You are on page 1of 14

ARELLANO UNIVERSITY- MALABON

Elisa Esguerra Campus


Gen. Luna Cor.Esguerra St., Barangay Bayan-Bayanan, Malabon City
Fax/Tel. No. 932-52-09
S.Y. 2019-2020
Unang Semestre

BANGHAY ARALIN SA
PAGSULAT SA FILPINO SA PILING LARANGAN NG AKADEMIKS

PETSA: Setyembre 17, 2019

I. PAKSA: Implementasyon ng Panukalang Proyekto


Pagsipi ng KonseptoBlg. 20

II. LAYUNIN:
A. Nailalahad ang kahulugan ng Panukalang Proyekto sa Akademikong
Pagsulat
B. Naiisa- isa ang mga bahagi ng Panukalang Proyekto
C. Nakasagagawa ng Panukalang Proyekto
D. Nakapag- uulat ng ginawang Panukalang Proyekto

III. SANGGUNIAN:
 Acorpaet.al., 2016. Akademikong Filipino sa Piling Larang. p.27. Mindshapers
Co., Inc.

IV. PAMAMARAAN

A. PANIMULANG GAWAIN
1. Pagbati
2. Pagdarasal
3. Pagtsetsek ng liban sa klase
4. Pagsasaayos ng silid-aralan

B. BALIK ARAL
1. Ano ang layunin ng panukalang proyekto?
2. Ibigay ang ang pagkakaiba ng bionote sa talambuhay.

C. PAGGANYAK

Panuto: Hatiin ang klase sa apat na grupo. Bawat grupo ay mag iisip ng
komersyal at kanila itong gagayahin. Bigyan sila ng limang minute para makapag isip ng
komersyal na gagayahin at limang minute para ipresenta ito.

D.PANLINANG NG GAWAIN

a) PAGLALAHAD NG ARALIN (PAGSIPI NG KONSEPTO BLG. 20)

Implementasyon ng Panukalang Proyekto


- ipapakita sa bahaging ito ang iskedyul si alokasyon ng resorses. Mahalagang maipakita rito
kung sino ang gagawa sa mga aktibidad, at kailan at saan ito gagawin.

1. ISKEDYUL – ang detalye ng mga plinanong aktibidad ay dapat maipakita. Magagamit ang
mga talahanayan at Gantt Chart sa pagpapakita ng mga ito.

2. ALOKASYON – ipakikita dito ang mga kakailanganin uang isagawa ang mga aktibidad ayon
sa iskedyul.

3. BADYET – ito ang buod ng mga gastusin at kikitain ng panukalang proyekto.

4. PAGMOMONITOR AT EBALWASYON – nakabatay ang ebalwasyon at pagmomonitor sa


panukalang proyekto sa kung paano at kailan isasagawa ang mga aktibidad para sa mamonitor
ang pag-unlad ng proyekto; anong metodo ang gagamitin sa pagmomonitor at pag-evaluate; at
sino ang magsasagawa ng pagmomonitor at ebalwasyon.

5. PANGASAWAIN AT TAUHAN – naglalaman ito ng maikling deskripsyon ng bawat myembro


ng grupo na gumawa ng panukalang proposal.

6. MGA LAKIP – ito ang karagdagang dokumento o sulatin na kakailanganin upang lalong
mapagtibay ang panukalang proyekto.

b. PAGTATALAKAY
Panuto: Sagutin ang mga sumusunod na katanungan.

1. Anu- ano ang mga bahagi ng implementasyon ng Panukalang


Proyekto?
2. Ano- anu ang mga espesipikong laman ng panukalang proyekto?

c. PAGLALAHAT

Panuto: Ano ang kahalagahang naidudulot ng panukalang proyekto sa isang


sulatin.

d. PAGLALAPAT/EBALWASYON (Pangkatang Gawain)

Panuto: Gumawa ng isang panukalang proyekto na gusto mo ipatupad sa iyog


lugar. Iulat ito sa klase.

