You are on page 1of 4

n DAILY Paaralan JESUS DELA PENA NATIONAL ARALING PANLIPUNAN

HIGH SCHOOL
LESSON Guro ANNALYN M. MAYNIGO Baitang at Seksyon GR. 9
Petsa NOVEMBER 13-19, 2022 Markahan Ikalawa
LOG

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mag-aaral ay may pag-unawa sa mga pangunahing kaalaman
sa ugnayan ng pwersa ng demand at suplay, at sa sistema ng pamilihan
bilang batayan ng matalinong pagdedesisyon ng sambahayan at bahay
kalakal tungo sa pambansang kaunlaran
nB. Pamantayan sa Pagaganap Ang mag-aaral ay…

nakapagsusuri sa mga
pangunahing kaalaman
sa ugnayan ng pwersa
ng demand at suplay, at
sistema ng pamilihan
bilang batayan ng
matalinong
pagdedesisyon ng
sambahayan at bahaykalakal
tungo sa
pambansang kaunlaran
C. Most Essential Learning Natatalakay ang konsepto at salik na nakaaapekto sa demand sa pang
Competencies araw-araw na pamumuhay
Layunin 1.1 naibibigay ang kahulugan at konsepto ng suplay;
1. 1.2 natutukoy ang mga salik na nakakaapekto sa suplay;
2. 1.3 nailalapat ang kahulugan ng suplay sa pang araw-araw na
3. pamumuhay bawat pamilya.
II. NILALAMAN O PAKSANG
ARALIN
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian SLM Module 2_Quarter_2
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang Mga kagamtang pampagkatuto para sa mga mag-aaral tulad ng papel,
Pang-Mag-aaral ballpen, marker, gunting at iba pa.
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo

IV. PAMAMARAAN
UNANG ARAW (Guided Concept Exploration-Direct Instruction)
A. Balik-aral sa nakaraang aralin A. Pang araw-araw na Gawain 5mins
at/o pagsisimula ng bagong 1. Panalangin
aralin 2. Pagtala ng Liban sa klase
(SUBUKIN) 3. Paalala para sa Classroom Health and safety Protocols
4. Kamustahan

B. Paunang Pagtatasa (Diagnostic Assessment) 5 mins


Sa gawain na ito, mahalaga na masukat mo ang iyong antas ng kaalaman
tungkol sa konsepto ng supply, kaya ihanda mo ang sarili sa pagsagot ng
panimulang pagtataya.

B. Paghahabi sa layunin ng aralin


(TUKLASIN)

file:///C:/Users/ADMIN/Downloads/AP9_Q2_MODYUL-2%20(1).pdf
Gabay upang makatulong sa pagtuklas ng mga bagong
kaalaman.
IKALAWANG ARAW (Experiential & Interactive Engagement)
C. Pag-uugnay ng mga A. Pang araw-araw na Gawain 5mins
halimbawa sa bagong aralin 1. Panalangin
(SURIIN) 2. Pagtala ng Liban sa klase
3. Paalala para sa Classroom Health and safety Protocols
4. Kamustahan

B. Paunang Pagtatasa (Diagnostic Assessment) 5 mins


D. Pagtatalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1
(SURIIN)
E. Pagtatalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
(SURIIN)
F. Paglinang sa Kabihasan
(Tungo sa Formative
Assessment)
(PAGYAMANIN)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-
araw-araw na buhay
(ISAGAWA)
H. Paglalahat ng Arallin
(ISAISIP)
IKATLONG ARAW (Learner Generated Output/Summative Test Via Quizalize)

I. Pagtataya sa Aralin
(TAYAHIN)
J. Karagdagang Gawain, Maikling
Pagsusulit, takdang-aralin at
remediation
(KARAGDAGANG GAWAIN)
V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?

You might also like