0% found this document useful (0 votes)
26 views4 pages

March 3

Ang banghay aralin na ito ay nakatuon sa Ikalawang Digmaang Pandaigdig, na naglalayong ilarawan ang mga sanhi, kaganapan, at epekto ng digmaan sa iba't ibang bansa, lalo na sa Asya. Ang mga mag-aaral ay inaasahang makilahok sa mga aktibidad at talakayan upang maunawaan ang kahalagahan ng kapayapaan at pag-iwas sa digmaan. Kasama sa mga pamamaraan ang pagsusuri ng mga larawan, talakayan ng mga sanhi, at pagsulat ng liham na naglalarawan ng karanasan ng isang bata noong panahon ng digmaan.
Copyright
© © All Rights Reserved
We take content rights seriously. If you suspect this is your content, claim it here.
Available Formats
Download as DOCX, PDF, TXT or read online on Scribd
0% found this document useful (0 votes)
26 views4 pages

March 3

Ang banghay aralin na ito ay nakatuon sa Ikalawang Digmaang Pandaigdig, na naglalayong ilarawan ang mga sanhi, kaganapan, at epekto ng digmaan sa iba't ibang bansa, lalo na sa Asya. Ang mga mag-aaral ay inaasahang makilahok sa mga aktibidad at talakayan upang maunawaan ang kahalagahan ng kapayapaan at pag-iwas sa digmaan. Kasama sa mga pamamaraan ang pagsusuri ng mga larawan, talakayan ng mga sanhi, at pagsulat ng liham na naglalarawan ng karanasan ng isang bata noong panahon ng digmaan.
Copyright
© © All Rights Reserved
We take content rights seriously. If you suspect this is your content, claim it here.
Available Formats
Download as DOCX, PDF, TXT or read online on Scribd

Banghay Aralin sa Araling Panlipunan 8

Paaralan Panoypoy Integrated Baitang/Antas GRADE 8


School
Guro MARY ROSE P. Asignatura Araling Panlipunan 8
PASACAS
Petsa/Oras MARCH 3,2025 Markahan Ika-apat na Markahan
10:00-10:45
I. LAYUNIN
 Nailarawan ang mga pangunahing sanhi at kaganapan sa Ikalawang Digmaang Pandaigdig.
 Naunawaan ang epekto ng digmaan sa iba't ibang bansa, lalo na sa Asya.
 Nakapagbigay ng pananaw tungkol sa kahalagahan ng kapayapaan at pag-iwas sa digmaan.
A. Pamantayang Pangnilalaman: Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa
kahalagahan ng pakikipag- ugnayan at sama-samang pagkilos sa kontemporaryong daigdig
tungo sa pandaigdigang kapayapaan, pagkakaisa, pagtutulungan, at kaunlaran.
B. Pamantayan sa Pagganap: Aktibong nakikilahok sa mga gawain, programa, proyekto sa
antas ng komunidad at bansa na nagsusulong ng rehiyonal at pandaigdigang kapayapaan,
pagkakaisa, pagtutulungan, at kaunlaran.

C .Mga Kasanayan sa Pagkatuto Isulatang code ng bawat kasanayan :


 Nasusuri ang mga dahilan, mahahalagang pangyayaring naganap at bunga ng Una at
Ikalawang Digmaang Pandaigdig.
II.NILALAMAN : IKALAWANG DIGMAANG PANDAIGDIG
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian:
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro:
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral: Araling Panlipunan LM 8 Q4 W1 pahina
pahina 6-8
3 .Mga PahinasaTeksbuk:
4.Karagdagang Kagamitanmulasa portal ng Learning Resource:
5.Iba pang KagamitangPanturo: Chalk, eraser, chalkboard, laptop, Monitor
III.PAMAMARAAN
A.Panimulang Gawain
1.Pambungad na Panalangin
2.Pagbati ng Guro
3.Pagtatala ng lumiban sa klase

1.Aktibi Gawain: "Larawan ng Digmaan"


(Activity)
 Magpapakita ng mga larawan mula sa Ikalawang Digmaang
Pandaigdig (tulad ng pagsalakay ng Germany sa Poland, Pearl
Harbor, Hiroshima at Nagasaki, atbp.).
 Pamprosesong tanong:
1. Ano ang napapansin ninyo sa mga larawan?
2. Ano kaya ang nararamdaman ng mga taong nakaranas
ng digmaan?

