You are on page 1of 5

Daily School Grade 3

Lesson Teacher Quarter 4th Quarter


Log Date Subject Matematika

I. Layunin
MELC : Solves routine and non-routine problems involving
areas of squares and rectangles. (M3ME-IVf-46)

Layunin : Nalulutas ang suliraning routine at non-routine


gamit ang area ng parisukat at parihaba
Paglutas ng Suliraning Routine at Non-Routine Gamit ang
II. Nilalaman
Area ng Parisukat at Parihaba
III. Kagamitan
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay
sa Pagtuturo
2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang
Mag-Aaral
3. Karagdagang Matematika 3_Q4 Module 6
kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
4. Integrasyon Health & Science – Pag-aalaga ng mga halaman
B. Iba pang PowerPoint Presentation, tsart, real objects, ruler
kagamitang panturo
IV. Pamamaraan
A. Balik –Aral sa Panuto: Ibigay ang angkop na yunit – sq. m o sq. cm sa
nakaraang sumusunod na sitwasyon:
Aralin o
pasimula sa 1. Ang yunit na angkop sa area ng panyo ay _______
bagong aralin 2. Ang angkop nay unit para masukat ang area ng
parihabang palayan ay ______.
3. Anong angkop na yunit na gagamitin ni Juney sa
pagsusukat ng area ng plaza? _________
4. Nais ni Karen na sukatin ang kahon ng sapatos,ano ang
angkop nay unit ang dapat niyang gamitin? ___________
5. Kailangan malaman ni Biboy ang sukat ng kanilang
pintuan para mapalitan ito ng bago.Anong angkop na
yunit ang gagamitin niya para masukat ito?________

B. Paghahabi sa Maglaro ng Bring Me!


layunin ng - Mga bagay na parisukat at parihaba.
aralin
C. Pag- ugnay ng Basahin at unawin.
mga
halimbawa sa Tuwing Sabado ang magkapatid na Cedric at Rhian ay
bagong aralin tumutulong sa kanilang tatay sa pagtatanim ng ibat-ibang
klase ng gulay sa kanilang bakanteng lote. Ang kanilang lote ay
may haba na 6 metro at lapad na 5 metro. Ano ang kabuuang
sukat o area ng lote nina Cedric at Rhian?

1. Sino-sino ang batang matulungin?


Sagot: Ang batang matulungin ay sina Cedric at Rhian.
2. Ano ang sukat ng haba ng lote nina Cedric at Rhian?
Sagot: Ang haba ng lote nina Cedric at Rhian ay 6 na metro.
3. Ano ang sukat ng lapad ng lote nina Cedric at Rhian?
Sagot: Ang lapad ng lote nina Cedric at Rhian ay 5 na metro.
4. Ano ang kabuuang sukat o area ng lote nina Cedric at
Rhian?
*Integrasyon – Pagtutulungan
- Pag-aalaga ng mga halaman

Narito ang talahanayan sa pagsagot ng suliraning routine

Karagdagang halimbawa:

Si nanay ay bumili ng parisukat na cardboard para sa


proyekto ng kanyang anak na si Rose . Kung ang cardboard ay
may sukat na 50 cm bawat gilid . Ano ang area nito?

Solusyon:

s = 50 cm

Area = side x side


= 50 cm x 50 cm
Area = 2 500 square centimeter
D. Pagtatalakay Panuto: Basahin at unawain ang suliranin.
ng bagong
konsepto #1 Nais ng iyong nanay na ipaayos ang bintana ng inyong
bahay. Kung ito ay may haba na 60 cm at ang lapad na 40 cm.
Ano ang area ng inyong bintana?

1. Ano ang hinahanap sa suliranin?


2. Ano ang mga datos na naihayag sa suliranin?
3. Anong operation ang dapat gamitin?
4. Ano ang pamilang na pangungusap?
5. Ano ang tamang sagot?
E. Pagtatalakay Panuto: Basahin, unawain, at lutasin ang sumusunod na
ng bagong suliranin. Isulat sa patlang ang sagot na may wastong yunit.
konsepto at
paglalahad ng 1. Ang paradahan ng dyip ay may sukat na 25 sa bawat
bagong panig. Ano ang area nito? ____________
kasanayan #2 2. Gumawa si Sita ng isang tadtaran na may 10 cm ang
haba at 15 cm ang lapad. Ano ang area nito? ___________
3. Ano ang area ng Municipal Plaza na may 40 metro ang
haba at 25 metro ang lapad? ____________
4. Ang mesa ng guro ay 50 sentimetro ang sukat ng bawat
gilid. Ano ang area ng mesa? __________
5. Ano ang area ng parisukat na salamin na may 30
sentimetro ang sukat sa bawat gilid ? _____________

