You are on page 1of 3

Detalyadong Banghay Aralin sa

Edukasyong Pagkalusugan IV

I. LAYUNIN:
Sa pagtatapos ng leksyon kinakailangan ang mga bata ay:
a. Natutukoy ang mga impormasyong nakikita sa Food Label,
b. maipaliwanag ang kahalagahan ng pagbabasa ng mga food labels sa pagpili at pagbili ng mga
pagkain at;
c. magunita at maisagawa kung saan makikita ang mga sustansiyang sukat ng pagkain sa isang
pakete. H4N-Ib-23

II. PAKSA: Sustansiyang Sukat at Sapat


 Sanggunian: Edukasyong Pangkatawan at Pangkalusugan 4, pp233-240
 Kagamitan: PPT, pictures, marker/chalk, pakite ng pagkain

III. PAMAMARAAN:
GAWAING GURO GAWAING MAG-AARAL
A. Panimulang Gawain:
 Panalangin – Hinihiling ang lahat na
magsitayo Joana pangunahan ang
panalangin. (Sa ngalan ng Ama, ng Anak, ng Espiritu Santo,
Amen)
 Pagbati – Magandang Araw mga bata?
Komusta ang inyong araw? - Magandang Araw po guro!
- Mabuti po!
 Pagtetsek ng liban at hindi liban sa klase
– Kung matawag ang inyong pangalan
gawin ito! Naintindihan ba?
- Opo Guro!
 Talakayin ang mga tuntunin sa silid
aralan.

B. Pagsusuri:
- Anu an gating pinag aralan kahapon? Yes
Reian?

- Tungkol po sa pag inspeksyon sa pagkain


- Tama Reian! Anu naman ang inyong bago kainin.
natutunan sa leksyon? Sige nga Eianna?

- Na dapat po suriin po muna ang pagkain


- Napakagaling Eianna! Palakpan ang mga bago kainin, e tsek po ang expiration sa
sarili, dahil may natutunan kayo sa ating likod sa pakite ng pagkain po.
leksyon kahapon.

C. Pagganyak
- Kantahin nga muna natin ang “Kumain
ng Tama” pagkatapos nito ay may (Kumanta)
gagawin tayo.

- Mag group activities tayo ( Bumuo ng


grupong may limang myembro. Ilabas
ang paboritong pagkain o inumin o
larawan nito. At sagutan sa papel ang
mga tanung?
 Ano ang napansin ninyo sa
mga pagkain at inuming ( Nag group at ginawa ang mga pinagawa ng guro)
inyong dala?
 Bakit kailangan may mga
nakalimbag/print sa
pagkain/inumin?
D. Pagtatanghal:
(Kada leader ng grupo e present nila sa (Leder ng kada group isa isang pumunta sa harapan,
harapan ang kanilang ginawa at ipaliwanag ipinakita at ipinaliwanag ang kanilang ginawa.)
ito)

E. Pagtalakay: (Makinig ng maayos)

Food label – ang tawag natin sa mga impormasyong


nakalimbag sa mga pakete o lalagyan ng mga
pagkain at inumin na ipinagbebenta.

F. Paglalahat:
- Magtatanong ang guro sa pamamagitan
ng pagpapakita ng larawan na ito.

- 3% po guro
- 90 po
- 9% at 8%
- Vitamin A at Vitamin C po guro

- Sa palagay ninyo bakit kinakilangan na


basahin ang mga food labels sa pagpili at
pagbili ng pagkain? - Dahil po para malaman na kung anu ang
makukuha sa pagkain ng iyong nabili.
G. Aplikasyon:
Sa pesara sagutin ito:
Pagtambalin ang impormasyon sa Hanay A
sa tinutukoy na bahagi ng food labels sa
Hanay B kung saan ito makikita.

(Isa isang pumunta sa harapan at sinagot ang mga


tanung)

IV. PAGSUSURI:
Kumuha ng papel at sagutin ang mga tanong.
1. Ano ang pangalan at uri ng paborito mong pagkain?
2. Gaanu karami ang laman nito?
3. At anu-anu ang mga sangkap nito?
4. Mahalaga ba malaman ang mga food labels ng pagkain/inumin? Bakit?
5. Paano makasisigurong ligtas ang produktong nabili?

V. TAKDANG ARALIN:
- Gumupit ng limang paketeng pagkain/inumin na may food label at nutrition facts, ilagay sa malinis na
papel.

Ginawa ni:
Revely C. Ecalla

You might also like