You are on page 1of 7

Republic of the Philippines

Department of Education
School: Grade Level: GRADE TWO
Teacher: Learning Area: MATH
Observation Date: Quarter: 1st Observation:

Semi-Detailed Lesson Plan in MATH


(Scheduled Classroom Observation)

I. OBJECTIVES RPMS: KRA’S &


(Layunin) OBJECTIVES
A. Content Standard The learners demonstrates understanding
(Pamantayang of whole numbers up to 1000, ordinal
Pangnilalaman) numbers up to 20th, and money up to
PhP100.
B. Performance The learners is able to recognize, represent,
Standard compare, and order whole numbers up to
(Pamantayan sa 1000, ordinal numbers up to 20th, and
Pagganap) money up to PhP100 in various forms and
contexts.
C. Learning Identifies, reads and writes ordinal numbers
Competencies from 1st through the 20th object in a given
(Pamantayan sa set from a given point of reference.
Pagkatuto)
D. Objectives 1. Makilala ang ordinal numbers mula 1 st
(Mga Layunin) hanggang 20th
2. Matukoy ang ordinal numbers mula 1 st
hanggang 20th
3. Magamit ang ordinal numbers sa pang-
araw araw na buhay
II.CONTENT Pagbasa at Pagsulat ng mga Ordinal
(Nilalaman) Numbers mula 1st hanggang 20th
III.LEARNING
RESOURCES
(Kagamitang Panturo)
A. References Most Learning Competencies Math 2 pp. 7
(Sanggunian)
Learning Resources PIVOT MODULE and BOW pp.18-19
Deped Commons
IV.PROCEDURES
(Pamamaraan)
A. Drill, review previous Alam kung handa na kayo sa ating
lesson or present the talakayan ngayong araw, subalit alamin Objective 5
new lesson muna natin ang mga panuntunan na Established safe and
(Balik-aral sa nakaraang kailangang sundin upang maging mas secure learning
aralin at/o pagsisimula ng maayos anga ting talakayan. environments to
bagong aralin) enhance learning
CLASSROOM RULES
through the
Balik - aral consistent
Mayroon akong 3 simbolo sa implementation of
blackboard. Gamitin ito upang ikumpara policies, guidelines
ang mga sumusunod na bilang na nasa and procedures.
pisara. Bubunot ako ng pangalan sa aking PPST 2.1.2 ( setting
kahon upang malamn kung sino ang classroom rules )
sasagot.

Objective 3
Applied a range of
teaching strategies to
develop critical and
creative thinking, as
well as other higher-
1. 846 ___ 923 order thinking skills
PPST 1.5.2
2. 399 ___251
3. 745 __ 687
Objective 1
4. 578 __ 120 Applied knowledge
5. 357 __ 357 of content within and
across curriculum
Noong nakaraang linggo ay natutunan teaching areas
mo ang paghahambing ng mga bilang PPST 1.1.2
gamit ang 3 simbolo ( greater than, less
than at equal ). Ngayon naman ay tutungo Filipino Integration:
na tayo sa bagong aralin. Nagagamit ang naunang
kaalaman o karanasan
● Sino na sa inyo ang nakasali sa sa pag-unawa ng
takbuhan? Ibahagi ang naging napakinggang teksto
karanasan. F2PN-Ia-2 F2PN-IIb-2
F2PN-IIIa-2
Nais kong umupo ka ng maayos at
makinig ng mabuti sa aking babasahing
kuwento.
Basahin:
B. Establishing a Objective 4
purpose for the lesson Displayed proficient
(Paghahabi sa layunin ng use of Mother
aralin) Tongue, Filipino and
English to facilitate
teaching and learning
PPST 1.6.2

“Bilisan mo Carson” sigaw ni Pat habang


pinapanood ang kaibigan sa relay. “ Bilisan Objective 2
mo Carson” sigaw ni Pat habang Used a range of
pinapanood ang kaibigan sa relay. teaching strategies
that enhance learner
Tuloy tuloy ang pag-cheer ng mga
achievement in
nanonood sa kani kanilang kaibigan at
literacy and
maya-maya pa ay natapos na ang relay.
numeracy
Narito ang ranking na inanunsiyo sa larong PPST 1.4.2
relay. Strategy : Read Aloud
1st – Carson Writing ordinal numbers
2nd – Ralph
3rd – Alliyah Objective 3
Applied a range of
Pagkatapos ng paggawad ng medalya ay teaching strategies to
masayang umuwi ang mga magkakaibigan. develop critical and
creative thinking, as
SAGUTIN: well as other higher-
● Tungkol saan ang kuwento? order thinking skills
PPST 1.5.2
● Sino ang kaibigan ni Carson?

● Sino ang itinanghal na 1st ? 2nd? 3rd?

● Kung ikaw si Alliyah, ano ang


mararamdaman mo bilang nasa pang
huling puwesto?
● Ano naman ang mararamdaman mo
kung ikaw si Carson?

Ang relay ay isang gawaing pisikal. Objective 1


C. Presenting Tandaan na kailangang mag-ingat sa Applied knowledge
examples/ instances of paglalaro nito upang hindi mapahamak. of content within and
the new lesson Kumain ng masusustansyang pagkain across curriculum
(Pag-uugnay ng mga upang bumilis ang takbo at humusay sa teaching areas
halimbawa sa bagong paglalaro. PPST 1.1.2
aralin) Kung ikaw ay sasali sa isang paligsahan
mahalagang irespeto mo ang iyong mga PE Integration :
kalaban o kalaro. Maging masaya at Engages in fun and
mapagkumbaba anuman ang kalabasan enjoyable physical
nito at anuman ang posisyon na makamit activities PE2PF-Ia-h-2
mo.