F. Paglilinang sa Panuto: Hanapin ang area ng mga bahaging may kulay:


Kabihasan
(Tungo sa
Formative
Assessment )
*Board Work

G. Paglalapat ng Panuto: Basahin at unawain ang suliranin. Sagutin ang mga


aralin sa pang sumusunod na tanong.
araw araw na
buhay Grp 1
(Group Si tatay Rolan ay gumawa ng mesa para sa pag-aaral ng
Activity)*game kanyang anak. Ang kanyang mesa ay hugis parisukat. Kung
ang isang gilid ay may sukat na 48 cm. Ano ang area ng mesa
ni tatay Rolan?
1. Ano ang hinahanap sa suliranin?
2. Ano ang mga datos na naihayag sa suliranin?
3.Anong operation ang dapat gamitin?
4. Ano ang pamilang na pangungusap?
5. Ano ang tamang sagot?

Grp 2
Si Gng. Perez , may-ari ng isang subdivision sa Makati ay
nagbigay ng lote para sa simbahan. Ano ang area ng
pagtatayuan ng simbahan kung ang haba ng lote ay 24 na
metro at 30 na metro ang lapad?

1. Ano ang hinahanap sa suliranin?


2. Ano ang mga datos na naihayag sa suliranin?
3.Anong operation ang dapat gamitin?
4. Ano ang pamilang na pangungusap?
5. Ano ang tamang sagot?

Grp 3
Magkakaroon ng pagpupulong sa auditorium kaya
kailangan itong linisin ng mga taga-barangay Marikit. Ano ang
area ng auditorium kung ang haba nito ay 30 m at ang lapad ay
15 m?
1. Ano ang hinahanap sa suliranin?
2.Ano ang mga datos na naihayag sa suliranin?
3.Anong operation ang dapat gamitin?
4. Ano ang pamilang na pangungusap?
5. Ano ang tamang sagot?
H. Paglalahat ng Panuto: Ayusin sa wastong pagkasunod-sunod ang mga
Aralin hakbang sa paglutas ng suliraning routine na ginagamit ang
area ng parisukat at parihaba. Lagyan ng bilang 1-5.
____ Ibigay ang solusyon at kumpletong sagot.
____ Isulat ang pamilang na pangungusap
____ Ibigay ang datos sa suliranin.
____ Alamin kung ano ang hinahanap sa suliranin.
____ Tukuyin kung ano ang operation.

V. Pagtataya Panuto: Basahin at unawain ang suliranin. Piliin ang titik ng


tamang sagot sa bawat bilang.
Gumawa ng watawat si Rey para sa programa ng paaralan. Ang
watawat ay 32 cm ang haba at 25 cm ang lapad. Ano ang area
ng watawat?

1. Ano ang hinahanap sa suliranin?


A. Ang area ng watawat B. Ang haba ng watawat
C. Ang lapad ng watawat D. Ang bilang ng watawat

2.Ano ang mga datos na naihayag sa suliranin?


A. 1 bilang ng watawat
B. 32 cm na haba ng watawat
C. 25 cm na lapad ng watawat
D. 32 cm na haba at 25 cm na lapad ng watawat

3.Anong operation ang dapat gamitin?


A. Division B. Addition
C. Subtraction D. Multiplication

4. Ano ang pamilang na pangungusap?


A. 32 cm ÷ 25cm= N B. 32cm+25cm=N
C.32 cm - 25cm= N D. 32 cm x 25cm= N
5. Ano ang tamang sagot?
A. Ang area ng watawat ni Rey ay 7 sq. cm.
B. Ang area ng watawat ni Rey ay 57 sq. cm.
C. Ang area ng watawat ni Rey ay 32 sq. cm.
D. Ang area ng watawat ni Rey ay 800 sq. cm.
VI. Karagdagang Panuto: Basahin at unawain ang suliranin. Hanapin ang
gawain para sa kabuuang sukat o area.
takdang aralin Si Gng. Perez , may-ari ng isang subdivision sa Maynila
(Assignment) ay nagbigay ng lote para sa simbahan. Ano ang area ng
pagtatayuan ng simbahan kung ang haba ng lote ay 24 na
metro at 30 na metro ang lapad?

Inihanda ni:

_______________________________
Guro

You might also like