You are on page 1of 6

School: SILANGAN ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: I -PAPAYA

GRADES 1 to 12 Teacher: MIROPE L. ELAJAS Learning Area: ARALING PANLIPUNAN


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and MARSO 4-8, 2024(WEEK 5)
Time: 10:20 – 11:00 AM Quarter: 3RD QUARTER

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes


(Marso 4, 2024) (Marso 5, 2024) (Marso 6, 2024) (Marso 7, 2023) (Marso 8, 2023)
I.LAYUNIN
A. PAMANTAYANG Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagkilala ng mga batayang impormasyon ng pisikal na kapaligiran CATCH-UP
PANGNILALAMAN ng sariling paaralan at ang mga taong bumubuo dito at nakatutulong sa paghubog ng kakayahan ng bawat batang mag-aaral.
B. PAMANTAYAN Ang mga mag-aaral ay buong pagmamalaking nakapagpapahayag ngpagkilala at pagpapahalaga sa sariling paaralan.
SA PAGGANAP
C. MGA Nailalarawan ang mga tungkuling ginagampanan ng mga taong bumubuo sa paaralan (e.g.punong guro, guro,
KASANAYAN SA mag-aaral, doktor at nars, dyanitor, etc AP1PAA- IIIb-4
PAGKATUTO (Isulat
ang code ng bawat
kasanayan)
Nasasabi ang mga tungkulin Nabibigyang halaga ang Natutukoy ang mga Naipakikita sa
na ginagampanan ng nars sa mga tungkuling tungkulin ng guwardiya sa malikhaing
mga mag-aaral. ginagampanan ng dentista paaralan pamamaraan ang mga
II. NILALAMAN at dyanitor sa paaralan. tungkuling
ginagampanan ng mga
taong bumubuo sa
paaralan.
KAGAMITANG PANTURO
A.Sanggunian
1. Mga Pahina sa
Gabay ng Guro AP DBOW-MELC page 6-7 AP DBOW-MELC page 6-7 AP DBOW-MELC page 6 AP DBOW-MELC page 6
2. Mga Pahina sa
Kagamitang LM Pahina 11 LM Pahina 11 LM Pahina 11-12 LM Pahina 12
Pangmag-aaral

Powerpoint Presentation, larawan, Larawan, Manila Paper, Ppt. Presentation, Larawan Ppt. Presentation, Larawan
B.Kagamitan
Manila Paper, Pentel Pen Manila Paper Manila Paper
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral at/o
pagsisimula ng Sinu-sino ang mga taong bumubuo Ano-ano ang mga tungkulin na Sino ang mga bumubuo sa Ano-ano ang mga tungkulin
bagong aralin sa paaralan? ginagampanan ng isang nars? paaralan? na ginagampanan ng ating
Ano-ano ang mga tungkulin na mga guro at punongguro.
ginagampanan mo bilang mag-
aaral.
Pagpapakita ng larawan. Tingnan ang dalawang larawan. Basahin ang tula na
Tingnan ang larawan. pinamagatang Salamat po!

B. Paghahabi sa
layunin ng aralin

Tingnan ang larawan.

Ano ang mga nakikita sa Sino ang nakikita sa larawan ? Sagutin:


larawan? Ano ang papel na ginagampanan Sinu-sino ang tinutukoy sa
. Ano-ano ang mga tungkulin na Ano ang mga tungkulin na ng guwardiya sa paaralan? tula na bumubuo sa isang
ginagamaanan ng isang isang nars ginagampanan ng mga taong paaralan?
sa isang paaralan?. ito? Sino ang huling
C. Pag-uugnay ng
Mahalaga ba ang pagkakaroon ng pinasalamatan sa tula?
mga halimbawa sa
nars ng isang paaralan? Ano ang mga dapat gawin Anu-ano ang mga tungkulin
bagong aralin
upang pahalagahan ang mga na ginagampanan ng
tungkulin na ginagampanan ng dyanitor, nars, dentista at
mga dyanitor at dentista sa guwardiya.
paaralan?

