You are on page 1of 4

CHAPTER 1 IPAN NO.

1 DURATION: 1HOUR
LEARNING AREA FILIPINO GRADE: 3
I. Layunin
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipapamalas ang kakayahan sa mapanuring
pakikinig at pag-unawa sa napakinggan.

Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa


pagsasalita sa pagpapahayag ng sariling ideya,
kaisipan, karanasan at damdamin.

B. Pamantayan sa pagganap Natutukoy ang mahahalagang detalye kaugnay ng


paksang napakinggan.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto: isulat ang F1PN-IVc-8.3


code ng bawat kasanayan Napagsunod-sunod ang mga pangyayari ng
kwentong napakinggan sa tulong ng mga
pamatnubay na tanong..

F1PS-IVc-6.3
Naisasalaysay muli ang napakinggang teksto.

F1PL-Oa-4
Naipamamalas ang pagpapahalaga sa tekstong
pampanitikan sa pagpapakita ng sgasig/interes sa
pakikinig.

II. Nilalaman Kwento: “Nagkapalit ng Damit”

Kagamitang Panturo
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro CG p. 14 TG, Sanayang Aklat, pp. 474-482, Sesyon
9, (4th Quarter), Landas sa Wika at Pagbasa, pp.
170-172

2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-Mag-


aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng
Learning Code.
B. Iba pang Kagamitang Panturo Tsart, Larawan, Plaskards
III. Pamamaraan

A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Sabihin: Ang pagpapaalam sa magulang o kasama


pagsisimula ng bagong aralin. ay mahalaga bago gumawa ng isang bagay.

B. Paghahabi ng layunin ng aralin. Magtanong: Ano ang katulong sa mga magsasaka?


Ano ang kulay ng kalabaw? Ano ang kulay ng baka?
Bakit kaya masikip ang balat ng kalabaw kaysa
balat ng baka?

C. Pang-uugnay ng mga halimbawa sa bagong Pag-aalis ng mga sagabal:


aralin. 1. Nagkapalit
2. Nagbabad
3. Malinaw
4. Binabato
5. Umahon
6. Masikip
7. Maluwag

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pagkukuwento: “Nagkapalit ng Damit” sa pahina


paglalahad ng bagong kasanayan #1 170-172 ng aklat.

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Pagtatanong:


paglalaahd ng bagong kasanayan #2 1) Sino ang magkaibigan?
2) Ano ang ginawa ng dalawang magkaibigan
isang araw?
3) Sino ang humampas sa Kalabaw?
4) Paano sila umahon sa tubig?
5) Ano ang nangyari sa kanilang damit?
6) Sino ang may masikip na damit? Ang may
maluwag na damit?
7) Naibalik baa ng kanilang damit? Bakit?

F. Paglinang sa kabihasnan
(Tungo sa Formative Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw ng Hayaang Isalaysay muli sa mga bata ang kwento sa
buhay wastong pagkasunod-sunod batay sa sumusunod
na tanong (mga tanong sa itaas)

H. Paglalahat ng Aralin Bakit kailangang tandaan ang pangyayari sa


kwentong napakinggan? Paano natin pagsunod-
sunurin ang mga pangyayari sa kwento? Paano
natin maipakita ang pagpapahalaga sa kwentong
napakinggan?

I. Pagtataya ng Aralin Pagsunud-sunurin ang mga pangyayari sa kwento.


Isulat ang 1_5 sa patlang.
____ a) Nagkapalitan ang damit ng kalabaw at
baka.
____ b) Isang araw, naligo si Kalabaw at baka sa
ilog.
____ c) Narinig nila ang tawag ng amo ni Kalabaw.
____ d) Masayang naliligo ang dalawang
magkaibigan.
____ e) Dali-daling umahon sa tubig ang dalawa.

J. Karagdagang Gawain para sa takdang- Pagsunud-suurin ang mga larawan ayon sa


aralin at remediation kwentong napakingganh “Nagkapalit ng Damit” sa
Landas ng Wika at Pagbasa 1, pp. 172-173. Lagyan
ng bilang 1-4 ang mga larawan.
Republic of the Philippines

NEGROS ORIENTAL STATE UNIVERSITY

R.A 9299, BAIS CITY, CAMPUS II

COLLEGE OF TEACHER EDUCATION

First Semester, SY 2020-2021

Mabisa at Masining na Pagpapahayag

FIL 3 (BEED II-A) MWF:6:30-7:30P.M.

INSTRUCTIONAL PLAN (iPlan)


FIL 3

Ipinasa ni:

Rhine Rhea K. Bahandi


BEED II-A MWF (6:30-7:30pm)

Ipinasa kay:

Gng. Marichu Saguindang


INSTRUCTOR

You might also like