PAMANTAYAN BAHAGDAN
Nilalaman 40 %
Organisasyon 20 %
Pag- uulat 40 %
Kabuuan: 100 %

V. TAKDANG ARALIN/KASUNDUAN
1. Magbalik tanaw sa aralin na tinalakay ngayon
ARELLANO UNIVERSITY- MALABON
Elisa Esguerra Campus
Gen. Luna Cor.Esguerra St., Barangay Bayan-Bayanan, Malabon City
Fax/Tel. No. 932-52-09
S.Y. 2019-2020
Unang Semestre

BANGHAY ARALIN SA
PAGSULAT SA FILPINO SA PILING LARANGAN NG AKADEMIKS

PETSA: Setyembre 18-19, 2019

I. PAKSA: Simpleng Balangkas na sinusunod ng Panukalang Proyekto


Pagsipi ng KonseptoBlg. 21

II. LAYUNIN:

a) Nailalahad ang kahulugan ng Panukalang Proyekto sa Akademikong


Pagsulat
b) Naiisa- isa ang mga bahagi ng Panukalang Proyekto
c) Nakasagagawa ng Panukalang Proyekto
d) Nakapag- uulat ng ginawang Panukalang Proyekto

III. SANGGUNIAN:

 Acorpaet.al., 2016. Akademikong Filipino sa Piling Larang. p.27. Mindshapers


Co., Inc.

IV. PAMAMARAAN
A. PANIMULANG GAWAIN

1. Pagbati
2. Pagdarasal
3. Pagtsetsek ng liban sa klase
4. Pagsasaayos ng silid-aralan

B. BALIK ARAL
1. Ano ang layunin ng panukalang proyekto?
2. Ibigay ang ang pagkakaiba ng bionote sa talambuhay.

C. PAGGANYAK

Panuto: Hatiin ang klase sa apat na grupo. Bawat grupo ay mag iisip ng
komersyal at kanila itong gagayahin. Bigyan sila ng limang minute para makapag isip ng
komersyal na gagayahin at limang minute para ipresenta ito.

D.PANLINANG NG GAWAIN

a) PAGLALAHAD NG ARALIN (PAGSIPI NG KONSEPTO BLG. 21)


Simpleng Balangkas na sinusunod ng panukalang proyekto

1. Panimula-katulad din ito ng pagpapahayag ng suliranin o dahilan ng isang panukalang proyekto


2. Katawan- binubuo ito ng plano ng mga dapat gawin at ang panukalang budget
3. Katapusan o kongklusyon-katulad ito ng bahagi ng pagsusuri o ng bahaging naglalahad ng
kapakinabangang dulot ng proyekto

Kumpletong balangkas ng isang simpleng panukalang proyekto

1. Pamagat-kadalasang pinaikling bahagi ng ulat-panukala o ang pangangailangan


2. Nagpadala- ang iyong pangalan bilang manunulat ng proposal at ang tirahan para sa
pagpapadadala ng koreo
3. Petsa- ang araw kung kalian mo isusumite ang iyong panukala at kinalkulang haba ng panahong
gugugulin sa pagkumpleto ng proyekto
4. Pagpapahayag ng suliranin-ang pangangailangan at dahilan kung bakit ito kailangang
matugunan, nakasaad sa isang talata at may wastong pamagat
5. Layunin-kung ano nilalayong gawin ng proposal
6. Plano ng dapat gawin- at panahong gugulin upang matapos ang proyekto
7. Badyet- ang kalkulasyon ng halagang gugugulin para sa proyekto
8. Paano Mapapakinabangan ng Aking Pamayanan ang panukalang ito-ang katapusan, kung
saan nakasaad ang mga taong makikinabang sa proyekto at kung ano ang kanilang mapapala dito.

b. PAGTATALAKAY
Panuto: Sagutin ang mga sumusunod na katanungan.

1. Anu-anong mga bagay ang kailangan-kailangan ng iyong barangay?


2. May mga suliranin ba ang iyong barangay na nangangailangan ng agarang lunas?
3. Mag-isip ng dalawang suliraning kinakaharap ng iyong barangay?
c. PAGLALAHAT
Panuto: ano ang kahalagan ng simpleng balangkas sa panukalang proyekto ?

d. PAGLALAPAT/EBALWASYON (Pagsasanay)

