You are on page 1of 50

Paaralan Pampanga High School Baitang/Antas 10

DAILY LESSON LOG Guro Chandi T. Santos Asignatura FILIPINO


JUNE 22-23—JUNE 27-28, UNANG MARKAHAN
Petsa/Oras Markahan
2017

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN 1.Naipagpaliliwanag ng ilang
pangyayaring napakinggan na
1.Nasusuri ang nilalaman, may kaugnayan sa
elemento at kakanyahan ng kasalukuyang mga pangyayari
1.Naipaliliwanag ang binasang akda gamit ang 1. Nagagamit ang angkop na sa daigdig
pangunahing paksa at mga ibinigay na tanong mga piling pang-ugnay sa 2.Nabibigyang-kahulugan ang
pantulong na mga ideya sa
2.Nasusuri ang tiyak na pagsasalaysay (pagsisimula, mahihirap na salita o
napakinggang
impormasyon sa radyo o bahagi ng napakinggang pagpapadaloy ng mga ekspresyong ginamit sa akda
iba pang anyo ng media. parabula na naglalahad ng pangyayari, pagwawakas) batay sa konteksto ng
katotohanan, kabutihan at pangungusap
kagandahang-asal 3.Napapatunayang ang mga
pangyayari sa akda ay maaaring
maganap sa tunay na buhay
A. PAMANTAYANG Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikan
PANGNILALAMAN
B. PAMANTAYANG PAGGANAP Ang mag-aral ay nakabubuo ng kritikal na pagsusuri sa mga isinagawang critque tungkol sa alimang akdang pampanitikang Mediterranean
C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto 1.Nasusuri ang nilalaman, 1.Nagagamit ang angkop na 1.Naipagpaliliwanag ng ilang
elemento at kakanyahan ng mga piling pang-ugnay sa pangyayaring napakinggan na
binasang akda gamit ang pagsasalaysay (pagsisimula, may kaugnayan sa
mga ibinigay na tanong pagpapadaloy ng mga kasalukuyang mga pangyayari
1.Naipaliliwanag ang F10PB-Ib-c-63 pangyayari, pagwawakas) sa daigdig F10PN-If-g-66
pangunahing paksa at 2.Nasusuri ang tiyak na F10PU-Ib-c-65 2.Nabibigyang-kahulugan ang
pantulong na mga ideya sa bahagi ng napakinggang mahihirap na salita o
napakinggang parabula na naglalahad ng ekspresyong ginamit sa akda
impormasyon sa radyo o katotohanan, kabutihan at batay sa konteksto ng
iba pang anyo ng media.
kagandahang-asal F10PN- pangungusap F10PT-If-g-66
Ib-c-63 3.Napapatunayang ang mga
pangyayari sa akda ay maaaring
maganap sa tunay na buhay
F10PB-If-g-67
II.NILALAMAN Parabula: “Mensahe ng Gramatika: Mga Piling Pag- Akdang Pampanitikan: Ang
AKDANG PAMPANITIKAN:
Butil na Kape” Isinalin ni: ugnay sa Pagsasalaysay Kuwintas (Maikling Kuwento-
KAGAMITANG PANTURO Sanaysay
Willita A. Enrijo (Pagsisimula, Pagpapadaloy France)
ng Pangyayari, Pagwawakas) Isinalin sa Filipino ni: Mariano
C. Pascual

A. Sanggunian Panitikang Pandaigdigan Panitikang Pandaigdigan Panitikang Pandaigdigan Panitikang Pandaigdigan


1.Mga pahina sa Gabay ng p.11-12 p. 17 p. 18 p. 20-21
Guro
2. Mga pahina sa p.32-39 p. 50-51 p. 51-52 p.56-66
Kagamitang pang-mag-
aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk PowerPoint Larawan, visual aids Larawan, Powerpoint Presentation
4. Karagdagang Kagamitan Presentation/https://www.yo
mula sa portal ng utube.com/watch?v=01BBbRg
Learning Resources. Hcq8
B. Iba pang Power Point, Laptop, Smart
Kagamitang Panturo TV and Videos
III.PAMAMARAAN

