You are on page 1of 11

Banghay Aralin sa Araling Panlipunan

I. Layunin

Nakagagawa ng collage o scrapbook ng mga larawan o

bagay na nagpapakilala sa sarili

II. Paksang Aralin

A. Paksa: Wastong Pangangaalaga sa Katawan

B. Sanggunian: K to 12 Curriculum Guide

C. Konsepto: Pagp0apahalaga sa Sarili

D. Kagamitan: Larawan, Tsart, kahon

E. Integrasyon: Science

III. Pamamaraan

A. Panimulang Gawain

1. Pamukaw Sigla

Awit: Pambatang awit tungkol sa pangangalaga sa katawan

2. Pagganyak

Magpakita ng larawan ng isang batang malinis.Itanong

sa mga bata: “Mga bata kayo ba ay katulad ng nasa

larawan?

B. Panlinang na Gawain

1. Paunang Pagtataya

Gagawa ng malaking bilog ang mga mag-aaral,

hahawakan ng isa ang isang bola. Magpapatugtog ang guro

ng isang masayang awiting pambata, kung sino ang may

hawak ng bola pagtigil ng tugtog ay siyang magsasabi ng

isang bagay tungkol sa wastong pangangalaga ng katawan.

2. Paglalahad

Magpakita ng mga larawan na nagpapakita ng wastong


pangangalaga sa katawan. Itanong sa mga bata: ginagawa

ba rin ninyo ang nasa larawan? Paano?

3. Pagtatalakay

Gamitin muli ang mga larawan, ipaskil sa unahan,

tumawag ng mag aaral at papiliin ng nais na larawan,

Itanong sa bata: Bakit iyan ang napili mo, magpapaliwanag

ang bata.Gawin ito ng paulit-ulit.

4. Paglalahat

Pagparisin ang mga mag- aaral. Patayuin ang

magkakaparis, Sabihin na itanong ng kaparis ang “Ano ano

ang dapat mong gawin upang mapanatiling malusog ang

iyong katawan?

Ganun din magtatanong din ng kaparehong tanung ang isa.

5. Paglalapat

Pangkatin ang mga mag aaral sa apat. Bigyan ng

tiglilimang coupon bond. Sabihin sa mga bata “ Gumuhit ng

mga larawan na nagpapakita ng wastong pangangalga sa

katawan, kulayan ito.. Pagsamahin ang mga ginawa ng

bawat myembro ng grupo at gumawa ng isang scrapbook.

6. Pagpapahalaga

Bilang isang mag-aaral mahalaga ban a

pangalagaan ng iyong katawan?

IV. Pagtataya

Igrupo ang mga mag aaral sa dalawa, Suriin ang mga

larawang nakapaskil.(dalawang hanay ang nakapaskil)Lagyan

ng tsek ( ) ang larawang nagpapakita ng wastong

pangangalaga sa katawan at lagyan ng ekis ang nagpapakita

ng di-wasto.

V. Takdang Aralin
Itala sa inyong kwaderno ang isang bagay na gusting

gusto mo gawin.
BANGHAY ARALIN SA ARALING
PANLIPUNAN
GRADE ONE
anghay Aralin sa Araling Panlipuna

1. Layunin

Nasasabi ang batayang impormasyon tungkol sa sarili: pangalan,

kaarawan, edad, tirahan

II. Paksang aralin

A. Ang aking sarli

B. Sanggunian: Kto 12, Curriculum Guide

C. Konsepto: Pagpapakilala sa sarili

D. Kagamitan: larawan, card board, cartolina

E. Integrasyon: Filipino, Edukasyon sa Pagpapakatao

III. Pamamaraan

 Panimulang Gawain

 Awit:

b.Pagganyak

Paglaruin Ang mag aaral. Sabihin ang mga panuto bago simulan

ang laro.

Magpapangkat pangkat kayo ng iyong kamag aral ayon sa

kategoryang aking babanggitin.

a. Pangalan

b. Kaarawan

c. Edad

d. Tirahan

Matapos ang laro, itanong ang mga sumusunod sa mga

bata.

a. Ano ang impormasyong ibinahagi mo sa iyong mga kamag-aral habang

naglalaro?

b. Anu-anong pagkakataon mo kailangang sabihin ang iyong pangalan,


kaarawan, edad at tirahan?

c. Bakit kailangang alam mo ang iyong pangalan, kaarawan, edad at

tirahan

B. Panlinang na Gawain

1. Paunang Pagtataya

Gabayan ang mga mag aaral sa pagbuo ng pangkat na may apat na

kasapi. Hikayatin silang isadula ang mga babasahin sitwasyon.

a. Unang araw ng klase, kailangan ninyong ipakilala ang inyong mga

sarili Sa inyong mga kamag- aral.

