You are on page 1of 4

Baitang 4 Asignatura: Filipino - IV

Guro NORA Q. MORDENO Markahan: Ikaapat


DAILY LESSON LOG Sinuri ni:
(Pang-araw-araw na
Tala ng Pagtuturo)
Petsa/Oras Pebrero 13 - 17, 2017

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes


I. LAYUNIN 02-13-17 02-14-17 02-15-17 02-16-17 02-17-17
Aralin 17: Day 6 Aralin 17: Day 7 Aralin 17: Day 8 Aralin 17: Day 9 Aralin 17: Day 10

A. Pamantayang Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pagunawa sa napakinggan.


Pangnilalaman Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan, karanasan at damdamin.
Naisasagawa ang mapanuring pagbasa sa ibat ibang uri ng teksto at napalalawak ang talasalitaan.
Naipamamalas ang ibat ibang kasanayan upang maunawaan ang ibat ibang teksto.
Napauunlad ang kasanayan sa pagsulat ng ibat ibang uri ng sulatin.
Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring panood ng ibat ibang uri ng media.
Naipamamalas ang pagpapahalaga at kasanayan sa paggamit ng wika sa komunikasyon at pagbasa ng ibat ibang uri ng panitikan.
B. Pamantayan sa Nakapagtatala ng impormasyong napakinggan upang makabuo ng balangkas at makasulat ng buod o lagom.
Pagganap Nakapagsasagawa ng radio broadcast/teleradyo.
Nakapagbubuod ng binasang teksto.
Nagagamit ang pahayagan sa pagkalap ng impormasyon.
Nakasusulat ng ulat tungkol sa binasa o napakinggan.
Nakabubuo ng sariling patalatastas.
Napapahalagan ang wika at panitikan sa pamamagitan ng pagsali sa usapan at talakayan, paghiram sa aklatan pagkukuwento , pagsulat ng tula at kuwento.
C. Mga Kasanayan sa F4P8-IVb-c-3.2.1 F4PB-IVd-19 F4PU-IV-d-f-2.6 F4PU-IV-d-f-2.6
Pagkatuto Nasasagot ang mga tanong tungkol sa Nasusuri kung ang pahayag ay opinyon o Nakasusulat ng editoryal Nakasusulat ng editoryal Nakasusunod sa panuto
( Isulat ang code sa binasang teksto katotohanan
bawat kasanayan) Nasasagot ang mga tanong na bakit at paano
tungkol
sa tekstong pang-impormasyon

Pagsagot ng mga tanong tungkol sa binasang Pagsusuri kung ang pahayag ay opinyon o Pagsulat nang editoryal Pagsulat nang editoryal Pagsunod sa panuto
II. NILALAMAN teksto katotohanan
( Subject Matter) Nasasagot ang mga tanong na bakit at paano
tungkol
sa tekstong pang-impormasyon
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay 275 276 277 277-278
sa Pagtuturo
2. Mga pahina sa 163, 165-168, 169-170 163-164, 170-171, 174 170-171,172
Kagamitang Pang Mag-
Aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang
kagamitan mula sa
LRDMS
5. Iba pang Kagamitang Power point Presentation Power point Presentation Power point Presentation Power point Presentation Power point Presentation
Panturo
IV.PAMAMARAAN
A. Balik aral sa nakaraang Pagbabaybay Pagbabaybay Pagbabaybay Pagbabaybay Pagbabaybay
Aralin o pasimula sa Paunang pagsusulit Pagtuturo ng salita Muling pagsusulit Muling pagtuturo ng mga salita.
bagong aralin
Paghawan ng Balakid Balikan
( Drill/Review/
Ipagawa ang Tuklasin Mo B, KM, p. 163 Itanong:
Unlocking of Paano magiging handa sa kalamidad?
difficulties)
B. Paghahabi sa layunin ng Pagganyak Pagganyak Pagganyak Pagganyak
aralin (Motivation) Itanong: Itanong:
Gaano kayo kahanda sa isang kalamidad? Handa ba ang inyong pamayanan sa
kalamidad?
Paano mo nasabi?