2. Analisis Talakayan tungkol sa mga sanhi ng Ikalawang Digmaang Pandaigdig:


(Analysis)

1. Paglabag ng Germany sa Kasunduan sa Versailles


2. Paglawak ng teritoryo ng Japan at Germany
3. Pagsalakay ng Germany sa Poland (1939)
4. Pearl Harbor at pagsali ng Estados Unidos sa digmaan (1941)

Pamprosesong tanong:

1. Ano ang naging epekto ng mga aksyong ito sa iba’t ibang


bansa?
2. Paano naapektuhan ng digmaan ang buhay ng mga sibilyan?

3.Abstraksyon o Ang Ikalawang Digmaang Pandaigdig ay naganap mula 1939-


(Abstarction) 1945 at itinuturing na isa sa pinakamalawak at
pinakamadugong digmaan sa kasaysayan.
o Nahati ang mga bansa sa dalawang panig:
 Allied Powers (USA, Great Britain, Soviet Union,
China)
 Axis Powers (Germany, Japan, Italy)
o Nagtapos ang digmaan noong 1945 matapos ang pagbagsak ng
Germany at pagbomba sa Hiroshima at Nagasaki ng Estados
Unidos.
o Ang United Nations (UN) ay itinatag upang maiwasan ang mga
ganitong digmaan sa hinaharap.

4.Aplikasyon Gawain: "Boses ng Kapayapaan"


(Application)
 Ang mga mag-aaral ay magsusulat ng isang maikling liham na
parang sila ay isang bata noong Ikalawang Digmaang
Pandaigdig. Ilarawan ang kanilang karanasan at kung ano ang
gusto nilang mangyari para sa kapayapaan ng mundo.

5. Pagtataya Multiple Choice Quiz


(Assessment)
1. Ano ang naging hudyat ng pagsisimula ng Ikalawang Digmaang
Pandaigdig?
A. Pagsakop ng Japan sa China
B. Pagsalakay ng Germany sa Poland
C. Pagtatatag ng United Nations
D. Pagbagsak ng Berlin Wall
2. Aling bansa ang bumomba sa Hiroshima at Nagasaki noong 1945?
A. Germany
B. Japan
C. Estados Unidos
D. Great Britain
3. Ano ang naging layunin ng United Nations matapos ang digmaan?
A. Magsimula ng panibagong digmaan
B. Pagsamahin ang Axis at Allied Powers
C. Pangalagaan ang kapayapaan sa mundo
D. Pagkaisahin ang mga bansang natalo sa digmaan
4. Aling bansa ang nanguna sa pagsakop sa Silangang Asya noong
Ikalawang Digmaang Pandaigdig?
A. China
B. Japan
C. Russia
D. France
5. Ano ang tawag sa pagbagsak ng Germany noong 1945 na nagtapos
sa digmaan sa Europe?
A. D-Day
B. V-E Day
C. Armistice Day
D. Independence Day
6.Taldang Aralin
(Assignment)
IV.MGA TALA
V.PAGNINILAY
A.Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B.Bilang ng mag-aaral
nanangangailangan ng iba
pang Gawain parasa
remediation.
C.Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral nanakaunawa sa
aralin.
D.Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation?
E.Alin sa mga istratehiyang
pagtutroang nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F.Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro
at superbisor?
G.Anong kagamitang
panturo ang aking nadibuho
na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?

Inihanda ni:
MARY ROSE P.PASACAS
SST-1
Iniwasto ni:
SHERYL JEAN M. GARCIA
School Head

You might also like