You are on page 1of 10

Paaralan Baitang/Antas IKALAWANG BAITANG

Guro Asignatura MATHEMATICS


Grade 2
Petsa February 26 - March 1,, 2024 Markahan IKATLONG MARKAHAN - Week 5
Daily Lesson Log
Oras

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


(MUSIC) (ARTS)

I. LAYUNIN
demonstrates demonstrates demonstrates demonstrates
understanding of understanding of understanding of understanding of
A. Pamantayang Pangnilalaman
unit fractions unit fractions unit fractions unit fractions

demonstrates demonstrates demonstrates demonstrates


B. Pamantayan sa Pagganap understanding of understanding of understanding of understanding of
unit fractions unit fractions unit fractions unit fractions
visualizes, represents and reads and writes unit compares using relation identifies other fractions less
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto identifies unit fractions with fractions. M2NS-IIId-76.1 symbol and arranges in than one with
(Isulat ang code ng bawat kasanayan) denominators of 10 and increasing or decreasing denominators 10 and below
below. M2NS-IIId-72.2 order the unit fractions.

D. Mga Layunin sa Pagkatuto

Pagpapakita, Pagbasa, Pagsulat, Pagtukoy ng Ibang Pagpapakita, Pagbabasa, Catch-Up Friday


Paglalarawan at Pagtukoy Paghambing at Pagsaayos Fractions na Mas Mababa at Pagsusulat ng Similar
II. NILALAMAN ng Unit Fractions na May ng Unit Fractions Gamit ang sa Isa at May Denominators Fraction Gamit ang Pangkat
Relation Symbol ng Unit
Denominator na 10 at na 10 at Pababa ng mga Bagay at Number
Fractions
Pababa Line
III. KAGAMITANG PANTURO

K-to-12 MELC Guide page K-to-12 MELC Guide page K-to-12 MELC Guide page K-to-12 MELC Guide page
A. Sanggunian
203 203 203 203
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro pp. 295-305 pp. 295-305 pp. 295-305 pp. 295-305
2. Mga Pahina sa Gabay ng Pang-mag-
aaral
3. Mga Pahina ng Teksbuk Mathematics for Everyday Mathematics for Everyday Mathematics for Everyday Mathematics for Everyday
Use pp. 120-128 Use pp. 120-128 Use pp. 120-128 Use pp. 120-128
4. Karagdagang Kagamitan mula sa Laptop, activity sheets Laptop, activity sheets Laptop, activity sheets Laptop, activity sheets See attached Teacher’s
Portal ng Learning Resource Guide
B. Iba pang Kagamitang Panturo

IV. PAMAMARAAN

● Drill ● Review ● Review ● Drill/Review


-Recite your Lagyan ng tsek (/) ang set Kopyahin sa iyong Isulat sa patlang ang
multiplication ng grupo ng unit of fractions sagutang papel. Isulat sa tamang relation symbol =, <
tables of at ekis (x) naman kung patlang ang tamang o >.
2,3,4,5,and 10. hindi. relation symbol =, < o >.
● Review
Sagutin:
Si Marie ay may 16
cookies. Kung bibigyan
niya ng 4 na
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o magkakapareho ang
pagsisimula ng bagong aralin kanyang mga kapatid,
Mga pangyayri sa buh
Ilan ang matatanggap ng
bawat isa?

B. Paghahabi ng layunin ng aralin Sa araling ito ay Sa araling ito ay Sa araling ito ay Sa araling ito ay
matututuhan mo ang matututuhan mo ang matututuhan mo ang matututuhan mo ang
pagpapakita, pagpapakita at pagtutukoy pagpapakita at pagpapakita at ang
paglalarawan, at ng isang unit fraction. paglalarawan ng fraction pagtutukoy ng similar
pagtutukoy ng isang unit Matututuhaan mo rin ang na may katumbas na isa at fractions. Matututuhan mo
fraction na mayroong pagbabasa at pagsusulat mahigit pa sa isang buo. rin kung paano ang tamang
denominator na 10 ng isang unit fraction at pagbabasa at pagsusulat
pababa. pag-aayos nito. ng similar fractions gamit
ang pangkat ng mga
bagay at ang equal jumps
sa number line.
Story Problem. Let’s study the figures. Tingnan ang mga Tingnan mo ang halimbawa
1. Sa bilang 1, Ilang equal sumusunod na figures at sa ibaba.
Kaarawan ni Liza ngayong parts ang ipinakita sa pag-aralan ito.
araw. Ang kanyang tatay ilustrasyon?
ay bumili ng isang buong 2. Ilang parte ang may
pizza at hinati niya ito sa 6. kulay?
Kaagad kinain ni Liza ang 3. Anong unit of fraction
1 bahagi nito. Anong ang ipinakita?
parte ng pizza ang kinain 4. Sa number 2, Ilang equal
ni Liza? parts ang ipinakita?
5. Ilang parte ang shaded
parts?
6. Anong unit of fraction
ang ipinakita?
7. Sa number 3, ilang equal
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa parts ang nasa larawan?
bagong aralin. Sagutin ang mga
8. Ilang parts ang shaded?
(Activity-1) sumusunod:
9. Anong unit of fraction
1. anong unit fraction ang
ang ipinakita?
ipinakita sa set1?
2. Alin ang mas Malaki?
Maliit?
3. Anong unit fractions ang
ipinakita sa set 2?
4. Alin ang mas malaking
parte? maliit?

