You are on page 1of 5

School: Alinggan-Banaban Elementary School Grade Level: IV

GRADES 1 to 12 Teacher: Nichael Collin C. Quia Learning Area: EPP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: September 11 – 15, 2023 (WEEK 3) Quarter: 1ST QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pang- Naipamamalas ang pang- Naipamamalas ang pang-unawa Naipamamalas ang pang- Naipamamalas ang
unawa sa kaalaman at unawa sa kaalaman at sa kaalaman at kasanayan sa unawa sa kaalaman at pang-unawa sa
kasanayan sa pagtatanim ng kasanayan sa pagtatanim ng pagtatanim ng halamang kasanayan sa pagtatanim ng kaalaman at
halamang orna- halamang orna- ornamental bilang isang gawaing halamang ornamental bilang kasanayan sa
Mental bilang isang gawaing Mental bilang isang gawaing pagkakakitaan. isang gawaing pagkakakitaan. pagtatanim ng
pagkakakitaan. pagkakakitaan. halamang ornamental
bilang isang gawaing
pagkakakitaan.
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ang Naisasagawa ang pagtatanim, Naisasagawa ang pagtatanim, Naisasagawa ang pagtatanim, Naisasagawa ang
pagtatanim, pag-aani, at pag-aani, at pagsasapamilihan pag-aani, at pagsasapamilihan pag-aani, at pagsasapamilihan pagtatanim, pag-aani,
pagsasapamilihan ng ng halamang ornamental sa ng halamang ornamental sa ng halamang ornamental sa at pagsasapamilihan
halamang ornamental sa masistemang pamamaraan. masistemang pamamaraan masistemang pamamaraan ng halamang
masistemang pamamaraan. ornamental sa
masistemang
pamamaraan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto 1.4.4. Nakapagsasagawa ng 1.4.5. Nakapagsasagawa ng 1.5. Nakagagawa ng disenyo ng 1.5. Nakagagawa ng disenyo 1.5. Nakagagawa ng
Isulat ang code ng bawat survey upang matukoy ang survey upang matukoy ang halamang ornamental sa tulong ng halamang ornamental sa disenyo ng halamang
kasanayan pagkukunan ng mga wastong paraan ng pagtatanim ng basic sketching at tulong ng basic sketching at ornamental sa tulong
halaman at iba pang at pagpapatubo ng mga teknolohiya. teknolohiya. ng basic sketching at
kailangan sa halamang halamang ornamental. EPP4AG-Oc-5 EPP4AG-Oc-5 teknolohiya.
ornamental EPP4AG-Oc-4 EPP4AG-Oc-5
EPP4AG-Oc-4

II. NILALAMAN
Pagtatanim ng Halamang Pagtatanim ng Halamang Pagtatanim ng Halamang Pagtatanim ng Halamang Pagtatanim ng
Ornamental Ornamental Ornamental Ornamental Halamang Ornamental
Pagtutukoy ng Pagkukunan Pagtutukoy sa Paraan ng Pagtukoy sa Disenyo o Plano ng Pagtukoy sa Disenyo o Plano Pagtukoy sa Disenyo o
ng mga Halaman at iba pang Pagtatanim at Pagpapatubo ng Pagtatanim ng Pinagsamang ng Pagtatanim ng Plano ng Pagtatanim
Kailangan sa Halamang mga Halamang Ornamental Halamang Ornamental Pinagsamang Halamang ng Pinagsamang
Ornamental Ornamental Halamang Ornamental
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro T.G. pp. T.G. pp. 140-142 T.G. pp. 143-144 T.G. pp. 143-144 T.G. pp. 143-144
2. Mga Pahina sa Kagamitang L.M. pp. L.M. pp. 337-340 L.M. pp. 340-343 L.M. pp. 340-343 L.M. pp. 340-343
Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo larawan, ballpen, lapis, Larawan at tsart, kahong Computer, typewriting paper, Computer, typewriting paper, Computer, typewriting
pentelpen, manila paper punlaan, mga buto lapis, manila paper, illustration lapis, manila paper, illustration paper, lapis, manila
board, pentel pen, crayola board, pentel pen, crayola paper, illustration
board, pentel pen,
crayola
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Anong halaman ang pinaka- Bakit mahalaga ang disenyo o Ano ang dalawang uri ng Ano ang dalawang uri ng Ano ang dalawang uri
at/o angkop isama sa mga plano ng pagtatanim ng pagtatanim o pagpapatubo ng pagtatanim o pagpapatubo ng ng pagtatanim o
pagsisimula ng bagong aralin halamang ornamental sa pinagsamang halamang mga halamang ornamental mga halamang ornamental pagpapatubo ng mga
pagtatanim? ornamental at iba pang mga halamang ornamental
halamang angkop dito?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Magpakita ng mga larawan Magpapakita ng dalawang Ipakita ang mga larawan ng mga Ipakita ang mga larawan ng Ipakita ang mga
ng halamanan na larawan. Larawan A disenyo ng halamang mga disenyo ng halamang larawan ng mga
nailandscape na naiplano na gumagamit ng kahong ornamental. Gabayan at ornamental. Gabayan at disenyo ng halamang
at hindi pa. punlaan. Larawan B diretso na ipaliwanag sa mga bata kung ipaliwanag sa mga bata kung ornamental. Gabayan
Anu-ano ang mga halamang sa taniman ang pagpapasibol ano-ano ito. ano-ano ito. at ipaliwanag sa mga
ornamental ang itatanim ng mga buto. bata kung ano-ano ito.
dito?