Pagsasanay

A. Nakatala sa ibaba ang walong bahagi ng panukalang proyekto. Ang mga ito ay hindi nakaayos
ayon sa kanilang pagkakasunud-sunod. Ayusin ito sa pagkakasunud-sunod sa pamamagitan ng
pagsulat ng mga numerong 1-8 sa patlang.
___ a. Badyet
___ b. Petsa
___ c. Paano Mapapakinabangan ng Aking Pamayanan ang Panukalang ito
___ d. Pamagat
___ e. Pagpapahayag ng Suliranin
___ f. Nagpadala
___ g. Eksaktong Programa ng Paggawa
___ h. Layunin
B. Tukuyin kung anong bahagi ng panukala ang inilalarawan sa bawat pangungusap. Isulat ang
sagot sa patlang.
1._________________ Ang panukalang ito ay humihiling ng inyong tulong sa pag-aayos ng aming mga
kalsada upang maging mabilis at mas ligtas ang transportasyon ng mga tao at ng mga kalakal
2._________________ Panukala Para sa Isang Poso
3._________________ Ang paglalagay ng palaruan para sa mga bata ay kapaki-pakinabang sa lahat ng
mga bata sa pamayanan. Mabibigyan sila ng pagkakataong makapaglaro sa labas ng bahay nang
ligtas at Malaya.
4._________________ Ika-3 ng Setyembre 2020
5._________________ Ang kabuuang halaga sa aming barangay ay P250,000.00 para sa loob ng
dalawang buwan

V. TAKDANG ARALIN/KASUNDUAN

1. Magbalik tanaw sa aralin na tinalakay ngayon


ARELLANO UNIVERSITY- MALABON
Elisa Esguerra Campus
Gen. Luna Cor.Esguerra St., Barangay Bayan-Bayanan, Malabon City
Fax/Tel. No. 932-52-09
S.Y. 2019-2020
Unang Semestre

BANGHAY ARALIN SA
PAGSULAT SA FILPINO SA PILING LARANGAN NG AKADEMIKS

PETSA: Setyembre 20, 2019

I. PAKSA: Layunin ng Panukalang Proyekto


Pagsipi ng KonseptoBlg. 22

II. LAYUNIN:

a) Nailalahad ang kahulugan ng Panukalang Proyekto sa Akademikong


Pagsulat
b) Naiisa- isa ang mga bahagi ng Panukalang Proyekto
c) Nakasagagawa ng Panukalang Proyekto
d) Nakapag- uulat ng ginawang Panukalang Proyekto

III. SANGGUNIAN:

 Acorpaet.al., 2016. Akademikong Filipino sa Piling Larang. p.27. Mindshapers


Co., Inc.

IV. PAMAMARAAN
A. PANIMULANG GAWAIN

1. Pagbati
2. Pagdarasal
3. Pagtsetsek ng liban sa klase
4. Pagsasaayos ng silid-aralan

B. BALIK ARAL
3. Ano ang layunin ng panukalang proyekto?
4. Ibigay ang ang pagkakaiba ng bionote sa talambuhay.

C. PAGGANYAK

Panuto: Hatiin ang klase sa apat na grupo. Bawat grupo ay mag iisip ng
komersyal at kanila itong gagayahin. Bigyan sila ng limang minute para makapag isip ng
komersyal na gagayahin at limang minute para ipresenta ito.

D.PANLINANG NG GAWAIN PAGLALAHAD NG ARALIN (PAGSIPI NG


KONSEPTO BLG. 21)

Layunin ng Panukalang Proyekto


1. nakapagbibigay ng pinakamalapit na kahulugan ng salita batay sa pagkakagamit sa
pangungusap.
2. nakasasagot ng makabuluhan at may layunin ang mga tanong hinggil sa salaysay.
3. nakapagsusuri kung tama o mali ang mga pahayag batay sa binasang akda.
4. nakapagsusunud-sunod ng mga pangyayaring naganap sa akda.
5. nakabubuo ng problema-solusyong balangkas hinggil sa akdang binasa.
6. nakapagsusuri ng mga katutubong kaugaliang isinagawa pa rin sa kasalukuyan gamit ang fan fact
organizer.
7. nakapagbibigay ng mga dahilan kung bakit hindi dapat abusuhin ang ating kalikasan.
8. nakapagpapahayag ng mga paraan kung paano makatutulong sa pangangalaga sa kapaligiran.

b. PAGTATALAKAY
Panuto: Sagutin ang mga sumusunod na katanungan.

c. PAGLALAHAT

d. PAGLALAPAT/EBALWASYON (Pagsasanay)

2. Sulirain:
Ang mga nakatatandang mamamamayan ay walang pagkukunan ng pagkakakitaan

Pangngangailangan:
Programang pagsasanay para sa mga gawaing pangkabuhayan

Layunin:
__________________________________________________________________________________________________
__________________________________________________________________________________________________

