You are on page 1of 4

GRADES 1 to 12 Paaralan Baitang/Antas

DAILY LESSON LOG Guro Asignatura

(Pang-araw-araw na Agosto 8-12, 2016 Markahan Week 6


Petsa/Oras
Tala sa Pagtuturo)

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes

I. LAYUNIN Naipaliliwanag ang mga sinaunang paniniwala at tradisyon at ang impluwensya nito sa pang-araw-araw na buhay (I.8.3)

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang mapanuring


Naipamamalas ang mapanuring pag- Naipamamalas ang mapanuring pag- Naipamamalas ang mapanuring pag- Naipamamalas ang mapanuring pag-
pag-unawa at kaalaman sa
unawa at kaalaman sa kasanayang unawa at kaalaman sa kasanayang unawa at kaalaman sa kasanayang unawa at kaalaman sa kasanayang
kasanayang pangheograpiya, ang
pangheograpiya, ang mga teorya sa pangheograpiya, ang mga teorya sa pangheograpiya, ang mga teorya sa pangheograpiya, ang mga teorya sa
mga teorya sa pinagmulan ng
pinagmulan ng lahing Pilipino upang pinagmulan ng lahing Pilipino upang pinagmulan ng lahing Pilipino upang pinagmulan ng lahing Pilipino upang
lahing Pilipino upang
mapahalagahan ang konteksto ng mapahalagahan ang konteksto ng mapahalagahan ang konteksto ng mapahalagahan ang konteksto ng
mapahalagahan ang konteksto ng
lipunan / pamayanan ng mga lipunan / pamayanan ng mga lipunan / pamayanan ng mga lipunan / pamayanan ng mga
lipunan / pamayanan ng mga
sinaunang Pilipino at ang kanilang sinaunang Pilipino at ang kanilang sinaunang Pilipino at ang kanilang sinaunang Pilipino at ang kanilang
sinaunang Pilipino at ang kanilang
ambag sa pagbuo ng kasaysayan ng ambag sa pagbuo ng kasaysayan ng ambag sa pagbuo ng kasaysayan ng ambag sa pagbuo ng kasaysayan ng
ambag sa pagbuo ng kasaysayan
Pilipinas. Pilipinas. Pilipinas. Pilipinas.
ng Pilipinas

B. Pamantayan sa Pagaganap Naipapamalas ang pagmamalaki sa Naipapamalas ang pagmamalaki sa Naipapamalas ang pagmamalaki sa Naipapamalas ang pagmamalaki sa Naipapamalas ang pagmamalaki
nabuong kabihasnan ng mga nabuong kabihasnan ng mga nabuong kabihasnan ng mga nabuong kabihasnan ng mga sa nabuong kabihasnan ng mga
sinaunang Pilipino gamit ang sinaunang Pilipino gamit ang sinaunang Pilipino gamit ang sinaunang Pilipino gamit ang sinaunang Pilipino gamit ang
kaalaman sa kasanayang kaalaman sa kasanayang kaalaman sa kasanayang kaalaman sa kasanayang kaalaman sa kasanayang
pangheograpikal at mahalagang pangheograpikal at mahalagang pangheograpikal at mahalagang pangheograpikal at mahalagang pangheograpikal at mahalagang
konteksto ng kasaysayan ng lipunan konteksto ng kasaysayan ng lipunan konteksto ng kasaysayan ng lipunan konteksto ng kasaysayan ng lipunan konteksto ng kasaysayan ng
at bansa kabilang ang mga teorya at bansa kabilang ang mga teorya at bansa kabilang ang mga teorya at bansa kabilang ang mga teorya lipunan at bansa kabilang ang
ng pinagmulan at pagkabuo ng ng pinagmulan at pagkabuo ng ng pinagmulan at pagkabuo ng ng pinagmulan at pagkabuo ng mga teorya ng pinagmulan at
kapuluhan ng Pilipinas at ng lahing kapuluhan ng Pilipinas at ng lahing kapuluhan ng Pilipinas at ng lahing kapuluhan ng Pilipinas at ng lahing pagkabuo ng kapuluhan ng
Pilipino. Pilipino. Pilipino. Pilipino. Pilipinas at ng lahing Pilipino.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto


(Isulat ang code ng bawat AP5PLP-If-6 AP5PLP-If-6 AP5PLP-If-6 AP5PLP-If-6 AP5PLP-If-6
kasanayan)

II. NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO Kawilihan at p
sa p

A. Sanggunian

Video clips, Power point Video ng sinaunang Pilipino, ppt. Powerpoint, larawan Powerpoint, larawan Powerpoint, larawan
presentation

1. Mga pahina sa Gabay ng Guro

2. Mga pahina sa Kagamitang Pang- AP TG. 31-32 AP TG. 33-34 AP TG 35-38 AP TG. 39-41 AP TG. 42-44
Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula sa Kasaysayang Pilipino 5 pp. 16-24 Kasaysayangn Pilipino 5 pp. 16-24 Kasaysayang Pil. Pp. 16-24 Kasaysayang Pil. Pp. 16-24
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo

III. PAMAMARAAN Mga larawan ng unang Pilipino, Picture Puzzle Joggle words

A. Balik-aral sa nakaraang aralin


at/o pagsisimula ng bagong
aralin
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ipagawa sa mga bata ang Gawain Ipagawa sa mga bata ang Gawain Pagbibigay ng Gawain ukol sa Pagbabalik aral ukol sa ugnayan ng Pagbabalik aral ukol sa mga batas
para sa pagbabalik aral ukol sa para sa pagbabalik-aral ukol sa ugnayan ng mga tao sa iba’t-ibang mga tao sa iba’t-ibang antas na na ipinatupad.
teorya ng unang Pilipino sa Pilipinas. sinaunang lipunan. antas na bumubuo ng sinauang bumubuo ng sinaunang lipunan
lipunan.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Magtanong at pagnilayan ang mga Ipakita ang mga larawan sa mga
bagong aralin ginawang Gawain sa mga nakaraang bata.
Paggamit ng picture puzzle Paggamit ng Joggle Words araw. Pagkaroon ng kuro kuro ukol sa
mga batas na ipitupad para sa
kaayusan ng lipunan.

D. Pagtatalakay ng bagong konsepto Manood ang mga bata ng video ukol Manood ang mga bata ng uri ng Ipagawa ang nakahandang Ipakita ang ginawang aralin sa Talakayan ukol sa papel ng batas
at paglalahad ng bagong kasanayan sa lipunan ng sinaunang Pilipino. lipunan ng iba’t-ibang bahagi ng pangkatang Gawain ( ang bayong ng powerpoint upang mapanuod ng sa pagpapanatili ng kaayusan.
#1 Pilipinas. karunungan) mga bata ang mga batas na
ipinatupad para sa kaayusan ng
lipunan.
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto Ipaliwanag ang lipunan ng sinaunang Ipaliwanag ang lipunan sa iba’t-ibang Ipabasa sa mga bata ukol sa ugnayan Pag-usapan ang kanilang napanuod. Ipaliwanag ang kahalagahan ng
at paglalahad ng bagong kasanayan Pilipio. bahagi ng Pilipinas. ng mga tao sa iba’t-ibang antas na batas sa isang lipunan.
#2 bumubuo ng sinauang lipunan.

F. Paglinang sa Kabihasan Pag-usapan ang iba’t-ibang antas ng Pag-usapan ang iba’t-ibang lipunan Pagusapan ang ugnayan ng mga tao Pag-usapan ang mga taong Pag-usapan ang kahalagahan ng
(Tungo sa Formative Assessment) lipuanan ng sinauang Pilipino. sa iba’t-ibang bahagi ng Pilipinas. sa iba’t-ibang antas na bumubuo ng bumubuo sa lipunan. batas sa lipunan
sinauang lipunan.

G. Paglalaapat ng aralin sa pang-araw- Magtanong at magkaroon ng kuro- Magkaroon ng pangkatang Gawain. Magkaroon ng pangkatang Gawain. Pangkatang Gawain. Pangkatang Gawain.
araw na buhay kuro ukol sa mga dayo sa Pilipinas.

H. Paglalahat ng Arallin Ipabatid ang pagmamalaki sa Nababatid ang kahalagahan ng Napapahalagahan ang kaalaman Pagpapahalaga sa pagsunod ng mga Pakikiisa sa batas
Pilipinas bilang sariling bansa at kababaihan sa ating lipunan. ukol paggalang sa mga alituntunin batas.
pagpapahalaga sa mga ninuno. ng lipunan

I. Pagtataya ng Aralin Ipasagot sa mg bata ang mga gabay Hayaan ang mga bata na magkaroon Hayaang ang mga bata na Itanong sa mga bata ang Gabayan ang mga bata na
na tanong. ng pagbubuod ukol sa lipunan ng magkaroon ng pagbubuod sa narinig kahalagahan ng pagsunod sa mga makabuo ng paglalahat sa aralin
iba’t-ibang bahagi ng Pilipinas. na impormasyon na ibinigay ng batas.
bawat grupo

J. Karagdagang gawain para sa Ipagawa ang inihandang gawain Pagsusulit ukol sa aralin. Pagsulat ng sanaysay. Ipagawa ang nakahandang Gawain Ipagawa ang inihandang gawain.
takdang-aralin at remediation ukol sa batas na ipinatupad para sa
kaayusan ng lipunan

IV. Mga Tala Takdang aralin(Paggawa ng isang Magbigay ng takdang-aralin tungkol Gumawa ng isang pagsasaliksik Magtanong sa inyong barangay Gumuhit ng larawan na
Journal) sa kanilang aralin. tungkol sa pakikipag-ugnayan ng tungkol sa mga batas o ordinansa na nagpapakita ng kapayapaan at
mga tao sa lipunan. ipinatutupad sa inyong pamayanan. pagkakaisa ng pamayanan.

V. Pagninilay

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa tulong
ng aking punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like