You are on page 1of 5

Paaralan CANDON NATIONAL HIGH SCHOOL Baitang/ Antas Grade 7

DAILY LESSON Guro DONABELLE G. DESIERTO Asignatura ARALING PANLIPUNAN


LOG Petsa/ Oras Sept. 19-23, 2022 Markahan Unang Markahan

Monday Tuesday Wednesday Thursday Friday


I. LAYUNIN: Distance Learning
A. Pamantayang Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa sa ugnayan ng kapaligiran at tao sa paghubog ng sinaunang kabihasnang Asyano.
Pangnilalaman

B. Pamatayan sa Ang mag-aaral ay malalim na nakapaguugnay-ugnay sa bahaging ginampanan ng kapaligiran at tao sa paghubog sa sinaunang kabihasnang
Pagganap Asyano.

C. Mga Kasanayan Nailalarawan ang mga yamang likas ng Asya. (AP7HAS-Ie-1.5)


sa Pagkatuto
II. Nilalaman Implikasyon ng Likas na Yaman sa Pamumuhay ng mga Asyano
III. Kagamitang laptop, projector,
Panturo laptop, projector, powerpoint Distance Learning
laptop, projector, laptop, projector, powerpoint presentation, (Google classroom, GC, TICTOC)
powerpoint presentation, powerpoint presentation, presentation, Kartolina, Kartolina, Marker, (Camia, Marigold, Sampaguita,
Marker Kartolina, Marker, larawan Marker, larawan larawan Poinsettia)
A. Sanggunian Asya: Pagkakaisa sa Gitna Asya: Pagkakaisa sa Gitna ng Asya: Pagkakaisa sa Asya: Pagkakaisa
ng Pagkakaiba; Unang Pagkakaiba; Unang Gitna ng Pagkakaiba; sa Gitna ng
Markahan - Modyul 4: Markahan - Modyul 4: Unang Markahan - Pagkakaiba;
Implikasyon ng Likas na Implikasyon ng Likas na Modyul 4: Implikasyon Unang Markahan
Yaman sa Pamumuhay ng Yaman sa Pamumuhay ng ng Likas na Yaman sa - Modyul 4:
mga Asyano mga Asyano Pamumuhay ng mga Implikasyon ng
Asyano Likas na Yaman sa
Pamumuhay ng
mga Asyano
1. Gabay sa Asya: Pagkakaisa sa Gitna Asya: Pagkakaisa sa Gitna ng Asya: Pagkakaisa sa Asya: Pagkakaisa
Pagtuturo ng Pagkakaiba; Unang Pagkakaiba; Unang Gitna ng Pagkakaiba; sa Gitna ng
Markahan - Modyul 4: Markahan - Modyul 4: Unang Markahan - Pagkakaiba;
Implikasyon ng Likas na Implikasyon ng Likas na Modyul 4: Implikasyon Unang Markahan
Yaman sa Pamumuhay ng Yaman sa Pamumuhay ng ng Likas na Yaman sa - Modyul 4:
mga Asyano mga Asyano Pamumuhay ng mga Implikasyon ng
Asyano Likas na Yaman sa
Pamumuhay ng
mga Asyano
2. Kagamitang Asya: Pagkakaisa sa Gitna Asya: Pagkakaisa sa Gitna ng Asya: Pagkakaisa sa Asya: Pagkakaisa
Pang-mag-aaral ng Pagkakaiba; Unang Pagkakaiba; Unang Gitna ng Pagkakaiba; sa Gitna ng
Markahan - Modyul 4: Markahan - Modyul 4: Unang Markahan - Pagkakaiba;
Implikasyon ng Likas na Implikasyon ng Likas na Unang Markahan
Modyul 4: Implikasyon
Yaman sa Pamumuhay ng Yaman sa Pamumuhay ng - Modyul 4:
mga Asyano mga Asyano ng Likas na Yaman sa Implikasyon ng
Pamumuhay ng mga Likas na Yaman sa
Asyano Pamumuhay ng
mga Asyano
IV. Pamamaraan
A. Balik-Aral sa Paunang Paunang gawain(Pagdarasal, Paunang Paunang
nakaraang gawain(Pagdarasal, pagtsek sa attendace at gawain(Pagdarasal, gawain(Pagdarasal
aralin/ pasimula pagtsek sa attendace at pagpapaalala ng mga Covid pagtsek sa attendace at , pagtsek sa
sa bagong aralin pagpapaalala ng mga Protocols. pagpapaalala ng mga attendace at
Covid Protocols. Pagbabalik aral sa nakaraan: Covid Protocols. pagpapaalala ng
Pagbabalik aral sa Ano-anung likas na yaman Pagbabalik aral sa mga Covid
nakaraan: Pagbhambingin ang sagana sa Asya? Paano nakaraan: Ano ang mga Protocols.
ang likas na yaman ng ito nakatulong sa pag-unlad Implikasyon ng likas na Pagbabalik aral sa
mula dalawa hanggang ng pamumuhay sa mga yaman sa Agrikultura, nakaraan: Ano
limang rehiyon. rehiyon nito? Ekonomiya at ano ang iba’t-
panahanan? Paano ito ibang uri ng
nakakatulong sa suliraning
pamumuhay ng mga pangkapaligiran?
Asyano?
B. Paghahabi sa Ano ang mahihinuha mong Ano ang masasabi mo sa Ano ang mga makikitang Ilarawan ang mga
layunin ng aralin nagbunsod sa bansang Japan na bagama’t likas na yaman sa Timog sumusunod:
pagkakaroon ng mga salat sa ilang anyong likas na Asya? Paano ito Land Conversion
ganitong katangian ng likas yaman ay maunlad? nakakatulong sap ag- Salinization
na yaman sa Asya? Ipaliwanag kung paano ito unlad ng pamumuhay sa Deforestation
nangyari. rehiyon na to? Red Tide
Desertification

