You are on page 1of 4

Paaralan: Pahinga Norte

Elementary School Baitang/ Antas : IV


Asignatura: FILIPINO
Guro: Jennylyn A. De Luna
Petsa/Oras: February 14, 2019
Markahan: Ikaapat
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nagagamit ang mga salitng kilos sa pag-uusap tungkol sa iba’t ibang gawain
( Isulat ang code sa bawat sa tahanan ,paaralan at pamayanan.
kasanayan) F3WG – Ivef - 5

II. NILALAMAN MGA URI NG PANGUNGUSAP

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa Pagtuturo
15-17
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang
Mag-Aaral
146
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource Larawan mula sa internet
5. Integrasyon
Araling Panlipunan:Magagandang Lugar sa Bicol
Esp: Pananalig sa Diyos
B. Iba pang Kagamitang Panturo ,tv, laptap, manila paper, pentel pen,
IV. PAMAMARAAN ,tv, laptap, manila paper, pentel pen
A. Balik –Aral sa nakaraang ,activity sheets ng mga Letra para makabuo ng salita:
Pagsunod-sunod
Aralin o pasimula sa bagong Magpaskil ng mga . Lalagyan ng mga bata ng bilang ang mga larawan
aralin batay sa pagkakasunud-sunod nito. (Numeracy Skills)

B. Paghahabi sa layunin ng Isang Laro: CHARADES


aralin * Bigyan ang bawat grupo ng ‘flaglets’. Tumawag ng isang miyembro.
Bubunot sa kahon. Iaarte sa harap ng klase ang sinasaad na kilos ng
nabunot na papel.Ang grupo na handang sumagot ay magtatas ng
kanilang ‘flaglet’. Grupong makatama ng sagot ang magkakaroon ng
pagkakataon na pumunta sa harap at magpahula ng salitang kilos.
C. Pag- uugnay ng mga -Paglalahad ng guro ng mga salitang kilos mula sa “charades”. Basahin
halimbawa sa bagong aralin ang bawat salita.Tanungin: Ano ang ipinapakita ng bawat salita?
Ipakita ang larawan sa bawat sagot ng mga bata.

D. Pagtatalakay ng bagong Gamit ang tsart, talakayin ang PANDIWA. Magbigay ng mga
konsepto halimbawa. Anu-ano ang mga gawain natin sa ating paaralan? Sa
tahanan? At sa pamayanan?Magbigay ng mga pandiwa at gsamitin ito
sa pangungusap.

.
E. Pagtatalakay ng bagong Sa Pamayanan ng Langgam
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan No. 2
Nakatulog si Abby habang nagbabasa ng aklat. Ipinababasa ng
guro nila ang buhay ng langgam at iuulat nila ito kinabukasan.
Nagising siyang parang iba ang kanyang paligid. Nagpalinga
linga siya. May nakita siyang maraming langgam.
“ Saan kaya ako naroroon?”
Aba, parang may prusisyon! Sunod-sunod sila lahat at may
dalang parang butil ng asukal. Saan kaya nila dadalhin iyon? Hayun,
may taguan sila! At ano naman ang isang iyon? Aba, malaking langgam
at maraming itlog! O, may mga naglilipat naman ng itlog sa isang
lugar.
“Marami po, kaya panay ang bigay ng nars sa kanya ng mga
pagkain. Marami pong pagkain ang iniuwi ng ating mga trabahador.
May asukal pa pong natapon sa mesa, “patuloy na pag-uulat ni
Punong Nars.
“Mabuti at marami tayong maiipong pagkain. Hala,
ipagpatuloy ang ginagawa ninyo, at huwag pababayaan ang Reyna.
Pupuntahan ko ang mga sundalo at mga trabahador,” bilin ni Kapitan
sabay-alis.

F. Paglilinang sa Kabihasan WORDPagpihit


SEARCH ni (Literacy
Kapitan, nakita
Skills)nya si Abby na nakatingin din sa
(Tungo sa Formative kanya.
Magpaskilng Word Search sa pisara Hahanapin ng mga bata ang mga
Assessment ) pandiwa na nnakalista.Gamitin ang mga salitang ito sa pangungusap
“Sino ka, bakit ka nakarating dito? At bakit wala kang ginagawa
G. Paglalapat ng aralin sa pang kundi manuod? Hindi mo ba alam na lahat dito ay abala! Bawal dito
Pangkatang Gawain: Hala, tawagin ang sundalo!Hulihin siya! Hulihin
ang walang ginagawa.
araw araw na buhay
Pagpangkat-pangkatin
siya!” sigaw ng kapitan.ang mga bata. Ibigay ang mga pamantayan sa
paggawa ng grupo. Ibigay ang mga panuto sa paggawa.Ipaskilsa pisara
ang nataposna gawasangpagtakbo
Humihingal bawat pangkat.
si Abby. Takot na Takot siya.
Pangkat A: Hanapin ang pandiwa
Nagsisigaw na siya nang bigla siyangna isinasad
magising.ng larawan
Pangkat B: Kulayan ang mga pandiwa.
Pangkat“Naku salamat
C: Sumulat ngatmga
panaginip lamang ang lahat!” ang nasambit
pangungusap
ni Abby. Tungkol sa mga gawain sa
Paaralan,tahanan at pamayanan.

Ano ang nakita ni Abby sa daigdig ng langgam?

H. ** Paglalahat ng Aralin Itanong:


Ano ang Pandiwa? Magbigay ng halimbawa. Gamitin ito sa
pangungusap.

Magbigay ng mga
Sa isa halimbawa
namang silid aynito.
tila maliliit ang mga langgam. A, siguro
Gamitin itosa
ang larvae ang nasa silid na iyon at katabi ang mga nasa pupa stage.
Parang munting barangay pala ang tirahan nila, buong pagtatakang
nasabi ni Abby.

Patuloy siya sa pagmamasid nang may marinig siyang tinig.


“Pinakain na ba ang maliliit? Hanapin ang mga nars! O, nariyan
na pala kayo! Kamusta ang mga inaalagaan ninyo, Punong Nars?
Tanong ni pinunong langgam.
I. Pagtataya ng Aralin
Gamitin ang wastong salitang kilos o pandiwa sa bawat
pangungusap.Pumili ng sagot sa kahon sa ibaba.
nagdidilig sinusulat naglilinis

nagluluto naglalaro nagbabasa

1. _____________ namin ang aming pangalan sa papel.


2. _____________ kami ng iba’t ibang kwento sa paaralan.
3. Si nanay ay _______________ ng masarapna almusalaraw-araw.
4. Kami ay _______________ng aming kapaligiran sa pamayanan.
5. Tuwing umaga ay ____________kami ng mga tanim.

J. Karagdagang gawain para sa Magtala ng mga pandiwaang ginagamit mo kung ikaw ay nasa bahay.
takdang aralin Gamitin ito sapangungusap.
(Assignment)

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawaing remediation
C. Nakakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mag aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos?Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punong guro
at supervisor?
G. Anong kagamitang pangturo
ang aking na dibuho na nais
kung ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

Inihanda ni:

MA. GRACIA K. AGPASA


Teacher I
Checked and Observed by:

AILAINE A. BALATUCAN
Master Teacher II

You might also like