You are on page 1of 3

BAITANG AT ICT 1101, 1102

DETAILED LESSON PLAN PAARALAN Antipolo City Senior High School


(Pang-araw-araw na tala PANGKAT
HE2/COOK 1101 & 1104
sa Pagtuturo)
GURO Patricia James R. Estrada SHS TRACK TVL

Filipino Sa Piling
APRIL 1-5, 2024
PETSA ASIGNATURA Larang (Tek-Bok)
I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman Naisasagawa ang kaalaman at kasanayan sa wasto at angkop na pagsulat ng recipe at menu ng
produkto o pagkain sa pamamagitan ng pagtutukoy ng mga bahagi ng isang recipe;

B. Pamantayan sa Pagganap Nakasusulat ng sariling recipe at menu;

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Naiisa-isa ang mga hakbang sa pagsasagawa ng mga binasang halimbawang sulating teknikal-
(Isulat ang code ng kasanayan) bokasyunal (CS_FFTV11/12PB-0g-i106);

Ispesipikong Layunin:
1. Nakasusulat ng sariling hakbang sa pagbuo ng isang resipe hinggil sa isang pagkain, putahe o
inumin;
2. Napahahalagahan ang mga bahagi ng isang resipe hinggil sa isang produkto o pagkain sa
pamamagitan ng maayos na pagsasagawa ng mga hakbang nito; at
3. Natutukoy ang resipe at menu sa pamamagitan ng mga hakbang at uri nito

II. NILALAMAN

Paksa Sulating Pampagkain: Recipe at Menu

III. KAGAMITANG PAMPAGKATUTO


A. Sanggunian Filipino sa Piling Larangan Teknikal-Bokasyunal
1. Mga pahina sa teksbuk Pahina 99 – 105

2. Karagdagang gamitan mula sa Scrbd, Course


portal ng Learning Resources

B. Kagamitang Panturo Laptop, teksbuk o libro, pisara


Mga Karagdagang Kagamitan Telebisyon
PowerPoint
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Paunang Gawain:
pagsisimula ng bagong aralin  Pagbati
 Panalangin
 Gabay sa loob ng klase

Balik-aral/Pagganyak:
“Kamusta ang pagsasagot sa pagsusulit sa ikatlong kwarter?”

Pagganyak:
Panuto: Hanapin sa kahon ng mga ginulong titik ang mga salitang mabubuo tungkol sa isang putahe o
pagkain.

1
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Dito ay tutukuyin natin ang mga tekstong prosidyural kung paano gawin makamit ang inaasam na
outcome ng recipe at menu ng isang produkto o pagkain.

Sagutin ang mga sumusunod na katanungan:

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa ○ Sa mga pagkaing natukoy sa word search, alin ang pinakapaborito mo? Bakit?
bagong aralin
○ Paano o ano-ano ang mga hakbangin ninyo sa pagluluto ng inyong paboritong pagkain?

Pagbibigay hinuha sa talakayan:


D. Pagtalakay ng bagong konsepto at MGA TANONG:
paglalahad ng bagong kasanayan #1 1. Sa panahon ngayon, kailangan pa ba natin sundin ang mga nakalagay sa isang recipe? Bakit?
(AKTIBITI) 2. Ano ang kalakasan at kahinaan ng isang produkto kung walang recipe ang isang kainan o
restawran?
KARAGDAGANG TANONG:
E. Pagtalakay sa bagong konsepto at 1. Bigyan ng tasa mula 1 – 10 ang isang pagkain o inuming inyong natikman kung walang
paglalahad ng bagong kasanayan #2 sapat na kaalaman o kaya’y walang sinunod na recipe.
2. Sino ang mas masarap magluto sa inyong pamilya? Bakit siya?
Gumawa ng menu para sa isang restawrang may motif na alin man sa sumusunod. Isaalang-alang ang
mga tinalakay na mga bagay na dapat tandaan sa paggawa ng menu.
1. Chinese Restaurant
F. Paglinang sa Kabihasaan (ANALISIS) 2. Japanese Restaurant
3. Korean Restaurant
4. Italian Restaurant
5. Mediterranean Restaurant
6. Filipino Restaurant
7. Middle-Eastern Restaurant

A. Panuto:
Papangkatin ang klase sa 3 o 4 at susulat ng recipe ng isang pagkain, putahe o inuming
mapipili ng inyong pangkat.
 Pangkat 1 – Yema
G. Paglalapat ng aralin (APLIKASYON)  Pangkat 2 – Coffee Jelly
 Pangkat 3 – Polvoron
 Pangkat 4 – Mango Shake
B. Panuto:
Sumulat ng sariling recipe tungkol sa hakbang kung paano isagawa ang pagluluto ng
paboritong pagkain. Isulat ito sa isang buong papel.

H. Paglalahat ng aralin
(ABSTRAKSYON) Tatalakayin ang buong Aralin na may kaakibat na estratehiyang tanungan at sagutan

Panuto:
Tukuyin ang bawat bahagi, uri at sitwasyonal kung ito ay RECIPE o MENU.

I. Pagtataya ng aralin
(EBALWASYON)

A. Mga Tala
B. Repleksiyon
a. Bilang ng mga mag-aaral na
nakakuha ng 80 % sa pagtataya.

b. Bilang ng mga mag-aaral na


nangangailangan pa ng ibang
gawain para sa remediation

2
c. Nakatatulong ba ang remedial?
Bilang ng mga mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
d. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation

e. Alin sa mga estratehiyang


pampagtuturo ang nakatulong nang
lubos? Paano ito nakatulong?

Inihanda ni: Binigyang pansin at puna ni:

PATRICIA JAMES ESTRADA MARICEL L. BONTIGAO


Guro ng Filipino Dalubguro I

Inaprubahan ni:

LIZA L. BANAYO
Punong Guro II

You might also like