You are on page 1of 5

School Grade &

TOMALIGUES INTEGRATED SCHOOL 8


Section
Teacher Learning
AIZEL E. CARAUSOS Filipino
Area
Teaching Dates
DAILY LESSON FEBRUARY 5, 2024 2:30-3:30 PM Quarter 3
& Time
PLAN Week No. 2 Day 1 Duration 5 days

Objectives must be met over the week and connected to the curriculum standards. To meet the objectives, necessary procedure must be followed and if needed,

I. LAYUNIN additional lessons, exercises, remedial activities may be done for developing content knowledge and competencies. These are assessed using Formative
Assessment strategies. Valuing objectives support the learning of content and competencies and enable children to find significance and joy in learning the
lessons. Weekly objectives shall be derived from the curriculum guide.

A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ng pag-unawa sa kaugnayan ng panitikang popular sa


Pangnilalaman kulturang Pilipino.
B. Pamantayang Ang mag-aaral ay nakabubuo ng kampanya tungo sa panlipunang kamalayan sa
Pagganap pamamagitan ng multimedia (social meadia awareness campaign)

Naihahambing ang tekstong


binasa sa iba pang teksto
batay sa: paksa, layon, tono,
pananaw, paraan ng
C. Kasanayan sa
pagkakasulat, pagbuo ng
Pagkatuto
Isulat ang code ng bawat

kasananyan
salita, pagbuo ng talata at
pagbuo ng
pangungusap. (F8PB-llla-c-
29)
Naihahambing ang tekstong binasa sa iba pang teksto batay sa: paksa,
layon, tono, pananaw, paraan ng pagkakasulat, pagbuo ng salita, pagbuo ng
talata at pagbuo ngpangungusap.

(F8PB-llla-c-29)
Knowledge: Nakikilala ang mga panitikang popular pahayagan
(tabloid/broadsheet)
Skills: Napapahalagahan ang mga panitikang popular (tabloid/broadsheet)
Attitudes: Natutukoy ang mga panitikang popular (tabloid/broadsheet)
D. Layunin
Ugaliing magbasa ng mga
Pahayagan
Content is what the lesson all about. It pertains to the subject matter the teacher aims to teach in the CG, the content can be tackled in a week or two.
II. PAKSANG-ARALIN Anyo ng kontemporaryong Panitikan: Pahayagan (tabloid/broadsheet)
III. KAGAMITANG List the materials to be used in different days. Varied sources of materials sustain children’s interest in the lesson and learning. Ensure that there is a mix of

PANTURO concrete and manipulative materials as well as paper-based materials. Hands-on learning promotes concept development.

A. Sanggunian
1. Mga pahina sa
Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa
Filipino – Baitang 8 Ikatlong Markahan – Modyul 1
Kagamitang
Panitikang Pilipino 8
Pang Mag-aaral
3. Mga pahina sa pp. 130-131
Textbook
4. Karagdagang
Kagamitan mula
sa portal ng
Learning
Resources o
ibang website
B. Iba pang
kagamitan sa TV, laptop, Libro
Pagtuturo
These steps should be across the week. Spread out the activities appropriately so that students will learn well. Always be guided by demonstration of learning

IV. PAMAMARAAN by the students which you can infer from formative assessment activities. Sustain learning systematically by providing students with multiple ways to learn new
things, practice their learning, question their learning processes, and draw conclusion about what they learned in relation to their life experiences and previous
knowledge. Indicate the time allotment for each step.

A. Balik-Aral sa Balik Aral: GUESS ME!


nkaraang Panuto: Tukuyin kung ano ang tinutukoy ng pangungusap na may
aralin at/o kinalaman sa makikipagkomunikasyon o babasahin
pagsisimula ng
bagong aralin.
___ 1. Ito ay kahong puno ng makukulay na larawan. Ito din ay
kinagigiliwan ng mga Kabataan.
___ 2. Ito ay babasahin na mga artista ang nilalaman o buhay nila.
___ 3. Maliit na dyaryo na inilalako sa daan, balita at iba pang laman.

B. Paghahabi sa Pangakatang Gawain 1: (HALU LETRA)


layunin ng Panuto: Papangkatin ng dalawang pangkat ang klase. Gagawin ay bumuo ng
aralin mga salita mula sa Halu-Letra (Jumbled Words) at pagkatapos ay idikit sa
pisara ang mga nakahalong letra.

