0% found this document useful (0 votes)
11 views1 page

Pang-Araw-Araw Na Tala Sa Pagtuturo: Esp10Mp-Ia-1.1

Ang dokumento ay isang pang-araw-araw na tala sa pagtuturo ni Raymund P. Mativo para sa asignaturang Edukasyon sa Pagpapakatao sa Balocawehay National High School. Nakatuon ito sa pag-unawa ng mga mag-aaral sa mga konsepto ng isip at kilos-loob, at ang kanilang kakayahang maglingkod at magmahal. Ang talaan ay naglalaman ng mga layunin, nilalaman, kagamitan, pamamaraan, at pagtataya ng aralin.

Uploaded by

Raymund Mativo
Copyright
© © All Rights Reserved
We take content rights seriously. If you suspect this is your content, claim it here.
Available Formats
Download as DOCX, PDF, TXT or read online on Scribd
0% found this document useful (0 votes)
11 views1 page

Pang-Araw-Araw Na Tala Sa Pagtuturo: Esp10Mp-Ia-1.1

Ang dokumento ay isang pang-araw-araw na tala sa pagtuturo ni Raymund P. Mativo para sa asignaturang Edukasyon sa Pagpapakatao sa Balocawehay National High School. Nakatuon ito sa pag-unawa ng mga mag-aaral sa mga konsepto ng isip at kilos-loob, at ang kanilang kakayahang maglingkod at magmahal. Ang talaan ay naglalaman ng mga layunin, nilalaman, kagamitan, pamamaraan, at pagtataya ng aralin.

Uploaded by

Raymund Mativo
Copyright
© © All Rights Reserved
We take content rights seriously. If you suspect this is your content, claim it here.
Available Formats
Download as DOCX, PDF, TXT or read online on Scribd
You are on page 1/ 1

PANG-ARAW-ARAW NA TALA SA PAGTUTURO

Pangalan: RAYMUND P. MATIVO Paaralan: Balocawehay National High School


PETSA/ORAS June 18, 2025 BAITANG: 10
MARKAHAN: Unang Markahan ASIGNATURA: EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO
I. LAYUNIN:
Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga konsepto tungkol sa paggamit ng
A. PAMANTAYAN PANGNILALAMAN isip sa paghahanap ng katotohanan at paggamit ng kilos-loob sa paglilingkod/
pagmamahal.
akagagawa ang mag-aaral ng mga angkop na kilos upang maipakita ang kakayahang
B. PAMANTAYAN SA PAGGANAP mahanap ang katotohanan at maglingkod at magmahal.
Natutukoy ang mataas na gamit at tunguhin ng isip at kilos-loob
C. MGA KASANAYAN SA PAGTUTURO  Natutukoy ang mataas na gamit at tunguhin ng kilos-loob
CODE EsP10MP-Ia-1.1
II. NILALAMAN: Isip at Kilos-Loob
III. KAGAMITAN SA PANTURO:
A. SANGGUNIAN
 Mga pahina sa Gabay ng Guro ESP Module Grade 10- Lesson
 Mga pahina sa Kagamitang Pang-
mag-aaral
 Mga pahina sa Teskbuk
 Mga karagdagang kagamitan mula
sa portal na Learning Resource
B. IBA PANG KAGAMITANG PANTURO PPT
IV. PAMAMARAAN:
A. Balik-aral sa nakaraang aralin o
Pagbabalik aral sa nakaraang tinalakay.
pagsisimula ng bagong aralin
Pagsusuri ng mga larawan sa bawat bilang at kulayan ang sagot sa loob ng crossword
B. Paghahabi sa layunin ng aralin
puzzle.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa
Pagpapaliwanag ng dalawang sa crossword puzzle at pagbibigay ng kahalagahan nito.
bagong aralin
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto Pagpapabasa ng maikling kwento na pinamagatang “Paano mananalo sa sa laban sa
at paglalahad ng bagong korte?”.
kasanayan #1
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto
at paglalahad ng bagong Pagpapasagot sa pamproseong tanong.
kasanayan #2

F. Paglinang sa kabihasaan Natutukoy ang mataas na gamit at tunguhin ng kilos-loob

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-


Pagsusuri ng kahalagahang matukalasan ang gamit at tunguhin ng isip at kilos-loob.
araw na buhay

H. Paglalahat ng Aralin Paglalahat ng mga tinalakay sa araw na ito.


Panuto: Pagtukoy kung ang mga sumusunod ay gamit at tunguhin ng isip at kilos-loob na
tanong o pahayag. Piliin ang letra ng tamang sagot.
1. Ito ang katangiang nagpabukod-tangi sa tao.
A. Isip at kilos-loob C. Kakayahan at ugali
B. Isip at talino D. Talino at galling
2. Ang isip ay ______ ng tao upang magsuri at tumuklas.
A. biyaya C. kapangyarihan
B. galing D. karunungan
3. Ang ____ ay bunga ng paghubog sa pag-alam ng katotohanan.
V. PAGTATAYANG ARALIN:
A. kaalaman C. kaisipan
B. kabutihan D. karunungan
4. Ang pag-alam sa _______ ay nasa kalikasan ng tao.
A. kabutihan C. katotohan
B. kakayahan D. kayamanan
5. Ang pagmamasid, pag-alam, pagsuri at obhetibong pagtataya ay mga paraan para sa
______.
A. kapangyarihan C. karunungan
B. kakayahan D. pagpili ng mabuti
Ilarawan ang mga pagpapahalagang natutunan mo sa aralin. Gumawa ng isang Pic
1. Karagdagang Gawain para sa
Collage na nagpapakita ng pagpapahalaga sa katotohanan, paglilingkod at pagmamahal
takdang aralin at Remediation
sa kapwa.
CPL
VI. MGA TALA

VII. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mga-aaral
na nakaunawa sa ralin.
D. Bilaqng ng mag-aaral na magpapatuloy pa sa
remediayion?
E. Alin sa istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paani ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
nasulosyunan sa tulong ng aking punong-guro at
superior?
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na
nais kong ibahagi sa aking kapwa guro?

Prepared by: Checked by: Noted:

RAYMUND PARCON MATIVO GRACE T. VILLANOZA ROMULO G.


ESPIRITU
EsP Teacher Master Teacher Principal I

You might also like