C. Pag-uugnay ng Ano-anung likas na yaman Pagbasa at pag-unawa sa Pagsusuri sa mga Paano mo


mga halimbawa ang sagana sa Asya? Paano teksto: Implikasyon ng Likas larawan: Ano ang ilarawan ang
sa bagong aralin ito nakatulong sap ag- na yaman sa Pamumuhay ng pinapakita ng mga Biodiversity,
unlad ng pamumuhay sa mga Asyano sa Agrikultura, larawan? Bakit Siltation, at
mga rehiyon nito? Ekonomiya at Panahanan sa mahalagang pagkabutas ng
pahina 42 mapangalagaan natin Ozone Layer? Ano
ang kalagayang kaya ang epekto
ekolohikal? nito sa ating
mundo?
D. Pagtatalakay ng Pagtalakay sa mga Labis na ba ang Ano ang nagging Magsaliksik tungkol sa mga
bagong konsepto implikasyon at pagbibigay nakokonsumong bunga nito sa sumusunod na paksa:
at paglalahad ng ng halimbawa sa bawat yamang likas ng Asya? Bakit
bagong larangan. sangkatauhan? malaking suliranin
kasanayan #1 Ano ang nagagawa ng mga Panooring ang video, ng daigdig ang
likas na yaman ng mga Ano- ano ang solid waste?
bansa sa pamumuhay ng ipinahihiwatig nito? Ano
mga Asyano sa agrikultura, ang epekto ng Global
ekonomiya at panahanan sa Warming mula sa
kanilang lugar? bidyow?
E. Pagtatalakay ng Magbigay ng mga likas na Inquiry-based Discussion: Mula sa bidyow at Pag-aralan ang mga nasabing
bagong konsepto yaman na matatagpuan sa mga larawan paano ito nangyayari? Ano ang teksto.
at paglalahad ng inyong mga sariling lugar pangunahing ugat ng iba’t-ibang suliraning
bagong paano ito nakakatulong sa pangkapaligiran? Paglalarawan sa mga iba’t-
kasanayan #2 pamumuhay ninyo, ibang suliraning pangkapaligiran.
nakakatulong ba ito sa Interactive Classroom Discussion-
bansa? Sa paanong paraan?
F. Paglinang ng Ano ang mga implikasyon ng Ano ang iba’t-ibang uri ng suliraning
Kabihasnan likas na yaman sa pangkapaligiran?
agrikultura, ekonomiya at
panahanan? Paano
nakatulong sa pamumuhay
ng mga Asyano?
G. Paglalapat ng Bilang mag-aaral ano ang Bilang isang mag-aaral, ano ang maaari mong
aralin sa pang- mga magagawa mo para maitulong upang mabawasan at maiwasan
araw-araw na maging masagana ang ang mga iba’t-ibang suliraning
buhay ekonomiya natin? pangkapaligiran? Paano ka makakatulong sa
pangangalaga ng iyong kapaligiran?
H. Paglalahat ng Ano ang mga implikasyon ng Paano natin maiwasan ang iba’t-ibang
Aralin likas na yaman sa suliranin? Ano ano ang mga suliraning
pamumuhay ng mga pangkapaligiran?
Asyano?
I. Pagtataya ng Gawain: Tukuyin kung saang Gawain: Noon, Ngayon at Bukas. Pumili ng Ilakip sa Google Classroom ang
