You are on page 1of 6

Grades 1-12 Paaralan VPVMS Baitang/Antas Grade 5

Daily Lesson Log Guro ANAMARIE R. DIAZ Asignatura EPP


(Pang-araw-araw na Pagtuturo) Petsa/Oras July,29-August 2,2019 Markahan First/Week 9

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes

I.LAYUNIN

A. Pamantayang Naipamamalas ang pang-unawa sa kaalaman at kasanayan sa mga “gawaing pantahanan” attungkulin at pangangalaga sasarili
Pangnilalaman

B. Pamantayan sa Naisasagawa ang kasanayan sa pangangalaga sa sarili atgawaing pantahanan nanakatutulong sa pagsasaayos ng tahanan.
Pagganap

Naisasagawa ang 1.Natutukoy ang nag mga Nakagagawa ng menu para sa Naitatala ang mga sangkap 1.Naipakikita ang husay sa
pagpaplano at pagluluto salik sa pagpaplano ng isang araw batay sa “food na gagamitin sa pagluluto pagpili ng sariwa, mura at
ng masustansyang pagkain ng pamilya badyet, pyramid”/ pangkat ng ng Sinigang na Baboy masustansiyang sangkap sa
pagkain ayon sa budget bilang ng kasapi ,gulang atb.K pagkain K12 EPP5 HE-Oi-26 pagluluto.
o Baka.
ng pamilya. to 12 EPP5 Oi-25
C. Mga Kasanayan sa CG.p.21 2.Naisasaalang-alang ang
K to 12 EPP5 HE – 0i – 27
Pagkatuto (Isulat ang K to 12 EPP5 HE.Oi26 CG.p.21 mga sangkap na makikita sa
code ng bawat CG.p.21 paligid.
CG.p.21
kasanayan) 3.Nakapagkukuwenta nang
mahusay sa
pamamalengke.K to 12 EPP5
HE – 0i – 28

CG.p.21

II. NILALAMAN

III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay TG Week 9 TG Week 9 TG Week 9 TG Week 9 TG Week 9
ng Guro
2. Mga pahina sa Gabay LM Week 9 LM Week 9 LM Week 9 LM Week 9 LM Week 9
ng Pang-mag-aaral
Makabuluhang Gawaing Makabuluhang Gawain Gumawa at Umunlad V
Pantahanan at Pantahanan at
3. Mga pahina Teksbuk Pangkabuhayan V pah.79-80 Pangkabuhayan P.81 Makabuluhang Gawaing
Pantahanan at
Pangkabuhayan
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
Mga larawan ng pagkain, tsart Mga larawan ng pagkain, larawan ng mga sangkap na Larawan ng mga sangkap sa
Manila Paper, Pentel Pen manila paper, pentel pen ginagamit sa pagluluto pagluluto
B. Iba pang Kagamitang
tsart ng resipi ng Sinigang Flashcard, tsart
pangturo
na Baboy o Baka

IV. PAMAMARAAN

1.Anu-ano ang mga 1.Alin sa mga sumusunod ang 1.Ano-ano ang tatlong 1.Sino ang naghahanda ng 1.Anu-ano ang mga sangkap
pagkaing inihahanda ng dapat isaalang-alang ang pangunahing pagkain? pagkain para sa inyong na ginagamit sa pagluluto ng
inyong magulang sa pang araw-araw na kita ng mag-anak? sinigang?
2.Anong mga sustansiya ang
almusal, tanghalian at mag-anak ay maliit lamang?
A.Balik –Aral sa nakukuha natin sa tatlong 2.Ano ang unang dapat 2.Bakit dapat isaalang-alang
hapunan?
nakaraang aralin at/o a.Gulang ng mga anak pangunahing pagkain? ihanda bago ang pagluluto? ang mabuting katangian ng
pagsisimula ng bagong 2.Meron bang sustansya mga sangkap na gagamitin?
b.Badyet 3.Bakit mahalaga ang
aralin ang inihahanda ng iyong
paghahanda ng menu? 3.Ano ang naidudulot ng
magulang sa almusal, c.Pananampalataya
angkop na paggamit ng mga
tanghalian at hapunan?
sangkap sa pagluluto?
Pagpapakita ng mga Magpakita ng larawan ng Pagpapakita ng mga Pag-awit ng mga bata ng Hahatiin ang mga bata sa 3
pagkain na isang pamilya na sabay-sabay larawang ng tatlong pangkat “Bahay Kubo”. pangkat. Ipapaliwanag ng
masusustansya. na kumakain. ng pahkain. guro ang gagawin ng bawat
Itanong sa mga
pangkat.
B. Paghahabi ng layunin 1.Ano ang masasabi ninyo sa Pagkatapos ay itanong ang bata kung ano ang
ng aralin inyong nakita? mga sumusunod. masasabi nila sa awiting ito.

2.Balanse at masustansya ba 1. Ano ang masasabi ninyo sa


ang pagkain nakahain sa inyong nakita?
mesa?
2. Ito ba ay kinakain ninyo sa
3.Sapat ba ang pagkain araw-araw?
nakahain para sa mag-anak?

Mag pakita ng tsart na Ipabasa ang Alamin sa L.M . Ipabasa ang Alamin Natin sa 1.Pagpapakita ng guro ng Ipabasa ang isang sanaysay
ang huwarang pagkain ay L.M. tunay o larawan ng mga sa LM
C.Pag-uugnay ng mga
isang talaan na sangkap na ginagamit sa
halimbawa sa bagong
nagtataglay ng mga uri ng pagluluto.
aralin
pagkaing angkop sa
2.Sasabihin sa mga bata na
almusal, tanghalian at
maglalaro sila ng
hapunan
“Mamalengke Tayo”.

