You are on page 1of 5

Paaralan:San Pedro Apartado National High School Antas: Grade 7

Grade 1 to 12 Guro: JESSA V. ESPIRITU Asignatura: Edukasyon sa Pagpapakatao 7


DAILY LESSON LOG Petsa: August 16-30, 2019 Markahan: IKALAWANG MARKAHAN
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT ARAW

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa isip at kilos-loob.
B. Pamantayang Pagganap Nakagagawa ng angkop na pagpapasya tungo sa katotohanan at kabutihan gamit ang isip at kilos- loob.
C. Kasanayan sa Pagkatuto 1. Natutukoy ang mga katangian, gamit 1. Nasusuri ang isang pasyang 1. Naipaliliwanag na ang isip at 1. Naisasagawa ang pagbuo ng angkop
at tunguhin ng isip at kilos-loob. ginawa batay sa gamit at kilos-loob ang nagpapabukod- na pagpapasya tungo sa katotohanan at
EsP7PSIa-5.1 tunguhin ng isip at kilos-loob. tangi sa tao, kaya ang kanyang kabutihan gamit ang isip at kilos-loob.
2. Nasusuri ang kakayahan ng tao bilang EsP7PSIa-5.2 mgapagpapasya ay dapat EsP7PSIb-5.4
natatanging nilalang sa pamamagitan ng 2. Nakabubuo ng pasya batay sa patungo sa katotohanan at 2. Nakabubuo ng mga hakbangin o
pagsulat ng islogan. gamit at tunguhin ng isip at kabutihan. EsP7PSIb-5.3 paraan para malinang ang paggamit ng
3. Napahahalagahan ang kakayahan ng kilos -loob sa pamamagitan 2. Nasusuri ang pagiging tama ng isip at kilos-
tao sa pamamagitan ng paggamit ng isip mga ibinigay na sitwasyon o bukod-tangi ng tao sa loob at pagpapaunlad nito sa
at kilos -loob. pangyayari. pamamagitan ng presentasyon pamamagitan ng paggawa ng
3. Nakababatid ng kahalagahan ng bawat grupo. bookmark.
ng pagsusuri ng sitwasyon bago 3. Nailalahad ang mga sariling 3. Napahahalagahan ang paggamit ng
magsagawa ng isang pagpapasya. ideya at opinyon ukol sa tama at tugmang isip at kilos-loob sa
pagiging bukod- tangi ng tao pamamagitan ng
dahil sa kanyang tinataglay na pagsasabuhay nito .
isip at kilos-loob.
II. NILALAMAN Modyul 5: Isip at Kilos-loob
KAGAMITANG PANTURO
A. SANGGUNIAN
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang Mag-
aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resources o
ibang
website
B. IBA PANG KAGAMITANG PANTURO Mga Larawan mula sa internet, LCD projector, laptop, Powerpoint Presentation, ballpen, LCD
LCD projector, laptop Manila paper, marker Projector, Laptop, Art materials
III. PAMAMARAAN
a. Balik-Aral Magbalik-tanaw sa mga nakalipas Tatawag ng tatlong mag-aaral Cabbage ball Tatawag ang guro ng apat na mag-aaral
na araling tinalakay tungkol sa na magbabahagi ng kanilang para sagutan ang mga katanungan.
Pagkilala at Pamamahala sa mga natutuhan sa nakalipas na 1. Ano-ano ang mahahalagang sangkap sa
Pagbabago sa Sarili. Tumawag ng gawain hinggil sa mga pagiging bukod-tangi ng tao?
3 mag-aaral upang magbahagi ng naitalang dapat gawin para 2. Ano ang gamit ng isip at kilos-loob?
kani-kanilang mga natutuhan sa lubusang magamit ng tama 3. Bakit dapat gamitin natin ang ating isi at
mga nakalipas na talakayan. ang isip at kilos-loob. kilos-loob sa katotohanan at kabutihan?
Magbigay ng mga mag-aaral 4. Paano natin mabibigyang halaga ang
halimbawa ng mga kakayahan ng isip at kilos-loob na mayroon
sitwasyong nagpapakita ng tayong mga
kakayahan ng taong tao?
makapag- isip at magpasya
para sa kanyang sarili at
kapwa.
b. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Mula sa inihandang PowerPoint Gamit ang Wall of Knowledge BRAINTEASER: Sagutin ang Gawain: Sa notbuk, gumuhit ng tatlong
Presentation, ipakikita ng guro ang na nakasulat sa Manila paper Brainteasers na ipakikita ng kolum, ang una para sa kolum ng “ALAM
iba’t ibang larawang kahalintulad ng at nakapaskil sa pisara, guro sa pamamagitan ng KO”, ang ikalawa ay para sa kolum ng
larong 4-pic-1-word. Pipili ang guro isusulat ng bawat mag-aaral PowerPoint Presentation. “GINAGAWA KO” at ang huli ay para sa
ng mag-aaral na huhula sa mga clues ang mahahalagang konsepto kolum ng “KATUWIRAN/ PALIWANAG”.
Lagyan ng tsek (/) kung alam mo at
sa larawang ipinapakita sa slide. Ang tungkol sa isip at kilos-loob na
ginagawa mo at ekis (x) kung hindi para sa
mga salitang kailangang hulaan ay tinalakay ng nakaraang araw. una at ikalawang kolum at pangatwiranan
may kaugnayan sa o ipaliwanag ang iyong sagot sa
pangatlong kolum.
c. Pag-uugnay ng mga Halimbawa Pagtatanong sa mga mag-aaral ng Video presentation Video presentation
sa Bagong Aralin iba’t-ibang katangian ng tao, hayop
at halaman.
d. Pagtalakay ng Bagong konsepto at Picture analysis: Magpapakita ang Wattpad mode! Basahin ang tekstong “Tao: Gawain: Paggawa ng talahanayan na
paglalahad ng bagong kasanayan # 1 guro ng 2 larawan sa ppt presentation Basahin ang isang kuwentong Ang Natatanging Nilikha” sa ibibigay ng guro.
at susurin ito ng mga mag-aaral. tungkol sa gamit at tunguhin ppt presentation Pagkatapos
ng isip at kilos-loob at basahin, papangkatin ang
pagkatapos ay sagutin ang klase sa apat at bumuo ng
inihandang katanungan batay presentasyon ng paksang
sa kuwentong binasa. (gawin tatalakayin at humanda sa
sa loob ng 10 minuto) Pagbabahagi.
e. Pagtalakay ng bagong konsepto at Matapos magbahagi ang lahat ng grupo,
sagutan ang mga katanungan na batay sa
paglalahad ng bagong karanasan # 2 tekstong tinalakay.
1. Sa anong aspekto naiiba ang tao sa iba
pang nilalang?
2. Bakit sinasabi na ang tao ay kahawig
ng Diyos?
3. Ano-anong mga katangiang taglay ng
tao sa pagiging bukod-tanging nilalang?
4. Paano mo malalaman kung ginagamit
mo ng tama ang iyong isip at kilos-loob?
f. Paglinang sa kabihasaan (Tungo Sasagutin ng mga mag-aaral ang Gamit ang PowerPoint Gawain : Graphic organizer Gamit ang activity sheet na ibibigay
sa Formative Assessment) mga sumusunod na katanungan. Presentation, ipakikita ng guro making ng guro,magtala ng limang
1. Ano ang natuklasan mo sa iyong ang talahanayang may tungkuling nais mong isakatuparan
sarili bilang natatanging nilalang? nakalahad na sitwasyon. Ang upang maging tugma ang alam ng
Ipaliwanag. bawat mag-aaral ay magsasagot isip sa ginagawa ng kilos-loob.
Tukuyin din ang paraan o hakbang
2. Bilang tao, paano mo ipapkikita ng mga sitwasyong ito sa kanya-
na iyong gagawin. Sa tapat ng bawat
ang pagiging natatanging nilalang? kanyang notbuk. paraan ay maglagay ng pitong
Magbigay ng halimbawa. kolum na kakatawan sa pitong araw
3. Bilang tao, bakit dapat gamitin ng na mayroon sa isang linggo. Lagyan
tama ang isip at kilos-loob ng tao sa ng tsek () ang kolum kung
lahat ng pagkakataon? Ipaliwanag. naisagawa sa naturang araw ang
pamamaraan na naitala at ekis (x)
kung hindi. Gamitin mong gabay ang
halimbawa sa ibaba. Itala ang mga
palalaguin.