Suriin ang pagkakasulat ng mga nanalo sa


larong relay.
Objective 4
Displayed proficient
use of Mother
Tongue, Filipino and
English to facilitate
teaching and learning
Alam mo ba kung anong tawag sa mga ito?
PPST 1.6.2
ORDINAL NUMBERS
Mga numero na nagpapahayag ng posisyon Objective 8
o puwesto ng isang bagay. Adapted and used
culturally appropriate
teaching strategies to
address the needs of
learners from
indigenous groups
PPST 3.5.2
Teaching strategy:
Pictures of fruits and
vegetable sthey are
familiar with

Tandaan na ang mga ordinal numbers ay


isinusulat ng may st, nd, rd, th sa hulihan.
Ordinal Numbers | Jack Hartmann Ordinal
Numbers Song - YouTube

D. Discussing new Gawain sa Pagkatuto 1


concepts and practicing Pumila sa kaliwa ang mga babae at sa
new skills #1 kanan naman ang mga lalaki. Tukuyin ang
(Pagtalakay ng bagong iyong ordinal number ayon sa pila.
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1)
BRING ME
E. Discussing new Objective 6
concepts and practicing Bibigyan ko ang bawat isa ng letra ng Maintained learning
new skills #2 Alpabetong Filipino. Ibigay sa akin ang environments that
(Pagtalakay ng bagong letrang aking sasabihin ayon sa ordinal promote fairness,
konsepto at paglalahad ng number nito. respect and care to
bagong kasanayan #2) encourage learning.
● Ibigay sa akin ang pang walong letra sa PPST 2.2.2
Alpabetong Filipino. Everyone has letter and
chance to give it to
● Ibigay sa akin ang 11th na letra sa teacher
Alpabetong Filipino mula sa letrang Cc.
● Ibigay sa akin ang 16th na letra sa
Alpabetong Filipino mula sa letrang Ee.
● Ibigay sa akin ang 20th na letra sa
Alpabetong Filipino.
● Ibigay sa akin ang 19th na letra sa
Alpabetong Filipino mula sa letrang Ff.

F. Developing mastery TRIAD ACTIVITY Objective 7


(Leads to Formative Bumuo ng grupo na may tig – 3 miyembro. Established a learner-
Assessment 3) Gumuhit ng 5 – 10 na makikita sa centered culture by
komunidad using teaching
G. Finding practical strategies that
a. masusustansyang pagkain
applications of respond to their
concepts and skills in b. mga bulaklak o halaman linguistic, cultural,
daily living socio-cultural, and
(Paglalapat ng aralin sa c. mga bumubuo sa komunidad religious
pang-araw-araw na Lagyan ito ng ordinal numbers. backgrounds.
buhay) PPST 3.2.2
Learner – centered
Strategy : Choice
Boards: Offer students a
variety of learning
activities and
assignments from which
they can choose. This
allows them to pursue
their interests and
demonstrate their
understanding in diverse
ways.

Objective 8
Adapted and used
culturally appropriate
teaching strategies to
address the needs of
learners from
indigenous groups
PPST 3.5.2
Teaching strategy: All
task is according to their
community

Objective 1
Applied knowledge
of content within and
across curriculum
teaching areas
PPST 1.1.2

AP Integration :
Natutukoy ang mga
bumubuo sa
komunidad : a. mga
taong naninirahan b:
mga institusyon c. at iba
pang istrukturang
panlipunan
Health Integration :
Displays good decision-
making skills in choosing
the right kinds of food to
eat H2N-Iij-10
ARTS Integartion :
Draws the different
fruits or plants to show
overlapping of shapes
and the contrast of
colors and shapes in his
colored drawing A2EL-Ic
Paglalahat:
H. Making
generalizations and Ano ang ordinal numbers?
abstractions about the Magbigay ng halimbawa.
lesson Sa iyong palagay, mahalaga ba ang gamit
(Paglalahat ng aralin) ng ordinal numbers?

Ang mga ordinal numbers ay mahalaga


upang malaman ang mga posisyon o
puwesto ng mga bagay. Ginagamit ito sa
pagsulat ng ranking o pwesto ng mga
manlalaro katulad ng sa relay o iba pang
laro.
I. Evaluating learning Pagtataya:
(Pagtataya ng aralin) Objective 10
Basahin ang pangungusap sa loob ng kahon
Used strategies for
at sagutin ang mga sumusunod na mga
providing timely,
tanong.
accurate and
constructive feedback
to improve learner
performance
1. Ano ang ika-labindalawang letra sa
PPST 5.3.2
pangungusap?
2. Ano ang ika-labing anim na letra sa Strategy : formative
pangungusap? assessment
3. Ano ang ika-20th na letra?
4. Ano ang ika-18th na letra?
5. Ano ang posisyon ng unang letrang I sa
pangungusap?
.
J. Additional activities for Isulat mo ang tinutukoy na letra kung ang
application or remediation W ay ika-11. Isulat ang tamang sagot sa
(Karagdagang gawain para iyong kuwaderno.
sa takdang aralin at
remediation)

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY Nauunawaan ko na
__________________________________

You might also like