Professional Documents
Culture Documents
Epp w5 2
Epp w5 2
Department of Education
Region IV – A CALABARZON
Division of Rizal
Pililla Sub-Office
NIOGAN ELEMENTARY SCHOOL
I. LAYUNIN
a. Natutukoy ang iba’t ibang bahagi ng makinang de-padyak.
b. Nalalaman ang gamit ng bawat bahagi sa ulo ng makinang de-padyak
c. nakagagawa ng malikhaing proyekto gamit ang makinang de-padyak
II. NILALAMAN
A. Paksa: Bahagi ng makinang de-padyak
B. Most Essential Learning Competencies (MELCS): Nakagagamit ng makina at
kamay sa pagbuo ng mga kagamitang pambahay (EPP5HE0f-17)
C. Sanggunian: EPP-G5-Week-4-Q3
D. Kagamitan: Television, PowerPoint Presentation, Laptop, Tarpapel, larawan.
https://wordwall.net/resource/69125033 https://www.youtube.com/watch?v=SZ_Irs06huI
III. PAMAMARAAN
Gawain ng Guro Gawain ng mga Mag-aaral
A. Panimulang Gawain
1. Panalangin
“Bago natin simulan ang ating
aralin tayo ay magdasal muna.”
3. Pagtala ng Liban
“Tinatawagan ko ang sekretarya
ng klase upang iulat kung sino ang
lumiban sa klase ngayon araw na
ito.” “Ikinagagalak ko pong sabihin sa inyo na
walang lumiban sa ating klase ngayon
araw na ito.”
4. Balik-aral
Bago natin
Kilalanin ang
bagong paksa
na ating Throat plate
Slide plate
balikan ating
balikan
ang naunang
paksa na
ating Ang mga studyante ay gagawin ang balik-
itinalakay
aral
kahapon
Bago natin
Kilalanin ang
bagong paksa Panonoorin ng studyante ang video at sa
na ating
sagutin ang mga tanong
tatalakayin
balikan ating
balikan
ang naunang
paksa na 1. Belt/Koreya/Kulindang-
nagdurugtong sa maliit na gulong
sa ibabaw at sa malaking gulong
ating sa ibaba ng makina.
Kilalanin ang
ang mga paa upang umandar o
umikot ang malaking gulong sa
rod.
na ating
Karaniwang may mga kahon na
ring para sa mga sinulid, gunting at
iba pang kagamitan sa pananahi.
balikan ating
bahaging nagpapaikot sa malaking
gulong sa ilalim.
balikan
6. Pangawit (Pitman Rod) - isang
mahabang bakal na
naghuhugpong sa pedal at sa
ang naunang
malaking gulong.
ating
itinalakay
kahapon
Noong nakaraang talakayan, ating
nalaman ang mga bahagi ng
kama/bed ng makinang de-
padyak.
Maari niyo bang banggitin kung Gagawin ng studyante ang naka atas na
ano-ano ang 5 bahaging iyon? Gawain sa itinakdang oras.
B. Pagganyak
C. Presentasyon
IV. PAGTATAYA
Panuto: Isusulat ang Tsek (/) kung tama ang isinasaad. Ekis (x) naman kung hindi.
TAKDANG ARALIN:
Iguhit sa bondpaper ang kabuun ng makinang de padyak.
Inihanda ni:
Chris Danielle S. Altamirano
Gurong Nagsasanay
Sinuri ni:
Ms. Kristine Bendaña
Teacher III/cooperating teacher