You are on page 1of 7

Paaralan CANDON NATIONAL HIGH SCHOOL Baitang/ Antas Grade 7

DAILY LESSON Guro DONABELLE G. DESIERTO Asignatura ARALING PANLIPUNAN


LOG Petsa/ Oras Sept. 25-29, 2023 Markahan Unang Markahan
Bougainvillea- 7:45-8:45(MWF); Amapola-
10:15-11:15 (MThF); Lily- 11:15-12:15(MT,
8:45-9:45(F); Marigold- 1:15-2:15 (TTh),
8:45-9:45(W); Poinsettia- 2:15-3:15(MTW);
Sampaguita- 3:15-4:15 (MTTh)
HGP (1st Hour) Monday Tuesday Wednesday Thursday Friday
I. LAYUNIN:
A. Pamantayang Discuss self-discipline and Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa sa ugnayan ng kapaligiran at tao sa paghubog ng
Pangnilalaman child's rights including its sinaunang kabihasnang Asyano.
limitations
B. Pamatayan sa Demonstrate ways on how Ang mag-aaral ay malalim na nakapaguugnay-ugnay sa bahaging ginampanan ng kapaligiran at tao sa paghubog sa
Pagganap to develop self-discipline sinaunang kabihasnang Asyano.
that affects your
immediate community;
and
C. Mga Kasanayan Show ways on managing Nailalarawan ang mga yamang likas ng Asya. (AP7HAS-Ie-1.5)
sa Pagkatuto personal changes towards
self-appreciation
II. Nilalaman The Better Me Pangangalaga sa Timbang na kalagayang Ekolohikal ng Asya
III. Kagamitang Laptop, powerpoint laptop, projector, powerpoint
Panturo presentation, module 2 presentation, Kartolina, Marker, laptop, projector, powerpoint
laptop, projector, powerpoint larawan presentation, Kartolina, Marker, larawan
presentation, Marker
A. Sanggunian Module 2: The Better Me Asya: Pagkakaisa sa Gitna ng Asya: Pagkakaisa sa Gitna ng Asya: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba;
Pagkakaiba; Unang Markahan - Pagkakaiba; Unang Markahan - Unang Markahan - Modyul 5:
Modyul 5: Pangangalaga sa Modyul 5: Pangangalaga sa Pangangalaga sa Timbang na Kalagayang
Timbang na Kalagayang Ekolohiko Timbang na Kalagayang Ekolohiko Ekolohiko ng Asya
ng Asya ng Asya
1. Gabay sa Module 2: The Better Me Asya: Pagkakaisa sa Gitna ng Asya: Pagkakaisa sa Gitna ng Asya: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba;
Pagtuturo Pagkakaiba; Unang Markahan - Pagkakaiba; Unang Markahan - Unang Markahan - Modyul 5:
Modyul 5: Pangangalaga sa Modyul 5: Pangangalaga sa Pangangalaga sa Timbang na Kalagayang
Timbang na Kalagayang Ekolohiko Timbang na Kalagayang Ekolohiko Ekolohiko ng Asya
ng Asya ng Asya
2. Kagamitang Module 2: The Better Me Asya: Pagkakaisa sa Gitna ng Asya: Pagkakaisa sa Gitna ng Asya: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba;
Pang-mag-aaral Pagkakaiba; Unang Markahan - Unang Markahan - Modyul 5:
Modyul 5: Pangangalaga sa Pagkakaiba; Unang Markahan - Pangangalaga sa Timbang na Kalagayang
Timbang na Kalagayang Ekolohiko Modyul 5: Pangangalaga sa Ekolohiko ng Asya
ng Asya Timbang na Kalagayang Ekolohiko
ng Asya