BALITA DYARYO
EDITORYAL PAHAYAGAN
OBITWARYO PANLIBANGAN
TABLOID ISPORTS
C. Pag-uugnay ng GABAY NA TANONG:
mga
Tungkol saan ang mga
AWARENESS

halimbawa sa
bagong aralin

siniping linya ng awit?


Sumulat ng dalawang
pangungusap
na nagpapaliwanag ng
iyong sariling pananaw sa
pinapaksa nito.
1. Ano ano ang mga salita na inyong nabuo sa pauna nating gawain?
2. Ano ang mga kahalagahan nito o mga papel lalo na sa panahon natin
ngayon?
3. Nagagamit parin ba ito lalo na sa kasalukuyan natin ngayon?
4. Sa inyong palagay, Tungkol saan ang tatalakayin natin sa araw na
ito?

(Tatalakayin natin sa araw na ito ay tungkol sa mga Panitikang Popular:


Pahayagan (Tabloid/Broadsheet)

5. Pagtalakay ng TALAKAYAN:
bagong
konsepto at
bagong
kasanayan #1

6. Pagtalakay ng Pangakatang Gawain II: Sabayang bigkas


bagong Panuto: Basahin at unawain ang artikulong Tabloid: Isang Pagsusuri ni
konsepto at William Rodriguez II.
paglalahad ng
bagong
kasanayan #2
C. Paglinang sa Pangakatang Gawain III: SAGUTIN MO AKO!
kabihasaan Panuto: Batay sa teksto na inyong binasa na pinamagatang Tabloid: Isang
(Tungo sa pagsusuri ay sagutan ang mga sumusunod na tanong. Isulat sa isang buong
Formative papel.
Assessment)

ANALYSIS

D. Paglalapat ng GAWAIN 3: KUNG MAY KATWIRAN IPAGLABAN MO!


aralin sa pang-
araw -araw na Sa kabila ng pagpasok ng mga bagong
buhay teknolohiya lalo na ang
internet,Facebook, Instagram, at twitter
na pwede natin makuhaan ng mga balita
o impormasyon, bakit marami parin ang
tumatangkilik at nagbabasa ng mga
dyaryo o tabloid?

E. Paglalahat ng
Aralin
Sa palagay mo, paano
GAWAI

pa makatutulong ang
gobyerno sa
pagpapalago ng ating
ABSTRACTION

agrikultura?
GABAY NA TANONG:

1. Ano ang kahalagahan ng mga pahayagan na ito sa atin?


2. Ano ano ang bahagi ng pahayagan?
3. Bakit ba dapat na matutununan natin ang mga ito?
4. Ano ano ulit ang mga pahayagan na nagbibigay impormasyon o
komunikasyon sa atin?
F. Pagtataya ng GAWAIN 5: TUKUYIN MO AKO!
Aralin Panuto: Tukuyin ang tamang sagot na makikita sa loob ng kahon sa itaas.

Anunsyo Klasipikado Libangan

Libangan Pangmukhang Pahina

ASSESSMENT
Editoryal Obitwaryo

1. Anong bahagi ng pahayagan ang naglalahad ng pinakatampok na


balita?
2. Saang bahagi ng bahayagan mababasa ang mga pinagbebentang
lote?
3. Saang bahagi ng pahayagan makikita ang puzzle?
4. Saang bahagi ng pahayagan mababasa ang opinyon ng editor?
5. Kung nais mong maghanap ng trabaho, saang bahagi ng
pahayagan ka magbabasa?

G. Karagdagang Takdang-Aralin
Gawain para sa Panuto: Magsaliksik tungkol sa Kontemporaryong Panitikan :Magasin
ASSIGNMENT

takdang-aralin
at remediation

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY Reflect on your teaching and assess yourself as a teacher. Think about your students’ progress this week. What works? What else needs to be done to help the
students learn? Identify what help your instructional supervisors can provide for you so when you meet them, you can ask them relevant question.
A. No. of learners who earned
80% on the formative assessment
D. No. of learner who continue to
require remediation

Prepared by: Checked by:

AIZEL E. CARAUSOS ANGELO C. SAJORDA


Teacher I Master Teacher I

Noted:

VIRGINIA A. MILLARES Ed. D


School Head

You might also like