Ipabasa ang alamin natin 2.Talakayin ang mga tanong Talakayin ang mga tanong na 1.Tatalakayin ang resipi ng -Ano ang mga bagay na
sa LM. na sumusunod. sumusunod Sinigang na Baboy o Baka. dapat isaalang-alang sa
pamimili ng mga sangkap sa
3. Magdaos ng talakayan a.Anu-ano ang mga salik na a. Anu-ano ang mga 2.Iisa-isahin ang mga
pagluluto?
gamit ang mga nakasulat dapat isaalang-alang sa alitutunin sa paggawa ng sangkap nito. Sabihin na
sa start at ilagay sa tapat pagpaplano ng pagkain ng menu? ang mga sangkap nito ay
D. Pagtalakay ng bagong
nito ang mga sustansyang pamilya? nasa awiting Bahay Kubo na
konsepto at paglalahad b. Bakit kailangan magplano
taglay ng bawat isa. matatagpuan sa ating
ng bagong kasanayan # 1 b.Bakit nangangailangan ng ng menu sa ilang araw o
pamayanan.
higit na masustansiyang isang linggo?
pagkain ng mga batang nag-
c. Mahalaga ba ang paggawa
aaral?
ng menu?
. Pagkatang Gawain- Ipabasa ang Tandaan Natin sa . Ipabasa ang Tandaan Natin 1.Pag-uusapin ang mga Ipabasa sa mga bata ang mga
Hatiin ang klase sa tatlo L.M sa L.M. hakbang sa pagluluto alituntunin sa matalinong
upang maihanda ang mga pamimili ng mga sangkap sa
E. Pagtalakay ng bagong
bata sa aktwal na pagluluto.Talakayin ito
konsepto at paglalahad
pagluluto.
ng bagong kasanayan # 2

Mag-uulat ang bawat 1.Hatiin sa klase sa limang Hatiin sa klase sa tatlong Tatalakaying muli ang mga 1.Ipakita ang halimbawa ng
pangkat para sa kanilang pangkat. pangkat sangkap na gagamitin sa listahan ng pinamili na may
ginawa. pagluluto ng Sinigang na kalakip na halaga.
2.Bawat pangkat ay gagawa 2. Bawat pangkat ay gagawa
F. Paglinang sa Baboy o Baka. Kuwentahin ang kabuuang
Itanong sa bawat pangkat ng menu na sinusunod ang ng menu na kasama ang
kabihasnan (Tungo sa halaga.
kung ang kanilang ginawa mga salik sa pagpaplano ng tatlong pangkay ng pagkain.
Formative Assessment)
ay mayroong sustansya. pagkain. Tingnan sa LINANGIN NATIN
3. Isa-isang magpapaliwanag
sa LM.
ang bawat pangkat sa ginawa
nilang menu

Bakit kailangan ng isang 1.Isa-isang magtatanghal ang Ipaliwanag kung bakit 1.Itanong sa mga bata kung Dula-dulaan tungkol sa
mag-anak ang bawat pangkat. mahalaga ang tatlong ano ang kahalagahan ng mahusay na pamamalengke
G. Paglalapat ng aralin sa pagpaplano at pagluluto pangkat ng pagkain sa paggamit ng wastong ng mga sangkap na
pang-araw araw na 2.Gabayan ang mga mag-
ng masustansyang paggawa ng menu. sangkap sa pagluluto. gagamitin sa pagluluto.
buhay aaral sa pagbibigay ng puna
pagkain
at magbigay rin ng puna ang
guro

Ano ang maidudulot sa Bakit mahalaga ang pagsunod Ipabasa ang mga nasa Bakit mahalaga ang
H. Paglalahat ng aralin
pagsunod sa pagpalano at sa mga bagay na dapat Tindahan Natin sa LM. pagkakaroon ng kaalaman sa
Ano ang magiging batayan sa
pagluluto ng isaalang-alang sa pagpaplano matalinong pamamalengke?
paggawa ng menu?
masustansiyang pagkain. ng pagkain ng pamilya?
I.Pagtataya ng aralin Isulat sa patlang ang Ipasagot ang mga tanong sa Ipaliwanag ang sagot sa mga Ipasagot ang nasa Gawin Ipagawa ang Gawin Natin sa
tinutukoy ng sumusunod Gawin Natin sa L.M. tanong Natin sa LM. LM.
na mga pahayag.
1.Paano ang paggagawa ng
¬_________1. Tinitukoy menu?
sa pag-kain na kinakain sa
2.Magbigay ng limang
araw-araw.
alituntunin sa paggawa ng
_________2. Ito ay menu?
ginagamit bilang gabaysa
pagpaplano ng ihahaing
masustansiyang pagkain.

_________3.Sustansyang
respomsable sa
paglalakas at pag-aayos
ng kalamnan ng katawan.

_________4.Ang
balangkas na ginagamit
bilang gabay sa
pagpaplano ng tama at
kumpletong pagkain.

Ipagawa ang Gawin Natin Magsaliksik tungkol sa “food Gumawa ng isang menu para 1.Anu-ano ang mga Ipagawa sa mga bata ang
J. Karagdagan Gawain sa L.M. pyramid” sa iyong pamilya para sa sangkap na gagamitin sa nasa Pagyamanin Natin sa
para sa takdang aralin at araw ng Sabado at Linggo. pagluluto ng Sinigang na LM.
(tatlong pangkat ng pagkain)
remediation Baboy o Baka?
Almusal/Tanghalian/Hapunan

V.MGA TALA
VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng


80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang Gawain
para sa remediation

C. Nakatulong ba ang remediation?


Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.

D Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?

E. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo


na nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasan


na solusyon sa tulong ng aking
________________________
punungguro at superbisor?
________________________
G. Anong kagamitang panturo ang
aking ginamit/nadiskubre na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like