A. Balik-aral sa nakaraang Anong huling aralin ang Balik-aral sa Nilalaman, Balik-aral sa akdang binasang Nasasalamin ba sa uri ng kasuotan
aralin at/o pagsisimula ng tinalakay natin 1.1? Anong Elemento, at Kakanyahan ng “Mensahe ng Butil ng Kape” ang antas sa lipunan ng isang tao?
bagong aralin. kahalagahan nito sa ating parabula Nakikilala rin ba ang ugali o
buhay? pagpapahalaga ng isang tao sa
pamamagitan ng kaniyang
pananamit?
B. Paghahabi sa layunin ng MGA POKUS NA TANONG: Nasusuri ang nilalaman, Nagagamit ang angkop na Naipagpaliliwanag ng ilang
aralin. PANITIKAN: elemento at kakanyahan ng mga piling pang-ugnay sa pangyayaring napakinggan na
Paano makatutulong ang binasang akda gamit ang pagsasalaysay. may kaugnayan sa
sanaysay mga ibinigay na tanong at kasalukuyang mga pangyayari
sa pagkakaroon ng ang tiyak na bahagi ng sa daigdig at napapatunayang
kamalayan sa kultura at napakinggang parabula na ang mga pangyayari sa akda ay
kaugalian ng isang bansa? naglalahad ng maaaring maganap sa tunay na
GRAMATIKA: katotohanan, kabutihan at buhay.
Paano mabisang kagandahang-asal. Nabibigyang-kahulugan ang
magagamit ang mahihirap na salita o
mga ekspresiyong ekspresyong ginamit sa akda.
nagpapahayag sa
pagbibigay ng sariling
C. Pag-uugnay ng mga Pagpapannod ng isang Ano ang naiisip kapag naririnig Para sa iyo, ano-ano ang
halimbawa sa bagong maikling bidyo presentasyon ang salitang “Pagsasalaysay”? katangian ng isang huwarang
aralin. tungkol sa pagharap ng babae o lalaki? Magbigay ng
buhay. tatlong katangian at isulat sa
loob ng hugis puso.

D. Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa Sanasay: Anong mga bagay ang Pagbabasa at pagsusuri sa isang Talakayin ang panitikan na
konsepto at paglalahad ng  Kahulugan maihahalintulad mo sa iyong halimbawa ng pagsasalaysay. “Maikling kuwento”
bagong kasanayan #1  Uri ng Sanaysay pananaw sa buhay? Pangkatin sa apat ang mga mag-
 Elemento ng Sanaysay Ipaliwanag. aaral upang talakayin ang maikling
kasaysayan ng France
Pangkat 1-Kultura at Wika
Pangkat 2- Relihiyon at
Pagpapahalaga ng France
Pangkat3- Lutuin at Pananamit
Pangkat 4- SIning at Pagdiriwang
E. Pagtalakay ng bagong Pangkatang Gawain Ipabasa ang “Mensahe ng Pagbibigay ng input ng guro Ipabasa ang kuwento sa ilang
konsepto at paglalahad ng Pagpapakita ng isang Butil sa Kape” tungkol sa mga panandang piling mag-aaral. Gawin itong isang
bagong kasanayan #2. maikling Dula na Sagutin ang mga tanong sa ginagamit sa pagsusunod-sunod masining na pagkukuwento.
nagpapatungkol sa mga “Gawain 8: Pag-unawa sa ng pangyayari. Ipagawa ang Gawain 4- Paglinang
pagbubulagbulagan ng mga Nilalaman” Ipagawa ang Pagsasanay 1 ng Talasalitaan
Pilipino sa masasamang
kaganapan sa ating lipunan .
Pamantayan:
Nilalaman: 7 pts.
Kahandaan sa
props/kasuotan: 5 pts.
Paggamit ng angkop na
salita: 8 pts.
Ekspresyon ng mukha: 5 pts.

F. Paglinang sa Kabihasaan Sagutin ang Gawain 6 pp.49 Gawain 9: Sino ako? Ipagawa ang Pagsasanay 2 Ipagawa ang Gawain 5- Unawain
(Tungo sa Formative Mo
stage)
G. Paglalapat ng aralin sa Sa iyong palagay, magagamit Kung kayo ang tauhan sa Paano makatutulong ang mga Kung ikaw si Mathilde, gagawin
pang-araw-araw na buhay. ba sa tunay na buhay ang akdang binasa, paano mo piling pang-ugnay sa mo rin ba ang ginawa niya sa
mga akdang parabula? haharapin ang hirap ng pagsasalaysay (pagsisimula, akdang binasa? Ipaliwanag.
Patunayan. buhay? pagpapadaloy ng mga
pangyayari, pagwawakas)?
H. Paglalahat ng Aralin Ipaliwanag: Bakit Anong uri ng panitikan ang Ano ang pagsasalaysay? Ano- Ano ang maikling kuwento?
mahalagang naipapahayag akdang binasa? Bakit ano ang mga pang-ugnay o Anong mensahe ang batid ng
ang ating damdamin bilang mahalagang unawain at panandang pangdiskurso sa maikling kuwentong binasa?
ekspresyon sa pagtutuwid sa pahalagahan ang parabola pagsasalaysay?
mga masasamang nagaganap bilang akdang pampanitikan?
sa ating lipunan?
I. Pagtataya ng Aralin Pagsulat ng repleksyon sa I. Magbigay ng 3 pangyayari Sumulat nang maayos na Magsasalaysay ng isang
Video Clip sa akdang binasa na paliwanag tungkol sa alinman pangyayari sa tunay na buhay na
“ Desiderata” naglalahad ng sa mga paksa. Gumamit ng maihahalintulad sa akdang binasa?
katotohanan, kabutihan at mga pang-ugnay sa puntong Patunayan.
kagandahang-asal. pinag-uusapan o paksa.
II. Ibigay ang elemento, Pumili lamang ng isa.
nilalaman at kakanyahan -Child Labor tumaas ang
ng akdang binasa. bilang
-Programang K to 12
Inilunsad
-Epekto ng Pagbabago ng
Klima
-Paggamit ng Social Media sa
komunikasyon
J. Karagdagang Gawain para Basahin ang akdang “ Ang Ibahagi sa mga kaibigan o Isalaysay ang binasang akda sa
sa takdang-aralin at Ningning at Liwanag” miyembro ng pamilya ang mga kaibigan o miyembro ng
remediation Batayang Aklat ph.38 akdang binasa. pamilya.
IV.Mga Tala Ipagpapatuloy ang aralin noong
huwebes sa dahilang hindi ito
natapos sa itinakdang oras.
V. Pagninilay Magnilay sa iyong mga estratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat lingo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pang tulong
ang maaari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa
iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba nag
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral
namagpapatuloy sa
remedial?
E. Alin sa mga
estratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng
aking punung-guro at
superbisor?