IV. Pamamaraan
A. Balik-Aral sa What is self-discipline? Paunang gawain(Pagdarasal, Paunang gawain(Pagdarasal, Paunang gawain(Pagdarasal, pagtsek sa
nakaraang Give ways to be a good pagtsek sa attendace at pagtsek sa attendace at attendace at pagpapaalala ng mga Covid
aralin/ pasimula citizen? pagpapaalala ng mga Covid pagpapaalala ng mga Covid Protocols.
sa bagong aralin What are the rights of a Protocols. Protocols. Pagbabalik aral sa nakaraan: Ano ano ang
child? Pagbabalik aral sa nakaraan: Pagbabalik aral sa nakaraan: Ano iba’t-ibang uri ng suliraning
Gawain: Sulyap sa Nakaraan ang mga Implikasyon ng likas na pangkapaligiran?
Panuto: Sagutan ang sumusunod yaman sa Agrikultura, Ekonomiya
na pahayag: Isulat ang titik na at panahanan? Paano ito
katumbas ng tamang sagot. Isulat nakakatulong sa pamumuhay ng
sa iyong kwadernong pang mga Asyano?
aktibiti.
A- Agrikultura B- Ekonomiya C-
Panahanan
___1.Sa pagpapalaki ng
produksiyon, ang ilang mga bansa
ay gumagamit ng makabagong
makinarya.
___2. Maraming mga bansa ang
mayaman bunsod ng kasaganaan
sa likas yaman.
___3.Ang pag dami ng tao ay
magdudulot ng kakulangan sa
tirahan.
___4. Ang pagdami ng subdivision
ay magreresulta sa unti-unting
pagkawasak ng tirahan ng mga
hayop.
___5. Ang pagkain ng tao ay
kinukuha sa lupa.
B. Paghahabi sa Site some examples on Ano ang mahihinuha mong Ano ang masasabi mo sa bansang Ilarawan ang mga sumusunod:
layunin ng aralin how to exercise your nagbunsod sa pagkakaroon ng Japan na bagama’t salat sa ilang Land Conversion
rights as a child. mga ganitong katangian ng likas anyong likas na yaman ay Salinization
na yaman sa Asya? maunlad? Ipaliwanag kung paano Deforestation
Paano mo mapahahalagahan ang ito nangyari. Red Tide
kinagisnang hanapbuhay ng iyong Ano ang mga makikitang likas na Desertification
mga magulang? Ipaliwanag. yaman sa Timog Asya? Paano ito
nakakatulong sap ag-unlad ng
pamumuhay sa rehiyon na to?
C. Pag-uugnay ng Try to choose two good Ano-anung likas na yaman ang Pagsusuri sa mga larawan: Ano Paano mo ilarawan ang Biodiversity,
mga halimbawa habits which you can sagana sa Asya? Paano ito ang pinapakita ng mga larawan? Siltation, at pagkabutas ng Ozone Layer?
sa bagong aralin relate to yourself and nakatulong sap ag-unlad ng Bakit mahalagang Ano kaya ang epekto nito sa ating
explain how they will help pamumuhay sa mga rehiyon nito? mapangalagaan natin ang mundo?
to improve your self- Pagbasa at pag-unawa sa teksto: kalagayang ekolohikal?
discipline. Then, choose Implikasyon ng Likas na yaman sa
rights that can serve as Pamumuhay ng mga Asyano sa
your reminder to always Agrikultura, Ekonomiya at
practice self-discipline. Panahanan sa pahina 42
D. Pagtatalakay ng Try to imagine your life Pagtalakay sa mga implikasyon at Ano ang nagging bunga nito sa Asya?
bagong without self-discipline. pagbibigay ng halimbawa sa Labis na ba ang nakokonsumong Bakit malaking suliranin ng daigdig ang
konsepto at What would it look like? bawat larangan. yamang likas ng sangkatauhan? solid waste?
paglalahad ng You may do things based Ano ang nagagawa ng mga likas Panooring ang video, Ano- ano Magsaliksik tungkol sa mga sumusunod
bagong on your impulse without na yaman ng mga bansa sa ang ipinahihiwatig nito? Ano ang na paksa:
kasanayan #1 considering its effects to pamumuhay ng mga Asyano sa epekto ng Global Warming mula
others and to your future agrikultura, ekonomiya at sa bidyow?
actions. panahanan sa kanilang lugar?
There are many good
habits that impact your
immediate community.
The following are just
some of them:
a. Follow the policies set
by the community
and government.
b. Try to find ways how
on you can help
others in your own
capacity.
c. Always be respectful
and considerate to
others.
d. Be responsible and
accountable to your
actions and decisions.
e. Preserve and protect
nature.
f. Be part of the solution
and not the problem.
g. Decide based on data
and logic.

E. Pagtatalakay ng Children’s rights are Magbigay ng mga likas na yaman Ano ang iba’t-ibang uri ng Inquiry-based Discussion: Mula sa
bagong human rights. The na matatagpuan sa inyong mga suliraning pangkapaligiran? bidyow at mga larawan paano ito
konsepto at enjoyment or violation of sariling lugar paano ito nangyayari? Ano ang pangunahing ugat
paglalahad ng human rights of parents nakakatulong sa pamumuhay ng iba’t-ibang suliraning
bagong and people in the ninyo, nakakatulong ba ito sa pangkapaligiran?
kasanayan #2 community affects bansa? Sa paanong paraan? Interactive Classroom Discussion-
children’s enjoyment of Pag-aralan ang mga nasabing teksto.
their own rights. Paglalarawan sa mga iba’t-ibang
Here are the rights of the suliraning pangkapaligiran.
child, according to 1. Pagkasira ng Lupa
Presidential Decree 603, 2. Urbanisasyon
or The Child and Youth 3.Pagkawala ng Biodivdersity
Welfare Code. 4. Pagkasira ng Kagubatan
All children shall be
entitled to the rights
herein set forth without
distinction as to
legitimacy, illegitimacy,
sex, social status, religion,
political antecedents, and
other factors.

