Professional Documents
Culture Documents
Q4 1 Cohesive Device BANGHAY ARALIN
Q4 1 Cohesive Device BANGHAY ARALIN
n: SCHOOL Antas: 11
Pagbasa at Pagsusuri ng ibat
BAITANG 11 Asignatura ibang teksto tungo sa
DAILY LESSON Guro: CHAREN POICE C. ROSELLO : Pananaliksik
PLAN Petsa / April 2-3, 2024 Markahan
Oras: : Ikalawang semestre
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Nasusuri ang iba’t ibang uri ng binasang teksto ayon sa kaugnayan nito sa sarili,pamilya,
Pangnilalaman komunidad, bansa at daigdig
B. Pamantayan sa Nakasusulat ng isang panimulang pananaliksik sa mga penomenang kultural at
Pagganap panlipunan sa bansa
A. Mga Kasanayan sa Nagagamit ang cohesive device sa pagsulat ng sariling halimbawang teksto F11WG –
Pagkatuto IIIc – 90
KAGAMITANG PANTURO
A. MgaSanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pang-Mag-aaral
B. Iba pang Kagamitang Laptop,telebisyon, ppt, at iba pang kagamitang biswal
Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Panalangin
Nakaraang Aralin at/o Pagbati
Pagsisimula ng Pagtsek ng atendans
Bagong Aralin Pananatili ng kalinisan sa kapaligiran silid-aralan.
Rebyu sa nakaraang talakayan
-Gamit ang mga gabay na tanong para sa pagbabalik-aral
Paano ang dalawang uri ng paglalarawan? Paano mo masasabi kung ang
paglalarawan ay obhetibo o subhetibo?
1. Pagganyak Bibigyan ng mga sumusunod na pahayag ang mga mag-aaral at tutukuyin ang mga salita
o pariralang iisa lamang ang tinutukoy.
1. Lubhang nabahala ang lahat ng tao sa mundo dahil sa dalang panganib sa kalusugan
ng Covid 19. Ang sakit na ito ay tunay na nakaapekto sa kilos, pamumuhay at
katahimikan ng daigdig.
2. Nararapat nating sundin ang alituntuning ipinapatupad ng pamahalaan upang
maiwasan ang paglaganap ng Covid 19 sa bansa. Ito lamang ang tanging paraan sa
ngayong wala pang nalilikhang bakuna sa naturang sakit.
3. Mga matatanda, bata na may dating iniindang sakit ang higit na kailangang mag-
ingat sa panahong ito. Sila ang nanganganib na madaling mahawaan ng sakit na Covid
19 ngayong pandemic.
4. Lahat ng tao ay nararanasan ngayon ang paghihirap. Paghihirap sa pananalapi,
paghihirap sa pagkilos at paghihirap sa iba’t ibang emosyong umiiral.
5. Ang pagiging disiplinado, pagkamasunurin at pakikiisa ng bawat isa ay
napakahalaga ngayong pandemic. Ito ang mga asal na dapat umiiral sa panahong
ganito.
2. Paglalahad ng Aralin Ilalahad sa klase ang layunin ng aralin.
Nagagamit ang cohesive device sa pagsulat ng sariling halimbawang teksto F11WG
– IIIc – 90
3. Pagtatalakay sa Ilhahad ng guro ang bawat uri ng cohesive device. At tutukuyin ng mga mag-aaral kung
Aralin ano ang pinagkaiba ng mga ito.
7. Karagdagang Gawain Gawain 1. Panuto: Basahin ang pangungusap sa bawat bilang. Punan ng angkop na
Bilang aplikasyon o panghalip ang mga patlang mula sa ibinigay na mga pagpipillian sa loob ng panaklong.
Pagpapahusay 1. ___ (Siya’y, Ika’y, kami’y) isa sa magaganda’t mapanghalinang babae na sa
pagkakamali ng tadhana ay isinilang sa angkan ng mga tagasulat.
2. Labis ang pagdurusa at paghihinagpis ni Clara dahil sa paniniwalang___ (ako’y, kami’y,
siya’y) maaaring magpositibo sa swab test dahil sa nakasama nila sa loob ng eroplano
ang isa nagpositibo sa Covid19.
3., Kinausap ko si Manolo, sinabi ko sa ___ (kanila, kaniya, amin) na ang kanyang
ginawa ay mahusay.
4. “Mahal, akala ko’y ikatutuwa ___(nila, ko, mo) ang pagkakuha ko sa paanyaya.”
5. Sumapit ang inaasam (naming, kong, niyang) araw ng sayawan. Sapagkat doon aamin
ng nararamdaman ang aking kaibigan sa kaniyang na pupusuan.
Takdang-
aralin/
Karagdaga
ng
Gawain
Takdang-
aralin/
Karagdaga
ng
Gawain
8. Takdang
Aralin/Karagdagang
Gawain
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
Iwinasto ni:
ALREY E. CALLAO
Asistant Schools Principal II
BANGHAY-ARALIN SA FILIPINO 11
Pang-apat na Kwarter
Inihanda ni :
CHAREN POICE C. ROSELLO
Guro sa Filipino SHS