Basahin:
½ is greater than ¼.
1/3 is greater than 1/5.
1/6 is greater than 1/8.
Ask:
Ipakita ang larawan. Tingnan ang halimbawa sa Pag-aralan ang mga hugis Isulat ang katumbas na
ibaba. Pansinin na bawat sa ibaba. Sa ilang bahagi fraction ng bawat bahagi
isang larawan ay mayroon hinati-hati ng na may kulay o shade. Isulat
lamang isang shaded magkakaparehong laki ang ang iyong sagot sa
region o part. unang larawan? ikalawang sagutang papel.
larawan?

1 buong pizza

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at 1 parte ang kinuha sa 6


paglalahad ng bagong kasanayan #1 equal parts
(Activity -2)

Sagutin ang mga tanong:


1. Sino ang may
kaarawan?
2. Ano ang binili ng
kanyang tatay para kay
Liza sa kanyang
kaarawan? Ang fraction ay bahagi or
3. Ilang bahagi hinati ng parte ng isang buong
kanyang tatay ang pizza? bagay. Dahil dito
4. Ilang bahagi ng pizza masasabing ang fraction ay
ang kinuha ni Liza? hindi kailanman maaaring
mas Malaki pa sa isang buo.
Kung magkaganoon, ang
hatimbilang ay mas maliit sa
isa.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Present another story. Tingnan mo ang halimbawa Gawin ito sa iyong Suriin mabuti ang mga
paglalahad ng bagong kasanayan #2
sa ibaba sagutang papel. Bilugan sumusunod na fraction.
(Activity-3)
ang dami ng hugis na nasa Isulat ang >,< o equal sa
set o pangkat upang
pagitan ng fraction.
maipakita ang fraction na
nasa tabi nito. Tingnan ang
halimbawa sa ibaba.
Discuss the parts of
fraction.

Illustrate the story. Read the following unit


fractions.

One whole bibingka


Isang parte ay kinuha sa 8
equal parts.

Itanong:
1. Ano ang binili ni Roel?
2. Ilang hiwa hinati ang
special bibingka?
3. Ilang hati ng bibingka
ang binigay kay Joey?
4. Ipakita sa ilustrasyon
ang kinuha ni Joey para
maipakita ito sa fraction.

Discuss the parts of


fraction.

.
Mga halimbawa: ½, 1/3,
¼, 1/5, 1/6, 1/7, 1/8, 1/9
and 1/10.
Lagyan ng linya ang Write the unit fraction for Comparing Fractions Comparing Fractions
Hanay A na fraction sa each picture. Shade each circle correctly Shade each circle correctly
katumbas na bilang sa and write , or = to compare and write , or = to compare
Hanay B. the fractions. the fractions.

F. Paglinang sa Kabihasnan
(Tungo sa Formative Assessment)
(Analysis)

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Idrowing ang unit ng Isulat ang unit of fraction Hanapin sa katapat na Illustrate the fraction in each
araw na buhay
fractions. Iguhit at kulayan para sa bawat ilustrasyon. hanay ng mga larawan ang item. Use the given figure.
(Application)
ang bawat parte. katumbas na fraction. Isulat Color the parts taken.
ang letra ng tamang sagot
1. 1/8 sa iyong sagutang papel.
2. ¼
3. 1/9
4. 1/7
5. 1/6
Ano ang unit of fraction? Paano natin isulat ang unit How do we compare unit Ang similar fractions ay mga
of fraction? fractions? fraction number na
H. Paglalahat ng Aralin magkakapareho ang
(Abstraction)) denominators. Nag-iiba-iba
lamang ang mga
numerators.
Lagyan ng tsek (/) ang Piliin ang Unit Fractions at Kulayan ang bilog at isulat Piliin ang tamang sagot.
ilustrasyon kung isulat sa iyong sagutang ang >,< or = para ikumpara
nagpapakita ng unit of papel. ang fraction.
fractions at (x) naman
kung hindi.