Hindi sinasadyang napahiwalay ka sa iyong nanay sa palengke. Sa

kabutihang palad, nakita mo ang nanay ng iyong kaklase. Nag

magandang loob siyang ihatid ka sa inyong bahay ngunit hindi niya

alam kung saan matatagpuan ang inyong bahay.

c. Nakita mo ang iyong lola na matagal mo nanghindi nkakasama.

Tinanaong niya kung ilang taon ka na.

d. Naglalagay ng dekorasyon sa inyong silid-aralan ang iknyong guro.

Sinabi niyang ilalagay niya sa isang bahagi ng silid ang talaan ng mga

kaarawan ng mga mag aaral.Sabihin sa inyong guro kung kalian ang

inyong kaarawan.

Bigyan nang sapat na oras ang bawat pangkaty upang maghanda at mag-

ensayo.

Matapos ang pag sasadula, itanong sa mga mag aaral ang mga sumusunod:

a. Ano ang naramdaman matapos ninyong ibahagi sa iyong mga kaklase an

gang inihanda ninyong dula?

b. Naranasan nyo na bas a inyong sariling buhay ang sitwasyong inyong

ipinakita sa dula?

2. Paglalahad

Gumawa ng isang malaki at maliit ng bilog, tiyaqkin na ang bawat isa ay

may kaparis sa bilog. Magpatugtog ng isang awitin, kapag tumigil ang tugtug,
maghaharap ang magiging magkatapat, sa maikling oras, magkaroon ng

dialogue ang magkapares tungkol sa pangalan, kaarawan , edad at tirahan.

3. Pagtatalakay

Hikayatin ang mag aaral na alalmin ang pinagmulan ng kanilang pangalan.

Itanong : Sa iyong palagay, bakit iyan ang ibinigay sa iyong pangalan?

Ano ang kaaugnayan ng iyong kaarawan sa iyong pangalan?

4. Paglalahat

Ipabigkas muli ang pangalan, kaarawan, edad at trirahan sa

magkakatabi.

Bakit kaya kailangang alam ang pangalan, kaarawan, edad aty tirahan?

5. Paglalapat

Itanong sa mga mag aaral ang mga sumusunod :

a. Ano ano ang mga pangalang itinatawag sa iyo ng iyong unang

pangalan?

b. Sa mga Pangalang ioto, alin ang gusting-gusto mong itinatawag sa

iyo?

6. Pagpapahalaga

Bilang bata mahalaga bang alam mo ang pangunahing impormasyon tungkol sa

sarli mo.

IV. Pagtataya

Ipasulat sa loob ng bituin ang kanilang unang pangalan. Ipasulat naman sa

loob ng bilog ang kaarawan, edad at tirahan.

V.Takdang aralin

Maaring magpatulong sa magulang. Gumawa ng name tag kung saan

nakasulat ang pinakagusto nilang pangalan. Kulayan ito gamit ang kanilang

paboritong kulay. Lagyan ng tali, isuot tuwing oras ng klase.

Banghay Aralin sa Araling Panlipunan

I. Layunin

Naipakikilala ang sarili sa pamamagitan ng larawan (self-portrait)


II. Paksang aralin

A. Paksa: Pagpapakilang sarili sa pamamagitan ng larawan

(self-portrait)

B. Sanggunian: K to 12 Curriculum Guide

C. Konsepto:Pagpapakila

D. Kagamitan: larawan, tsart, coupon bond

E. Integrasyon : Filipino, Science

III. Pamamaraan

A. Panimulang Gawain

1. Pamukaw sigla

Awit: (mga aqwiting pambata tungkol sa sarili)

2. Pagganyak

Tumawag ng dalawang mag aaral sa unahan, ang isa

gawing modelo, ang isa ay iguguhit ang modelo.

B. Panlinang na Gawain

1. Paunang Pagtataya

Bigyan ngmalinis o coupon bond aang bawat mag-aaral

at ipaguhit sa kanila ang kanilang sarili, pagkatapos

ipasulat ang kanilang pangalan sa ibabang bahagi ng

larawan.

2. Paglalahad

Ipabahagi sa kaklase ang ginawa ng mga mag-aaral.

3. Pagtatalakay

Sa isang bahagi ng silid-aralan, ipapaskil sa mga mag-

aaral ang mga iginuhit nila

l, pagkatapos ipadikit sa

kartolina ang kanilang iginuhit.

Rubric ng pagmamarka

Mga Pamantayan 5 4 3 2 1
1. Sumunod ng maayos sa

Panuto o direksyon

2. Ginawa ng tahimik at

May pagkakaisa

3. Natapos sa takdang oras

Kabuuang Marka

V.Takdang Aralin

Isaulo ang awiting “I Have Two Hands

Banghay Aralin sa Araling Panlipunan

I. Layunin

Naipakikilala ang sarili sa pamamagitan ng larawan.

