You are on page 1of 5

Paaralan

Punta Integrated School


Antas
Grade 9
Guro
ROBELYN B. MANUEL
Asignatura
Araling Panlipunan
Petsa/Oras
Section Date Time
Benevolence 9-10 5:35 - 6:25
Charity 9-9 4:45 - 5:35
Patience 9-9 2:50 - 3:40
Patriotism 9-10 3:55 - 4:45
Perseverance 9-9 3:55 - 4:45
Sincerity 9-9 12:20 - 1:10

Quarter
Second Quarter

I. LAYUNIN
 Pamantayang Pangnilalaman
Ang mga mag-aaral ay may pagunawa sa mga pangunahing kaalaman sa ugnayan ng
puwersa ng demand, supply, at sistemang ng pamilihan bilang batayan sa matalinong
pagdedesisyon ng konsyumer at bahay kalakal tungo sa pagtamo ng pambansang
kaunlaran.
 Pamantayan sa Pagganap
Ang mga mag-aaral ay kritikal na nakapagsusuri sa mga pangunahing kaalaman sa
ugnayan ng pwersa ng demand at suplay, at sistema ng pamilihan bilang batayan ng
matalinong pagdedesisyon ng sambahayan at bahay-kalakal tungo sa pagtamo sa
pambansang kaunlaran
 Mga Kasanayan sa Pagkatuto
Nailalapat ang kahulugan ng suplay batay sa pang-araw-araw na pamumuhay ng bawat
pamilya AP9MYK-IIc-5
Pagkatapos ng aralin ang mga mag-aaral ay inaasahang;
A. Maipaliliwanag ang konsepto ng suplay
B. Nailalapat ang konsepto ng suplay batay sa pang-araw-araw na pamumuhay ng
bawat pamilya
C. Nakapagsasagot ng graph gamit ang ibinigay na talaan para punuan at nasasagutan ang
equation gamit ang formula

II. NILALAMAN
Aralin 1. Suplay
Ang Konsepto ng Suplay
III. KAGAMITANG PANTURO

A. SANGGUNIAN

 Mga Pahina sa Gabay ng Guro

 Mga Pahina sa Kagamitang Pang-mag-aaral


141-145
 Mga Pahina sa Teksbook

 Karagdagang Kagamitan mula sa Portal ng Learning Resource

 Karagdagang Kagamitan mula sa Portal ng Learning Resource

IV. PAMAMARAAN

A. Balitaan/Balik-aral
Pag-uulat ng mga mag-aaral sa napapanahong balita.
Ano ang price elasticity of demand?
Ano-ano ang mga salik na nakaaapekto sa demand?

B. Paghahabi ng Layunin
Pasagutan ang Gawain 1. Balita -Suri

Pamprosesong Tanong:
Bakit ayaw ipagbili sa local na pamilihan ang labis na kalakal?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa
D. Pagtalakay sa
Konsepto at
kasanayan 1

E. Pagtalakay sa Konsepto at
kasanayan 2
Tatalaayin ang mga:
A. Konsepto ng Sulay
A.1 Batas ng Suplay
A.2 Supply Schedule
A.3 Supply Curve
A.4 Supply Function
F. Paglilinang sa Kabihasaan
Pasagutan ang gawain 4. I-GRAPH MO!

Pamprosesong Tanong:
1. Ano ang quantity
supplied sa presyong
Php30
2. Ano ang nangyari sa
quantity supplied nang
bumaba ang presyo sa
Php10? Ipaliwanag.
3. Paano inilalarawan ng
supply curve ang batas ng
supply?

G. Paglalapat ng
aralin sa pang-araw-araw na buhay
Bilang mag-aaral paano mo mapapahalagahan ang ibinibigay na baon sayo ng mga
magulang mo?
Paano mo ito ginagastos kung sa araw-araw ay may pagbabago sa mga presyo ng mga
produktong iyong binibili?
H. Paglalahat ng Aralin
Pasagutan sa mga mag-aaral kung tama o mali ang ipinapahayag ng sumusunod.
I. Pagtataya/Ebal
wasyon
Pasagutan ang
Gawain ang Mag-
Compute Tayo

J. Karagdagang Gawain para sa


takdang-aralin at remediation
Pag-aralan ang tungko sa Iba pang
salik na nakaapekto sa supply.
V. MGA TALA
Pers
Benev Chari Patie Patrioti Sincerit
Score ever
olence ty nce sm y
ance
VI. PAGNINILAY
5
4 A. Bilang ng mag-aaral nakakakuha ng 80
3 % sa pagtataya
2
1 B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan
0 ng iba pang gawain para sa remediation
Mea
n C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
MPS mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
Clas
Proce D. Bilang ng mag-aaral na magpapatulog sa
Did s
ed to remediation
Rete not was
Note ach finis sus
the
next
h pen E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
topic
ded nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa tulong ng aking


punongguro/supervisor?

G. Anong kagamitang pagtuturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Prepared By:

ROBELYN B. MANUEL
Teacher I

Checked By:

BERNARDITA O. SALAZAR
Principal II

You might also like