You are on page 1of 54

Republic of the Philippines

Department of Education
Region VIII (Eastern Visayas)
Division of Leyte
Tabango National High School
Tabango, Leyte

BANGHAY ARALIN SA EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO 8

June 8, 2017

I. LAYUNIN. Natataya ang kaalaman ng mag-aaral ukol sa aralin

II. NILALAMAN

A. Pretest
B. Edukasyon sa Pagpapakatao 8
C. Aklat

III. PAMAMARAAN

Magsasagawa ng pretest

IV. EBALWASYON

Sasagutan ng mga mag-aaral ang lahat ng katanungan

V. TAKDANG-ARALIN

Magdala ng larawan ng inyong pamilya bukas.

Prepared by:

GAZELLE Q. MANRIQUEZ
Subject Teacher
Republic of the Philippines
Department of Education
Region VIII (Eastern Visayas)
Division of Leyte
Tabango National High School
Tabango, Leyte

BANGHAY ARALIN SA EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO 8

June 9, 2017

I. LAYUNIN. Naipamamalas ang pag-unawa na ang pamilya ay natural na institusyon ng


pagmamahalan, pagtutulungan at pananampalataya na nakatutulong sa pagpapaunlad ng
sarili tungo sa pakikipagkapwa

II. NILALAMAN

A. Ang Pamilya Bilang Natural na Insitusyon p. 6-8


B. Edukasyon sa Pagpapakatao 8
C. Aklat

III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral
Bakit mahalaga ang pamilya?
B. Motibasyon
Anu-ano ang mga bahaging ginagampanan ng bawat kasapi ng imyong pamilya?
C. Talakayan
Ilarawan ang bawat kasapi ng inyong pamilya at ang mahalagang kontribusyon gamit
ang estruktura ng bahay.
D. Paglalahat
Itala sa iyong kwaderno ang mahalagang pangyayari na naganap sa iyong ginagawang
pagbabahagi.

IV. EBALWASYON
Ano ang iyong natuklasan sa natapos na Gawain? Ipaliwanag.

V. TAKDANG-ARALIN
Ipaliwanag ang kasabihang ito, Ako ay Ako dahil sa Aking Pamilya.

Prepared by:

GAZELLE Q. MANRIQUEZ
Subject Teacher
Republic of the Philippines
Department of Education
Region VIII (Eastern Visayas)
Division of Leyte
Tabango National High School
Tabango, Leyte

BANGHAY ARALIN SA EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO 8

June 16, 2017

I. LAYUNIN. Naipamamalas ang pag-unawa na ang pamilya ay natural na institusyon ng


pagmamahalan, pagtutulungan at pananampalataya na nakatutulong sa pagpapaunlad ng
sarili tungo sa pakikipagkapwa

II. NILALAMAN

A. Ang Pamilya Bilang Natural na Insitusyon


B. Edukasyon sa Pagpapakatao 8 p. 6-8
C. Aklat

III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral
Ano ang ibig sabihin ng pamilya?
B. Motibasyon
Magpapakita ng larawan ng isang pamilya
C. Pagsusuri
Ano an kahulugan o kabuluhan ng pamilya para sa iyo?
Anong karanasan sa pamilya ang nagbunsod sa iyo upang magkaroon ng ganitong
pananaw tungkol sa pamilya?
D. Gawain
Ipakita ang inyong ideya tungkol sa pamilya sa pamamagitan ng tula, awit, rap o
pagguhit.
E. Paglalahat
Anong isang salita ang maaari mong gamiting paglalarawan sa pamilya? Bakit mo napili
ang salitang ito?
F. Paglalapat
Paano mo napahahalagahan ang kontribusyon ng bawat kasapi ng iyong pamilya sa iyo
at sa iyong pamilya?

IV. EBALWASYON
Paano mo ilalarawan ang isang pamilya? Isulat ang sagot sa kalahating papel.

V. TAKDANG-ARALIN
Basahin ang Pamilya Bilang Likas na Institusyon p. 11-21.
Prepared by:

GAZELLE Q. MANRIQUEZ
Subject Teacher
Republic of the Philippines
Department of Education
Region VIII (Eastern Visayas)
Division of Leyte
Tabango National High School
Tabango, Leyte

BANGHAY ARALIN SA EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO 8

June 29, 2017

I. LAYUNIN. Naipamamalas ang pag-unawa na ang pamilya ay natural na institusyon ng


pagmamahalan, pagtutulungan at pananampalataya na nakatutulong sa pagpapaunlad
ng sarili tungo sa pakikipagkapwa

II. NILALAMAN

A. Ang Pamilya Bilang Natural na Insitusyon


B. Edukasyon sa Pagpapakatao 8 p. 12-20
C. Aklat

III. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral
Anong mga katangian ang taglay mo ngayon ang impluwensiya ng iyong pamilya?
Ilarawan.

B. Motibasyon
Ipapabasa ang Marriage Vows na makikita sa p. 12.

C. Pagsusuri

Mahalaga ba ang pamilya para sa isnag indibidwal at sa lipunan? Bakit?


Ano ang pinakamahalagang misyon ng pamilya? Ipaliwanag.
Paano napapatibay ng kasal ang isang pamilya? Ipaliwanag.
Paano iiral ang isang pamilya bilang orihinal na paaralan ng pagmamahalan?
Anu-ano ang mahahalagang gampanin na dapat isakatuparan ng magulang
bilang unang guro sa tahanan?

D. Gawain
Gamit ang graphic organizer, buuin ang mahalagang konsepto na nahinuha mula sa
mga nagdaang gawain at babasahin.

E. Paglalahat
Bakit itinuturing ang pamilya bilang pundasyon ng lipunan? Ipaliwanag.

F. Paglalapat
Paano matuturuan ng pamilya ang mga kasapi nito na taos-pusong gampanan ang
panlipunan at pampolitikal na tungkulin nito?

IV. EBALWASYON
Sagutan ang Tayahin ang Iyong Pag-unawa p. 21.

V. TAKDANG-ARALIN
Paghandaan ang pagsasadula ng napiling kahulugan ng pamilya bukas.

Prepared by:

GAZELLE Q. MANRIQUEZ
Subject Teacher
Republic of the Philippines
Department of Education
Region VIII (Eastern Visayas)
Division of Leyte
Tabango National High School
Tabango, Leyte

BANGHAY ARALIN SA EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO 8

July 13, 2017

I. LAYUNIN. Naipamamalas ang pag-unawa na ang pamilya ay natural na institusyon ng


pagmamahalan, pagtutulungan at pananampalataya na nakatutulong sa pagpapaunlad ng
sarili tungo sa pakikipagkapwa

II. NILALAMAN

A. Ang Pamilya Bilang Natural na Insitusyon


B. Edukasyon sa Pagpapakatao 8 p. 12-20
C. Aklat

III. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral
Anong mga katangian ang taglay mo ngayon ang impluwensiya ng iyong pamilya?
Ilarawan.

