You are on page 1of 8

BAITANG 1 - 12 Paaralan Baitang/ Antas Isa

PANG-ARAW-ARAW Guro Asignatura MAPEH


NA BANGHAY-ARALIN Petsa/ Oras Markahan Ika-Apat na Markahan

UNANG LINGGO LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

MUSIC ARTS PHYSICAL EDUCATION HEALTH Performance Task

Nauunawaan nang mabuti Natutukoy ang pagkakaiba Nauunawaan nang ang Natutukoy ang mga
ang: ng dalawang dimensiyonal 1. ugnayan ng paggalaw. angkop na sitwasyon sa
-konsepto ng tempo sa at tatlong dimensiyonal na 2. pagsasagawa ng paghingi ng tulong.
pamamagitan ng paggalaw: likhang sining. pagtalon sa mga bagay na Naisasagawa rin ang
mabilis o mabagal. palipat-lipat gaya ng pagkilala sa sitwasyon
- paggamit ng tempo upang paharap, pabalik at kung kailan dapat humingi
mapaganda ang tula, chants, patagilid na paggalaw. ng tulong sa taong hindi
pangmusika na drama at iba kilala.
I. LAYUNIN pa.
- pagtukoy sa tekstura
batay sa kapal at nipis ng
tunog sa isang awit.
- pagtukoy kung “Single
Musical Line at Multiple
Musical Lines” ng isang
awit.
- pag-awit ng two-part
round na awitin.
Grade level standards

A. Content Standards The learner. . . The learner… The learner . . . The learner. . .
demonstrates demonstrates demonstrates demonstrates
understanding of the basic understanding of texture understanding of understanding of safe and
concepts of tempo and 3-D shapes, and relationships of responsible behavior to
principle of proportion and movement skills in lessen risk and prevent
emphasis through 3- D preparation for injuries in day-to-day livin
works and sculpture participation in physical
demonstrates activities
understanding of texture
and 3-D shapes, and
principle of proportion and
emphasis through 3- D
works and sculptur
B. Performance Standards The learner. . The learner . . . The learner. . . The learner . . .
performs with accuracy creates a useful 3- performs movements in appropriately
varied tempi through Dimensional relation to a stationary or demonstrates safety
movements or dance steps to object/sculpture using moving object/person behaviors in daily
enhance poetry, chants, found objects and recycled with coordination. activities to prevent
drama, and musical stories materials creates a useful injuries
3- Dimensional
object/sculpture using
found objects and recycled
materials
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto MU1TP-IVa-2 A1EL-IVa PE1BM-IVc-e-13 H1IS-IVa-1
Isulat ang code ng bawat demonstrates the basic differentiates between 2- Demonstrates relationship identifies situations when
kasanayan.
concepts of tempo through dimensional and 3- of movement it is appropriate to ask for
movements (fast or slow) dimensional artwork and assistance from strangers
states the difference (4WEEKS)
3rd Q 3rd w (4WEEKS)
II. NILALAMAN

III. KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian

1. Mga pahina sa MELC at MELC


BOW BOW

2. Mga pahina sa Kagamitang PIVOT MODULE 7-15 18


Pang-mag-aaral

3. Mga pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula


sa portal ng Learning Resource

B. Iba pang Kagamitang Panturo

IV. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Tanong: Nakakita ka na ba ng mga Bilugan ang letra ng Tingnan ang larawan sa
at/o pagsisimula ng bagong Ano ang tumutukoy sa bilis likhang sining? Ano-anong tamang sagot. ibaba.
aralin. o bagal ng awit? uri ng sining na ang iyong 1. Ano ang gagawin mo
nakita? Alam mo bang ang upang di ka maging taya?
Paano ang pag-awit ng mga likhang sining ay may A. tumakbo ng mabilis
masayang awit? iba-ibang dimensyon? B. mabagal at iba ang Alin sa dalawang larawan
direksiyon ang mas kaaya-kayang
Paano ang pag-awit ng 2. Anong bahagi ng tirahan? Bakit?
madamdaming awit? katawan ang maaaring
hawakan para mataya? Ano ang dapat gawin
A. mabilis A. kamay upang maging malinis at
B. tempo maayos ang tahanan?
C. mabagal B. siko
3. Ano ang kailangan para
manalo sa isang karera?
A. bilis
B. direksiyon
4. Ano ang ginawa ng
iyong pangkat para
manalo sa laro?
A. kanya-kanya
B. pagkakaisa
5. Ano ang nadama mo
matapos matalo sa laro?
A. masaya
B. malungkot
B. Paghahabi sa layunin ng Ipa awit ang “Row, Row, Kailan ba natin matatawag Bashin ang kuwento:
aralin Row Your Boat”. na two-dimensional o Naku!
Ipa awit ito ng mabagal sa three-dimensional ang Kahapon, kami ay
una at mabilis naman sa isang bagay o likhang pumunta ni nanay sa
pangalawang pagkakataon sining? palengke upang bumili ng
krayola. Habang kami ay
Ano ang tekstura? naglalakad, ako ay
Paano matutukoy ang napahinto at naglaro.
tekstura ng isang awit? Hindi ko namalayan na si
nanay ay malayo na pala
at wala na sa aking
paningin. Naku!
Nawawala ako! Nanay,
nasaan ka na?
C. Pag-uugnay ng mga Isulat ang MB kung mabilis Masdan ang mga larawan. Mahalaga ang ugnayan ng Tungkol saan ang
halimbawa sa bagong aralin. ang kilos at ML naman kung Ano ang masasabi mo sa iba’t ibang galaw lalo na maiksing pahayag?
mabagal. mga larawan? kapag tayo ay gumagawa Saan pumunta ang mag-
Hanay A Hanay B ng mga gawaing pisikal. ina?
_____1. Nagkakaroon ng Bakit nawala ang bata?
koordinasyon ang ating Ano ang dapat gawin kung
galaw kapag tayo ang batang tulad mo ay
nagkakaisa at sumusunod nawala sa loob ng
_____2. sa bawat alituntunin. palengke o shopping mall?
Minsan nangangailangan Kanino ka dapat humingi
din ito ng ugnayan ng ng tulong?
_____3. ibang tao upang
makagawa ng isang
gawain. Naranasan na ba
_____4.
ninyo ang larong pasahan
ng bola? Naririto ang
_____5.
iba’t ibang hakbang kung
paano ito laruin:
1. Ang manlalaro ay
nakatayo sa likod ng
bawat isa.

2. Ang unang manlalaro


ng bawat hanay ay may
hawak na bola.
3. Kapag narinig ang
hudyat, ipapasa ng unang
manlalaro sa ikalawang
manlalaro ang bola.
Ipapasa ito sa itaas ng ulo.
4. Ipapasa naman ng
ikalawang manlalaro ang
bola sa ikatlong
manlalaro. Ipapasa ito sa
ibaba, sa pagitan ng
dalawang hita. Ipapasa
naman ng ikatlong
manlalaro sa susunod na
manlalaro sa itaas ng ulo.
Samakatuwid, halinhinan
ang paraan ng pagpapasa.
5. Hahawakan ng huling
manlalaro ang bola sa
itaas ng kanyang ulo
upang ipakitang tapos na
nila ang laro.
D. Pagtalakay ng bagong May mga awitin na inaawit Ang nasa hanay A ay mga Mahalaga ba ang Masdan mo ang larawan.
konsepto at paglalahad ng ng mabilis at buong sigla at hugis na dalawang koordinasyon sa ugnayan Ano ang iyong nakikita?
bagong kasanayan #1 meron namang inaawit ng dimensiyonal o 2D tulad ng bawat galaw? Saan galing ang bata? Ano
mabagal o malumanay ng bilog, tatsulok, ang dapat gawin ng batang
lamang. parihaba, at parisukat. katulad mo upang
Maaaring maipakita ito sa Samantalang ang cylinder, makatawid? Kanino ka
pamamagitan ng paggawa sphere, cone, cube, at dapat humingi ng tulong?
ng kilos kasabay ng awitin. rectangular prism na nasa
Kapag mabilis ang tunog, hanay B naman ay mga
mabilis ang kilos at kapag tatlong dimensiyonal o 3D
mabagal, mabagal naman na hugis.
ang kilos. Tulad ng mga hugis, ang
mga likhang sining ay
maaari ding two-
dimensional o three-
dimensional. Ano nga ba
ang pagkakaiba ng sining
na ito? Ang two-
dimensional at three-
dimensional ay parehong
biswal na sining. Ang
pagkakaiba nila ay nasa
dimensiyon o sukat. Ang
sining na nililikha natin
nang palapad ay tinatawag
na two-dimensional o 2D.
Ito ay may dalawang sukat
lamang (haba at lapad).
Ang 2D na sining ay
nililikha sa papel o
anumang patag na bagay.
E. Pagtalakay ng bagong Tingnan ang larawan. Isulat Ang pagguhit, pagpipinta, Bakit kailangan ng Basahin ang sitwasyon.
konsepto at paglalahad ng kung Mabagal o Mabilis ang at pagtatatak ay nabibilang koordinasyon sa iba’t Sagutin ang mga
bagong kasanayan #2 kilos. sa dalawang dimensiyonal ibang galaw habang tayo sumusunod na tanong.
na sining. Ito ay ay naglalaro? Sumabit sa puno ang
karaniwang ginagawa sa iyong laruang saranggola.
mga lapad na bagay tulad 1. Ano ang una mong
ng papel, bato, sinamay o gagawin? 2. Kanino ka
tela gamit ang mga dapat hihingi ng tulong? 3.
kagamitan tulad ng lapis at Bakit mahalagang
pangkulay. humingi ng tulong sa mas
nakatatanda sa iyo?

