You are on page 1of 3

SIBALOM NATIONAL

Paaralan Antas GRADE 10


HIGH SCHOOL
Guro MEL FRANCIS V. ERECRE Asignatura FILIPINO 10
Petsa at IKAAPAT NA
Markahan
Oras MARKAHAN

I. LAYUNIN
A.Pamantayang Naipamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa
Pangnilalaman nobelang El Filibusterismo
Ang mga mag-aaral ay nakapagpalabas ng makabuluhang photo/video
B. Pamantayan sa
documentary na namumungkahi ng solusyon sa isang suliraning
Pagganap
panlipunan sa kasalukuyan
F10PB-IVd-e-89
F10PD_IVd-e-83
1. Nabibigyang-kahulugan ang mga salitang sinalungguhitan sa loob
C. Mga Kasanayan sa ng pangungusap
Pagkatuto (Isulat ang 2. Natatalakay kung paano pinanindigan ni Kabesang Tales ang
Code ng Bawat kaniyang prinsipyo
Kasanayan) 3. Naibabahagi ang saloobin hinggil sa isyung nangingibabaw sa akda
(ang paghihiganti sa mga taong nang-agrabyado)
4. Naiuulat sa klase ang pagkakapareho ng anumang akdang nabasa
sa tinalakay na kabanata
II. NILALAMAN
III. KAGAMITANG
PAMPAGTUTURO
A. Sanggunian
1. Pahina ng aklat na
Gabay ng guro
2. Pahina ng aklat na
ginagamit ng mag-aaral
3. Pahina ng teksbuk na
ginagamit
4. Karagdagangn
Kagamitan mula sa
Learning Resource (LR)
portal
B. Iba pang sanggunian
IV. PAMAMARAAN Gawain ng Guro

A. Balik-aral sa 1. Ano ang inyong


nakaraang aralin at/o nakikita sa larawan?
pagsisismula ng bagong 2. Bumibili rin ba kayo ng mga alahas? Ano ang inyong pamantayan
aralin. sa pagpili?
3. Paano kayo nahihikayat na bumili ng mga alahas?
Sanggnian: https://www.google.com/search?q=alahas&sxsrf=ALeKk03a8x8DKGa8S-
N3EO1OhLBb7Y9t9Q:1583624210721&tbm=isch&source=iu&ictx=1&fir=C2noh91Y0xXso
M%253A%252C2lj4eXT4VtoBAM%252C_&vet=1&usg=AI4_-
kT3I4T3UH05YvZXN6Bbx5JvXrg8Pg&sa=X&ved=2ahUKEwiwpqb0w4noAhWPMd4KHag
QByYQ9QEwAHoECAcQLQ#imgrc=C2noh91Y0xXsoM:
B. Paghahabi sa layunin
ng Aralin
(Presentasyon)
C. Pag-uugnay ng mga 1.
halimbawa sa bagong
aralin.
(Talasalitaan)
1. Bakit maraming tao sa bahay ni Kabesang Tales?
D. Pagtatalakay ng bagong 2. Paano hinikayat ni Simoun ang mga tao na bumili ng mga alahas?
3. Ilarawan ang mga mayamang tao na naroon sa bahay ni Kabesang
konsepto at paglalahad ng
Tales? Sino-sino ang bumili ng mga alahas?
bagong kasanayan #1
4. Iugnay ang panghihikayat na ginawa ni Simoun at ng mga
tinderang nanghihikayat sa atin kapag tayo ay bumibili.
5. Bakit naman kaya naging malungkot si Kabesang Tales sa kabila
ng maraming tao sa kaniyang bahay?
6. Anong bagay ang nawala sa mga gamit ni Simoun? Sino ang
E. Pagtatalakay ng bagong kumuha nito?
7. Sino-sino ang nabalitang pinatay? Sino ang pumatay sa kanila?
konsepto at paglalahad ng
Magbigay ng patunay.
bagong kasanayan # 2
8. Bakit kaya nagawa ng taong iyon na patayin ang mga naturang tao?
9. Anong karapatan ang nawala kay Kabesang Tales hinggil sa usapin
sa lupain?

Pangkatang Gawain
Panuto: Pumili ng isang akdang inyong nabasa at iugnay ang mga
F. Paglinang sa pangyayaring masasalamin dito sa kabanatang ating tinalakay.
Kabihasaan (Tungo sa
Formative Assessment) Paglalahad/ Pag-uulat
Kalinawan ng mensahe sa pag-uugnay ng mga kaisipan
Kooperasyon
G. Paglalapat ng aralin sa Kung ikaw ang nasa katayuan ng pumatay, magagawa mo rin kaya ang
pang-araw-araw na ganoong bagay? Nararapat ba silang gantihan kapag sila ay may
buhay. kasalanan?
Sa kabuoan, batay sa mga pangyayari, bakit pinamagatang yaman at
H. Paglalahat sa Aralin
dalita ang kabanatang ito?
I. Pagtataya sa Aralin
J. Karagdagang gawain
para sa Takdang-Aralin
at remediation.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mga mag-
aaral na nakakuha ng 80%
sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral
na nangangailangan ng
iba pang gawain para sa
remediation.
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mag-aaral
na nagpatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga
estratehiyang panturo
ang nakatulong nang
lubos?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong
ng aking Punongguro at
Superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro.

Inihanda ni:

MEL FRANCIS V. ERECRE


Guro sa Filipino

You might also like