D. Pagtalakay ng Ang mga tungjukin ng isang nars. Pagtalakay ng Teksto: Mga tungkulin na ginagampanan Mga tungkulin na
bagong konsepto at Pagpapakita ng larawan. ng guwardiya sa paaralan. ginagampanan ng mga
paglalahad ng  Pagtitiyak ng Mga tungkulin ng dyanito at taong bumubo sa paaralan
kaligtasan ng mga dentista sa paarala at sa mga  Nangangalaga sa .https://
bagong kasanayan
bata. mag-aaral. kaligtasan ng mga guro, www.youtube.com/watch?
#1
mag-aaral at iba sa v=JX1pt1gwHjY
 Pagpapanatili ng
kalusugan ng mga paaralan
Papanood sa mga bata ang
bata. video ng mga tungkulin ng
 Paggamot sa mga mga taong bumubu sa
may sakit. paaralan.
 Pagsagawa ng
maigip na Mga tungkulin ng dentista sa
trabaho sa mga mag-aaral.
paggamot pag  Nangangalaga sa
may emerhensiya ngipin ng mga mag-  Sumusuri sa lahat ng
sa malapit. aaral. gamit ng pumapasok at
 Nagpaapagaan ng lumalabas ng paaralan
panganib upang mapanatili ang
kaligtasan ng lahat lalo
na ng mga mag-aaral.

 Ang dyanitor ang


nagpapanatili ng
kalinisan ng bawat
sulok ng paaralan
 Nagpapanatili ng
kagandahan ng
paaralan.
 Nagtatanim ng mga
puno, bulaklak upang
maging maganda ang
paaralan

Sagutin ang mga sumusunod na Pangkatang Gawain:


katanungan: Isasadula ng mga mga
tungkulin na ginagampanan
E. Pagtalakay ng
Anu-ano ang mga tungkulin na ng nars, dyanitor,dentista at
bagong konsepto at Isa –isahin ang mga tungkulin na
Isa-isahin ang mga tungkulin ng ginagampanan ng isang dentista guwardiya sa mga mag-aaral
paglalahad ng gingampanan ng guwardiya sa
isang nars sa paaralan. sa isang paaralan? Dyanitor? sa paaralan.
bagong kasanayan paaralan.
Igrupo sa apat ang klase at
#2
Paano mo pahalagahan ang ipabunot sa mga bata ang
mga tungkulin na mga tungkulin ng bawat isa
ginagampanan ng mga ito? na isasadula.

F. Paglinang sa Mahalaga ba nag papel na Mahalaga ba ang tungkulin na Panuto: Basahin ang sumusunod. Talakayin sa buong klase
kabihasnan ginagampanan ng isang nars sa ginagampanan ng isang dentista Isulat ang tama kung wasto ang ang dulang ipinalabas ng
(Tungo sa buhay ng isang mag-aaral? Bakit? para panatihing malusog ang isinasaad ng pahayag at mali kung mga mag-aaral upang lubos
mga ngipin ng mga bata? hindi itong maunawaan ng lahat.
Formative
__1. Ang guwardiya ang tumitiyak
Assessment) Bilang mag-aaral paano ka na ligtas ang lahat ng tao sa
makakatulong sa mga dyanitor paaralan.
ng paaralan upang mapanatili __2. Ang lahat ng tao ay
ang kalinisan at kagandahan ng maaraing pumasok at lumabas ng
paaralan? paaraalan sa lahat ng oras.
__3. Hindi sinusuri ni Mang Kanor
ang ID ng mga mag-aaral na
pumapasok sa paaralan.
Kung ikaw ay may sakit saan ka Bigyan ng pagkakataon ang
pupunta? Bilang mag-aaral ano-ano ang Ano -ano ang mga tungkulin ng bawat mag-aaral na
Sino ang tutulong upang mapabuti dapat natin gawin upang bigyan guwardiya sa paaralan? maglahad ng sarling
G. Paglalapat ng
ang iyong pakiramdam? halaga ang papel na saloobin tungkol sa mga
aralin sa pang-
ginagampanan ng isang dentista Bilang mag-aaral paano tayo tungkuling ginagampanan
araw-araw na
Ano ang dapat nating gawin upang at dyanitor para sa ikakabuti makakatulong upang mapadali ng nars, dyanitor, dentista
buhay
pahalagahan ang mga nars sa ating natin at ng paaralan? ang pagtupad ng ating mga at guwardiya sa mga mag-
paaralan? guwardiya ang kanilang aaral.
tungkulin.
H. Paglalahat ng Ano -ano ang mga tungkulin ng
aralin Anu-ano ang mga tungkulin na dentista at dyanitor? Bigyang diin ang kaisipan Anu-ano ang mga tungkulin
ginagampanan ng isang nars sa Paano mopahahalagahan ang tinalakay ng guro sa tungkulin ng ng doktor sa mga mag-
paaralan? mga ito. guwardiya aaral?

