You are on page 1of 2

SEPTEMBER 15, 2022 THURSDAY

ARTS 5

12:00 – 12:40 Masinop


12:40 – 1:20 Matulungin
1:40 – 2:20 Matapat
2:20 – 3:00 Masunurin
4:00 – 4:40 Maalalahanin
4:40 – 5:20 Magalang
5:30 – 6:10 Masikap

Buod ng Aralin
Art History Art Production Art Criticism Art Appreciation
Ang mga Filipino ay Nakakapaglimbag na Nasusuri ang bawat Napapahalagahan ang
sadyang malikhain sa gamit ang goma at paraan sa paglilimbag sariling gawa at gawa
paglilimbag gamit ang kahoy ng mga mag-aaral
iba’t-ibang bagay

I. LAYUNIN
a. Natutukoy ang pagkakasunud-sunod na paraan sa pagsasagawa ng malikhaing paglilimbag
b. Nakaguguhit sa goma/kahoy ng iba’t-ibang imahe na maaring gamitin sa paglilimbag
c. Nakauukit ng iba’t-ibang imahe sa goma/kahoy gamit ang matalim na pang-ukit

II. PAKSANG ARALIN


Pagsunod sa mga Paraan sa Paggawa ng Paglilimbag Gamit ang Goma/Kahoy
Elemento ng Sining: hugis, kulay
Prinsipyo ng sining: contrast
Sanggunian: MELC Arts 5 Quarter 1
Kagamitan: goma, kahoy, cutter, lapis, ink, stamp pad, glue or rugby

III. PAMAMARAAN
A. Panimulang Gawain:

1. Awit: MAPEH Time

B. Panlinang na Gawain:

1. Pagganyak:

Anu-ano ang mga bagay na nakikita ninyo sa ating mesa?

2. Pagtalakay sa Aralin:

- Ipakita ang gawang sining sa mga bata


- Paano nagagamit sa paglilimbag ang mga bagay tulad ng tansan, takip, ng bote, atbp.
- ngayon ay matututuhan natin gumawa ng paglilimbag gamit ang goma/kahoy

3. Paraan sa Paggwa
- Pagsasabi ng mga alituntunin sa pagsasagawa ng paglilimbag
- Pakitang turo ng guro
- Paghahanda ng mga bata sa kanilang kagamitan
- Pagbibigay ng “task card” sa bawat grupo (Pangkatang Gawain)
TASK CARD

Paglilimbag Gamit ang goma/kahoy

1. Gamit ang “rubber” o goma gumuhit ang imaheng naibigan nyo.


2. Pagkatapos iguhit ang imaheng napili unti-unting ukitin ang bahagi ng goma na walang imahe.
3. Sa pag-uukit kailangan lahat ng may iginuhit na imahe ay maiwan sa goma, upang ito ang
magamit sa paglilimbag.
4. Idikit ang goma na may inukit na imahe sa kahoy sa pamamagitan ng paggamit ng rubgy.
5.Maari ng gamitin ang nagawang sining sa pag pi-print gamit ang stamp pad.

C. PANGWAKAS NA GAWAIN:
1. Pagbibigay puna sa mga gawa ng bawat grupo.
2. Pagbibigay ng marka sa bawat gawa ng grupo

D. PAGTATAYA:
Lagyan ng tsek ang column na iyong nasunod ayon sa antas ng iyong nagawa.

Kasanayan Naisagawa ng Naisasagawa nang Naisagawa ng may


maayos at higit pa maayos kaunting
pagkukulang
1. Makapaglimbag ka
ba ng iyong sariling
disenyo at hindi ginaya
ang iba?
2. Naging malikhain ka
ba sa inyong mga
kagrupo sa paggawa
ng task?
3. Nakipagtulungan ka
ba sa inyong mga ka
grupo sa paggawa ng
task?
4. Nakasunod k aba sa
mga pamamaraan sa
paggawa ng rubber
printing?
5. Nakalikhang? k aba
ng maayos at malinis
na rubber print

IV. KASUNDUAN

Gumawa sa bahay ng iba pang rubber printing, gamit ang ibang imahe.

You might also like