B. Motibasyon
Ipapabasa ang Marriage Vows na makikita sa p. 12.

C. Pagsusuri
Tatalakayin ang pitong mahahalagang dahilan kung bakit tinatawag ang pamilya na
isang likas na institusyon.
D. Gawain
Pangkatin ang klase sa pito. Bawat grupo ay isasadula ang napiling numero na
nagpapatunay na ang pamilya ay isang likas na institusyon. Bigyan ng panahon ang
mag-aaral na mag-ensayo.

E. Paglalahat
Bakit itinuturing ang pamilya bilang pundasyon ng lipunan? Ipaliwanag.

F. Paglalapat
Paano matuturuan ng pamilya ang mga kasapi nito na taos-pusong gampanan ang
panlipunan at pampolitikal na tungkulin nito?

G. EBALWASYON
Sagutan ang Tayahin ang Iyong Pag-unawa p. 21.

H. TAKDANG-ARALIN

Basahin ang Mission Impossible? p. 37-39.


Prepared by:

GAZELLE Q. MANRIQUEZ
Subject Teacher
Republic of the Philippines
Department of Education
Region VIII (Eastern Visayas)
Division of Leyte
Tabango National High School
Tabango, Leyte

BANGHAY ARALIN SA EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO 8

July 21, 2017

I. LAYUNIN. Naipakikita na ang bukas at maayos na komunikasyon sa pagitan ng mga


magulang at anak ay nagbibigay-daan sa mabuting ugnayan ng pamilya at sa pakikitungo sa
kapwa

II. NILALAMAN

A. Ang Misyon ng Pamilya sa Pagbibigay ng Edukasyon, Paggabay sa Pagpapasiya at


Paghubog ng Pananampalataya
B. Edukasyon sa Pagpapakatao 8 p. 37-47
C. Aklat

III. PAMAMARAAN

a. Balik-Aral
Bakit itinuturing ang pamilya bilang pundasyon ng lipunan?

b. Motibasyon
Ipapakita ang patalastas ng Hating Kapatid, Lucky Me at NBA na may kinalaman sa
paksang tatalakayin.

c. Pagsusuri
Ano ang mga mahahalagahang mensahe na ipinararating ng bawat isang
patalastas? Ipaliwanag.
Bakit mahalagang maitaguyod ang edukasyon ng mga kasapi ng pamilya?
Bakit mahalagang maturuan at magabayan ang mga bata sa kanilang mga
pagpapasiya?

d. Gawain
Gawin ang Gawain 2 p. 35-36.
e. Paglalahat
Bakit mahalagang mahubog ang pananampalataya ng isang bata?

f. Paglalapat
Paano mo maiuugnay ang mga sitwasyon sa patalastas sa sitwasyon na mayroon ang
pamilyang Pilipino sa kasalukuyan?

IV. EBALWASYON
Sagutan ang Tayahin ang Iyong Pag-unawa p. 47.

V. TAKDANG-ARALIN
Gumupit ng mga larawan sa internet o sa lumang magasin na maaaring magsimbolo sa
edukasyon, pagpapasiya, at pananampalataya. Dalhin ito sa Huwebes.

Prepared by:

GAZELLE Q. MANRIQUEZ
Subject Teacher
Republic of the Philippines
DEPARTMENT OF EDUCATION
Region VIII
Division of Leyte
TABANGO NATIONAL HIGH SCHOOL
D. Pastor St. Poblacion, Tabango , Leyte

ACTIVITY COMPLETION REPORT

I. TITLE: Card Day


II. LOCATION: 8 Orchids Classroom
III. DATE: February 10, 2017
IV. INTRODUCTION

After every grading period, Card Day is observed. It is the time for students to know the
result of their performance for that grading period. Parents can also monitor the grades of their
students.

V. ACCOMPLISHMENT
Delivered the students grades
Talk about the students performance to the parents

VI. PROBLEMS MET


The following were identified:
Not all parents attended the Card Day
Some students do not have grades in certain subjects

VII. RECOMMENDATION/ SUGGESTIONS


Make Card Day a must to all parents to monitor the performance of their children and to
communicate with the adviser and subject teachers as well.

VIII. GOOD PRACTICES LEARNED


Communication with the parents is observed.

IX. SUSTAINABILITY PLAN


Communicate with the parents always.

X. REPLICATION PLAN
Card Day should always be a priority in the school to know more about the students and
parents as well.

Prepared by:

GAZELLE Q. MANRIQUEZ
Adviser
Noted by:
LUCENDA D. ENOJO
Department Head

Approved by:
ADELO S. GORILLO
School Head
DEPARTMENT OF EDUCATION
Region VIII
Division of Leyte
TABANGO NATIONAL HIGH SCHOOL
E. Pastor St. Poblacion, Tabango , Leyte

ACTIVITY COMPLETION REPORT

I. TITLE: Faculty Meeting


II. LOCATION: 8 Camia Classroom
III. DATE: June 21, 2017
IV. INTRODUCTION

A meeting was called to order last June 21, 2017 at 3:00 in the afternoon. The presiding officer was
the school head, Mr. Adelo S. Gorillo. Forty (40) faculty members were present during the meeting.

V. ACCOMPLISHMENT
Presented the ranking of teachers
Elected Officers for Teachers League
Elected Officers for TNHS Development Cooperative

VI. PROBLEMS MET


The following were identified:
Questions about the criteria which served as the basis in ranking the teachers for school
year 2016-2017 were raised
Others were not time conscious

VII. RECOMMENDATION/ SUGGESTIONS


Give ample time for the topics to be discussed

VIII. GOOD PRACTICES LEARNED


Teachers are given freedom to address their issues and concerns with regards to education.

IX. SUSTAINABILITY PLAN


A warm atmosphere during faculty meeting should be maintained.

X. REPLICATION PLAN
The school must continue the good practice.
DEPARTMENT OF EDUCATION
Region VIII
Division of Leyte
TABANGO NATIONAL HIGH SCHOOL
F. Pastor St. Poblacion, Tabango , Leyte

ACTIVITY COMPLETION REPORT

I. TITLE: Community on Practice (COP)


II. LOCATION: TABANGO NATIONAL HIGH SCHOOL
III. DATE: January
IV. INTRODUCTION

Community on practice (COP) is usually done by teachers handling the same subject to
discuss about the problems that arise in their subject or an upcoming event.

