You are on page 1of 3

Paaralan AFUSING NATIONAL HIGH SCHOOL Antas 11-GAS

DAILY
Guro IRENE A. PAMITTAN Asignatura FILIPINO
LESSON LOG Petsa/ Oras MARCH 06- 10, 2017/ 1:00-2:00 Markahan SECOND
MAR 6, 2017 MAR 7, 2017 MAR 8, 2017 MAR 9, 2017 MAR 10, 2017
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Nauunawaan nang may Nauunawaan nang may masusing Nauunawaan nang may Nauunawaan nang may
masusing pagsasaalang- alang pagsasaalang- alang ang mga masusing pagsasaalang- alang masusing pagsasaalang-
ang mga lingguwistiko at lingguwistiko at kultural na katangian at ang mga lingguwistiko at kultural alang ang mga
kultural na katangian at pagkakaiba-iba sa lipunang Pilipino at na katangian at pagkakaiba-iba lingguwistiko at kultural na
pagkakaiba-iba sa lipunang mga sitwasyon ng paggamit ng wika dito sa lipunang Pilipino at mga katangian at pagkakaiba-
Pilipino at mga sitwasyon ng sitwasyon ng paggamit ng wika iba sa lipunang Pilipino at
paggamit ng wika dito dito mga sitwasyon ng
paggamit ng wika dito
B. Pamantayan sa pagganap Nakagagawa ng mga pag-aaral Nakagagawa ng mga pag-aaral ukol sa Nakagagawa ng mga pag-aaral Nakagagawa ng mga pag-
ukol sa iba’t- ibang sitwasyon ng iba’t- ibang sitwasyon ng paggamit ng ukol sa iba’t- ibang sitwasyon ng aaral ukol sa iba’t- ibang
paggamit ng wikang Filipino sa wikang Filipino sa loob ng kultura at paggamit ng wikang Filipino sa sitwasyon ng paggamit ng
loob ng kultura at lipunang lipunang Pilipino loob ng kultura at lipunang wikang Filipino sa loob ng
Pilipino Pilipino kultura at lipunang Pilipino
C. Mga kasanayan sa Pagkatuto F11PB-IIg-88 F11PB-IIg-88 F11PB-IIg-88 F11PB-IIg-88
II. NILALAMAN
Pagkalap ng Datos sa Continuation of the lesson Pagsulat ng saliksik sa wika at Continuation of the lesson
pananliksik: Mga Hakbang, Lapit kulturang Pilipino
at Pamamaraan
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pang Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk Komunikasyon at Pananaliksik sa Komunikasyon at Pananaliksik sa Wika at Komunikasyon at Pananaliksik sa Komunikasyon at
Wika at Kulturang Pilipino pp. Kulturang Pilipino pp. 156-168 Wika at Kulturang Pilipino pp. Pananaliksik sa Wika at
156-168 169-188 Kulturang Pilipino pp. 169-
188
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resourcel
B. Iba pang Kagamitang Panturo Powerpoint Presentation Powerpoint Presentation Powerpoint Presentation Powerpoint Presentation
IV. PAMAMARAAN
A. Balik- aral sa nakaraang aralin Ipasagot ang balik – tanaw pp. Ipasagot ang balik-tanaw p. 169
at/ o pagsisimula ng bagong 156-157
aralin
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ipasagot ang lusong –kaalaman Ipagawa ang lusong-kaalaman
p. 157 p.169
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Magsagawa ng palitang kuro
sa bagong aralin ukol sa ginawang aktibidad
D. Pagtatalakay sa bagong Talakayin ang mga sumusunod Talakayin ang mga sumusunod
konsepto at paglalahad ng gamit ang powerpoint gamit ang powerpoint
bagong kasanayan #1 presentation presentation
1. Hakbang sa pagkalap 1. Hakbang ang prinsipyo
ng datos sa pagsulat ng saliksik
2. Lapit sa pagkalap ng 2. Iba’t- ibang bahagi ng
datos Saliksik
3. Pamamaraan sa 3. Pagkilala sa Sanggunian
pagkalap ng datos
E. Pagtatalakay sa bagong Activity: Ipagawa ang layag-diwa pp.175-
konsepto at paglalahad ng Ipagawa ang layag- diwa 176
bagong kasanayan #2 letrang A p. 163
F. Paglinang sa kabihasaan (Tungo Magbigay ng mga katanungan Magbigay ng mga katanungan
sa Formative Assessment) tungkol sa napag-aralang aralin tungkol sa napag-aralang aralin

G. Paglalapat ng aralin sa pang Activity: Activity:


araw-araw na buhay
Pangkatin ang klase sa lima. Magsaliksik Hatiin ang klase sa dalawa.
ang bawat pangkat sa mga katutubong Ipagawa ang lambat-likha
pamamaraan ng pananaliksik tungkol sa: pp. 178-183
1. Pagtatanong-tanong
2. Pakikipagkwentuhan
3. Nakikiugaling pagmamasid
4. Panunuluyan
5. Ginabayang tala
kayan
H. Paglalahat ng aralin Graphical concept: Graphical concept:
1. pagkalap ng datos sa 1. Pagsulat ng
pananaliksik pananaliksik sa
wika at kulturang
Pilipino
I. Pagtataya ng aralin Ipasagot ang salok- dunong pp. 166-167 Ipasagot ang salok-dunong
pp.183-184
J. Karagdagang gawain para sa Ipagawa ang daong-kamalayan p. 167- Ipagawa ang daong-
takdang-aralin at remediation 168 kamalayan p. 185
V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
nagpatuloy sa remedial
E. Alin sa istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng lubos? Pano
ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
nakaranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like