Professional Documents
Culture Documents
Co3 Ap10
Co3 Ap10
I. LAYUNIN / OBJECTIVES
A. Pamantayang Pangnilalaman / Content Standards ;
Nauunawaan ang hakbang nagsusulong ng pagtanggap at paggalang sa kasarian na
nagtataguyod ng pagkakapantay-pantay ng tao bilang kasapi ng pamayanan.
B. Pamantayan sa Pagganap / Performance Standards;
Natutukoy ang epekto ng mga hakbang na nagsusulong ng pagtanggap at paggalang sa
kasarian sa mga mamamayan sa pamayanan.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto / Learning Competencies;
Nakagagawa ng hakbang na nagsusulong ng pagtanggap at paggalang sa kasarian na
nagtataguyod ng pagkakapantay-pantay ng tao bilang kasapi ng pamayanan.
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong aralin /
drill/review/unlocking of difficulties
“Fact or Bluff”
Panuto: Pumalakpak ng tatlong beses kung ang pangungusap ay “Fact” o Tama at
pumadyak naman ng tatlong beses kung “Bluff” o mali.
1. Ang mga SOGIE ay tinatawag na Sexual Orientation Identity and Equality.
2. Sila ang mga kababaihang biktima ng Prostitusyon at tinatawag na mga Marginalized
women.
3. Lahat ng babaeng Pilipino, anuman ang edad, pinag-aralan, trabaho o hanapbuhay,
propesyon, relihiyon, uri o pinagmulan ethnicity ay saklaw ng Magna Carta.
4. Ang tinatawag na Marginalized Women ay ang mga babaeng mayaman nasa di
panatag na kalagayan. Sila ang mga wala o may limitadong kakayahan namatamo ang
mga batayang pangangailangan at serbisyo.
5. Itinalaga ng Magna Carta for Women ang Pamahalaan bilang pangunahing
tagapagpatupad (“secondary duty bearer”) ng komprehensibong batas na ito.
Tanong:
Talakayan;
Maaaring mabawasan o tuluyang mawala ang pagtamasa ng ilan sa mga karapatan ng
tao (human rights) dahil sa di pantay na pamamahagi ng yaman at kapangyarihan.
Maaari ring bunga ng di pagkapantay-pantay ng kaugalian, tradisyon at pinagdaanang
kasaysayan ng isang bansa. Kinikilala ng mga nagbabalangkas sa ating kasalukuyang
Saligang Batas ang pag-iral ng nabanggit ng kondisyon sa ating bansa.
Karagdagang tanong:
Bakit mahalagang ipakita ang paggalang sa kapuwa anuman ang kaniyang
kasarian?
Paano mo mahihikayat ang iyong mga kakilala na maisabuhay ang paggalang at
pagtanggap sa iba’t ibang kasarian?
5. Ang batas na ito ay nalalayong alisin ang lahat ng uri at anyo ng diskriminasyon sa
kababaihan at itinakda ang karapatan ng kababaihan alinsunod sa ating Saligang Batas.
a. RA 9710 c. RA 7877
b. RA 9262 d. RA 7192
C. Panuto: Isulat ang TAMA kapag tama ang isinasaad ng pangungusap at MALI kapag
mali ang isinasaad nito. Isulat ang mga sagot sa iyong kuwaderno.
__________ 1. Makatarungan na batuhin ang mga kababaihan hanggang sila’y
mamamatay kung nagkakasala.
__________ 2. Pantay-pantay ang karapatan ng mga kalalakihan at kababaihan sa
Pilipinas.
__________ 3. Dapat ang mga Pilipino ay maging gender - neutral at hindi mapaghusga.
__________ 4. Kailangan na sa lahat ng pagkakataon, ang tinig ng ama ng tahanan ang
masusunod.
__________ 5. Pinaiiral sa Pilipinas sa Batas ni Hammurabi na “mata sa mata at ngipin
sa ngipin”
V. PAGNINILAY/REFLECTION
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuhang 80% sa pagtataya / No. of learners who earned 80% in
the evaluation
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailanganng iba pang gawainparasa remediation / No. of
learners who require additional activities for remediation who scored below 80%
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin / Did the remedial
lessons work? No. of learners who have caught up with the lesson
D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation / no. of learners who continue to
require remediation
E. Alin sa mga estratehiyang Pagtuturo na katulongn ang lubos? Paano ito nakatulong? / Which
of my teaching strategies worked well? Why did these work?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na nasolusyunan sa tulongng aking punung guro at
supervisor? What difficulties did I encounter which my principal or supervisor can help me
solve?
G. Anong kagamitang panturo ang aking na dibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?
/ What inoovation or localized materials did I use/discover which I wish to share with other
teachers?
Inihanda ni:
DAVE MARTIN L. ACOSTA
Guro