V. ACCOMPLISHMENT
Distribution of task to every teacher is observed.

VI. PROBLEMS MET


The time given to do the task is very short.

VII. RECOMMENDATION/ SUGGESTIONS


Give enough time for teachers to finish the task given.

VIII. GOOD PRACTICES LEARNED


Cooperation among teachers is observed.

IX. SUSTAINABILITY PLAN


A warm atmosphere during faculty meeting should be maintained.

X. REPLICATION PLAN
The school must continue the good practice.
DEPARTMENT OF EDUCATION
Region VIII
Division of Leyte
TABANGO NATIONAL HIGH SCHOOL
G. Pastor St. Poblacion, Tabango , Leyte

ACTIVITY COMPLETION REPORT

I. TITLE: Moving Up Ceremony


II. LOCATION: TABANGO NATIONAL HIGH SCHOOL Quadrangle
III. DATE: April 5, 2017
IV. INTRODUCTION

Moving Up Ceremony marks a milestone in the life of the learners as they leave Junior High
School and move to the Senior High School. When ceremonies are associated, they usually include
a procession of the academic staff, completers, parents and guest speaker.

V. ACCOMPLISHMENT
Awarding of honor students from Grade 7-11 is observed.
Certificate of completion is given to all completers.

VI. PROBLEMS MET


The following were identified:
The area cannot accommodate the number of students, parents and guests attending the
program.
Because of the bad weather, the area becomes wet thus adding discomfort.

VII. RECOMMENDATION/ SUGGESTIONS


The area should be able to accommodate the number of people attending the program and
ready for any changes in the weather.

VIII. GOOD PRACTICES LEARNED


Cooperation among teachers is observed.
Patience and understanding of the parents and completers are also showed.

IX. SUSTAINABILITY PLAN


Giving awards and recognition among students must be maintained.
The program should stay meaningful and inexpensive.

X. REPLICATION PLAN
The school must continue the good practice.

Prepared by:
GAZELLE Q. MANRIQUEZ
Teacher
Noted by:
LUCENDA D. ENOJO
Department Head
Approved by:
ADELO S. GORILLO
School Head
DEPARTMENT OF EDUCATION
Region VIII
Division of Leyte
TABANGO NATIONAL HIGH SCHOOL
H. Pastor St. Poblacion, Tabango , Leyte

ACTIVITY COMPLETION REPORT

I. TITLE: Institutionalized Level Recognition and Awards System for Internal and External Stakeholders
II. LOCATION: TABANGO NATIONAL HIGH SCHOOL
III. DATE: April 5, 2017
IV. INTRODUCTION
A school and a community working hand in hand is the key in achieving success in every
program and project.

V. ACCOMPLISHMENT
Certificate of Appreciation is given to all outgoing PTA Officers and Municipal Official.

VI. PROBLEMS MET


The following were identified:
The activity did not start on time.
Not all stakeholders are present.

VII. RECOMMENDATION/ SUGGESTIONS


The activity should start on time.
Somebody must be assigned to follow up the stakeholders whether they are going to come
or not.

VIII. GOOD PRACTICES LEARNED


Cooperation among teachers and stakeholders is observed.

IX. SUSTAINABILITY PLAN


Giving certificates to all stakeholders who contributed to the success of any activity in the
school should be sustained.
X. REPLICATION PLAN
The school must continue the good practice.

Prepared by:
GAZELLE Q. MANRIQUEZ
Teacher

Noted by:
LUCENDA D. ENOJO
Department Head

Approved by:
ADELO S. GORILLO
School Head
DEPARTMENT OF EDUCATION
Region VIII
Division of Leyte
TABANGO NATIONAL HIGH SCHOOL
I. Pastor St. Poblacion, Tabango , Leyte

ACTIVITY COMPLETION REPORT

I. TITLE: Homeroom PTA Project 8 Orchids


II. LOCATION: 8 Orchids Classroom, TABANGO NATIONAL HIGH SCHOOL
III. DATE: S.Y. 2016-2017
IV. INTRODUCTION

A learner learns best if the classroom is conducive for learning. To ensure it, projects are
recommended. With the help and support of the parents, every project no matter how big or small
is a success.

V. ACCOMPLISHMENT
Functional toilet bowl (P1050.00)
1 Stand fan (P790.00)

VI. PROBLEMS MET


The following were identified:
The stand fan is not durable.
Others do not pay on time.

VII. RECOMMENDATION/ SUGGESTIONS


Next time, buy a durable stand fan so that it will last longer.

VIII. GOOD PRACTICES LEARNED


Cooperation among parents is observed.

IX. SUSTAINABILITY PLAN


Support of the parents in every project must be maintained.

X. REPLICATION PLAN
The school must continue the good practice.
DEPARTMENT OF EDUCATION
Region VIII
Division of Leyte
TABANGO NATIONAL HIGH SCHOOL
J. Pastor St. Poblacion, Tabango , Leyte

ACTIVITY COMPLETION REPORT

I. TITLE: Homeroom PTA Project 8 Orchids


II. LOCATION: 8 Orchids Classroom, TABANGO NATIONAL HIGH SCHOOL
III. DATE: June 2017
IV. INTRODUCTION
A learner learns best if the classroom is conducive for learning. To ensure it, projects are
recommended. With the help and support of the parents, every project no matter how big or small
is accomplished.

V. ACCOMPLISHMENT
1 Stand fan (P1560.00)

VI. PROBLEMS MET


Not all parents pay on time.

VII. RECOMMENDATION/ SUGGESTIONS


Raise projects that is needed by the majority number of students.

VIII. GOOD PRACTICES LEARNED


Cooperation among parents is observed.

IX. SUSTAINABILITY PLAN


Support of the parents in every project must be maintained.

X. REPLICATION PLAN
The school must continue the good practice.
Republic of the Philippines
DEPARTMENT OF EDUCATION
Region VIII
Division of Leyte
TABANGO NATIONAL HIGH SCHOOL
D. Pastor St. Poblacion, Tabango , Leyte

ACTIVITY COMPLETION REPORT

I. TITLE: Alumni Meeting


II. LOCATION: TNHS Computer room, TABANGO NATIONAL HIGH SCHOOL
III. DATE: August 17, 2016

IV. INTRODUCTION
Alumni homecoming is the time when faculty, students and alumni get together to show their
school pride. It is an excellent opportunity to interact with fellow students, faculty members and most
importantly alumni. In this regard, meetings should be made to plan the upcoming event.