G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

KOMENTO/MUNGKAHI:
IWINASTO NI: _______________________________________
PETSA: _______________
ST.VINCENT OF QUEBIAWAN 10
Paaralan Baitang/Antas
INTEGRATED SCHOOL
DAILY LESSON LOG Guro SHELLA LOU S. DE LEON Asignatura FILIPINO
Petsa/Oras JULY 11 -15, 2016 (250 minuto) Markahan UNANG MARKAHAN

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN 1. Naibibigay ang sariling
interpretasyon kung bakit
1. Naisasadula ang isang ang mga suliranin ay
1. Nagagamit ang angkop pangyayari sa tunay na ipinararanas ng may-akda sa
na mga hudyat sa buhay na may pangunahing tauhan ng epiko
pagsusunod-sunod ng mga pagkakatulad sa mga piling 2. Nabibigyang-puna ang bisa
pangyayari pangyayari sa kabanata ng ng paggamit ng mga salitang
nobela nagpapahayag ng matinding
damdamin

A. PAMANTAYANG Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikan


PANGNILALAMAN
B. PAMANTAYANG PAGGANAP Ang mag-aral ay nakabubuo ng kritikal na pagsusuri sa mga isinagawang critque tungkol sa alimang akdang pampanitikang Mediterranean
C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto 1. Nagagamit ang angkop 1. Naisasadula ang isang 1. Naibibigay ang sariling
na mga hudyat sa pangyayari sa tunay na interpretasyon kung bakit
pagsusunod-sunod ng mga buhay na may ang mga suliranin ay
pangyayari F10WG-Ig-h- pagkakatulad sa mga piling ipinararanas ng may-akda sa
62 pangyayari sa kabanata ng pangunahing tauhan ng epiko
nobela F10PU-Ig-h-69 F10PB-Ie-f-65
2. Nabibigyang-puna ang bisa
ng paggamit ng mga salitang
nagpapahayag ng matinding
damdamin F10PT-Ie-f-64

II.NILALAMAN Gramatika: Mga Hudyat Panitikan: Ang Kuba ng Panitikan: Ang Tinig ng Ligaw
sa Pagkasunod-sunod ng Notre Dame (Pagsasagawa na Gansa (Tulang Liriko)
KAGAMITANG PANTURO Pangyayari ng Movie Trailer)
A. Sanggunian Panitikang Pandaigdigan Panitikang Pandaigdigan Panitikang Pandaigdigan
1. Mga pahina sa Gabay ng pp. 28 pp. 29 pp.30-32
Guro
2. Mga pahina sa pp. 81-84 pp. 85 pp. 86-
Kagamitang pang-mag-
aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng
Learning Resources.
B. Iba pang PowerPoint Presentation https://www.youtube.com
Kagamitang Panturo /watch?v=JvJgniG6-Ps
https://www.youtube.co
m/watch?v=-ZghrNYDXal
III.PAMAMARAAN

A. Balik-aral sa nakaraang Anong aralin ang pinag- Pagpapanood sa trailer ng


aralin at/o pagsisimula ng aralan noong Biyernes? nobelang “Ang Kuba ng
bagong aralin. Notre Dame”

Anong mga pangyayari sa


napanood ang
maihahalintulad sa tunay
na buhay?
B. Paghahabi sa layunin ng Magagamit ang angkop na Maisasadula ang isang
aralin. mga hudyat sa pangyayari sa tunay na
pagsusunod-sunod ng mga buhay na may
pangyayari. pagkakatulad sa mga piling
pangyayari sa kabanata ng
nobela.
C. Pag-uugnay ng mga https://www.youtube.co https://www.youtube.com
halimbawa sa bagong m/watch?v=-ZghrNYDXal /watch?v=JvJgniG6-Ps
aralin. Pagpapanood sa bidyong Pagpapanood sa trailer ng
“Paraan sa Pagluluto” “Sa Kuban g Notre Dame”

Anong mga salita ang Suriin ang mga pangyayari


nakakatulong upang sa traile na pinanood.
maunawa ang
pagkasunod-sunod ng mga
proseso sa pagluluto?