Aralin aspekto nabibilang ang mga dalawang suliraning pangkapaligirang Gawain:
sumusunod na pahayag. Isulat ang
titik ng tamang sagot sa iyong kinahaharap ng Asya. Ihambing ang Aspeto Sitwasyon Epekto/
sagutang papel. sitwasyon ng napiling kapaligiran noon at Implikasyon
A- Agrikultura Agrikultura Pagkakaroo
B- Ekonomiya ngayon. Bilang panghuli, ilarawan ang
n ng
C- Panahanan magiging kalagayan ng kapaligiran batay sa mataba at
1.Ang mga magsasaka at inilahad na solusyon. malawak na
mangingisda sa Timog-Silangang lupang
Asya ay karaniwang nakatira sa sakahan
bahay-kubo.
Suliraning Suliraning
Ekonomiya Kakulangan
2.Ang South Korea ay kabilang sa Pangkapaligiran Pangkapaligiran
ng mga
mauunlad na bansa sa Asya, ang Noon: Noon: hilaw na
pangunahing industriya ay ang Ngayon: Ngayon: materyales
kagamitang elektroniks, kotse,
kemikal, paggawa ng barko, bakal,
Solusyon: Solusyon: Panahanan Paglaki ng
populasyon
tela, damit sapatos, tsinelas, at Bukas: Bukas:
pagpoproseso ng pagkain.
3.Maliit na bansa ngunit mayaman
ang ekonomiya ng bansang Brunei.
Mahigpit sa kalahati ng taunang
kita nito ay nagmumula sa
pagluluwas ng krudo, petrolyo at
natural gas.
4. Kilala ang bansang Malaysia
bilang nangunguna sa pagluluwas
ng goma dahil sa pangunahing
itinatanim ditto ay rubber tree at
palm tree.
5. Ang bansang Vietnam sa Timog-
Silangang Asya ang nangungunang
eksporter ng bigas na mahigit 6.5
tonelada kada taon sa buong
daigdig.
6. Sa Japan, ang mga magsasaka at
mangingisda ay karaniwang
naninirahan sa malalayong mga
pulo ng bansa.
7. Ang mga tirahan sa Bhutan ay
kailangang makatagal sa mahaba
at napakalamig na klima.
V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-
aaral na
nakakuha ng
80%
B. Bilang ng mag-
aaral na
nangangailangan
ng iba pang
Gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba
ang remedial?
Bilang mag-aaral
nanakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mag-
aaral na
magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo na
nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong ng
lubos?
F. Anong suliranin
ang aking
naranasan ang
nasolusyonan sa
tulong ng aking
punongguro at
Superbisor?
G. Anong gamit na
panturo ang
aking nadibuho
nan ais kong
ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
Prepared by: Checked by: Approved by:
DONABELLE G. DESIERTO VIRGINIA D. OPANA ALEJANDRO F. HABOC JR.
Subject Teacher Head Teacher III AP Principal III

You might also like