C. Pag- uugnay ng mga Pangganyak na Tanong Pangganyak na Tanong Pangganyak na Tanong Pangganyak na Tanong Kung Natutuhan
halimbawa sa bagong
aralin
( Presentation)
D. Pagtatalakay ng bagong Gawin Natin Gawin Natin Gawin Natin Gawin Natin Kung Hindi Natutuhan
konsepto at paglalahad Ipabasa ang Basahin Mo B, KM, p. 165-168. Ipabasang muli ang Basahin Mo A, KM, p. 163- Ipakuha ang ginawang tsart ng Disaster at Tumawag ng ilang mag-aaral na
ng bagong kasanayan No Itanong: 164. Bantang Panganib sa Aming Lugar. magbabahagi
Tungkol saan ang binasang teksto? Itanong: Itanong: ng kanilang sagot sa naunang gawain.
I (Modeling)
Ano-ano ang dapat tandaan kapag nakarinig Ano-anong pangungusap sa binasang Ano ang mga impormasyon na nakuha mo Pag-usapan ang sagot na ibinigay ng mga
na ng babala sa paparating na bagyo? editoryal ang katotohanan? Opinyon? mula sa ginawang talaan? mag-aaral.
Kapag may bagyo? Paano mo nasabi? Sino ang nakatulong mo sa paggawa nito?
Pagkatapos ng bagyo? Ano ang pagkakaiba ng katotohanan sa Masasabi mo bang handa na ang inyong
Ano-ano ang dapat nakalagay sa isang opinyon? pamayanan sa kalamidad? Bigyang katwiran
emergency kit? Ano ang dapat tandaan sa pagbibigay ng ang sagot na ibibigay ng mga mag-aaral.
Ano-anong pagkain ang dapat ihanda? pangungusap na nagsasabi ng katotohanan? Ipabasa muli ang editoryal sa KM, p. 170-171.
Ano pa ang dapat ihanda? Opinyon? Itanong:
Bakit kailangang maging handa sa Hayaang magbigay ang mga mag-aaral ng Paano isinusulat ang isang editoryal?
kalamidad? sariling pangungusap na katotohanan at Paano ipinapahayag ang isang opinyon?
Paano ka magiging handa sa kalamidad? editorial. Ano ang dapat tandaan sa pagsulat ng isang
editoryal.

E. Pagtatalakay ng bagong Gawin Ninyo Gawin Ninyo Gawin Ninyo Gawin Ninyo
konsepto at paglalahad Pangkatin ang klase. Pangkatin ang klase.
ng bagong kasanayan Pasagutan ang Pagyamanin Natin Gawin Ipagawa ang Pagyamanin Natin Gawin Ninyo
No. 2. Ninyo B,
( Guided Practice) A, KM, p. 169-170. KM, p. 170-171.

F. Paglilinang sa Kabihasan Gawin Mo Gawin Mo Gawin Mo Gawin Mo


(Tungo sa Formative Gumawa ng isang poster tungkol sa pagiging Magpagupit ng isang editoryal sa lumang Ipagawa ang tsart na makikita sa KM, p. 172. Ipagawa sa mga mag-aaral ang gawain na
Assessment ) handa sa kalamidad Diyaryo. Pabilugan ang mga pangungusap na nasa Isulat Mo, KM
( Independent Practice ) katotohanan. Salungguhitan ang mga Ipasuri ang natapos na sulatin gamit ang
pangungusap na opinion. tseklist
na nasa KM, p. 173.
Matapos ang inilaang oras, makipagpalit
ng
papel upang ang makapagbigay ng sariling
puna ang isang kaklase.
Pagsasapuso Pagsasapuso Pagsasapuso Pagsasapuso
G. Paglalapat ng aralin sa Itanong: Ipagawa ang Isapuso Mo, KM, p. 174.
pang araw araw na Paano ka magiging bayani sa gitna ng
buhay kalamidad?
( Application/Valuing)
H. Paglalahat ng Aralin Paglalahat Paglalahat Paglalahat Paglalahat Pagtatapos
( Generalization) Itanong: Ipagawa Isaisip Mo, KM, p. 174. Pagtatapos
Ano ang natutuhan mo sa aralin? Kahit
ni: Ariana Trinidad
Binagyo ang Pilipinas
kahit wala namang bagyo!
Umikot ang mga tubig
kahit hindi naman trumpo!
Lumutang ang mga bahay
kahit hindi naman barko!
Natumba ang mga puno
kahit hindi naman lumpo!
Lumikas din ang marami
kahit hindi naman baha!
Humingi pa ng abuloy
kahit hindi naman luksa!
Sinisi pa ang gobyerno
kahit hindi naman gumawa!
Bayani ay naglitawan
kahit hindi naman Rizal!
Dagsa ang nagsitulong
kahit hindi naman kawal!
At naging madasalin
kahit hindi naman banal!
Nagwika ng panalangin
kahit hindi naman dasal
I. Pagtataya ng Aralin Pagtatapos Subukin Natin Subukin Natin Panlingguhang Pagtataya
Basahin ang balita at bumuo ng isang editoryal.
Kuwento ng kabayanihan: Guro na nagligtas ng mga
kababayan,
nasawi sa hagupit ni 'Yolanda'.
Sumangguni sa TG, ph,279.

J. Karagdagang gawain Gawaing Pantahanan


para sa takdang aralin Gumawa ng disaster plan para sa sariling
( Assignment) pamilya

IV. Mga Tala

V. Pagninilay

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B . Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng
iba pang gawaing
remediation
C. Nakakatulong ba ang
remedia? Bilang ng
mag aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturoang
nakatulong ng
lubos?Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliraninang aking
nararanasan
sulusyunan sa tulong
ang aking punong guro
at supervisor?
G. Anong gagamitang
pangturo ang aking
nadibuho na nais kung
ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

You might also like