You are on page 1of 6

School: MABINI ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: 4

DAILY LESSON LOG Teacher: ANABELLE M. PANOPIO Learning Area: EPP-ICT


Teaching Dates and SEPTEMBER 11-15, 2023
Time: 9:45 – 10:35 (Tanzanite) 2:20 – 3:10 (Turquoise) Quarter: FIRST

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang pang-unawa sa konsepto ng “entrepreneurship”
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap Naipaliliwanag ang mga batayang konsepto ng pagnenegosyo

C. Mga Kasanayan sa Natatalakay ang iba’t-ibang uri ng negosyo Summative Test


Pagkatuto EPP4IE-0b-4
(Isulat ang code sa bawat
kasanayan)
Iba’t Ibang Uri ng Negosyo
II. NILALAMAN
(Subject Matter)
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa MELC ph. 399
Pagtuturo
2. Mga pahina sa LM EPP ph. 9-14
Kagamitang
Pang Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan
mula
sa LRDMS
B. Iba pang Kagamitang Power point Presentation
Panturo Mga larawan

IV. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa nakaraang Iguhit ang kung ang pangungusap ay nagpapakita ng katangian ng isang entrepreneur at kung hindi.
Aralin o pasimula sa _____ 1. Madalas sigaw-sigawan ni Alfred ang kanyang mga tauhan kapag nagkakamali ang mga ito.
bagong aralin _____ 2. Naging hamon kay Carla ang negative feedback nang kanyang kaibigan kaugnay sa kanyang produkto.
(Drill/Review/ Unlocking of _____ 3. Nagsumikap sa pag-aaral, pagsasaliksik, at pagsusurvey si Fe upang higit na makapagbigay ng maayos na serbisyo
difficulties) sa kanyang mga customer.
_____ 4. Dahil sa pandemya, nawalan ng gana si Raul sa kanyang negosyo dahil sa unti-unting paghina hanggang sa
pagkawala ng mga customer kaya nakapagdesisyon siyang itigil na ito.
_____ 5. Hindi tinanggap ni Jerome ang mungkahi ng kanyang kaibigan na magtayo ng computer shop sa kanilang lugar
sapagkat naisip niyang halos lahat ng bahay sa kanilang lugar ay mayroon ng internet connection.
B. Paghahabi sa layunin ng Pagpapakita ng larawan ng iba’t ibang uri negosyp
aralin
(Motivation)
C. Pag- uugnay ng mga Ano-ano ang mga nasa larawan?
halimbawa sa bagong
aralin Ano ang mga binibigay na serbisyo ng bawat negosyo?
(Presentation)
D. Pagtatalakay ng bagong Pangkatang Gawain
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan No I Pag-uulat ng Bawat Pangkat
(Modeling)
E. Pagtatalakay ng bagong Negosyo - Mga gawaing nakakalikha at nagbebenta ng kalakal o serbisyo na tumutugon sa mga pangangailangan ng tao.
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan No. 2. May dalawang paraan para magkaroon ng sariling negosyo:
( Guided Practice) 1. Pagprodyus ng isang produkto galing sa pinagkukunang-yaman
2. Pagkakaloob ng serbisyo sa negosyo kapalit ang kabayaran

Kilalanin natin ang ilan sa iba’t –ibang uri ng negosyo nagbibigay serbisyo sa bawat tao sa pamayanan.
A. Negosyong Pangteknolohiya
B. Negosyo sa Pagkain
C. Negosyong Konstruksyon
Halimbawa
D. Negosyong Sari-sari Store
E. Negosyo ng Pagtitinda ng mga Souvenir Items
F.Paglilinang sa Kabihasan Pagmasdan ang bawat larawan. Kulayan ng asul ang kahon kung
(Tungo sa Formative ang tinutukoy na negosyo ay galing sa pinagkukunang-yaman dilaw
Assessment na kulay naman sa kahon kung ang negosyo ay nagkakaloob ng
( Independent Practice ) serbisyo.

G. Paglalapat ng aralin sa Itala ang serbisyo o produktong maaring ibigay sa mga customer sa
pang araw araw na buhay bawat uri ng negosyo.
(Application/Valuing)
Uri ng Negosyo Ano-anong mga serbisyo ang iniaalok?