F. Paglinang ng How are self-discipline, Ano ang mga implikasyon ng likas Magbigay ng mga suliraning Ano ang mga suliraning pangkapaliguiran
Kabihasnan good habits and children’s na yaman sa agrikultura, pangkapaligiran na nararanasan ng Asya?
rights connected? Do they ekonomiya at panahanan? Paano ninyo sa inyong mga lugar? Ano ang mga pangunahing problemang
affect one another? Make nakatulong sa pamumuhay ng Ipaliwanag ang epekto nito sa kinakaharap sanhi ng mga suliraning
a simple symbol to show mga Asyano? kapaligiran at sa mga tao? pangkapaligiran?
this and write your
explanation below it in a
piece of paper.

G. Paglalapat ng Think of two situations Bilang mag-aaral ano ang mga Bilang isang mag-aaral, ano ang Kung ang bawat tao ay patyloy na walang
aralin sa pang- where you always feel that magagawa mo para maging maaari mong maitulong upang disiplina sa pang-aabuso sa kalikasan,
araw-araw na it is hard for you to have masagana ang ekonomiya natin? mabawasan at maiwasan ang ano ang magiging epekto nito sa
buhay self- discipline. It may be a mga iba’t-ibang suliraning pamumuhay ng mga tao?
situation that happens pangkapaligiran? Paano ka
frequently to you. For makakatulong sa pangangalaga
example, not doing your ng iyong kapaligiran?
school work on time.
Then, try to analyze what
causes it.
H. Paglalahat ng Write the results. Follow Ano ang mga implikasyon ng likas Paano natin maiwasan ang iba’t- Sa papaanong paraan maiwasan ang mga
Aralin the table below and write na yaman sa pamumuhay ng mga ibang suliranin? Ano ano ang mga suliraning pangkapaligiran?
your answers on a clean Asyano? suliraning pangkapaligiran? Paano mo pahahalagahan ang
piece of paper. kalagayang ekolohiko ng Asya?

I. Pagtataya ng Situatio Causes Short- Long-


n of my term term
Aralin Gawain: Tukuyin kung saang aspekto
lack results results
of (the (the nabibilang ang mga sumusunod na
disciplin results results pahayag. Isulat ang titik ng tamang sagot
e that that sa iyong sagutang papel.
immedi happen A- Agrikultura
ately long
B- Ekonomiya
follows after the
the situatio C- Panahanan
situatio n) 1.Ang mga magsasaka at mangingisda sa
n) Timog-Silangang Asya ay karaniwang
nakatira sa bahay-kubo.
2.Ang South Korea ay kabilang sa
mauunlad na bansa sa Asya, ang
pangunahing industriya ay ang
kagamitang elektroniks, kotse, kemikal,
paggawa ng barko, bakal, tela, damit
sapatos, tsinelas, at pagpoproseso ng
pagkain.
3.Maliit na bansa ngunit mayaman ang
ekonomiya ng bansang Brunei. Mahigpit
sa kalahati ng taunang kita nito ay
nagmumula sa pagluluwas ng krudo,
petrolyo at natural gas.
4. Kilala ang bansang Malaysia bilang
nangunguna sa pagluluwas ng goma dahil
sa pangunahing itinatanim ditto ay
rubber tree at palm tree.
5. Ang bansang Vietnam sa Timog-
Silangang Asya ang nangungunang
eksporter ng bigas na mahigit 6.5
tonelada kada taon sa buong daigdig.
6. Sa Japan, ang mga magsasaka at
mangingisda ay karaniwang naninirahan
sa malalayong mga pulo ng bansa.
7. Ang mga tirahan sa Bhutan ay
kailangang makatagal sa mahaba at
napakalamig na klima.

V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-
aaral na
nakakuha ng
80%
B. Bilang ng mag-
aaral na
nangangailangan
ng iba pang
Gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba
ang remedial?
Bilang mag-aaral
nanakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mag-
aaral na
magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo na
nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong ng
lubos?
F. Anong suliranin
ang aking
naranasan ang
nasolusyonan sa
tulong ng aking
punongguro at
Superbisor?
G. Anong gamit na
panturo ang
aking nadibuho
nan ais kong
ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
Prepared by: Checked by: Approved by:
DONABELLE G. DESIERTO MYRNA I MOLINA ALEJANDRO F. HABOC JR.
Subject Teacher Head Teacher III- AP Principal III

You might also like