You are on page 1of 7

Punta Integrated School

Paaralan Antas Grade 9


Punta, Calamba City
Guro ROBELYN B. MANUEL Asignatura Araling Panlipunan
Hulyo 2, 2019
12:20-1:10 - 9 Sincerity
2:00-2:50- 9 Patience
Petsa /
3:05-3:55- 9 Perseverance Markahan Unang Markahan
Oras
3:55-4:45- 9 Charity
4:45-5:35- 9 Patriotism
5:35-6:25- 9 Benevolence

I.LAYUNIN
➢ Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa sa mga
pangunahing konsepto ng Ekonomiks bilang batayan ng matalino
at maunlad na pang-araw-araw na pamumuhay.
➢ Pamantayan sa Pagganap Naisasabuhay ang pag-unawa sa mga pangunahing konsepto ng
Ekonomiks bilang batayan ng matalino at munlad na pang-araw-
araw na pamumuhay
➢ .Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nasusuri ang kaugnayan ng alokasyon sa kakapusan,
Isulat ang code ng bawat pangangailangan at kagustuhan
kasanayan/ Layunin AP9MKE-If-12

a. Natatalakay ang kahulugan ng alokasyon


b. Nasusuri ang kaugnayan ng alokasyon sa kakapusan,
pangangailangan, at kagustuhan
c. Nabibigyang halaga kung paano gumawa ng tamang
desisyon upang matugunan ang pangangailangan, at
makapagsusuri ng mekanismo ng alokasyon sa iba’t
ibang sistemang pang-ekonomiya bilang sagot sa
kakapusan.

II. NILALAMAN Aralin 4. ALOKASYON


Paksa: Kahulugan ng Alokasyon
Kaugnayan ng Alokasyon sa Pangangailangan at
Kagustuhan
III. KAGAMITANG PANTURO

A. SANGGUNIAN
➢ Mga pahina sa GabayngGuro
➢ MgaPahinasaKagamitang Pang- Pp. 50-52
Mag-aaral
➢ MgaPahinasaTeksbuk
➢ KaragdagangKagamitanmulasa
portal ng Learning Resource
➢ KaragdagangKagamitanmulasa
portal ng Learning Resource
B. IBA PANG KAGAMITANG PANTURO
IV.PAMAMARAAN

A.Balik-aral Pag-uulat ng mga mag-aaral sa napapanahong balita


(Panimulang Pagtataya) Pagbabalik-aral sa nakaraang aralin
B. Paghahabi ng Layunin Ipasuri ang four pics one word
Pahina 51

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Pagsasagot sa prosesong tanong


1. Alin sa mga larawan ang nagturo sa iyo sa tamang sagot.
2. Sa iyong palagay, ano ang ibig sabihin ng salitang nabuo.

D. Pagtalakay sa Konsepto at kasanayan 1 Papipiliin ang mga mag-aaral sa mgahanay ng salita ( Gawain 2 )
Pahina-51-52

E. Pagtalakay sa konspeto at kasanayan # Pagtalakay ng mga mag-aaral sa bagongkonsepto ( Gawain 2)


2 Pahina 51-52
F. Paglilinang sa kabihasaan Presentasyon ng bawatpangkat (ito ay gagawan ng rubrics ng
guro )

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Nalaman ng mga mag-aaral ang mgahanay ng salitang angkop
araw na buhay sa larawan

H. Paglalahat ng Aralin Pagbubuod ng paksangtinalakay

I. Pagtataya Sagutan ang Gawain 3 entrance at exit slip


Pahina - 52
J. Karagdagang Gawain para sa takdang- 1.Saliksikin ang kaugnayan ng alokasyon sa kakapusan,
aralin at remediation pangangailangan at kagustuhan.
2. Humanda sa pangkatang Gawain bukas
Sanggunian: Ekonomiks ( module ng mag-aaral ) Pahina 53

MGA TALA .

SINCER PATIE PERS CHAR PATRI BENE


ITY NCE EVER ITY OTISM VOLE
ANCE NCE
5
4
3
2
1
Me
an
M
PS

PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral nakakakuha
ng 80 % sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatulog sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa tulong
ng aking punongguro/supervisor?
G. Anong kagamitang pagtuturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

INIHANDA NI :
ROBELYN B. MANUEL

Binigyan-pansin ni/ Iniwasto ni:

BERNARDITA O.SALAZAR
_____________________________
Principal II

You might also like