Aina’s Beauty Parlor a._______


b._______
c.________
MANG AMBO’S a.______
Pagawaan ng b._______
Sapatos at Payong c.________
Aling Caring Eatery a._______
b._______
c.________
Sonya’s Sari-sari a._______
Store b.______
c._______
Piso Net Computer a._______
Shop b._______
c.________
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang natutunan ninyo sa ating aralin?
(Generalization)

I. Pagtataya ng Aralin Basahin ang mga sumusunod na sitwasyon. Tukuyin at bilugan


sa loob ng panaklong kung anong uri ng negosyo ang isinasaad nito.
1. Inutusan ng kanyang nanay si Sally na bumili ng isang bote ng suka. Saan siya dapat pumunta?
( tindahan , karinderya)
2. Naisipan ni Peter na magtayo ng negosyo na may kinalaman sa buhok ng mga lalake. Anong negosyo ang dapat niyang
itayo?
(Massage Parlor, Barberya)
3. Inabot na ng tanghalian si Dianne sa kalsada, hindi pa siya kumakain. Saang lugar siya dapat pumunta?
(karinderya , Massage Parlor)
4. Mahilig mag luto ng masasarap na pagkain ang nanay ni Dolores. Anong negosyo ang nababagay sa kanya?
(restaurant , sari-sari store)
5. Magaling at madiskarte si Rona pagdating sa negosyo, hilig niya ang magpaganda , maglinis ng kuko at mag-ayos ng buhok.
Saang negosyo siya nabibilang?
(Repair Shop , Beauty Parlor)
J.Karagdagang gawain para Basahin ang mga pangungusap. Isulat ang letrang T kung tama at M kung Mali. Isulat ang sagot sa kuwaderno o sa sagutang
sa takdang aralin papel.
(Assignment) _____1. Ang isang negosyo ay dapat walang personal touch, basta nasisilbihan ang mga mamimili.
_____2. Lahat ng mamimili ay dapat komportable at nasisiyahan sa serbisyo.
_____3. Kailangan sa negosyo ang pagbibigay ng serbisyong mabilis at nasa tamang oras.
_____4. Matulungin, nagsasabi ng totoo, napagkakatiwalaan, at mabilis na serbisyo ang inaasahan sa mga empleyadong nasa
negosyong panserbisyo.
_____5. Kahit sa anong klaseng negosyo, ang advertisement o komersiyal ang pinakaimportante para ipabatid sa madla ang
tungkol sa negosyo.
V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na Tanzanite ______ Tanzanite ______ Tanzanite ______ Tanzanite ______ Tanzanite ______
nakakuha ng 80% sa pagtataya Turquoise ______ Turquoise ______ Turquoise ______ Turquoise ______ Turquoise ______

B. Bilang ng mag-aaral na Tanzanite ______ Tanzanite ______ Tanzanite ______ Tanzanite ______ Tanzanite ______
nangangailangan ng iba pang Turquoise ______ Turquoise ______ Turquoise ______ Turquoise ______ Turquoise ______
gawaing remediation
C. Nakakatulong ba ang Oo _____ Hindi Oo _____ Hindi Oo _____ Hindi Oo _____ Hindi Oo _____ Hindi
remedia? Bilang ng mag aaral _____ _____ _____ _____ _____
na nakaunawa sa aralin Tanzanite ______ Tiffany ______ Tiffany ______ Tiffany ______ Tiffany ______
Turquoise ______ Turquoise ______ Turquoise ______ Turquoise ______ Turquoise ______

D. Bilang ng mag aaral na Tanzanite ______ Tanzanite ______ Tanzanite ______ Tanzanite ______ Tanzanite ______
magpapatuloy sa remediation. Turquoise ______ Turquoise ______ Turquoise ______ Turquoise ______ Turquoise ______

E. Alin sa mga istratehiyang Stratehiyang dapat gamitin:


pagtuturoang nakatulong ng __Kolaborasyon
lubos?Paano ito nakatulong? __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL
__Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture
__Event Map
__Decision Chart
__Data Retrieval Chart
__I –Search
__Discussion
__ Ibang istratehiya __________________________
F. Anong suliraninang aking Mga Suliraning aking naranasan:
nararanasan sulusyunan sa __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo.
tulong ang aking punong guro __Di-magandang pag-uugali ng mga bata.
at __Mapanupil/mapang-aping mga bata
supervisor? __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan
__ibang suliranin _______________________________________________
G. Anong gagamitang pangturo __Pagpapanuod ng video presentation
ang aking nadibuho na nais __Paggamit ng Big Book
kung __Community Language Learning
ibahagi sa mga kapwa ko guro? __Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material
__iba pang kagamitan ________________________
Inihanda ni:

ANABELLE M. PANOPIO
Teacher II
BINIGYANG PANSIN:

PURISIMA A. MANTUANO
Principal II

You might also like