 M1 in ESP 6
1. Mga pahina sa Gabay
ng Guro
2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang-mag-
aaral
3. Mga pahina sa teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
Curriculum Guide EsP6
portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang
powerpoint presention, metacards, permanent marker at masking tape, larawan, rubrics
Panturo
IV. Pamamaraan
(Procedures)
A. Balik-aral at/ o Pagbati ng guro ng Pagbati sa mag-aaral. Pagbati at pagtsek sa Magandang buhay! Pagbati ng guro ng
pagsisimula ng magandang buhay sa mag- 1. Tungkol saan ang ating bilang ng mga bat ana May mga lumiban ba sa magandang buhay sa
aralin aaral. talakayan kahapon? lumiban sa klase ating klase? mag-aaral.
2. Ano ang pagpagpapahalaga Ano ang dapat gawin Pagtitsek kung sinong
Pagtitsek kung sinong ang iyong natutuhan tungkol Balik-aral sa nakaraang kapag may suhestiyong lumiban sa klase.
lumiban sa klase. sa aralin? talakayan. sinasabi na may
3. Paano ito nakaimpluwensiya nangangailangan ng
Pagsasayaw ng mga bata. sa iyong sarili bilang miyembro pagpapahalagang
ng lipunang iyong pagkamahabagin?
ginagalawan?
B.Paghahabi sa layunin ng Sagutan ang Subukin sa parte Pagsagot sa mga
aralin ng modyul, pp. 2-4 tanong bilang
lingguhang
pagsasanay.
C.Pag-uugnay ng mga Sagutan ang Balikan sa parte
halimbawa sa bagong ng modyul, p.5
aralin
D.Pagtatalakay ng bagong Pagtatalakayan at pagsagot sa Pagtatalakayan at pagsagot sa
konsepto at paglalahad ng mga pagsasanay o tanong sa mga pagsasanay o tanong sa
bagong kasanayan # 1 parteng Tuklasin ng modyul, parteng Tuklasin ng modyul,
pp.6-7 pp.6-7
E.Pagtatalakay ng bagong Pagtatalakayan at pagsagot sa
konsepto at paglalahad ng mga pagsasanay o tanong sa
bagong kasanayan #2 parteng Suriin ng modyul, p.7
F.Paglinang sa Kabihasaan Pagtatalakayan at pagsagot
Tungo sa Formative sa mga pagsasanay o
Assessment tanong sa parteng
Pagyamanin ng modyul, p.7
G.Paglalapat ng aralin sa Pagtatalakayan at pagsagot
pang-araw-araw na buhay sa mga pagsasanay o
tanong sa parteng Isaisip
ng modyul, p.9
H.Paglalahat ng Aralin Tanungin ang mga bata Sagutan ang Isagawa sa
tungkol sa kahalagahan ng parte ng modyul, p.10
paksa sa araw na ito.
.Pagtataya ng Aralin Sagutan ang Tayahin sa
parte ng modyul, pp.10-
12
J.Karagdagang Gawain Sagutan ang bahaging
para sa takdang-aralin at Karagdagang gawain sa
remediation parte ng modyul, p.13
V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80%
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa
remediation
C. nakatulong ba ang
remedial ? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin
D.Bilang ng mag-aaral na
nagpatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga stratehiyang
pagtuturo ang nakatulong
ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin aang
aking naranasan na
solusyon sa tulong ng aking
punongguro at superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking nadibuho
na nais kong ibahagi sa
aking kapwa guro?

You might also like