II. Paksang Aralin

Banghay Aralin sa Araling Panlipunan

I. Layunin

Naipakikilala ang sarili sa pamamagitan ng larawan (self-portrait)

II. Paksang Aralin

A. Paksa: Iba’t ibang damdamin ng tao

B. Sanggunian: K to 12 curriculum guide

C. Konsepto: Paghbabago

D. Kagamitan: larawan, coupon bond

E. Integrasyon: Science, Filipino

III. Pamamaraan

A. Panimulang Gawain

1. Pamukaw sigla

Magsagawa ng “Face Dance”

2. Pagganyak

Tumawag ng ilang mag-aaral, sabihin na ipakita ang mukha


ng taong Masaya, malungkot, gulat, galit,

B. Panlinang na Gawain

1. Paunang Pagtataya

Magpakita ng larawan ng iba’t ibang damdamin ng tao.

Magpakita ng larawan ng ibat-ibang sitwasyon kung kalian

nararamdaman ang mga nabanggit na damdamin.

Itanong sa mga mag-aaral kung kalian nila nararamdaman ang

mga damdaming ito.

2. Paglalahad

Magpalaro sa mga mag-aaral. Tulungan silang bumuo ng

dalawang pangkat sa klase na may magkasing

dami ng miyembro. Bawat pangkat ay bubuo ng isang bilog.

Isang grupo ang nasa loob ng mas malaking bilog. Ang

mga nasa loob ng bilog ay nakaharap swa mga batang nasa

labas ng bilog. Ang mga nasa labas na bilog ay nakaharap ng

mga batang nasa loob ng bilog. Ipakita ang damdamin ng mga

sumusunod na sitwasyon:

a. May inuwing pasalubong para sa iyo ang iyong tatay.

b. Inagaw at siniraq ng iyong kalaro ang paborito mong

laruan.

Banghay Aralin sa Araling Panlipunan

I. Layunin

Nakagagawa ng collage o scrapbook ng mga larawan o

bagay na nagpapakilala sa sarili

II. Paksang Aralin

A. Paksa: Wastong Pangangaalaga sa Katawan

B. Sanggunian: K to 12 Curriculum Guide

C. Konsepto: Pagp0apahalaga sa Sarili


D. Kagamitan: Larawan, Tsart, kahon

E. Integrasyon: Science

III. Pamamaraan

A. Panimulang Gawain

1. Pamukaw Sigla

Awit: Pambatang awit tungkol sa pangangalaga sa katawan

2. Pagganyak

Magpakita ng larawan ng isang batang malinis.Itanong

sa mga bata: “Mga bata kayo ba ay katulad ng nasa

larawan?

B. Panlinang na Gawain

1. Paunang Pagtataya

Gagawa ng malaking bilog ang mga mag-aaral,

hahawakan ng isa ang isang bola. Magpapatugtog ang guro

ng isang masayang awiting pambata, kung sino ang may

hawak ng bola pagtigil ng tugtog ay siyang magsasabi ng

isang bagay tungkol sa wastong pangangalaga ng katawan.

2. Paglalahad

Magpakita ng mga larawan na nagpapakita ng wastong

pangangalaga sa katawan. Itanong sa mga bata: ginagawa

ba rin ninyo ang nasa larawan? Paano?

3. Pagtatalakay

Gamitin muli ang mga larawan, ipaskil sa unahan,

tumawag ng mag aaral at papiliin ng nais na larawan,

Itanong sa bata: Bakit iyan ang napili mo, magpapaliwanag

ang bata.Gawin ito ng paulit-ulit.

4. Paglalahat

Pagparisin ang mga mag- aaral. Patayuin ang

magkakaparis, Sabihin na itanong ng kaparis ang “Ano ano


ang dapat mong gawin upang mapanatiling malusog ang

iyong katawan?

Ganun din magtatanong din ng kaparehong tanung ang isa.

5. Paglalapat

Pangkatin ang mga mag aaral sa apat. Bigyan ng

tiglilimang coupon bond. Sabihin sa mga bata “ Gumuhit ng

mga larawan na nagpapakita ng wastong pangangalga sa

katawan, kulayan ito.. Pagsamahin ang mga ginawa ng

bawat myembro ng grupo at gumawa ng isang scrapbook.

6. Pagpapahalaga

Bilang isang mag-aaral mahalaga ban a

pangalagaan ng iyong katawan?

IV. Pagtataya

Igrupo ang mga mag aaral sa dalawa, Suriin ang mga

larawang nakapaskil.(dalawang hanay ang nakapaskil)Lagyan

ng tsek ( ) ang larawang nagpapakita ng wastong

pangangalaga sa katawan at lagyan ng ekis ang nagpapakita

ng di-wasto.

V. Takdang Aralin

Itala sa inyong kwaderno ang isang bagay na gusting

gusto mo gawin.

You might also like