You are on page 1of 3

GRADE 1 School: BUENAVIST ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: I – ORCHID

DAILY LESSON LOG Teacher: MARY JANIE G. BONTUYAN Learning Area: ARPAN 1
Teaching Dates and Time: JUNE 24-28, 2019 Quarter: 1ST QUARTER – WEEK 4

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
June 24, 2019 June 25, 2019 June 26, 2019 June 27, 2019 June 28, 2019
A. PANATAYANG NILALAMAN Ang mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagkilala sa sarili bilang Pilipino gamit ang konsepto ng pagpapatuloy at pagbabago

B. PAMANTAYAN SA PAGGANAP Ang mag-aaral ay buong pagmamalaking nakapagsasalaysay ng kwento tungkol sa sariling katangian at pagkakakilanlan bilang Pilipino sa malikhaing pamamaraan
C. MGA KASANAYAN SA PAGKATUTO AP1NAT-Ic5 AP1NAT-Ic5 AP1NAT-Ic5 AP1NAT-Ic5 AP1NAT-Ic5
(Write the LC code for each.) Natatalakay ang mga Natatalakay ang mga pansariling Natatalakay ang mga pansariling Natatalakay ang mga Natatalakay ang mga
pansariling kagustuhan tulad kagustuhan tulad ng: paboritong kagustuhan tulad ng: paboritong pansariling kagustuhan tulad ng: pansariling kagustuhan tulad
ng: paboritong kapatid, kapatid, pagkain, kulay, damit, kapatid, pagkain, kulay, damit, paboritong kapatid, pagkain, ng: paboritong kapatid,
pagkain, kulay, damit, laruan laruan atbp at lugar sa Pilipinas na laruan atbp at lugar sa Pilipinas na kulay, damit, laruan atbp at lugar pagkain, kulay, damit, laruan
atbp at lugar sa Pilipinas na gustong makita sa malikhaing gustong makita sa malikhaing sa Pilipinas na gustong makita sa atbp at lugar sa Pilipinas na
gustong makita sa malikhaing pamamaraan pamamaraan malikhaing pamamaraan gustong makita sa malikhaing
pamamaraan pamamaraan
II. NILALAMAN Aralin 1.4. Ang Aking mga Aralin 1.4. Ang Aking mga Aralin 1.4. Ang Aking mga Aralin 1.4. Ang Aking mga
Paboritong Bagay Paboritong Bagay Paboritong Bagay Paboritong Bagay
WEEKLY TEST
III. KAGAMITANG PANTURO
A. SANGGUNIAN
1. MGA PAHINA SA GABAY NG
GURO
2. MGA PAHINA SA KAGAMITANG
PANG MAG-AARAL
B. IBA PANG KAGAMITANG
PANGTURO
IV. PAMAMARAAN
A. BALIK-ARAL SA NAKARAANG Paano ninyo inaalagaan ang Balik-aralan ang mga paboritong Sino ang paborito mong kapatid? Ano ang mga paborito mong
ARALIN O PAGSISIMULA NG inyong mga sarili? laruan ng mga bata. pagkain at kulay?
BAGONG ARALIN
B. PAGHAHABI SA LAYUNIN NG ARALIN Ano-ano ang mga paborito May mga kapatid ba kayo? Ano-ano ang mga paborito ninyong Marunong ba kayong gumawa ng
ninyong laruan? Sino ang pagkain at kulay? collage?
nagbigay sa inyo nito?
C. PANG UUGNAY NG HALIMBAWA SA Tingnan ninyo ang mga Hayaang sabihin ng mga bata Magpakita ng isang collage sa
BAGONG ARALIN larawan. ang mga pangalan ng mga klase.
kapatid nila.

1
D. PAGTATALAKAY NG BAGONG  Ano ang nasa larawan? Alin sa Sa mga kapatid mo sino ang Ano ang nasa larawan? Ano ang Ano ang nakikita ninyo sa larawan?
KONSEPTO AT PAGLALAHAD NG mga laruan ang gusto mo? paborito mo sa lahat?Bakit? kulay ng mga ito?
BAGONG KASANAYAN #1
E. PAGTATALAKAY NG BAGONG Pag-usapan sa klase ang mga Pag-usapan ang mga paboritong Pag-usapan sa klase kung paano
KONSEPTO AT PAGLALAHAD NG Talakayin sa klase ang mga paboritong kapatid ng mga bata. pagkain ng mga bata sa klase at gumawa ng isang collage.
BAGONG KASANAYAN #2 paboritong laruan ng mga At kung wala silang kapatid pinsan paboritong kulay nila. At kung ang
bata. o magulang nalang. mga pagkain na gusto nila ay
nakabubuti sa kalusugan.
F. PAGLINANG SA KABIHASAN Pangkatin ang mga bata at Sabihin ng bawat grupo ang Gumuhit ng mga pagkain na guto Pangkatin ang mga bata at
(tungo sa formative assessment) iguhit nila ang mga paborito pangalan ng kanilang paboritong nila kulayan ng paborito nilang gumawa ng collage.
nilang laruan at ibahagi ng kapatid sa klase. kulay.
bawat grupo sa klase.
G. PAGLALAPAT NG ARALIN SA PANG- Iniingatan niyo ba ang inyong Dapat lahat ng kapatid ay Mahalagang kumain ng Magkaiba ang inyong mga
ARAW ARAW NA BUHAY mga laruan. Nililigpit niyo ba ito mahalin mo at igalang. Dapat masustansiyang pagkain lalo nan g gustong pagkain, damit, kulay at
pagkatapus laruin? lahat ay pantay pantay lamang. mga dilay at berdeng pagkain dahil kapatid.
ito sagana sa bitamina.
H. PAGLALAHAT NG ARALIN Ano ang napag-usapan natin Ang ang natutuhan mo sa aralin
Ano ang aralin natin ngayon? ngayon? ngayon?

I. PAGTATAYA NG ARALIN Bilugan ang laruan na gusto Gumuhit ng malaking hugis puso at Kulayan ang mga larawanng ng Gumawa ng collage gamit ang
mo. iguhit sa loob nito ang iyong pagkain na paborito ninyong kainin larawan ng paborito mong
paboritong kapatid. at kulayan ng paborito ninyong pagkain, laruan at damit.
kulay.

J. KARAGDAGANG GAWAIN PARA SA Iguhit ang mga paborito mong Gumawa ng collage sa bahay.
TAKDANG-ARALIN AT REMEDIATION pagkain at kulayan ng paborito
Magdala ng isang paborito
mong kulay. At magdala ng iba’t
ninyong laruan.
ibang larawan ng paborito mong
pagkain, kapatid, at damit.

2
V. MGA TALA
(REMARKS)
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mga mag aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mga mag-Aaral
na nangangailangan
C. Nakatulong ba ang
remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa estratehiyang
pagtuturo ang nakatulong
ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyon sa
tulong ng aking punong-
guro/superbisor
G. What difficulties did I
encounter which my
principal or supervisor can
help me solve?
H. What innovations or localized
materials did I use/discover
which I wish to share with
other teachers?

Prepared by:

MARY JANIE G. BONTUYAN


TEACHER-I Checked by:

JAPHET B. MONSION
School Principal

You might also like