You are on page 1of 4

Numancia Central Elementary School

Banghay Araling sa EPP – IA - V


COT - School Based Demo - Teaching
November 26, 2018

I. LAYUNIN:

A. Pamantayang Pangnilalaman (CS)

 naipamamalas ang pagkatuto sa mga kaalaman at kasanayan sa


mga gawaing pang-industriya tulad ng gawaing kahoy, metal,
kawayan, elektrisidad at iba pa

B. Pamantayan sa Pagganap (PS)

 naisasagawa ng may kawiliha ng pagbuo ng mga proyekto sa


gawaing kahoy, metal, kawayan, elektrisidad, at iba pa

C. Pamantayan sa Pagkaluto:

 nakagagawa ng mga malikhaing proyekto na gawa sa kahoy,


metal, kawayan at iba pang materyales na makikita sa kumunidad
2.1.1 natutukoy ang mga uri ng kagamitan at kasangkapan sa
gawaing kahoy, metal, kawayan, at iba pa ( EPP5IA-0b- 2 )

II. NILALAMAN:

A. Paksa
ARALIN 2:
MGA KAGAMITAN AT KASANGKAPAN SA PAGGAWA SA GAWAING KAHOY, METAL,
KAWAYAN ATBP. MATERYALES NA MAKIKITA SA KOMUNIDAD

B. Mga Kagamitan sa Pagkatututo


 Kaalaman at Kasanayan Tungo sa Kaunlaran 5 (Patnubay ng
Guro) Pahina
 Kaalaman at Kasanayan Tungo sa Kaunlaran 5 (Batayang Aklat)
Pahina 183 - 185
C. Iba pang mga Kagamitan:
1. Power Point Presentation (ICT)
2. Mga aktwal na kagamitan:
 Martilyo
 Iskwala
 Pait
 Ripsaw
3. Mga Larawan
4. Metacards

III. PANIMULANG PAGTATASA (ANSWERING PRELIMINARY ACTIVITIES STRATEGY)


 Ipasagot sa bata ang sumusunod na tanong.
 Anu-anong mga bagay ang alam nyo ang yari sa kahoy? kawayan?
metal?
IV. PAMAMARAAN:

A. Panimulang Panalangin
( Tawagin ang mag-aaral na mangunguna sa panalangin)

B. Pagtsek ng Attendance
( Tanungin ang mag-aaral na tagapagsalita ng bilang ng
pumasok)

C. Pagganyak: (Word Puzzle)

 Buuin ang bawat salita sa bawat bilang. Tukuyin ang katumbas na titik
ng bawat bilang upang mabuo ang mahahalagang salita na may
kinalaman sa kasalukuyang aralin.
A=1 G=7 M = 13 S = 19 Y = 25

B =2 H=8 N = 14 T = 20 Z = 26
C=3 I=9 O = 15 U = 21
D=4 J = 10 P = 16 V = 22
E=5 K = 11 Q = 17 W = 23
F=6 L = 12 R = 18 X = 24

11 1 20 1 13 12 9 25 1 2 5

18 21 12 5 18 5 19 11 21 23 1 12 1

5 19 11 21 23 1 12 1

 Ano ang mg aito?


 Saan karaniwan gigamit ang mga salitang nabuo batay sa aktibidad na
ginawa?

D. Paglalahad:
 Ipakita ang iba’t – ibang kagamitan at kasangkapan sa paggawa at
ipakita ang wastong paggamit ng bawat isa.
 Bumuo ng Pangkat ayon sa ayos ng kanilang “classroom seating
arrangement” na itinalaga ng guro (nasa heterogeneous group)
 Bago magsimula ang gawain ipapaalala ng guro ang PAMANTAYAN SA
PAGGAWA NG GAWAIN. Kailangan maging SMART kayo. Ano itong
SMART nating pamantayan? Ilahad ang tsart ng pamantayan.

S = Siguraduhing tahimik ang inyong paggawa.


M = Malinis ang inyong “output”.
A = Alamin kung sinu-sino sa kagrupo ang sumali sa
talakayan.
R = Respetuhin ang napiling LIDER ng pangkat.
T = Talakayin ang output sa klase sa pamamagitan ng
napiling mag- uulat.

 Pagpangkat-pangkatin ng mga bata ang mga kasangkapang


ginagamit sa kahoy,kawayan at metal ayon sa larawan na ibibigay ng
guro. Ilalagay ito sa isang tsart na may itutugma ring kahulugan o
pamamaraan kung paano gamitin.
 Pagwawasto sa mga sagot ng mga mag - aaral

Kasangkapan Paggamit

E. Pagpapalalim ng Kaalaman (ICT Integration)


 Magpapakita ang guro ng mga larawan gamit ang video presentation
ng mga halimbawa ng mga proyektong maaaring mabuo sa gawaing
kahoy ,kawayan at metal na makikita at nagawa mula dito sa Pilipinas.

F. Paglinang sa Kabihasnan at Paglalahat ng Aralin tungo sa paglalapat


 Magkakaroon tayo ng laro (I Belong Here Game). Bawat isa sa mga
mag – aaral ay hahawak ng tig – iisang metacard na may nakasulat
na iba’t ibang produktong gawa sa metal, kahoy o kawayan. Sa
pamamagitan ng larong ito kikilalanin ng mga bata kung saan
nabibilang ang mga produktong kanilang hawak. Ang sinumang
matitirang may tamang sago t ang siyang panalo.

G. Paglalapat ng Aralin sa Pang-araw- araw na Buhay

 Bakit mahalagang malaman ang iba’t – ibang kasangkapan sa


gawaing Pang Kahoy, Metal o Kawayan?
 Anu – ano ang naidulot ng tamang kasangkapan na gagamitin sa
paglikha o paggawa ng mga produktong gawang kahoy, metal, o
kawayan sa SINING PANG – INDUSTRIYA o sa ating EKONOMIYA
(ARALING PANLIPUNAN Integration)?
V. PAGTATAYA
Pagtambalin ang Hanay A at Hanay B. Isulat ang titik ng tamang sagot.
A. B.
_____1,iskwala a. Pambaon ng pako
_____2.martilyo b.pang-ipit sa mabibigat na bagay
_____3.barena c.pamputol sa paayon sa hilat sa ng kaoy
_____4.brace d.ginagamit sa maliliit na butas
_____5.gato e. panukat ng mga kasangkapan
VI. KARAGDAGANG GAWAIN
Bumisita sa isang bilihan ng mga kagamitang pambahay/muwebles (
Furnitures Shop) at pumili ng isang produkto na yari sa kahoy. Kawayan, o
metal. Gawin itong modelo at gumawa ng inobisyon o makabagong ideya
sa itsura, anyo, hugis, at laki. Iguhit ito sa isang malinis na putting papel at
kulayan. Ilahad ang konsepto tungkol ditto sa susunod na pagkikita sa klase.
( MAPEH – ART Intergration)

Inihanda ni:

KRISTENE CHARIZ M. CONSIGNA


Guro

OBSERVERS:

ROSALINA A. MANTILLA
Master Teacher I

ROLANDO T. DRAMAYO
School Principal III

You might also like