C. Pag-uugnay ng mga -Saan tayo makakakuha ng Magpapakita ng tunay na Ipaliwanag ang ibat-ibang Ipaliwanag ang ibat-ibang Mag-outline ng
halimbawa sa mga halamang itatanim kahong punlaan. disenyo ng pagtatanim ng mga disenyo ng pagtatanim ng mga tanawin sa
bagong aralin dito? -Ano-anong mga buto ang halamang ornamental sa halamang ornamental sa pagpapaganda ng
dapat pasibolin sa kahong tahanan at pamayanan. tahanan at pamayanan. tahanan at
punlaan? Magbigay ng mga ideya upang Magbigay ng mga ideya upang pamayanan.
-Saan naman pasibolin ang ang mga bata ay makapag- ang mga bata ay makapag-
mga sanga ng halaman? outline ng tanawin sa outline ng tanawin sa
pagpapaganda ng tahanan at pagpapaganda ng tahanan at
pamayanan. pamayanan.
D. Pagtatalakay ng bagong Itala ang mga lugar kung Basahin at talakayin ang aralin Basahin ang LM p. 340 at Basahin ang LM p. 340 at Ipabasa muli ang LM p.
konsepto at saan maaaring makakuha ng na makikita sa LM p. 338 talakayin ito sa mga bata. talakayin ito sa mga bata. 340 at talakayin ito sa
paglalahad ng bagong mga halamang ornamental? mga bata.
kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong Pangkatin ang klase sa 3 Pangkatin ang klase sa 3 Pangkatin ang klase sa 3 Pangkatin ang klase sa 3 Pangkatin ang klase sa
konsepto at -Pumili ng lider -Pumili ng lider -Pumili ng lider -Pumili ng lider 3
paglalahad ng bagong -Pag-usapan ng bawat -Pag-usapan ng bawat pangkat -Pag-usapan ng bawat pangkat -Pag-usapan ng bawat pangkat -Pumili ng lider
kasanayan #2 pangkat ang nabuong survey ang nagawang survey ang paggawa ng disenyo sa ang paggawa ng disenyo sa -Pag-usapan ng bawat
o pagtatanong Isa-isahin ang makabagong tulong ng basic sketching at tulong ng basic sketching at pangkat ang paggawa
-Isulat ang mga lugar at kung paraan ng pagpapatubo ng teknolohiya. teknolohiya. ng disenyo sa tulong
anong mga halaman ang mga halaman. -Iulat sa klase ang tinalakay na -Iulat sa klase ang tinalakay na ng basic sketching at
maaaring makukuha natin. -Iulat sa klase ang tinalakay na paksa. paksa. teknolohiya.
paksa. Original File Submitted and
Formatted by DepEd Club
Member - visit depedclub.com
for more
F. Paglinang sa Kabihasnan Bakit kailangan nating Ano-ano ang mga paraan ng Bakit mahalaga ang pag-aa- Bakit mahalaga ang pag-aa- Bakit mahalaga ang
(Tungo sa Formative malaman ang mga lugar pagtatanim at pagpapatubo ng outline para sa gawaing outline para sa gawaing pag-aa-outline para sa
Assessment) kung saan tayo maaaring mga halamang ornamental? pagdidisenyo ng landscaping ng pagdidisenyo ng landscaping gawaing pagdidisenyo
makakuha o makakita ng mga halamang ornamental? ng mga halamang ornamental? ng landscaping ng mga
mga halamang ornamental halamang
na ating itanim sa ating ornamental?
paligid?
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Ano ang maidudulot ng mga Si Kardo ay gustong Paano mo mapaganda ang Paano mo mapaganda ang Ikumpara ang mga
araw-araw na buhay halamang ito sa atin at sa magpapatubo ng cosmos sa disenyo ng iyong pagtatanim ng disenyo ng iyong pagtatanim ginawang disenyo ng
ating paligid? kanyang garden, saan niya mga halamang ornamental ng mga halamang ornamental mga bata. Hayaang sila
dapat patubuin ang mga buto ang pumili ng
nito? pinakanagustuhan
nilang desinyo.
H. Paglalahat ng Aralin Paano nating Ano ang dalawang uri ng Ano ang dapat ihanda para Ano ang dapat ihanda para Ano ang dapat ihanda
mapagkakakitaan ang mga pagtatanim o pagpapatubo ng mapaganda ang disenyo ng mapaganda ang disenyo ng para mapaganda ang
halaman sa ating paligid? mga halamang ornamental? pagtatanim ng mga halamang pagtatanim ng mga halamang disenyo ng pagtatanim
ornamental? ornamental? ng mga halamang
ornamental?
I. Pagtataya ng Aralin Itala ang mga lugar kung Panuto: Isulat sa puwang ang Panuto: I-rate ang disenyo na Panuto: I-rate ang disenyo na Panuto: I-rate ang
saan tayo maaaring titik TP kung ang sagot ay ginawa ng bawat pangkat. ginawa ng bawat pangkat. disenyo na ginawa ng
makakukuha ng mga tuwirang pagtatanim at DTP bawat pangkat.
halamang ornamental na kung ang sagot ay di-tuwirang Paggamit ng Rubric Paggamit ng Rubric
maaaring itanim sa ating pagtatanim. Pamantayan Bahagdan Pamantayan Bahagdan Paggamit ng Rubric
paligid at pamayanan? _____1.Gumamela 1.Nilalaman 45 % 1.Nilalaman 45 % Pamantayan
1. _____2.Rose 2. Kaanyuhan 20 % 2. Kaanyuhan 20 % Bahagdan
2. _____3.Cosmos 3. Balance and 3. Balance and 1.Nilalaman
3. _____4.Sunflower Harmony 35 % Harmony 35 % 45 %
4. _____5.Bougainvillea ________ ________ 2. Kaanyuhan
5. 100 % 100 % 20 %
3. Balance and
Harmony
35 %

