You are on page 1of 4

SERGIA SORIANO ESTEBAN INTEGRATED

GRADES 1 to 12 School: SCHOOL II Grade Level: 3


DAILY LESSON LOG Teacher: EDIZZA R. ARQUERO Learning Area: FILIPINO
Teaching Dates and
Time: OCTOBER 16 – 20, 2023 (WEEK 8) Quarter: 1ST QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pakikinig Pag-unawa sa Binasa Wikang Binibigkas / Pagsulat at
Pangnilalaman Gramatika Pagbaybay /
Estratehiya sa Pag-
aaral
B. Pamantayan sa Pagganap TATAS TATAS TATAS TATAS
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto  Nasasagot ang mga  Nasasagot ang tanong  Nagagamit ang mga  Nasisipi ang mga Lingguhang
Isulat ang code ng bawat kasanayan. tanong sa kuwento tungkol sa binasang magagalang na salita mula sa Pagtataya
Naiguguhit ang kuwento pananalita sa tekstong binasa
mensahe ng panghihiram ng gamit  Nababaybay at
napakinggang kuwento Nakapagbibigay-wakas sa nasusulat nang
( F3PN – Ic -1.4 ) binasang kuwento. Nagagamit ang ito, iyan / wasto at maayos
( F3PB – Ih -1.4 ) iyon sa pangungusap ang mga salita na
( F3PS – If- 12.2 – F3WG-
may tatlo o apat na
Ie –h- 3.1 )
pantig

Nagagamit ang iba’t


ibang bahagi ng aklat
sa pagkalap ng
impormasyon
( F3PY – Ih – 2.1 /
F3EP – Ib –h-5 )
II. NILALAMAN Pag-unawa sa Pagbibigay ng Wakas sa Gamit ng Ito, Iyan, at Iyon Paggamit ng Iba’t Ibang Lingguhang
Napakinggang Kuwento Binasang Kuwento Bahagi ng Aklat Pagtataya
III.
KAGAMITANG PANTURO
D. Sanggunian
Mga pahina sa Gabay ng Guro
1. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-mag-aaral
2. Mga pahina sa Teksbuk
3. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
4. Internet Info Sites
E. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin
at/o pagsisimula ng bagong
aralin.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ipatala sa mga bata ang Hayaang magbahagi ang . May ipinadadala ang Pahulaan ang bahagi
kanilang mga mga bata ng isang iyong guro pero ng aklat na nakasulat
karapatan. karanasan ng kanilang nakalimutan mo, ano ang sa papel.
Pag-usapan sa klase pamamasyal kasama ang gagawin mo?
ang itinala ng mga pamilya.
bata.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Ano-ano ang mga Anong lugar sa Pilipinas . Ano ang nangyari kay Ipaturo sa mga bata
sa bagong aralin. salitang maiuugnay ang nais mong Flor sa “Limang Tulog”? ang iba’t ibang bahagi
ninyo sa salitang mapuntahan? Ipabasang muli ang ng aklat.
mapalad? Bakit gusto mong kuwento sa Alamin Natin, Pag-usapan ang
Sabihin ang pamagat makarating dito? p. 29. kahalagahan ng bawat
ng kuwentong Sabihin ang pamagat ng Itanong:Ano kaya ang bahagi.
babasahin sa mga kuwento. gagawin niya kung sa Original File Submitted
bata.Ano kaya ang Itanong: Ano kaya ang pasukan ay kulang ang and Formatted by
nangyari kay Marina? mangyayari pagkatapos ng kaniyang gamit sa DepEd Club Member -
Isulat ang sagot ng mga limang tulog? paaralan pero may visit depedclub.com for
bata. pinaglumaan naman ang more
Paglalahad ng isang kaniyang ate o kuya?
kwento “Mariang Ano kaya ang sasabihin
Mapalad” niya?
Isulat ang sasabihin ng
mga bata.