V. ACCOMPLISHMENT
Election of Alumni Officers
Plan for the upcoming Alumni Homecoming and Foundation Day

VI. PROBLEMS MET


Not all batch representative are able to attend the meeting.

VII. RECOMMENDATION/ SUGGESTIONS


Send communication letter to batch representatives so that they will be informed of the
meeting.

VIII. GOOD PRACTICES LEARNED


Cooperation among teachers and alumni is observed.

IX. SUSTAINABILITY PLAN


Support of the alumni must be maintained.

X. REPLICATION PLAN
The school must continue the good practice.

Prepared by: Approved by:


GAZELLE Q. MANRIQUEZ MSGR. MANUEL DAMAYO
Secretary President

Republic of the Philippines


Department of Education
Region VIII (Eastern Visayas)
Division of Leyte
Tabango National High School
Tabango, Leyte
BANGHAY ARALIN SA EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO 8

August 10, 2017

I. LAYUNIN. Nakikipag-ugnayan sa kapwa upang malinang sa aspetong panlipunan,


intelektwal at pangkabuhayan

II. NILALAMAN

A. Ang Pakikipagkapwa
B. Edukasyon sa Pagpapakatao 8 p. 111-117
C. Aklat, CG at TG

III. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral
Ano ang batas ng malayang pagbibigay?

B. Motibasyon
Magpapakita ng larawan ng magkakaibigan. Itanong: Sino-sino ang itinuturing mong kapwa?
Gaano sila kahalaga at ano ang bahaging ginagampanan nila sa iyong buhay?

C. Pagsusuri
Ano ang iyong nararamdaman kapag tinutulungan ka ng iba sa iyong mga
pangangailangan? Ano ang iyong nararamdaman kapag nakatulong ka sa iba?
Kaya mo bang mabuhay nang walang kapwa?
Ano ang maaaring gawin upang maipakita ang pagmamalasakit sa kapwa?

D. Gawain
Basahin at unawain ang tula sa p. 116 na nagpapakita ng kahalagahan ng makabuluhang
pakikipagkapwa.

E. Paglalahat
Ano-anong aspekto ng pagkatao ang malilinang sa pakikipag-ugnayan sa kapwa? Ipaliwanag
ang bawat isa.

F. Paglalapat
Paano mo pakikitunguhan ang taong ayaw makiisa at makibahagi sa mga gawain ng pangkat?

G. EBALWASYON
Sagutan ang mga katanungan sa p. 117.

H. TAKDANG-ARALIN
Basahin at unawain ang Kailangan kita Kailangan mo ako Kapwa-tao tayo ... p. 117-119.

Prepared by:
GAZELLE Q. MANRIQUEZ
Subject Teacher
Republic of the Philippines
Department of Education
Region VIII (Eastern Visayas)
Division of Leyte
Tabango National High School
Tabango, Leyte

BANGHAY ARALIN SA EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO 8

August 11, 2017

I. LAYUNIN. Nakikipag-ugnayan sa kapwa upang malinang sa aspetong panlipunan,


intelektwal at pangkabuhayan

II. NILALAMAN

A. Ang Pakikipagkapwa
B. Edukasyon sa Pagpapakatao 8 p. 111-117
C. Aklat, CG at TG

III. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral
Ano ang batas ng malayang pagbibigay?

B. Motibasyon
Magpapakita ng larawan ng magkakaibigan. Itanong: Sino-sino ang itinuturing mong kapwa?
Gaano sila kahalaga at ano ang bahaging ginagampanan nila sa iyong buhay?

C. Pagsusuri
Ano ang iyong nararamdaman kapag tinutulungan ka ng iba sa iyong mga
pangangailangan? Ano ang iyong nararamdaman kapag nakatulong ka sa iba?
Kaya mo bang mabuhay nang walang kapwa?
Ano ang maaaring gawin upang maipakita ang pagmamalasakit sa kapwa?

D. Gawain
Basahin at unawain ang tula sa p. 116 na nagpapakita ng kahalagahan ng makabuluhang
pakikipagkapwa.

E. Paglalahat
Ano-anong aspekto ng pagkatao ang malilinang sa pakikipag-ugnayan sa kapwa? Ipaliwanag
ang bawat isa.

F. Paglalapat
Paano mo pakikitunguhan ang taong ayaw makiisa at makibahagi sa mga gawain ng pangkat?

G. EBALWASYON
Sagutan ang mga katanungan sa p. 117.

H. TAKDANG-ARALIN
Basahin at unawain ang Kailangan kita Kailangan mo ako Kapwa-tao tayo ... p. 117-119.
Prepared by:

GAZELLE Q. MANRIQUEZ
Subject Teacher
Republic of the Philippines
Department of Education
Region VIII (Eastern Visayas)
Division of Leyte
Tabango National High School
Tabango, Leyte

BANGHAY ARALIN SA EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO 8

August 24, 2017

I. LAYUNIN. Nakikipag-ugnayan sa kapwa upang malinang sa aspetong panlipunan,


intelektwal at pangkabuhayan

II. NILALAMAN

A. Ang Pakikipagkapwa
B. Edukasyon sa Pagpapakatao 8 p. 111-117
C. Aklat, CG at TG

III. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral
Ano ang batas ng malayang pagbibigay?

B. Motibasyon
Magpapakita ng larawan ng magkakaibigan. Itanong: Sino-sino ang itinuturing mong kapwa?
Gaano sila kahalaga at ano ang bahaging ginagampanan nila sa iyong buhay?

C. Pagsusuri
Ano ang iyong nararamdaman kapag tinutulungan ka ng iba sa iyong mga
pangangailangan? Ano ang iyong nararamdaman kapag nakatulong ka sa iba?
Kaya mo bang mabuhay nang walang kapwa?
Ano ang maaaring gawin upang maipakita ang pagmamalasakit sa kapwa?

D. Gawain
Basahin at unawain ang tula sa p. 116 na nagpapakita ng kahalagahan ng makabuluhang
pakikipagkapwa.

E. Paglalahat
Ano-anong aspekto ng pagkatao ang malilinang sa pakikipag-ugnayan sa kapwa? Ipaliwanag
ang bawat isa.

F. Paglalapat
Paano mo pakikitunguhan ang taong ayaw makiisa at makibahagi sa mga gawain ng pangkat?

IV. EBALWASYON
Sagutan ang mga katanungan sa p. 117.

V. TAKDANG-ARALIN
Basahin at unawain ang Kailangan kita Kailangan mo ako Kapwa-tao tayo ... p. 117-119.
Prepared by:

GAZELLE Q. MANRIQUEZ
Subject Teacher
Republic of the Philippines
Department of Education
Region VIII (Eastern Visayas)
Division of Leyte
Tabango National High School
Tabango, Leyte

BANGHAY ARALIN SA EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO 8

August 25, 2017

I. LAYUNIN. Nakikipag-ugnayan sa kapwa upang malinang sa aspetong panlipunan,


intelektwal at pangkabuhayan

II. NILALAMAN

A. Ang Pakikipagkapwa
B. Edukasyon sa Pagpapakatao 8 p. 111-117
C. Aklat, CG at TG

III. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral
Ano ang batas ng malayang pagbibigay?