___________
100 %
J. Karagdagang Gawain para sa Madala ng mga larawan ng Ang bawat pangkat ay gagawa Gumawa ng krokis at lagyan ng Gumawa ng krokis at lagyan ng Alamin ang wastong
takdang- mga halamang ornamental. ng kahong punlaan na may shading ang mga disenyo na shading ang mga disenyo na paraan ng
aralin at remediation Dalhin sa klase bukas. sukat na 30 sm x 45 sm x7.5 nagpapakita ng magandang nagpapakita ng magandang pagpapatubo /
sm. Dalhin ito sa klase tanawin para sa itatanim na tanawin para sa itatanim na pagtatanim ng mga
halaman/punong ornamental sa halaman/punong ornamental halamang ornamental.
tahanan at pamayanan. sa tahanan at pamayanan.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat
pagtuturo ang nakatulong ng __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon gamitin:
lubos? Paano ito nakatulong? __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Koaborasyon
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __Pangkatang Gawain
__Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __ANA / KWL
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Fishbone Planner
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Sanhi at Bunga
__Event Map __Event Map __Event Map __Event Map __Paint Me A Picture
__Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Event Map
__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Decision Chart
__I -Search __I -Search __I -Search __I -Search __Data Retrieval Chart
__I -Search
F. Anong suliranin ang aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking
naranasan na nasolusyunan sa naranasan: naranasan: __Kakulangan sa makabagong naranasan: naranasan:
tulong ng aking punungguro at __Kakulangan sa __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo. __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa
superbisor? makabagong kagamitang kagamitang panturo. __Di-magandang pag-uugali ng kagamitang panturo. makabagong
panturo. __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Di-magandang pag-uugali ng kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali mga bata. __Mapanupil/mapang-aping mga bata. __Di-magandang pag-
ng mga bata. __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping uugali ng mga bata.
__Mapanupil/mapang-aping mga bata __Kahandaan ng mga bata lalo mga bata __Mapanupil/mapang-
mga bata __Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa. __Kahandaan ng mga bata lalo aping mga bata
__Kahandaan ng mga bata na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa na sa pagbabasa. __Kahandaan ng mga
lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong __Kakulangan ng guro sa bata lalo na sa
__Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya kaalaman ng makabagong pagbabasa.
kaalaman ng makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan teknolohiya __Kakulangan ng guro
teknolohiya __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan sa kaalaman ng
__Kamalayang makadayuhan makabagong
teknolohiya
__Kamalayang
makadayuhan

G. Anong kagamitan ang aking __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng
nadibuho na nais kong ibahagi presentation presentation presentation presentation video presentation
sa mga kapwa ko guro? __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big
__Community Language __Community Language __Community Language __Community Language Book
Learning Learning Learning Learning __Community
__Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” Language Learning
__ Ang pagkatutong Task __ Ang pagkatutong Task __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task __Ang
Based Based __Instraksyunal na material Based “Suggestopedia”
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __ Ang pagkatutong
Task Based
__Instraksyunal na
material

Prepared by: Noted:

NICHAEL COLLIN C. QUIA FE P. BALBIN


Adviser Principal II

You might also like