Professional Documents
Culture Documents
Department of Education
Region XII
KIDAPAWAN CITY DIVISION
J.P. Laurel Corner Quirino St., Poblacion
I. LAYUNIN
a. Pamantayang
Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang
mapanuring pag-unawa at kaalaman sa kasanayang
pangheograpiya, ang mga teorya sa pinagmulan ng
lahing Pilipino upang mapahalagahan ang konteksto
ng lipunan/pamayanan ng mga sinaunang Pilipino
at ang kanilang ambag sa pagbuo ng kasaysayan
ng Pilipinas
b. Pamantayan sa
Pagaganap Ang mga mag-aaralay naipamamalas ang
pagmamalaki sa nabuong kabihasnan ng mga
Pilipino gamit ang kaalaman sa kasanayang
pangheograpikal at mahalagang konteksto ng
kasaysayan ng lipunan at bansa kabilang ang mga
teorya ng pinagmulan at pagkabuo ng kapuluan ng
Pilipinas at ng lahing Pilipino
c. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto (Isulat ang 8.1.a. Nailalarawan ang relihiyong Paganismo
code ng bawat 8.1.b. Naisasadula ang ilang gawaing may
kaugnayan sa relihiyong Paganismo
kasanayan)
8.1.c. Naipapahayag ang reaksyon ukol sa
relihiyong Paganismo. AP5PLP-Ig-8
II. NILALAMAN
Sistema ng Paniniwal ng Sinaunang Pilipino
Kaugalian ng mga Sinaunang Pilipino
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay Gabay Pangkurikulum, Araling Panlipunan 5, pp.106
ng Guro ng 240
Makabayan Kasaysayang Pilipino 5 Manwal ng
Guro, pp. 21 - 23
Araling Panlipunan Pilipinas Bilang Isang Bansa 5,
Manwal ng Guro, pp. 23 - 27
3. Mga pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
5. Iba pang Kagamitang
Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa
nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng
bagong aralin
B. Paghahabi sa layunin
ng aralin
C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong
aralin
D. Pagtatalakay ng
bagong konsepto at
paglalahad ng bagong
kasanayan #1
E. Pagtatalakay ng
bagong konsepto at
paglalahad ng
bagong kasanayan
#2
F. Paglinang sa
Kabihasan
(Tungo sa Formative
Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa
pang-araw-araw na
buhay
H. Paglalahat ng Arallin
I. Pagtataya ng Aralin
J. Karagdagang gawain
para sa takdang-aralin
at remediation
Mga Tala
Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa
sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng
aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?
Inihanda ni:
Iniwasto ni:
ARNEL P. CIPRIANO
Principal I