B. Motibasyon
Magpapakita ng larawan ng magkakaibigan. Itanong: Sino-sino ang itinuturing mong
kapwa? Gaano sila kahalaga at ano ang bahaging ginagampanan nila sa iyong buhay?

C. Pagsusuri
Ano ang iyong nararamdaman kapag tinutulungan ka ng iba sa iyong mga
pangangailangan? Ano ang iyong nararamdaman kapag nakatulong ka sa iba?
Kaya mo bang mabuhay nang walang kapwa?
Ano ang maaaring gawin upang maipakita ang pagmamalasakit sa kapwa?

D. Gawain
Basahin at unawain ang tula sa p. 116 na nagpapakita ng kahalagahan ng makabuluhang
pakikipagkapwa.

E. Paglalahat
Ano-anong aspekto ng pagkatao ang malilinang sa pakikipag-ugnayan sa kapwa?
Ipaliwanag ang bawat isa.

F. Paglalapat
Paano mo pakikitunguhan ang taong ayaw makiisa at makibahagi sa mga gawain ng
pangkat?

IV. EBALWASYON
Sagutan ang mga katanungan sa p. 117.

V. TAKDANG-ARALIN
Basahin at unawain ang Kailangan kita Kailangan mo ako Kapwa-tao tayo ... p. 117-
119.
Prepared by:

GAZELLE Q. MANRIQUEZ
Subject Teacher
Republic of the Philippines
Department of Education
Region VIII (Eastern Visayas)
Division of Leyte
Tabango National High School
Tabango, Leyte

BANGHAY ARALIN SA EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO 8

September 7, 2017

I. LAYUNIN. Nakikipag-ugnayan sa kapwa upang malinang sa aspetong panlipunan,


intelektwal at pangkabuhayan

II. NILALAMAN

A. Ang Pakikipagkapwa
B. Edukasyon sa Pagpapakatao 8 p. 111-117
C. Aklat, CG at TG

III. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral
Ano ang batas ng malayang pagbibigay?

B. Motibasyon
Magpapakita ng larawan ng magkakaibigan. Itanong: Sino-sino ang itinuturing mong kapwa?
Gaano sila kahalaga at ano ang bahaging ginagampanan nila sa iyong buhay?

C. Pagsusuri
Ano ang iyong nararamdaman kapag tinutulungan ka ng iba sa iyong mga
pangangailangan? Ano ang iyong nararamdaman kapag nakatulong ka sa iba?
Kaya mo bang mabuhay nang walang kapwa?
Ano ang maaaring gawin upang maipakita ang pagmamalasakit sa kapwa?

D. Gawain
Basahin at unawain ang tula sa p. 116 na nagpapakita ng kahalagahan ng makabuluhang
pakikipagkapwa.

E. Paglalahat
Ano-anong aspekto ng pagkatao ang malilinang sa pakikipag-ugnayan sa kapwa? Ipaliwanag
ang bawat isa.

F. Paglalapat
Paano mo pakikitunguhan ang taong ayaw makiisa at makibahagi sa mga gawain ng pangkat?

IV. EBALWASYON
Sagutan ang mga katanungan sa p. 117.

V. TAKDANG-ARALIN
Basahin at unawain ang Kailangan kita Kailangan mo ako Kapwa-tao tayo ... p. 117-119.
Prepared by:

GAZELLE Q. MANRIQUEZ
Subject Teacher
Republic of the Philippines
Department of Education
Region VIII (Eastern Visayas)
Division of Leyte
Tabango National High School
Tabango, Leyte

BANGHAY ARALIN SA EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO 8

September 8, 2017

I. LAYUNIN. Nakikipag-ugnayan sa kapwa upang malinang sa aspetong panlipunan,


intelektwal at pangkabuhayan

II. NILALAMAN

A. Ang Pakikipagkapwa
B. Edukasyon sa Pagpapakatao 8 p. 111-117
C. Aklat, CG at TG

III. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral
Ano ang batas ng malayang pagbibigay?

B. Motibasyon
Magpapakita ng larawan ng magkakaibigan. Itanong: Sino-sino ang itinuturing mong kapwa?
Gaano sila kahalaga at ano ang bahaging ginagampanan nila sa iyong buhay?

C. Pagsusuri
Ano ang iyong nararamdaman kapag tinutulungan ka ng iba sa iyong mga
pangangailangan? Ano ang iyong nararamdaman kapag nakatulong ka sa iba?
Kaya mo bang mabuhay nang walang kapwa?
Ano ang maaaring gawin upang maipakita ang pagmamalasakit sa kapwa?

D. Gawain
Basahin at unawain ang tula sa p. 116 na nagpapakita ng kahalagahan ng makabuluhang
pakikipagkapwa.

E. Paglalahat
Ano-anong aspekto ng pagkatao ang malilinang sa pakikipag-ugnayan sa kapwa? Ipaliwanag
ang bawat isa.

F. Paglalapat
Paano mo pakikitunguhan ang taong ayaw makiisa at makibahagi sa mga gawain ng pangkat?

IV. EBALWASYON
Sagutan ang mga katanungan sa p. 117.

V. TAKDANG-ARALIN
Basahin at unawain ang Kailangan kita Kailangan mo ako Kapwa-tao tayo ... p. 117-119.
Prepared by:

GAZELLE Q. MANRIQUEZ
Subject Teacher
Republic of the Philippines
Department of Education
Region VIII (Eastern Visayas)
Division of Leyte
Tabango National High School
Tabango, Leyte

BANGHAY ARALIN SA EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO 8

September 14, 2017

I. LAYUNIN. Nakikipag-ugnayan sa kapwa upang malinang sa aspetong panlipunan,


intelektwal at pangkabuhayan

II. NILALAMAN

A. Ang Pakikipagkapwa
B. Edukasyon sa Pagpapakatao 8 p. 111-117
C. Aklat, CG at TG

III. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral
Ano ang batas ng malayang pagbibigay?

B. Motibasyon
Magpapakita ng larawan ng magkakaibigan. Itanong: Sino-sino ang itinuturing mong kapwa?
Gaano sila kahalaga at ano ang bahaging ginagampanan nila sa iyong buhay?

