Professional Documents
Culture Documents
LESSon Plan FILIPINO
LESSon Plan FILIPINO
I. LAYUNIN:
Pagbasa
- Natutukoy ang pagkakasunud-sunod ng mga pangyayaring binubuo sa banghay ng
kuwento.
II. PAKSANG-ARALIN:
A. Deskripsyon:
1. Kasanayan: Pagtukoy sa pagkakasunudsunod ng mga pangyayaring binubuo sa bang- hayng kwento.
2. Nilalaman: Pagmamahalan ng mag-anak
Sanggunian: Diwang Makabansa V d.
Kagamitan: mga larawan ng ibat ibang pook sa Lungsod ng Baguio
III. PAMAMARAAN:
A. Panimulang Gawain
1. Balik-aral
Sinu-sino sa inyo ang nakapunta na sa Lungsod ng Baguio? Anu-ano ang ginawa ninyo
roon?
2. Pagganyak
Kung kayo ay mamamasyal, Anu-ano muna ang inyong gagawin? Alin ang uunahin mo?
Ang susunod?
B. Paglalahad
Paghahawan ng balakid.
Panuto: Hanan sa loob ng panaklong ang kahulugan ng mga salitang salungguhit. Gamitin sa
pangungusap pagkatapos ng mg salita.
_____ 1. Binuklat ni Sarah ang bayong, gulay at prutas (kinain, tiningnan, kinuha)
4. Pagbasa sa kuwento ng tahimik "Ang Bakasyon nina Lola Elang at Lolo Gorio."
C. Paglalahat:
Ano ang dapat tandaan sa pagsusunod-sunod ng mga pangunahing diwa para makabuo ng
isang kuwento?
PAGTATAYA:
Panuto: Basahin ang maikling kuwento. "Ayaw rnaghapunan" Pagkatapos
iayos angmga diwa ng
kuwento nang sunud-sunod ayon sa pangyayari (p. 171) Banghay Aralin.
TAKDANG-ARALIN:
Lagyan ng bilang 1-4 ang mga patlang ayon sa pagkakasunud-sunod ng mga pangyayari.
_____ Kailangang kumpunihin ang mga sia ng paaralan upang magamit ang magaaral.
_____ Napagkaisahan sa pulong na ipagagawa ang mga sirang paaralan sa pamantasan
ng Palusong.
_____ Tumawag ng pulong ng mga guro at magulang ang pinsipal na si G. Cortes upang
pag-usapan
ang problema ng paaralan.
_____ Marraming sira ang paaralan dahil sa malakas na bagyo na kararaan lamang.