D. Pagtalakay ng bagong Pagpapatala ng mga Pangkatang Gawain


konsepto at paglalahad ng pangungusap na may Pagpapakita ng isang dula
bagong kasanayan #1 salungguhit sa binasang na may mga pangyayari sa
buod “Dekada ‘70” tunay na buhay na may
pagkakatulad sa mga piling
Pagbibigay input tungkol pangyayari sa kabanata ng
sa mga pang-ugnay at nobela.
pangatnig o hudyat sa
pagkakasunod-sunod ng Pamantayan:
mga pangyayari. Orihinalidad ng iskrip: 4
Pagganap ng mga tauhan: 4
Ipagawa ang Pagsasanay 1 Produksiyon: 4
Daloy ng mga pangyayari: 4
Paglalapat ng tunog: 4
Kabuuan: 20
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng Ipagawa ang Pagsasanay 2
bagong kasanayan #2.
F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative Ipagawa ang Pgsasanay 3
stage)
G. Paglalapat ng aralin sa Paano nakatutulong sa Paano nakakatulong ang
pang-araw-araw na buhay. pagsasalaysay ang mga pag-uugnay sa tunay na
hudyat sa pagsusuno- buhay ang mga pangyayari
sunod ng mga pangyayari sa nobelang nabasa?
sa tunay na buhay?
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang panandang
pandiskurso?

Ano-anong mga salita ang


magagamit na hudyat sa
pagkasunod-sunod ng mga
pangyayari?
I. Pagtataya ng Aralin Sa isang buong papel,
magsalaysay ng isang
pangyayari sa tunay na
buhay na may
pagkakatulad sa mag
piling pangyayari sa buod
ng nobela. Isaalang-alang
sa pagsulat ang paggamit
ng mga panandang
pandiskurso na
naghuhudyat ng
pagkakasunod- sunod ng
mga pangyayari.
J. Karagdagang Gawain para
sa takdang-aralin at
remediation
IV.Mga Tala Holiday
“Eid’l Fitr”

V. Pagninilay

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba nag
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral
namagpapatuloy sa
remedial?
E. Alin sa mga
estratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng
aking punung-guro at
superbisor?

G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

KOMENTO/MUNGKAHI:
IWINASTO NI: _______________________________________
PETSA: _______________
ST.VINCENT OF QUEBIAWAN 10
Paaralan Baitang/Antas
INTEGRATED SCHOOL
Guro SHELLA LOU S. DE LEON Asignatura FILIPINO
DAILY LESSON LOG JULY 6(Holiday) JULY 7-JULY 8, UNANG MARKAHAN
Petsa/Oras Markahan
2016 (100 minuto)

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


II. LAYUNIN 1. Naibibigay ang katangian ng
isang tauhan batay sa
napakinggang diyalogo.
2. Naihahambing ang ilang 1. Nasusuri ang binasang
pangyayari sa napanood na kabanata ng nobela bilang isang
dula sa mga pangyayari sa akdang pampanitikan sa
binasang kabanata ng nobela pananaw humanismo o
3. Nakikilala ang pagkakaugnay- alinmang angkop na pananaw
ugnay ng mga salita ayon sa
antas o tindi ng kahulugang
ipinahahayag nito (clining)

C. PAMANTAYANG Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikan


PANGNILALAMAN
D. PAMANTAYANG PAGGANAP Ang mag-aral ay nakabubuo ng kritikal na pagsusuri sa mga isinagawang critque tungkol sa alimang akdang pampanitikang Mediterranean
C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto 1. Naibibigay ang katangian ng 1. Nasusuri ang binasang
isang tauhan batay sa kabanata ng nobela bilang isang
napakinggang diyalogo F10PN- akdang pampanitikan sa
Ig-h-67 pananaw humanismo o
2. Naihahambing ang ilang alinmang angkop na pananaw
F10PB-Ig-h-68
pangyayari sa napanood na
dula sa mga pangyayari sa
binasang kabanata ng nobela
F10PD-Ig-h-66
3. Nakikilala ang
pagkakaugnay-ugnay ng mga
salita ayon sa antas o tindi ng
kahulugang ipinahahayag nito
(clining)
F10PT-Ig-h-67

II.NILALAMAN Panitikan: Buod ng The Panitikan: Dekada ‘70


Huncback of NotreDame by: Teoryang Humanismo
KAGAMITANG PANTURO Victor Hugo
Ang Kuban g Notre Dame
isinalin ni: Willita Alonday-
Enrijo

C. Sanggunian Panitikang Pandaigdigan Panitikang Pandaigdigan


5.Mga pahina sa Gabay ng pp.25-27 pp. 27-28
Guro
6. Mga pahina sa pp. 74-80 pp. 81-83
Kagamitang pang-mag-
aaral
7. Mga pahina sa Teksbuk
8. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng
Learning Resources.
D. Iba pang Larawan, PowerPoint Presentation Larawan, Visual Aids, Aklat
Kagamitang Panturo
III.PAMAMARAAN

K. Balik-aral sa nakaraang GAWAIN 1: Anong aralin ang tinalakay


aralin at/o pagsisimula ng Katangian Ko… Diyalogo Ko kahapon?
bagong aralin. Ibigay ang katangian ng tauhan Anong pagpapahalaga ang
batay sa babasahing diyalogo sinasalamin nito sa buhay?
na hango sa mga akda.
1. “Daddy, patawad po. Nais ko
lamang na lumigaya sa buhay.
Nasa katanghalian 12alin ako
ng buhay ko. Ayaw ko pong
mag-isa 12aling araw kapag
ako’y nawala.” Halaw sa
kuwentong “Nang Minsang
Naligaw si Adrian”, LM Grade
9, pp. 15.
Gabay na Tanong:
1. Paano nakatulong ang mga
pangyayari sa pagkilala ng ng
katangian ng tauhan?
L. Paghahabi sa layunin ng Maibibigay ang katangian ng Masusuri ang binasang
aralin. isang tauhan batay sa kabanata ng nobela bilang isang
napakinggang diyalogo. akdang pampanitikan sa
Maihahambing ang ilang pananaw humanismo o
pangyayari sa napanood na alinmang angkop na pananaw
dula sa mga pangyayari sa
binasang kabanata ng nobela
Makikilala ang pagkakaugnay-
ugnay ng mga salita ayon sa
antas o tindi ng kahulugang
ipinahahayag nito (clining)
M. Pag-uugnay ng mga Pagpapanood sa maikling bidyo Pagpapakita ng larawan ng mga
halimbawa sa bagong na ito: naganap sa panahon ng 1970 o
aralin. https://www.youtube.com/wat Martial Law
ch?v=G4eqsQB2NbQ
-Larawan ni dating Pangulong
Ferdinand Marcos
Anong katangian ng tauhan ang - Mga demonstrasyon o
makikita sa pinanood na bidyo? nagrarali
-Mga krimeng naganap
Paano nakatulong ang akdang
pampanitikan sa pagkilala sa
bansang pinagmulan?

N. Pagtalakay ng bagong Pagbibigay ng input ng guro sa Pagbibigay ng input tungkol sa


konsepto at paglalahad ng uri ng babasahin- NOBELA teoryang Humanismo.
bagong kasanayan #1
Hikayating magbahagi ang mga Ipasagot ang GAWAIN 6
mag-aaral ng mga Talakayin ang naging sagot sa
impormasyong alam nila Gawain 6
tungkol sa France.
Magbahagi rin ang guro
karagadagang impormasyon.
O. Pagtalakay ng bagong Ipabasa ang buod ng nobelang Pagbabasa ng buod ng nobela
konsepto at paglalahad ng “Ang Kuban g Notre Dame” “Dekada ‘70”
bagong kasanayan #2. Pagpapasagot sa Gawain 7
Ipasagot ang Gawain 4 Pagpapalawak ng Kaalaman.
Paglinang ng Talasalitaan.
Magkakaroon ng malayang
talakayan sa naging sagot sa
Gawain.
P. Paglinang sa Kabihasaan Ipagawa ang Gawain 5: Pag- Kung ikaw ay susulat ng nobela
(Tungo sa Formative unawa sa Akda o anumang akda na ang
stage) pangunahing tauhan ay may
Talakayin ang naging sagot sa kapansanan, ano ang
pamamagitan ng pangunahing suliraning
pagpapangkat. mabubuo na posibleng umiikot
sa kabuuan ng nobela?
Pangkat 1- (Tanong 1-2)
Pangkat 2 – (Tanong 3-4)
Pangkat 3- (Tanong 5-6)
Pangkat 4 – (Tanong 7-8)
Pangkat 5 – (Tanong 9-10)
Q. Paglalapat ng aralin sa Paano makakatulong ang Ano ang naging epekto ng
pang-araw-araw na buhay. akdang pampanitikang Nobela nobelang “Dekada ‘70” sa
sa kasalukuyan? kasalukuyang buhay ng mga
Pilipino?
Sa iyong palagay, maaari bang
maganap sa tunay na buhay Malaki ba ang naitulong nito sa
ang nangyari kay Quasimodo? buhay? Patunayan.
Patunayan.
R. Paglalahat ng Aralin Ano ang Nobela? Ano ang Teoryang Humanismo?
Tungkol saan ang akdang Tungkol saan ang akdang “Dekada’
binasa? 70”?
Sino-sino ang mga pangunahing
tauhan sa binasang akda?
Anong kultura ang
sumasalamin sa akda?
S. Pagtataya ng Aralin Paghambingin ang mga
pangyayari sa napanood na
akda sa binasang akda.
"Ang
kuba ng
Pinanood
Notre
Dame"

T. Karagdagang Gawain para


sa takdang-aralin at
remediation
IV.Mga Tala Holiday
“Eid’l Fitr”

V. Pagninilay

H. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
I. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa
remediation
J. Nakatulong ba nag
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
K. Bilang ng mga mag-aaral
namagpapatuloy sa
remedial?
L. Alin sa mga
estratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
M. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng
aking punung-guro at
superbisor?

N. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

KOMENTO/MUNGKAHI:
IWINASTO NI: _______________________________________
PETSA: _______________
ST.VINCENT OF QUEBIAWAN 10
Paaralan Baitang/Antas
INTEGRATED SCHOOL
DAILY LESSON LOG Guro SHELLA LOU S. DE LEON Asignatura FILIPINO
Petsa/Oras JULY 13-15, 2016 (150 minuto) Markahan UNANG MARKAHAN

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
1. Nabibigyang-puna ang bisa
ng paggamit ng mga salitang
nagpapahayag ng matinding
1. Nababasa nang paawit ang
damdamin.
ilang piling saknong ng
2. Naibibigay ang sariling
binasang akda
interpretasyon kung bakit
ang mga suliranin ay
ipinararanas ng may-akda sa
pangunahing tauhan ng epiko
A. PAMANTAYANG Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikan
PANGNILALAMAN
B. PAMANTAYANG PAGGANAP Ang mag-aral ay nakabubuo ng kritikal na pagsusuri sa mga isinagawang critque tungkol sa alimang akdang pampanitikang Mediterranean
C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto 1. Nabibigyang-puna ang bisa 1. Nababasa nang paawit ang
ng paggamit ng mga salitang ilang piling saknong ng
nagpapahayag ng matinding binasang akda F10PS-Ie-f-67
damdamin F10PT-Ie-f-64
2. Naibibigay ang sariling
interpretasyon kung bakit
ang mga suliranin ay
ipinararanas ng may-akda sa
pangunahing tauhan ng epiko
F10PB-Ie-f-65

II.NILALAMAN Panitikan: Ang Tinig na Panitikan: Ang Tinig na Gansa


Gansa (Tulang Liriko) (Tulang Liriko) “Pangkatang
KAGAMITANG PANTURO Gawain”

A. Sanggunian Panitikang Pandaigdigan Panitikang Pandaigdigan


1. Mga pahina sa Gabay ng pp. 30-31 pp. 32
Guro
2. Mga pahina sa pp. 86-90 pp. 91
Kagamitang pang-mag-
aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng
Learning Resources.
B. Iba pang PowerPoint Presentation, Visual Aids, Tisa at Pisara, Aklat
Kagamitang Panturo Bidyo Presentasyon, Aklat
https://www.youtube.com/w
atch?v=oLQo1DnWRms
III.PAMAMARAAN

A. Balik-aral sa nakaraang Ipagawa ang Gawain 1. Anong aralin na tinalakay


aralin at/o pagsisimula ng Lagyan ng tsek ( ) ang kahapon?
bagong aralin. nagpapahayag ng
katotohanan tungkol sa tula.

Magsagawa ng malayang
talakayan sa mga naging
sagot.
B. Paghahabi sa layunin ng Mabibigyang-puna ang bisa Mababasa nang paawit ang
aralin. ng paggamit ng mga salitang ilang piling saknong ng
nagpapahayag ng matinding binasang akda
damdamin.
Maibibigay ang sariling
interpretasyon kung bakit
ang mga suliranin ay
ipinararanas ng may-akda sa
pangunahing tauhan ng
epiko.
C. Pag-uugnay ng mga https://www.youtube.com/w
halimbawa sa bagong atch?v=oLQo1DnWRms
aralin. Pagpapanood sa isang
awiting naglalarawan ng
isang simple at
napakagandang lugar.

Tanong: Kung ikaw ay susulat


ng isang awitin, anong paksa
at damdamin ang nais mong
ipahayag dito? Bakit?

D. Pagtalakay ng bagong Talakayin ang tungkol sa Pangalawang Pagbasa:


konsepto at paglalahad ng tulang liriko, ang iba’t ibang Paglalapat ng himig. Pangkatin
bagong kasanayan #1 uri nito, element ng tula at ang klase sa limang pangkat.
paraan ng pagsulat ng tula. Palapatan ng himig ang tula
ayon sa damdaming
nangingibabaw ditto.

Ipasagot ang Gawain 5:


Pangkatang Gawain:
Pangkat 1 - Tanong 1
Pangkat 2 – Tanong 2
Pangkat 3 – Tanong 3
Pangkat 4 – Tanong 4
Pangkat 5 – Tanong 5

Iposeso ang sagot ng mga mag-


aaral.
E. Pagtalakay ng bagong Ipabasa ang tulang “Ang Tinig
konsepto at paglalahad ng ng Ligaw na Gansa”
bagong kasanayan #2.
Ipagawa ang Gawain 3.
Paglinang ng Talasalitaan
F. Paglinang sa Kabihasaan Ipagawa ang Gawain 4: Bakit mahalagang unawain ang
(Tungo sa Formative Kaisipan Mo’y Mahalaga damdaming nakapaloob sa tula
stage) ng Egypt?
G. Paglalapat ng aralin sa Sa iyong palagay, paano Sa ginawang aktibidad, paano
pang-araw-araw na buhay. makakatulong ang mga ito mailalapat sa tunay na
panitikang tula sa pang-araw- buhay?
araw na buhay?
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang tula? Maaari bang lapatan ng himig
Ano ang tulang liriko? ang mga tula? Ipaliwanag.
Ano-ano ang mga uri ng tula?
Ano-ano ang elemento ng
tula?
Tungkol saan ang nabasang
akda?

I. Pagtataya ng Aralin Sagutin ang mga sumusunod


na tanong:

1. Paano nagkakaiba-iba ang


apat na uri ng tulang liriko
ayon sa kaanyuan nito?
2. Ibigay/Ipaliwanag ang
puna sa bisa ng paggamit ng
mga salitang nagpapahayag
ng matinding damdamin sa
saknong na ito.

Lambat ko ay aking itatabi


Subalit kay ina’y anong
masasabi?
Sa araw-araw ako’y umuuwi.
karga ang aking mga huli
Di ko inilagay ang bitag
Sapagka’t sa pag-ibig mo’y
nabihag
3. Anong mensahe ang
pinapabatid ng tulang “Sa
Tinig ng Ligaw na Gansa”

J. Karagdagang Gawain para Ibahagi ang binasang akda sa


sa takdang-aralin at mga kaibigan o miyembro ng
remediation pamilya.
IV.Mga Tala Grade 7 (NAT)

V. Pagninilay

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba nag
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral
namagpapatuloy sa
remedial?
E. Alin sa mga
estratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng
aking punung-guro at
superbisor?

G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
ko guro?
KOMENTO/MUNGKAHI:
IWINASTO NI: _______________________________________
PETSA: _______________
ST.VINCENT OF QUEBIAWAN 10
Paaralan Baitang/Antas
INTEGRATED SCHOOL
DAILY LESSON LOG Guro SHELLA LOU S. DE LEON Asignatura FILIPINO
Petsa/Oras JULY 18-22, 2016 (250 minuto) Markahan UNANG MARKAHAN