C. Pagsusuri
Ano ang iyong nararamdaman kapag tinutulungan ka ng iba sa iyong mga
pangangailangan? Ano ang iyong nararamdaman kapag nakatulong ka sa iba?
Kaya mo bang mabuhay nang walang kapwa?
Ano ang maaaring gawin upang maipakita ang pagmamalasakit sa kapwa?

D. Gawain
Basahin at unawain ang tula sa p. 116 na nagpapakita ng kahalagahan ng makabuluhang
pakikipagkapwa.

E. Paglalahat
Ano-anong aspekto ng pagkatao ang malilinang sa pakikipag-ugnayan sa kapwa? Ipaliwanag
ang bawat isa.

F. Paglalapat
Paano mo pakikitunguhan ang taong ayaw makiisa at makibahagi sa mga gawain ng pangkat?

IV. EBALWASYON
Sagutan ang mga katanungan sa p. 117.

V. TAKDANG-ARALIN
Basahin at unawain ang Kailangan kita Kailangan mo ako Kapwa-tao tayo ... p. 117-119.
Prepared by:

GAZELLE Q. MANRIQUEZ
Subject Teacher
Republic of the Philippines
Department of Education
Region VIII (Eastern Visayas)
Division of Leyte
Tabango National High School
Tabango, Leyte

BANGHAY ARALIN SA EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO 8

September 15, 2017

I. LAYUNIN. Nakikipag-ugnayan sa kapwa upang malinang sa aspetong panlipunan,


intelektwal at pangkabuhayan

II. NILALAMAN

A. Ang Pakikipagkapwa
B. Edukasyon sa Pagpapakatao 8 p. 111-117
C. Aklat, CG at TG

III. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral
Ano ang batas ng malayang pagbibigay?

B. Motibasyon
Magpapakita ng larawan ng magkakaibigan. Itanong: Sino-sino ang itinuturing mong kapwa?
Gaano sila kahalaga at ano ang bahaging ginagampanan nila sa iyong buhay?

C. Pagsusuri
Ano ang iyong nararamdaman kapag tinutulungan ka ng iba sa iyong mga
pangangailangan? Ano ang iyong nararamdaman kapag nakatulong ka sa iba?
Kaya mo bang mabuhay nang walang kapwa?
Ano ang maaaring gawin upang maipakita ang pagmamalasakit sa kapwa?

D. Gawain
Basahin at unawain ang tula sa p. 116 na nagpapakita ng kahalagahan ng makabuluhang
pakikipagkapwa.

E. Paglalahat
Ano-anong aspekto ng pagkatao ang malilinang sa pakikipag-ugnayan sa kapwa? Ipaliwanag
ang bawat isa.

F. Paglalapat
Paano mo pakikitunguhan ang taong ayaw makiisa at makibahagi sa mga gawain ng pangkat?

IV. EBALWASYON
Sagutan ang mga katanungan sa p. 117.

V. TAKDANG-ARALIN
Basahin at unawain ang Kailangan kita Kailangan mo ako Kapwa-tao tayo ... p. 117-119.
Prepared by:

GAZELLE Q. MANRIQUEZ
Subject Teacher
Republic of the Philippines
Department of Education
Region VIII (Eastern Visayas)
Division of Leyte
Tabango National High School
Tabango, Leyte

BANGHAY ARALIN SA EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO 8

September 22, 2017

I. LAYUNIN. Nakikipag-ugnayan sa kapwa upang malinang sa aspetong panlipunan,


intelektwal at pangkabuhayan

II. NILALAMAN

A. Ang Pakikipagkapwa
B. Edukasyon sa Pagpapakatao 8 p. 111-117
C. Aklat, CG at TG

III. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral
Ano ang batas ng malayang pagbibigay?

B. Motibasyon
Magpapakita ng larawan ng magkakaibigan. Itanong: Sino-sino ang itinuturing mong kapwa?
Gaano sila kahalaga at ano ang bahaging ginagampanan nila sa iyong buhay?

C. Pagsusuri
Ano ang iyong nararamdaman kapag tinutulungan ka ng iba sa iyong mga
pangangailangan? Ano ang iyong nararamdaman kapag nakatulong ka sa iba?
Kaya mo bang mabuhay nang walang kapwa?
Ano ang maaaring gawin upang maipakita ang pagmamalasakit sa kapwa?

D. Gawain
Basahin at unawain ang tula sa p. 116 na nagpapakita ng kahalagahan ng makabuluhang
pakikipagkapwa.

E. Paglalahat
Ano-anong aspekto ng pagkatao ang malilinang sa pakikipag-ugnayan sa kapwa? Ipaliwanag
ang bawat isa.

F. Paglalapat
Paano mo pakikitunguhan ang taong ayaw makiisa at makibahagi sa mga gawain ng pangkat?

IV. EBALWASYON
Sagutan ang mga katanungan sa p. 117.

V. TAKDANG-ARALIN
Basahin at unawain ang Kailangan kita Kailangan mo ako Kapwa-tao tayo ... p. 117-119.
Prepared by:

GAZELLE Q. MANRIQUEZ
Subject Teacher
Republic of the Philippines
Department of Education
Region VIII (Eastern Visayas)
Division of Leyte
Tabango National High School
Tabango, Leyte

BANGHAY ARALIN SA EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO 8

September 28, 2017

I. LAYUNIN. Nakikipag-ugnayan sa kapwa upang malinang sa aspetong panlipunan,


intelektwal at pangkabuhayan

II. NILALAMAN

A. Ang Pakikipagkapwa
B. Edukasyon sa Pagpapakatao 8 p. 111-117
C. Aklat, CG at TG

III. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral
Ano ang batas ng malayang pagbibigay?

B. Motibasyon
Magpapakita ng larawan ng magkakaibigan. Itanong: Sino-sino ang itinuturing mong kapwa?
Gaano sila kahalaga at ano ang bahaging ginagampanan nila sa iyong buhay?

C. Pagsusuri
Ano ang iyong nararamdaman kapag tinutulungan ka ng iba sa iyong mga
pangangailangan? Ano ang iyong nararamdaman kapag nakatulong ka sa iba?
Kaya mo bang mabuhay nang walang kapwa?
Ano ang maaaring gawin upang maipakita ang pagmamalasakit sa kapwa?

