You are on page 1of 1

Republic of the Philippines

Department of Education
CARAGA Administrative Region
Division of Agusandel Norte
NASIPIT NATIONAL VOCATIONAL SCHOOL
Bayview Hill, Nasipit, Agusandel Norte

BanghayAralinsa ESP 9
Agosto 12, 2016
Department: Related Subjects
Grade 9Taurus
UnangMarkahan: EdukasyonsaPagpapakatao

I.Paksa:

UnangMarkahanGabaysaPagtuturosaModyul 3: LIPUNANG EKONOMIYA

II. Layunin:

1. Napatutunayan ang Batayang Konsepto


2. Nakagagawa ng isang collage gamit ang mga magasin, diyaryo o iba pang print media na nagpapakita ng
ideyal na baranggay/pamayanan at lipunan/bansa na may mabuting ekonomiya

III. Pamamaraan:

A. Panimulang Gawain:
Hatiin ang klase sa dalawa at bigyan ang dalawang pangkat ng 10 minuto na maghanap ng mga gamit sa
loob ng paaralan upang makabuo ng isang bahay. Ang grupo na natapos sa tinakadang oras ay panalo.
B. Proseso
Ipabas sa klase ang Lipunang Pang-ekonomiya
Upang masubok ang lalim ng naunawaan pasagutin ang sumusunod na tanong sa iyong kuwaderno:
1. Ano ang pagkakaiba ng pantay at patas?
2. Bakit mas epektibo ang patas na pagbabahagi ng yaman ng bayan kaysa sa pantay na pamamahagi?
3. Ano ang kaibahan ng trabaho sa hanap-buhay?
4. Ano ang tamang-ugnayan ng tao sa kanyang pag-aari?
5. Ipaliwanag ang ugnayan ng pag-unlad ng sarili at pag-unlad ng bayan.
6. Paano makakapanahan ang mga tao sa loob ng Lipunang Ekonomiya?
C. Ebalwasyon:
Nakagagawa ng isang collage gamit ang mga magasin, diyaryo o iba pang print media na nagpapakita ng
ideyal na baranggay/pamayanan at lipunan/bansa na may mabuting ekonomiya
Sagutin and tanong:
1. Ano ang kabuluhan ng Batayang Konsepto sa aking pag-unlad bilang tao?
2. Ano-ano ang maaari kong gawin upang mailapat ang aking mga pagkatuto sa modyul na ito?

IV. TakdangAralin:
Ano ang magagawa ng isang kabataan sa pagkamit ng mabuting ekonomiya?

You might also like