3. Suliranin:
Pagtaas ng bilang ng mga Krimen

Pangngangailngan:
Himpilan ng pulisya

Layunin:
_________________________________________________________________________________________________

V. TAKDANG ARALIN/KASUNDUAN

1. Magbalik tanaw sa aralin na tinalakay ngayon


ARELLANO UNIVERSITY- MALABON
Elisa Esguerra Campus
Gen. Luna Cor.Esguerra St., Barangay Bayan-Bayanan, Malabon City
Fax/Tel. No. 932-52-09
S.Y. 2019-2020
Unang Semestre

BANGHAY ARALIN SA
PAGSULAT FILPINO SA PILING LARANGAN NG AKADEMIKS

PETSA: Setyembre 23-24, 2019

I. PAKSA: Talumpati at Anyo ng Talumpati


Pagsipi ng KonseptoBlg. 23

II, LAYUNIN:

a) Nailalahad ang kahulugan ng Talumpati


b) Nakasagagawa ng Talumpati
c) Nakapag- uulat ng ginawang Talupati

III. SANGGUNIAN:

 Acorpaet.al., 2016. Akademikong Filipino sa Piling Larang. p.27. Mindshapers


Co., Inc.

IV. PAMAMARAAN

A. PANIMULANG GAWAIN
1. Pagbati
2. Pagdarasal
3. Pagtsetsek ng liban sa klase
4. Pagsasaayos ng silid-aralan

B. BALIK ARAL
1. Ano ang layunin ng panukalang proyekto?
2. Ibigay ang ang pagkakaiba ng bionote sa talambuhay.

C. PAGGANYAK

Panuto: Hatiin ang klase sa apat na grupo. Bawat grupo ay mag iisip ng
komersyal at kanila itong gagayahin. Bigyan sila ng limang minute para makapag isip ng
komersyal na gagayahin at limang minute para ipresenta ito.

D.PANLINANG NG GAWAIN

a) PAGLALAHAD NG ARALIN (PAGSIPI NG KONSEPTO BLG. 23)

TALUMPATI AT ANYO NG TALUMPATI


Ang Talumpati ay isang sulating nagpapaliwanag ng isang paksang naglalayong maghikayat, tumugon,
mangatwiran at nagbibigay kabatiran o kaalaman.May dalawang elementong taglay ang talumpati: ang teksto
at ang pagtatanghal. Hindi magiging talumpati ang isang teksto kung hindi ito binigkas o binasa sa harapan ng
nakapakinig.Ang talumpati ay maaaring biglaan o pinaghandaan.

Mayroon din tatlong bahagi ang talumpati.


1. Ang pangunahing pangungusap o Thesis Statement
2. Ang Gitna o Katawan o Nilalaman
3. Konklusyono Paglalagom na bahagi

Anyo ng Talumpati
1. Talumpati ng pagtanggap (acceptance speech)-laganap sa mga programa ng paggawad
2. Talumpati sa pagtatapos (commencement speech)-na kadalasang binibigkas ng natatanging mag-aral na
may pinakamataas na grado o pinakamatagumpay sa klase tuwing araw ng pagtatapos
3. Luksampati(eulogy)-nagsisilbing parangal at paggunita sa alaala ng isang taong yumao
4. Talumpati ng pamamaalam(farewell speech)-na bahagi ng ritwal ng pamamaalam,pagretiro,paglisan sa
bansa, o pagbitiw ng propesyon
5. Impormatibong talumpati (informative speech) na naglalayong mag-ulat sa madla ng resulta sa bagong
pag-aaral o kaya’y manghikayat ng pagkilos, kabilang na rito ang State of the Nation Address (SONA) ng mga
pangulo upang itanghal sa mamamayan ang kanyang tagumpay at ang mga proyekto
6. Talumpati ng pag-aalay(speech of dedication) na maaaring papuri sa piling tao, bayani, o panauhing
pandangal
7. Brindis (toast) na bahagi ng ritwal sa isang salu-salo na nagpapahayag ng pagpapahalaga at pagkilala sa
taong pararangalan

b. PAGTATALAKAY
Panuto: Sagutin ang mga sumusunod na katanungan.

c. PAGLALAHAT

Panuto: bakit mahalagang pag-aralan ang layunin ng panukalang proyekto

d. PAGLALAPAT/EBALWASYON (Pangkatang Gawain)

Panuto: Hatiin ang mga mag-aaral at gumawa ng isang halimbawa ng maikling


talumpati .

PAMANTAYAN BAHAGDAN
Nilalaman 40 %
Organisasyon 20 %
Pag- uulat 40 %
Kabuuan: 100 %

V. TAKDANG ARALIN/KASUNDUAN
1. Magbalik tanaw sa aralin na tinalakay ngayon
ARELLANO UNIVERSITY- MALABON
Elisa Esguerra Campus
Gen. Luna Cor.Esguerra St., Barangay Bayan-Bayanan, Malabon City
Fax/Tel. No. 932-52-09
S.Y. 2019-2020
Unang Semestre

PAGSULAT FILPINO SA PILING LARANGAN NG AKADEMIKS

PETSA: Setyembre 25-26, 2019

I. PAKSA: Uri ng Sanaysay


Pagsipi ng Konsepto Blg. 24

II, LAYUNIN:

a) Nailalahad ang kahulugan ng Talumpati


b) Nakasagagawa ng Talumpati
c) Nakapag- uulat ng ginawang Talupati
III. SANGGUNIAN:

 Acorpaet.al., 2016. Akademikong Filipino sa Piling Larang. p.27. Mindshapers


Co., Inc.

IV. PAMAMARAAN

A. PANIMULANG GAWAIN
1. Pagbati
2. Pagdarasal
3. Pagtsetsek ng liban sa klase
4. Pagsasaayos ng silid-aralan

B. BALIK ARAL
1. Ano ang layunin ng panukalang proyekto?
2. Ibigay ang ang pagkakaiba ng bionote sa talambuhay.

C. PAGGANYAK

Panuto: Hatiin ang klase sa apat na grupo. Bawat grupo ay mag iisip ng komersyal
at kanila itong gagayahin. Bigyan sila ng limang minute para makapag isip ng komersyal na
gagayahin at limang minute para ipresenta ito.

D.PANLINANG NG GAWAIN

a) PAGLALAHAD NG ARALIN (PAGSIPI NG KONSEPTO BLG. 24)

Uri ng Sanaysay

1. Talumpating Importibo(Informative)-Ang talumpating ito’y naglalayong magbigay ng impormasyon sa


tagapakinig. Maaari itong nagtuturo ng isang teorya o impormasyon. Maaari itong pag-uulat ng
pananaliksik sa kapwa mag-aaral o kaguruan . Maaari itong paglalahad ng bagong katangian ng
teknolohiya na kadalasang itinatampok sa mga patalastas.

2. Talumpating Naglalahad (Demostrative)-Ang talumpating ito’y halos katulad din ng importibong


talumpati, ngunit ang uring ito’y may kasamang demonstrayon habang naglalahad ng impormasyon.
Mapapansin ito sa mga edukasyon na programa gaya ng pagtuturo ng pagluluto, pananahi o kaya’y
pagpapalamuti ng tahanan. Lantad din ang ganitong uri sa mga edukasyonal na videos sa internet na
nagbibigay demonstration sa halos lahat ng larangan.

3. Talumpating Mapanghikayat (Persuasive)- Ang talumpating ito’y naglalayong manghikayat o mag-


imbita na paghahanda sa mga talumpating ganito dahil sisikapin nitong baguhin ang mga detalye,
paniniwala, pamahiin, kultura, at tradisyon ng nakararami.

b. PAGTATALAKAY
Panuto: Sagutin ang mga sumusunod na katanungan.

c. PAGLALAHAT

Gawaing Pagsulat
Panuto:Bumuo ng talumpatisa bawat aytem sa ibaba

d. PAGLALAPAT/EBALWASYON (Pangkatang Gawain)

Panuto: Gumawa ng isang sanaysay patungkol sa Uri ng Sanaysay na tinalakay ngayong


araw.

1. Sumulat ng eulohiya oluksampati para sa isang alagaing namatay. Maglista ng sampung magandang
alaala ng inyong pagsasama.
2. Ikaw ang napiling tourism ambassador ng inyong lalawigan. Manaliksik sa kasaysayan, heyograpiya at
mga natatanging lugar ng inyong probinsiya. Maghanda ng talumpating bibigkasin para sa mga dayuhan
at turista.
3. Pumili ng isang kasanayan na alam na lam mo gaya ng pagluluto, maghanda ng talumpati bilang
bahagi ng mga tips at demonstrayon sa iyong kahusayan parasa madla.
4. Sumulat ng talumpati na kukumbinsi sa mga mag-aaral na bawasan ang pagkain ng mga junk
food,pagkaing mamantika, matatamis at mga fast food gayundin talakayin hikayatin mo sila na
pahalagahan ang wastong nutrisyon

PAMANTAYAN BAHAGDAN
Nilalaman 40 %
Organisasyon 20 %
Pag- uulat 40 %
Kabuuan: 100 %

V. TAKDANG ARALIN/KASUNDUAN

1. Magbalik tanaw sa aralin na tinalakay ngayon


. ARELLANO UNIVERSITY- MALABON
Elisa Esguerra Campus
Gen. Luna Cor.Esguerra St., Barangay Bayan-Bayanan, Malabon City
Fax/Tel. No. 932-52-09
S.Y. 2019-2020
Unang Semestre

BANGHAY ARALIN SA
PAGSULAT SA FILPINO SA PILING LARANGAN NG AKADEMIKS

PETSA: Setyembre 27, 2019

VI. PAKSA: Implementasyon ng Panukalang Proyekto


Pagsipi ng KonseptoBlg. 25

d) Nailalahad ang kahulugan ng Talumpati


e) Nakasagagawa ng Talumpati
f) Nakapag- uulat ng ginawang Talupati
VII.
VIII. SANGGUNIAN:
 Acorpaet.al., 2016. Akademikong Filipino sa Piling Larang. p.27. Mindshapers
Co., Inc.

IX. PAMAMARAAN

A. PANIMULANG GAWAIN
1. Pagbati
2. Pagdarasal
3. Pagtsetsek ng liban sa klase
4. Pagsasaayos ng silid-aralan

B. BALIK ARAL
1. Ano ang layunin ng panukalang proyekto?
2. Ibigay ang ang pagkakaiba ng bionote sa talambuhay.

C. PAGGANYAK

Panuto: Hatiin ang klase sa apat na grupo. Bawat grupo ay mag iisip ng
komersyal at kanila itong gagayahin. Bigyan sila ng limang minute para makapag isip ng
komersyal na gagayahin at limang minute para ipresenta ito.

D.PANLINANG NG GAWAIN

a) PAGLALAHAD NG ARALIN (PAGSIPI NG KONSEPTO BLG. 25)

Mga hakbang sa Pagsusulat ng Talumpati


1. Alamin ang magiging taga-pakinig at okasyon
2. Alamin kung ilang minute o oras ang nilalang presentasyon para sa pagbigkas ng talumpati
3. Pumili ng paksang malapit sa karanasan, may nagtatanging halaga halaga sa buhay, o may taglay
kang sapat na kaalaman.
4. Tukuyin ang mga layunin ng pagsusulat at paghahanda ng talumpati at ng isasagawang
pagbigkas.
5. Maghanda sa pangangalap ng datos at mga kaugnay na babasahin
6. Alamin ang magiging halaga ng isusulat.Kinakailangang may mapupulot ang tagapakinig sa
binigkas na talumpati
7. Pagbabalangkas at pagsusuri sa mga nakalap na datos.
8. Itala ang mahahalagang punto ng iyong talumpati.Isaayos ito ayon sa halaga at bigat
9. Pagtalakay, pagpapayaman, at pagpapaunlad ng mga ideya.
10. Paghahanda ng mabisang konklusyon.
11. KIlalanin ang sanggunian sa talumpati
12. Basahin ang teksto ng nangpaulit-ulit,kaltasin ang mga salitang mahirap bigkasin, pangungusap
na walang halaga o paulit-ulit.
13. Pagkaraan ng rebisyon, iprint ito sa malaking font para madaling basahin at makita ng malinaw
ang natitirang kamalian
14. Basahin ang kopya ng paulit-ulit. Lagyan ng mga marka kung kalian hihinto.Guhitan ang mga
salitang nangangailangan ng diin. o emphasis.

b. PAGTATALAKAY
Panuto: Sagutin ang mga sumusunod na katanungan.

c. PAGLALAHAT
Panuto: ano ang kahalagan ng simpleng balangkas sa panukalang proyekto ?

d. PAGLALAPAT/EBALWASYON (Pagsasanay)

V. TAKDANG ARALIN/KASUNDUAN

1. Magbalik tanaw sa aralin na tinalakay ngayon


\

You might also like