D. Gawain
Basahin at unawain ang tula sa p. 116 na nagpapakita ng kahalagahan ng makabuluhang
pakikipagkapwa.

E. Paglalahat
Ano-anong aspekto ng pagkatao ang malilinang sa pakikipag-ugnayan sa kapwa? Ipaliwanag
ang bawat isa.

F. Paglalapat
Paano mo pakikitunguhan ang taong ayaw makiisa at makibahagi sa mga gawain ng pangkat?

IV. EBALWASYON
Sagutan ang mga katanungan sa p. 117.

V. TAKDANG-ARALIN
Basahin at unawain ang Kailangan kita Kailangan mo ako Kapwa-tao tayo ... p. 117-119.
Prepared by:

GAZELLE Q. MANRIQUEZ
Subject Teacher
Republic of the Philippines
Department of Education
Region VIII (Eastern Visayas)
Division of Leyte
Tabango National High School
Tabango, Leyte

BANGHAY ARALIN SA EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO 8

September 29, 2017

I. LAYUNIN. Nakikipag-ugnayan sa kapwa upang malinang sa aspetong panlipunan,


intelektwal at pangkabuhayan

II. NILALAMAN

A. Ang Pakikipagkapwa
B. Edukasyon sa Pagpapakatao 8 p. 111-117
C. Aklat, CG at TG

III. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral
Ano ang batas ng malayang pagbibigay?

B. Motibasyon
Magpapakita ng larawan ng magkakaibigan. Itanong: Sino-sino ang itinuturing mong kapwa?
Gaano sila kahalaga at ano ang bahaging ginagampanan nila sa iyong buhay?

C. Pagsusuri
Ano ang iyong nararamdaman kapag tinutulungan ka ng iba sa iyong mga
pangangailangan? Ano ang iyong nararamdaman kapag nakatulong ka sa iba?
Kaya mo bang mabuhay nang walang kapwa?
Ano ang maaaring gawin upang maipakita ang pagmamalasakit sa kapwa?

D. Gawain
Basahin at unawain ang tula sa p. 116 na nagpapakita ng kahalagahan ng makabuluhang
pakikipagkapwa.

E. Paglalahat
Ano-anong aspekto ng pagkatao ang malilinang sa pakikipag-ugnayan sa kapwa? Ipaliwanag
ang bawat isa.

F. Paglalapat
Paano mo pakikitunguhan ang taong ayaw makiisa at makibahagi sa mga gawain ng pangkat?

IV. EBALWASYON
Sagutan ang mga katanungan sa p. 117.

V. TAKDANG-ARALIN
Basahin at unawain ang Kailangan kita Kailangan mo ako Kapwa-tao tayo ... p. 117-119.
Prepared by:

GAZELLE Q. MANRIQUEZ
Subject Teacher
Republic of the Philippines
Department of Education
Region VIII (Eastern Visayas)
Division of Leyte
Tabango National High School
Tabango, Leyte

BANGHAY ARALIN SA EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO 8

October 5, 2017

National Achievement Test (Grade 7)


Republic of the Philippines
Department of Education
Region VIII (Eastern Visayas)
Division of Leyte
Tabango National High School
Tabango, Leyte

BANGHAY ARALIN SA EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO 8

October 6, 2017

I. LAYUNIN. Nakikipag-ugnayan sa kapwa upang malinang sa aspetong panlipunan,


intelektwal at pangkabuhayan

II. NILALAMAN

A. Ang Pakikipagkapwa
B. Edukasyon sa Pagpapakatao 8 p. 111-117
C. Aklat, CG at TG

III. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral
Ano ang batas ng malayang pagbibigay?

B. Motibasyon
Magpapakita ng larawan ng magkakaibigan. Itanong: Sino-sino ang itinuturing mong kapwa?
Gaano sila kahalaga at ano ang bahaging ginagampanan nila sa iyong buhay?

C. Pagsusuri
Ano ang iyong nararamdaman kapag tinutulungan ka ng iba sa iyong mga
pangangailangan? Ano ang iyong nararamdaman kapag nakatulong ka sa iba?
Kaya mo bang mabuhay nang walang kapwa?
Ano ang maaaring gawin upang maipakita ang pagmamalasakit sa kapwa?

D. Gawain
Basahin at unawain ang tula sa p. 116 na nagpapakita ng kahalagahan ng makabuluhang
pakikipagkapwa.

E. Paglalahat
Ano-anong aspekto ng pagkatao ang malilinang sa pakikipag-ugnayan sa kapwa? Ipaliwanag
ang bawat isa.

F. Paglalapat
Paano mo pakikitunguhan ang taong ayaw makiisa at makibahagi sa mga gawain ng pangkat?

IV. EBALWASYON
Sagutan ang mga katanungan sa p. 117.

V. TAKDANG-ARALIN
Basahin at unawain ang Kailangan kita Kailangan mo ako Kapwa-tao tayo ... p. 117-119.
Prepared by:

GAZELLE Q. MANRIQUEZ
Subject Teacher
Republic of the Philippines
Department of Education
Region VIII (Eastern Visayas)
Division of Leyte
Tabango National High School
Tabango, Leyte

BANGHAY ARALIN SA EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO 8

October 12, 2017

I. LAYUNIN. Nakikipag-ugnayan sa kapwa upang malinang sa aspetong panlipunan,


intelektwal at pangkabuhayan

II. NILALAMAN

A. Ang Pakikipagkapwa
B. Edukasyon sa Pagpapakatao 8 p. 111-117
C. Aklat, CG at TG

III. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral
Ano ang batas ng malayang pagbibigay?

B. Motibasyon
Magpapakita ng larawan ng magkakaibigan. Itanong: Sino-sino ang itinuturing mong kapwa?
Gaano sila kahalaga at ano ang bahaging ginagampanan nila sa iyong buhay?

C. Pagsusuri
Ano ang iyong nararamdaman kapag tinutulungan ka ng iba sa iyong mga
pangangailangan? Ano ang iyong nararamdaman kapag nakatulong ka sa iba?
Kaya mo bang mabuhay nang walang kapwa?
Ano ang maaaring gawin upang maipakita ang pagmamalasakit sa kapwa?