I. Pagtataya ng Panuto: Bashin ang sumusunod na Isulat ang wasto kung tama ang Panuto: Gumuhit ng larawan ng Panuto: Kilalalnin ang
aralin aytem. Bilugan ang T kung tama mga ipinapahayag at di-wasto isang guwardiya.sa loob ng gumanap ng tungkulin. Piliin
ang mga sumusunod na pahayag at kung mali ang isinasaad ng kahon. Isulat ang tungkulin na ang titik ng tamang sagot.
M naman kung mali. bawat sitwasyon. kanyang ginagampanan sa ibaba.
___1. Itapon ang basura sa ___1. Ginamot ni G. Reyes
T M 1. Sinusungitan ni Ana ang nars tamang tapunan o basurahan. ang sugat ni Rina.
ng kanilang paaralan. ___2. Binabati ang mga a.Guro b.Dyanitor c. Doktor
T M 2. Binabati ni Carmie ang dyanitor sa pagkapasok ng ___2. Pinamunuan ni G.
kanilang nars ng buong sigla tuwing paaralan. Rafael ang paaralan.
nakakasalubong niya ito. ___3. Sulatan ang mga pader at a.Punongguro b.Doktor
a.Punongguro b.Nars c. Doctor upuan. _________________________ c.Guro
T M 3. Nagmamano si Ryan sa ___ 4. Kumain ng maraming _________________________ ___3.Binigyan ng payo ni
kanilang Nars. kendi araw-araw.. _________________________ Bb.Garcia si Luiisa sa tamang
T M 4. Natatakot so Bea na ___5.Awayin ang mga dyanitor. gawi upang maging malusog
magpagamot sa kanilang nars isang ang pangangatawan.
umaga ng magkaroon siya ng sugat a.Guro b. Dokto c. Dentista
sa paaralan. __4. Si G. Gonzales ang
T M 5. Ang gur ang gumagamot sa nagtuturo ng maraming
mga batang nagkakasakit. bagay sa mga mag-aaral.
a.Punongguro b. Librian
c.Guro
__5. Pinangasiwaan ni Gng.
Lopez ang silid-aklatan.
a.Guro b. Gwardiya c.
Librarian

Sumulat ng limang tungkulin ng Ano-ano ang mga tungkulin ng Ano-ano ang mga tungkulin ng
J. Karagdadang
isang nars isang dentista at janitor mag isang guwardiya sa ating
Gawain
bigay ng limang halimbawa paaralan?

V.REFLECTION
A. No. of learners who earned 80% of _____% of the pupils got 80% _____% of the pupils got 80% mastery _____% of the pupils got 80% mastery
the formative assessment mastery
B. No. of learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who require additional ___ of Learners who require additional
additional activities to remediation additional activities for remediation activities for remediation activities for remediation
C. Did the remedial lessons work? No. ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No
of learners who have caught up with ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up the
the lesson lesson lesson lesson
D. No. of learners who continue to ___ of Learners who require ___ of Learners who require additional ___ of Learners who require additional
require remediation additional activities for remediation activities for remediation activities for remediation
E.Which of my teaching strategies Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
worked well? Why did these work? ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration
___ Games ___ Games ___ Games
___ Power PointPresentation ___ Power PointPresentation ___ Power PointPresentation
___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
activities/exercises activities/exercises activities/exercises
___ Discussion ___ Discussion ___ Discussion
___ Case Method ___ Case Method ___ Case Method
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of ___ Rereading of ___ Rereading of
Paragraphs/Poems/Stories Paragraphs/Poems/Stories Paragraphs/Poems/Stories
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method
Why? Why? Why?
___ Complete Ims ___ Complete Ims ___ Complete Ims
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in
doing their tasks doing their tasks doing their tasks
F.What difficulties did I encounter __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils
which my principal or supervisor can __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude
help me solve? __ Colorful Ims __ Colorful Ims __ Colorful Ims
__ Unavailable Technology __ Unavailable Technology Equipment __ Unavailable Technology Equipment
Equipment (AVR/LCD) (AVR/LCD) (AVR/LCD)
__ Science/ Computer Internet Lab __ Science/ Computer Internet Lab __ Science/ Computer Internet Lab
__ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works
__Reading Readiness __Reading Readiness __Reading Readiness
__Lack of Interest of pupils __Lack of Interest of pupils __Lack of Interest of pupils
G. What innovation or localized Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations:
material did I use/discover which I __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos
wish to share with other teachers? __ Making use big books from views __ Making use big books from views of __ Making use big books from views
of the locality the locality of the locality
__ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be used as
Instructional Materials Instructional Materials Instructional Materials
__ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition
__Flashcards __Flashcards __Flashcards

Checked by:
Noted:
FLORDELYN T. UMAGAT REGIE-ANN R. VEJERANO TERESITA H.NERONA
Principal III Master Teacher II Master Teacher II

You might also like