Professional Documents
Culture Documents
DLP Day 4
DLP Day 4
I. LAYUNIN
Sa pagtatapos ng talakayan ay inaasahang matatamo ng mga mag-aaral ang
mga sumusunod:
a) Naisusulat ang iskrip ng informance na nagpapakita ng kakaibang katangian
ng pangunahing tauhan sa epiko.
b) Naitatanghal ang nabuong informance iskrip.
c) Nabigbigyang buhay at halaga ang elemento ng isang epiko.
II. ARALIN
A. Paksa: Prinsipe Bantugan ( informance )
B. Mga Kagamitang Panturo:
1. Mga Sanggunian
Filipino 7 : Panitikang Rehiyonal
a. Mga Pahina sa Kagamitang Pang Mag-aaral: p.45
b. Youtube
c. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
d. Mga Pahina sa Teksbuk
2. Iba Pang Karagdagang Kagamitan: Biswal, pisara, TV screen,
bidyo klips, at PowerPoint Presentation
C. Metodolohiya: Deduktibo
III. PAMAMARAAN
GAWAING GURO GAWAING MAG-AARAL
A. Paunang Gawain
Magandang umaga Appreciation!
(Tutugon ang mga mag – aaral )
Magandang araw po guro!
Nalalapit na tayo sa pinakamasayang
parte ng ating aralin nasasabik na ba
kayo? (Tutugon ang mga mag – aaral )
Opo.
Kung gayon ay simula muna natin ang
ating araw sa isang panalangin na
pangungunahan ni Patrick. Tumayo ang
lahat at yumuko para sa ating
panalangin. ( Sabay sabay na tatayo para sa
panalangin at yumuko )
Patrick : Yumuko po tayong lahat at
manalangin. Sa ngalan ng Ama, ng
Anak, at ng Espiritu Santo,
Salamat Patrick para sa iyong Amen.
panalangin, bago tuluyang maupo muli,
nakikiusap ako na ayusin muna ang
mga upuan at pulutin ang iilang piraso
ng kalat sa ibaba ng kinauupuan at
tahimik na umupo habang ako’y
nagmamarka ng mga wala sa ating
klase. Gayundin ay maupo ng
matuwid ,at habang akoy naghahanda
ng ating mga kagamitang panturo maari
bang ilabas ang mga kuwaderno at
ipasa paharap upang malagyan ko na
rin lahat ng grado. Ang mga paalalang
ito a hindi mawawala kaya naman sana
ay ginagawa natin ito kahit na wala ang
guro.
(Uupo ang mga mag-aaral at pupulutin
ang piraso ng papel at balat ng kendi sa
ilalim ng kanilang mga upuan at umupo
ng matuwid.
Sunod-sunod na araw na tayo ay
kumpleto ang bilang sa loob ng klase
kaya naman, kayo ay may
karagdagang puntos.
B . Pagganyak
Bago tayo magsimula magkaroon muna
tayo ng iilang katanungan para sa ating
pagbabalik tanaw.
Ang makakasagot sa mga tanong na ito
ay may karagdagang puntos sa mga
susuknod na gawain.
D. Paglalapat ng Aralin
Bilang punmapatungkol tayo sa
infromance kayo ay inaatasang
gumawa ng iskrip na siyang
magpapakilala sa mga karakter na
nabanggit sa kuwento.
Panuto : Mula sa epikong Prinsipe
Bantugan magsulat ng iskrip na siyang
magpapakilala sa mga karakter ayon sa
kanilang katayuan sa buhay at papel sa
kuwento.
E. Paglalahat
Bilang pagpapaikli at paglalahat. Ang
informance ay ang pinagsamang
information at performance. Ito’y anyo
ng dula na mayroong awit, sayaw at
pag arte. Sa parang ito ay nabubuhay
ang mga karakter sa kuwentong binasa
at nabibiyang halaga ang mga aral at
katangian na mayroon sila.
Nakakasunod ba?
( Tumugon ang mga mag-aaraal )
Opo!
IV. PAGTATAYA
Panuto : Mula sa nabuong iskrip bilang isang klase ay inaatasang bigyan buhay
ang mga karakter na napapaloob sa epikong tinalakay na “ Prinsipe Bantugan “
sa pamamagitan ng pagbuo ng isang informance.
V. KARAGDAGANG GAWAIN
Panuto :Sa isang buong papel ay bigyang pakahulugan ang “Maikling Kuwento”
Inihanda ni: Sinuri ni: