You are on page 1of 7

INSERT SCHOOL LOGO HERE

DETALYADONG BANGHAY ARALIN SA MATHEMATICS III

I. Layunin

Naihahambing ang halaga ng pera hanggang Php 1000.

II. Paksa

Paksa: Paghahambing ng Halaga ng Pera Hanggang Php 1000.


Sanggunian: K to 12 Curriculum
Kagamitan: tsart, play money, flashcards, larawan
Pagpapahalaga: Kahalagahan ng Pagkain ng Prutas

II. Pamamaraan

Gawain ng Guro Gawain ng Mag-aaral


A. 1. Pagsasanay

- Sa pag flash ko ng cards basahin ang mga  Php 125.75


halaga ng pera.  Php 446.50
 Php 356.45
 Php 934.15
 Php 875.25
- Magaling! A B
1.Isang daan at pitongpu’t
2. Balik- Aral limang piso A. P100.75
2.Labing limang piso at
- Sino ang pupunta dito sa unahan at limangpung sentimos B. .P200.25
pagtapatin ang halaga ng pera sa simbolo. 3.Dalawang daan piso at
dalawampu’t limang C. P60.25
sentimos
4.Animnapung piso at D. P15.50
pitumpu’t limang sentimos
5. Limang daang piso at E. P500.75
Limangpung sentimos
F. P500.50

3. Pagganyak
- Sino na dito ang nakapunta sa prutasan o di
kaya sa palengke?
- Anu-anong klase ng prutas ang makikita nyo
INSERT SCHOOL LOGO HERE

dito?
- Mahalaga bang kumain tayo ng prutas? Bakit?

B. 1. Paglalahad

- Pagbabasa:
Si Aling Caring ay mamimili ng iba’t-ibang
klase ng prutas, ng nagtanong siya sa unang
prutasan namamahalan siya sa mga presyo,
kaya nagtanong siya ng isa pang prutasan. para
madaling malaman ni Aling Caring kung saan
siya mas makakamura, matutulungan mo ba
siya? Paano?
-opo(maaaring may ideya na ang mga bata
kung paano ihambing ng halaga/numero)
- Obserbahan ang presyo ng dalawang
prutasan alin ang mas mura at alin naman ang
mahal?

PRUTASAN 1 PRUTASAN 2
INSERT SCHOOL LOGO HERE

Paano natin maihahambing kung alin ang may -(maaaring may ideya na ang mga bata
maliit at malaking presyo? Meron ba tayong kung paano ihambing ng halaga/numero)
gagamiting simbolo dito?
-sa pamamagitan ng paggamit ng mga
simbolong greater than(>), less than ( < ), at
equal(=) mahahambing natin ang mga halaga.
- greater than (>) ang simbolong gagamitin ibig
sabihin mas malaki ang halaga na nasa kaliwa,
Para mas madaling matandaan pumalakpak
ka sa kaliwa.
- less than (<) naman mas malaki ang nasa
kanan, (Pumalakpak sa kanan)
-at (=) naman kung pareho/pantay ang
dalawang halaga (ipantay ang dalawang
braso)

PRUTASAN 1 PRUTASAN 2

Patatalakayan:

- Sa unang prutas alin ang mas mahal?


-Anong simbolo ang gagamitin natin?
-mangga? Bayabas? Rambutan? Strawberry?
- Saang prutasan mamimili si Aling Caring? At
bakit?

- Prutasan 1 , dahil mas mura ang mga


prutas kaysa sa Prutasan 2
INSERT SCHOOL LOGO HERE

-Isa pang halimbawa:


Sino sa palagay nyo sa inyong dalawang kaklase
ay may mas malaking halaga ng pera na binigyan
ko?

Babae- P100 (buo) at P1


Lalaki- P 50(buo), P20(buo) at P5 -babae po
- Anong simbolo ang gagamitin natin? -greater than (>)

2. Pangkatang Gawain

-Ngayon ay magkakaroon tayo ng pangkatang -Gumawa ng walang di-kanais-nais na


gawain, pero bago tayo magsimula anu-ano ang ingay
mga dapat ninyong tandaan? - makipagtulungan sa grupo
-panatilihin ang kanilisan at kaayusan
- tapusin ang gawain sa takdang oras

- Papangkatin ko kayo sa lima, ang bawat pangkat


ay may iba’t-ibang gagawin sa loob lamang ng 5
minuto. Pagkatapos ay magkakaroon ng talakayan
sa unahan ang bawat grupo.

Pangkat I at II

Gamitin ang <, >, at = upang paghambingin ang


halaga ng mga pera sa na makikita nyo sa loob ng
envelope.

Perang Papel <, >, at = Perang Papel


INSERT SCHOOL LOGO HERE

Pangkat III

Paghambingin ang halaga ng pera sa ibaba. Isulat ang <, >, at = sa


__________.
1. Php 445.65 at Php 230.00______ Php 450.90 at 330.00
2. Php 97.35 at Php 10.00 ______ Php 100.00 at Php 20.00
3. Php 667.00 at Php 100.00 ______ Php 665.25 at Php 100.00
4. Php 430.25 at Php 20.00 ______Php 430.25 at Php 20.00
5. Php 984.50 at Php. 50.00 ______Php 990.50 at Php 50.00

Pangkat IV at V

Isulat ang kabuuang halaga ng pinagsama-samang perang papel at sentimo sa


bawat pangkat.
Paghambingin ang kabuuang pera gamit ang <, > at =.
Pangkat A Kabuuang <, >, = Kabuuang Pangkat B
Halaga Halaga
1. Php 200 Php 100
Php 500 Php 500
2. Php 10 Php 50
Php 5 Php 10
Php 200 Php 200
3. Php 100 Php 250
Php 200 Php 50
4. Php 20 Php 50
Php 100 Php 20
Php 500 Php 500
5.Php 400 Php 300
Php 100 Php 200
Php 20 Php 50
INSERT SCHOOL LOGO HERE

3. Pagtatalakay

- Tingnan natin kung tama ba ang mga gawa niyo. -opo


- Lahat ba ng gawa ng Group I at II ay tama?

- Ang Group III ba ay nakakuha rin ng tamang sagot? -opo


-Pakinggan din ang Group IV at V, tama din ba lahat ang -opo
mga sagot nila?

-magaling!

4. Paglalahat

- Paano maghambing ng halaga ng pera? - Ginagamit ang mga simbolong


greater than (>), less than(<) at
5. Paglalapat equal (=) sa paghahambing ng
mga numero o halaga ng pera.
-Umawit tayo at sa paghinto ng awit, kung sino ay may
hawak ng bola ay bubunot sa ating box of comparison
para tukuyin kung anong simbolo ang gagamiting para
mahambing ang mga halaga ng wasto.

1. Php 890.00 ________ Php 780.00


2. Php 1109.00________ Php 1009.00
3. Php 987.50 ________ Php 990.50
4. Php 870.75 ________ Php 870.75
5. Php 994.00 ________ Php 1094.00

IV. Pagtataya

Panuto: Paghambingin ang halaga ng pera. Gamit ng <,


>, at =. Isulat ito sa patlang

1. Php 1254.45 _____ Php 1254.45


2. Php 1609.75 _____ Php 1580.25
3. Php 765.00 _____ Php 875.50
4. Php 985.25 _____ Php 975.25
5. Php 1435.50 _____ Php 1425.25

V. Takdang Aralin

Panuto: Ibigay ang kabuuang halaga ng mga sumusunod:

1. Php 200, Php 300, Php 350


2. Php 100, Php 200 Php 10
3. Php 200, Php 50, Php 100
4. Php 300, Php 100, Php 20
5. Php 300, Php500, Php20
INSERT SCHOOL LOGO HERE

Inihanda ni:

ERIKA JANE L. ULILA


Teacher I

You might also like