I. Pagtataya ng Aralin (Assessment)

J. Karagdagang Gawain para sa Kulayan ang unit of Isulat ang unit of fraction sa Compare the fractions using Draw the fraction in each
Takdang Aralin at Remediation
fractions sa bawat bilang. bawat bilang. comparison symbols < = > item. Color the parts taken.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na
ng 80% sa pagtataya. nakakuha ng 80% pataas nakakuha ng 80% pataas nakakuha ng 80% pataas nakakuha ng 80% pataas nakakuha ng 80% pataas
B. Bilang ng mga-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain nangangailangan pa ng nangangailangan pa ng nangangailangan pa ng nangangailangan pa ng nangangailangan pa ng
para sa remediation karagdagang pagsasanay o karagdagang pagsasanay o karagdagang pagsasanay o karagdagang pagsasanay o karagdagang pagsasanay o
gawain para remediation gawain para remediation gawain para remediation gawain para remediation gawain para remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? __Oo __Oo __Oo __Oo __Oo
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa __Hindi __Hindi __Hindi __Hindi __Hindi
aralin. __bilang ng magaaral na __bilang ng magaaral na __bilang ng magaaral na __bilang ng magaaral na __bilang ng magaaral na
nakaunawa sa aralin nakaunawa sa aralin nakaunawa sa aralin nakaunawa sa aralin nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na __bilng ng magaaral na __bilng ng magaaral na __bilng ng magaaral na __bilng ng magaaral na __bilng ng magaaral na
magpapatuloy sa remediation magpapatuloy pa ng magpapatuloy pa ng magpapatuloy pa ng magpapatuloy pa ng magpapatuloy pa ng
karagdagang pagsasanay sa karagdagang pagsasanay sa karagdagang pagsasanay sa karagdagang pagsasanay sa karagdagang pagsasanay sa
remediation remediation remediation remediation remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
ang nakatulong ng lubos? Paano ito __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
nakatulong? __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion __Discussion
__Think-Pair-Share __Think-Pair-Share __Think-Pair-Share __Think-Pair-Share __Think-Pair-Share
__Role Playing/Drama __Role Playing/Drama __Role Playing/Drama __Role Playing/Drama __Role Playing/Drama
__Discovery Method __Discovery Method __Discovery Method __Discovery Method __Discovery Method
__Lecture Method __Lecture Method __Lecture Method __Lecture Method __Lecture Method
F. Anong suliranin ang aking naranasan Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan:
na nasolusyunan sa tulong ng aking __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong
punungguro at superbisor? kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng __Di-magandang pag-uugali ng __Di-magandang pag-uugali ng __Di-magandang pag-uugali ng __Di-magandang pag-uugali ng
mga bata. mga bata. mga bata. mga bata. mga bata.
__Mapanupil/mapang-aping __Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga
mga bata bata bata bata bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng __Kakulangan sa Kahandaan ng __Kakulangan sa Kahandaan ng __Kakulangan sa Kahandaan ng __Kakulangan sa Kahandaan ng
mga bata lalo na sa pagbabasa. mga bata lalo na sa pagbabasa. mga bata lalo na sa pagbabasa. mga bata lalo na sa pagbabasa. mga bata lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa
kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong
teknolohiya teknolohiya teknolohiya teknolohiya teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan

G. Anong kagamitan ang aking Pagpapanuod ng video Pagpapanuod ng video Pagpapanuod ng video Pagpapanuod ng video Pagpapanuod ng video
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga presentation presentation presentation presentation presentation
kapwa ko guro? __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
__Tarpapel __Tarpapel __Tarpapel __Tarpapel __Tarpapel
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material

Inihanda ni: Sinuri:

Guro Dalubguro II

Binigyang pansin:

Punong-guro IV

You might also like