D. Pagtalakay ng bagong konsepto Sino ang inilalarawan . Ipabasa ang kuwentong Ipabasa ang usapan sa . Saan makikita ang
at paglalahad ng bagong sa kuwento? “Limang Tulog” sa Alamin Alamin Natin, p. 30. pahina ng isang
kasanayan #1 Ano ang nangyari sa Natin, p.28. Bigyan ng pansin ang mga tekstong nais basahin?
kaniya? Pangkatin ang mga bata. salita na nakasalungguhit b. Saan makikita ang
Bakit siya mapalad? Bigyan ng sapat na oras sa usapan. “Talaan ng Nilalaman?”
Ano-anong karapatan ang bawat pangkat upang Ipabasa ang mga
ang naibigay sa kaniya? tapusin ang gawaing salitang inilista mula sa
Ano-ano ang iaatas sa kanila. binasang akda.
karapatang naibibigay Gawain 1 Isadula kung Ipasulat ito sa mga
sa iyo ngayon? bakit excited si Flor. bata sa pisara.
Paano mo Gawain 2 Iguhit ang mga Ilang pantig mayroon
pahahalagahan ang naisip ni Flor. ang bawat salita?
mga karapatang ito? Gawain 3 Isulat ang mga Linangin ang bawat
pangyayari sa kuwento. salita at ipagamit sa
Pagtatanghal ng bawat sariling pangungusap.
pangkat.

E. Pagtalakay ng bagong konsepto


at paglalahad ng bagong
kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan Ipakuha sa mga bata Ipagawa ang Linangin Ipagawa ang pagsasanay Ipagawa ang mga
(Tungo sa Formative ng kagamitan para sa Natin, p. 30. sa Linangin Natin, p. 31. panuto sa Linangin
Assessment) paggawa ng poster. Pagawain ang bawat Natin, p. 32.
Ipaguhit ang mga paresng bata ng isang
dahilan ng pagiging usapan na gamit ang ito,
mapalad ni Marina. iyan at iyon.
Pagtatanghal ng bawat
pares ng bata.
Tama ba ang paggamit ng
ito? Iyon? Iyan?
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Magpagawa sa mga Ipagawa ang Pagyamanin Ipagawa ang Pagyamanin
araw-araw na buhay bata ng isang maikling Natin, p. 30 Natin, p. 31.Humanap ng Ipagawa ang
liham ng pasasalamat isang bagay na nakikita sa Pagyamanin Natin, p.
sa magulang sa paligid. Ituro ito gamit ang 32.
pagbibigay-buhay at wastong pamatlig na ito,
pagpapaaral sa kanila. iyan at iyon.
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang natutuhan mo . Ano ang natutuhan mo Kailan ginagamit ang ito? Ano ang natutuhan mo
sa aralin? sa aralin? Iyon? Iyan? Ipakumpleto sa aralin? Ipakumpleto
Ipakumpleto ang ang pangungusap sa ang pangungusap sa
pangungusap sa Tandaan Tandaan Natin, p. 31. Tandaan Natin, p. 32.
Natin, p. 30.
I. Pagtataya ng Aralin . Bigyan ng marka ang Kunin ang papel na Humanap ng limang bagay Humanap ng limang
ginawa ng bawat pinagsulatan ng mga bata na nakikita sa paligid. salita sa binasang aklat
pangkat sa ng kanilang sagot. Bigyan Ituro ito gamit ang at gamitin ang iba’t-
pamamagitan ng ng puna kung paano wastong pamatlig na ito, ibang bahagi ng aklat
rubrics. isinulat ang talata. iyan at iyon. sa pagkalap ng
Matapos bigyan ng puna, impormasyon tungkol
ibalik ito sa mga bata dito
upang muling maisulat
ang talata.

J. Karagdagang Gawain para sa Alamin ang mga Isulat na muli ang inyong Gumuhit ng 5 bagay na Ang mga mag-aaral ay
takdang-aralin at remediation karapatan ng bata. ginawang talata sa isang makikita sa inyong gagawa ng album na
malinis na papel. tahanan. Ituro ang mga ito may tatlong larawan na
Isaalang-alang ang gamit ang pamatlig na ito, nagpapakita ng
tamang paraan ng iyan at iyon karapatan ng mga bata.
pagsulat ng talata. Inaasahan din na
makasusulat sila ng
isang pangungusap
tungkol sa bawat
larawang idinikit sa
album.
V. MGA TALA
VI.
VII.
VIII. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Prepared: Checked: Noted:

Edizza R. Arquero Hilda H. Javillonar Maria Teresa D. Lumibao


Teacher I Master Teacher II Principal II

You might also like