F. Paglinang sa Kabihasaan Awitin na may mabilis at Ang dalawang Isagawa ang mga Pangkatang Gawain:
(Tungo sa Formative mabagal na tempo. dimensiyonal na sining ay sumusunod na gawain. 1. Nais mong tumawid sa
Assessment) “Kamusta Ka?” makikita natin sa ating 1. Gumuhit ng pasigsag kalsada. Sino ang lalapitan
paligid. Ito ay maaring na linya sa pagitan ng mo?
Rubriks: mga pinta sa pader, mga panimula at panapos na nars
3- Naipakita ang mabilis at nakasabit na larawan, o guhit. pari
mabagal na tempo maging ang tatak sa ating 2. Sisipain ng unang tagapagpatupad ng trapiko
2- Naisagawa ang awitin ng mga paboritong damit. manlalaro ang “bean bag” 2. Napawalay ka sa iyong
buong sigla patungo sa panapos na mga magulang habang
Puntos:___________ guhit. nasa mall. Sino ang
3. Tatakbo pabalik sa hihingan mo ng tulong?
pinagmulang guhit ang pulis
unang manlalaro at bata
ibibigay ang bean bag sa tindera
susunod na manlalaro. 3. Nais mong higit na
4. Gagawin ng susunod na matutong bumasa. Sino
manlalaro ang ginawa ng ang hihingan mo ng tulong
unang manlalaro. sa paaralan?
Magpatuloy ang laro nars
hanggang makatapos ang dyanitor
lahat sa pangkat. guro
5. Ang pangkat na unang
makatapos ang siyang
panalo.
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Ano ang Tempo? Ihanda ang mga Rubrics. Pagtalakay sa ginawa ng
araw- araw na buhay Elemento ng musika. Ito kagamitan. 5- napakahusay bawat pangkat
ang bilis o bagal ng tugtog Pangkat 1: Pagguhit ng 4- mahusay
(FAST and SLOW) bulaklak 3- mahusay-husay
Pangkat 2: Pagpipinta ng 2- magsanay pa
bulaklak 1- kailangan pang
Pangkat 3: Pagtatatak ng magsanay nang husto
bulaklak

Pagsasagawa ng gawain
H. Paglalahat ng Aralin Ang Tempo ay elemento ng Ano ang kaibahan ng Mahalaga ang ugnayan Mahalagang makilala ang
musika. Ito ay ang bilis o pagguhit, pagpipinta at ng iba’t ibang galaw mga taong maari nating
bagal ng tugtog (FAST and pagtatatak? kapag tayo ay gumagawa mahingian ng tulong sa
SLOW). ng mga gawaing pisikal. - oras ng kagipitan at
Maaaring maipakita ito sa Nagpapakita ng mahalagang alam natin
pamamagitan ng paggawa koordinasyon ng ating kung sino ang maaaring
ng kilos kasabay ng awitin. katawan. Minsan mapagkakatiwalaan.
Kapag mabilis ang tunog, nangangailangan din ito
mabilis ang kilos at kapag ng ugnayan ng ibang tao
mabagal na tunog, mabagal upang makagawa ng
naman ang kilos. isang gawain.
I. Pagtataya ng Aralin Iguhit ang masayang mukha Pagproseso ng kanilang Lagyan ng tsek (/) ang Pag-ugnayin ang larawan

😊 kung mabilis ang tempo ng


ginawa sa pangkatang patlang kung ang larawan sa hanay A at hanay B.
Gawain. ay nagsasagawa ng
awit at malungkot na mukha pagtalon at ekis (X) kung

☹ kung mabagal.
hindi.

_____1. “Tatlong Bibe”


_____ 2. “Ili-ili Tulog anay”
_____ 3. “Tong, Tong, Tong
Pakitong Kitong”
_____ 4. “Row, Row, Row
your boat”
_____ 5. “Mga alagang
Hayop”
J. Karagdagang Gawain para sa
takdang-aralin at remediation

V. Mga Tala

VI PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng


80% sa pagtataya.

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain para
sa remediation.

C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang


ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.

D. Bilang ng mga mag-aaral na


magpapatuloy sa remediation.

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo


nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng


80% sa pagtataya.

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain para
sa remediation.

You might also like