D. Gawain
Basahin at unawain ang tula sa p. 116 na nagpapakita ng kahalagahan ng makabuluhang
pakikipagkapwa.

E. Paglalahat
Ano-anong aspekto ng pagkatao ang malilinang sa pakikipag-ugnayan sa kapwa? Ipaliwanag
ang bawat isa.

F. Paglalapat
Paano mo pakikitunguhan ang taong ayaw makiisa at makibahagi sa mga gawain ng pangkat?

IV. EBALWASYON
Sagutan ang mga katanungan sa p. 117.

V. TAKDANG-ARALIN
Basahin at unawain ang Kailangan kita Kailangan mo ako Kapwa-tao tayo ... p. 117-119.
Prepared by:

GAZELLE Q. MANRIQUEZ
Subject Teacher
Republic of the Philippines
Department of Education
Region VIII (Eastern Visayas)
Division of Leyte
Tabango National High School
Tabango, Leyte

BANGHAY ARALIN SA EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO 8

October 13, 2017

I. LAYUNIN. Nakikipag-ugnayan sa kapwa upang malinang sa aspetong panlipunan,


intelektwal at pangkabuhayan

II. NILALAMAN

A. Ang Pakikipagkapwa
B. Edukasyon sa Pagpapakatao 8 p. 111-117
C. Aklat, CG at TG

III. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral
Ano ang batas ng malayang pagbibigay?

B. Motibasyon
Magpapakita ng larawan ng magkakaibigan. Itanong: Sino-sino ang itinuturing mong kapwa?
Gaano sila kahalaga at ano ang bahaging ginagampanan nila sa iyong buhay?

C. Pagsusuri
Ano ang iyong nararamdaman kapag tinutulungan ka ng iba sa iyong mga
pangangailangan? Ano ang iyong nararamdaman kapag nakatulong ka sa iba?
Kaya mo bang mabuhay nang walang kapwa?
Ano ang maaaring gawin upang maipakita ang pagmamalasakit sa kapwa?

D. Gawain
Basahin at unawain ang tula sa p. 116 na nagpapakita ng kahalagahan ng makabuluhang
pakikipagkapwa.

E. Paglalahat
Ano-anong aspekto ng pagkatao ang malilinang sa pakikipag-ugnayan sa kapwa? Ipaliwanag
ang bawat isa.

F. Paglalapat
Paano mo pakikitunguhan ang taong ayaw makiisa at makibahagi sa mga gawain ng pangkat?

IV. EBALWASYON
Sagutan ang mga katanungan sa p. 117.

V. TAKDANG-ARALIN
Basahin at unawain ang Kailangan kita Kailangan mo ako Kapwa-tao tayo ... p. 117-119.
Prepared by:

GAZELLE Q. MANRIQUEZ
Subject Teacher
Republic of the Philippines
Department of Education
Region VIII (Eastern Visayas)
Division of Leyte
Tabango National High School
Tabango, Leyte

BANGHAY ARALIN SA EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO 8

October 19, 2017

I. LAYUNIN. Nakikipag-ugnayan sa kapwa upang malinang sa aspetong panlipunan,


intelektwal at pangkabuhayan

II. NILALAMAN

A. Ang Pakikipagkapwa
B. Edukasyon sa Pagpapakatao 8 p. 111-117
C. Aklat, CG at TG

III. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral
Ano ang batas ng malayang pagbibigay?

B. Motibasyon
Magpapakita ng larawan ng magkakaibigan. Itanong: Sino-sino ang itinuturing mong kapwa?
Gaano sila kahalaga at ano ang bahaging ginagampanan nila sa iyong buhay?

C. Pagsusuri
Ano ang iyong nararamdaman kapag tinutulungan ka ng iba sa iyong mga
pangangailangan? Ano ang iyong nararamdaman kapag nakatulong ka sa iba?
Kaya mo bang mabuhay nang walang kapwa?
Ano ang maaaring gawin upang maipakita ang pagmamalasakit sa kapwa?

D. Gawain
Basahin at unawain ang tula sa p. 116 na nagpapakita ng kahalagahan ng makabuluhang
pakikipagkapwa.

E. Paglalahat
Ano-anong aspekto ng pagkatao ang malilinang sa pakikipag-ugnayan sa kapwa? Ipaliwanag
ang bawat isa.

F. Paglalapat
Paano mo pakikitunguhan ang taong ayaw makiisa at makibahagi sa mga gawain ng pangkat?

IV. EBALWASYON
Sagutan ang mga katanungan sa p. 117.

V. TAKDANG-ARALIN
Basahin at unawain ang Kailangan kita Kailangan mo ako Kapwa-tao tayo ... p. 117-119.
Prepared by:

GAZELLE Q. MANRIQUEZ
Subject Teacher
Republic of the Philippines
Department of Education
Region VIII (Eastern Visayas)
Division of Leyte
Tabango National High School
Tabango, Leyte

DAILY LESSON LOG (Pang-araw-araw na Tala sa Pagtuturo)

October 26, 2017

SCHOOL BASED ENHANCEMENT


ACTION RESEARCH WRITING
WORKSHOP FOR TEACHERS
Republic of the Philippines
Department of Education
Region VIII (Eastern Visayas)
Division of Leyte
Tabango National High School
Tabango, Leyte

DAILY LESSON LOG (Pang-araw-araw na Tala sa Pagtuturo)

October 27, 2017

SCHOOL BASED ENHANCEMENT


ACTION RESEARCH WRITING
WORKSHOP FOR TEACHERS
Republic of the Philippines
Department of Education
Region VIII (Eastern Visayas)
Division of Leyte
Tabango National High School
Tabango, Leyte

BANGHAY ARALIN SA EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO 8

November 9, 2017

I. LAYUNIN. Naipapakita na siya ay hindi makasarili sa pamamagitan ng pagpapasalamat sa


mga kabutihang natatanggap

II. NILALAMAN

A. Pasasalamat sa Kabutihang-loob ng Kapwa


B. Edukasyon sa Pagpapakatao 8 p. 237-242
C. Aklat, CG at TG

III. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral
Paano mo pakikitunguhan ang taong ayaw makiisa at makibahagi sa mga gawain ng
pangkat?
B. Motibasyon
Ipapakita ang kuwento ng pasasalamat na ipinakita sa programang pantelebisyon sa Kapuso
Mo, Jessica Soho tungkol kay Mang Roldan.

C. Pagsusuri
Sinu-sino ang iyong pinasasalamatan?
Ano ang iyong natuklasan tungkol sa pagpapakita ng pasasalamat?
Ano naman ang iyong nasuri o natuklasan sa kawalan ng pagpapakita ng pasasalamat?
D. Gawain
Gawain 2 Survey Tungkol sa Pasasalamat p. 237-238

E. Paglalahat
Bakit mahalaga na maisabuhay mo ang birtud ng pasasalamat?

F. Paglalapat
Paano naipapakita ng tao ang kabutihang natatanggap sa iba?

IV. EBALWASYON
Sagutan ang mga katanungan sa p. 249.

V. TAKDANG-ARALIN
Basahin at unawain ang Mga Ilang Paraan ng Pagpapakita ng Pasasalamat p. 243-249.

Prepared by:
GAZELLE Q. MANRIQUEZ
Subject Teacher

You might also like