g. Paglalapat ng aralin sa pang- Magtatala ang mga mag-aaral ng Ang guro ay magbibigay ng Tatawag ang guro ng tatlong Sumulat ng islogan na binubuo ng
araw- araw na buhay limang halimbawa ng mga dapat mga sitwasyon. Pipili ng isa sa mag-aaral na magbahagi ng sampu hanggang labinlimang salita
gawin para lubusang magamit ng mga sitwasyon ang tatawaging sariling karanasang tungkol sa kahalagahan, pagtatama
tama at magawa ang tunguhin ng mag- nagpapakita at nagpapatunay at pagtutugma ng isip at kilos-loob.
isip at kilos-loob. aaral at ipaliliwanag ang sa katagang “Tao ay bukod- Kraytirya:
sariling pagpapasya. tanging nilalang ng diyos”. a. Nilalaman -50%
(gawin sa loob ng 5 minuto)
b. Kaugnayan sa Paksa -30%
c. Paggamit ng Angkop na Salita-20%
------------------------------------------------
Kabuuan 100%
h. Paglalahat ng aralin Natatangi kang tao na nabubuhay sa Ang iniisip at sinasabi ay Sadyang natatangi ang tao Hindi sapat na may isip at pumipili ng
mundong ito. Wala kang katulad at dapat magkatugma bagama’t dahil sa kanyang isip at kilos- bagay na dapat gawin ang tao.
hindi ka naulit sa kasaysayan. may pagkakataong hindi loob na taglay. Hindi tayo Mahalagang hinahanap ang
Tawagin mang ito ay isang nagagawa ng tao ang tama magiging makatao kapag hindi katotohanan at ginagawa ang
talinghaga subalit ito ay totoo. Sa kahit pa alam niya ito. May natin ginamit sa tama ang kabutihan. Hindi madali ang
kakayahan pa rin ang taong kakayahang ito. Malaking prosesong ito. Sa pagsisikap nating
madaling salita ikaw ay espesyal,
mag-isip ng paraan upang gampanin ang kumilos tayo gawin ang tama, walang madaling
mayroon kang taglay na kakayahan sanayin, baguhin, paunlarin nang tama bilang isang taong paraan sa paggawa nito ngunit bilang
na siyang nagpapabukod-tangi sa at gawing ganap ang layunin mapanagutan sa paggamit ng tao, dapat lagi nating isabuhay ang
iyo. at tunguhin ng isip at kilos- isip at malayang kilos -loob tama, katotohan, kabutihan sa isip at
loob nito. gawa para maging ganap ang
pagiging mabuting nilalang.
i. Pagtataya ng aralin 3,2,1 strategy ( exit slip) Pangkatin ang klase sa (4) at Sumulat ng sanaysay na binubuo Short quiz
magtalaga sa bawat pangkat ng ng lima o higit pang pangungusap
kaukulang sitwasyong (gamit na nagpapaliwanag ng tamang
ang sitwasyon sa paglalapat sa paggamit ng isip at kilos-loob sa
aralin…) kanilang isasadula na pamamagitan ng tatlong
nangangailangan ng pagpapasya mahahalagang sangkap: Isip, Puso
gamit ang isip at kilos-loob. at Kamay o katawan. Isulat ito sa
Gamiting gabay sa pagsasadula isang buong papel.
ang sumusunod na kraytirya.
Kraytirya:
a. Husay ng pagganap- 40%
b. Kooperasyon at Disiplina-
30%
c. Pagkamalikhain (Props,
Kasuotan)-30%
Kabuuan 100%
j. Karagdagang Gawain para sa
Takdang- aralin at Remediation
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
a. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
b. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
c. Nakatulong ba ang remedial?
d. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
e. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo na
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
f. Anong suliranin ang aking naranasan
na solusyon na tulong ng aking
punongguro at superbisor?
g. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa guro?

You might also like