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN 1. Naisusulat ang paglalahad na
nagpapahayag ng pananaw
1. Naibibigay ang sariling tungkol sa pagkakaiba-iba,
interpretasyon kung bakit pagkakatulad at ng mga
ang mga suliranin ay epikong/tulang pandaigdig
1. Naisusulat ang paglalahad na
ipinararanas ng may-akda 1. Nabibigyang-puna ang bisa 2.Nabibigyang-puna ang bisa ng
nagpapahayag ng pananaw
sa pangunahing tauhan ng ng paggamit ng mga salitang paggamit ng mga salitang
tungkol sa pagkakaiba-iba,
epiko/tula. nagpapahayag ng matinding nagpapahayag ng matinding
pagkakatulad at ng mga
2. Nabibigyang-puna ang damdamin damdamin
epikong/tulang pandaigdig
bisa ng paggamit ng mga 3. Naibibigay ang sariling
salitang nagpapahayag ng interpretasyon kung bakit ang
matinding damdamin. mga suliranin ay ipinararanas ng
may-akda sa pangunahing
tauhan ng epiko/tula.
A. PAMANTAYANG Naipamamalas ang mag-aaral ng pag-unawa sa mga akdang pampanitikan sa Panahon ng mga Katutubo, Espanyol at Hapon
PANGNILALAMAN
B. PAMANTAYANG PAGGANAP Nabubuo ang isang makatotohanang proyektong panturismo
C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto 1. Naibibigay ang sariling 1. Nabibigyang-puna ang bisa 1. Naisusulat ang paglalahad na 1. Nabibigyang-puna ang bisa
interpretasyon kung bakit ng paggamit ng mga salitang nagpapahayag ng pananaw ng paggamit ng mga salitang
ang mga suliranin ay nagpapahayag ng matinding tungkol sa pagkakaiba-iba, nagpapahayag ng matinding
ipinararanas ng may-akda damdamin F10PT-Ie-f-64 pagkakatulad at ng mga damdamin F10PT-Ie-f-64
sa pangunahing tauhan ng epikong/tulang pandaigdig 2. Naisusulat ang paglalahad na
epiko/tula. F10PB-Ie-f-65 F10PU-Ie-f-67 nagpapahayag ng pananaw
2. Nabibigyang-puna ang tungkol sa pagkakaiba-iba,
bisa ng paggamit ng mga pagkakatulad at ng mga
salitang nagpapahayag ng epikong/tulang pandaigdig
matinding damdamin. F10PU-Ie-f-67
F10PT-Ie-f-64 3. Naibibigay ang sariling
interpretasyon kung bakit ang
mga suliranin ay ipinararanas ng
may-akda sa pangunahing
tauhan ng epiko/tula. F10PB-Ie-f-
65
II.NILALAMAN Gramatika: Paraan ng Panitikan: Tulang Liriko Panitikan: Tulang Liriko, Tinig
Panitikan: Bayani ng Bukid Pagpapahayag ng Emosyon (Pangkatang Gawain) ng Ligaw na Gansa, Paraan ng
ni Al Perez Pagpapahayag ng Emosyon
(Summative Test)
KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian Panitikang Pandaigdigan Panitikang Pandaigdigan Panitikang Pandaigdigan


1. Mga pahina sa Gabay ng pp. 32-33 pp. 33-34 pp. 34
Guro

2. Mga pahina sa pp.92-93 pp. 95-97 pp. 98


Kagamitang pang-mag-
aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng
Learning Resources.
A. Iba pang Visual Aids, Aklat, Tisa at PowerPoint Presentation, Visual Aids, Aklat, Tisa at Pisara
Kagamitang Panturo Pisara Aklat, Musika
III.PAMAMARAAN

A. Balik-aral sa nakaraang Anong aralin ang tinalakay Paano nagiging mabisa ang Ano-ano ang mga uri ng Tulang
aralin at/o pagsisimula ng kahapon? isang tula? Liriko?
bagong aralin.
B. Paghahabi sa layunin ng Maibibigay ang sariling Mabibigyang-puna ang bisa Maisusulat ang paglalahad na
aralin. interpretasyon kung bakit ng paggamit ng mga salitang nagpapahayag ng pananaw
ang mga suliranin ay nagpapahayag ng matinding tungkol sa pagkakaiba-iba,
ipinararanas ng may-akda damdamin. pagkakatulad at ng mga
sa pangunahing tauhan ng epikong/tulang pandaigdig
epiko/tula.
Mabibigyang-puna ang bisa
ng paggamit ng mga
salitang nagpapahayag ng
matinding damdamin.
C. Pag-uugnay ng mga Ibigay ang paglalarawan sa Magpaparinig ng mga iba’t
halimbawa sa bagong salitang “BAYANI” ayon sa ibang tula, pagkatapos
aralin. inyong pagkakaalam. susuriin anong damdamin o
emosyon ang nagingibabaw
BAYANI sa mga ito.

1. Ang Pluma
2. Ang Pamana
3. Nalagas sa Tangkay
D. Pagtalakay ng bagong Ipabasa ang tulang “Bayani Basahin ang tulang Pangkatang Gawain:
konsepto at paglalahad ng ng Bukid” ni Al Perez “Republika ng Basahan”
bagong kasanayan #1 Papangkatin ang mga mag-
Ipasagot ang Gawain 5. Basahin ang tula at aaral sa (5) limang pangkat,
Talakayin ang mga sagot ng pagtuunan ng pansin ang pagkatapos magsusulat ang
mga mag-aaral. mga nakasalungguhit na paglalahad na nagpapahayag
salita/pahayag sa tula. ng pananaw tungkol sa
Bigyang-puna ang mga pagkakaiba-iba, pagkakatulad
damdamin na lumulutang sa at ng mga tulang pandaigdig na
akda. naatasan sa bawat pangkat.

Sagutin ang mga Gabay na Sagutin ang mga tanong:


tanong sa pp. 95
1. Paano naiiba ang tulang
___________ sa iba pang uri ng
tulang liriko?
2. Bakit mahalagang
maipahayag ng tao ang
kaniyang damdamin sa kapwa?
3. Paano nakatutulong ang
pagbabasa ng tulang ________
sa mambabasa?
4. Paano mabisang maipahayag
ang damdamin sa tula?
5. Anong kultura ang
sumasalamin sa kadang
tinalakay?

Pamantayan:
Malinaw na pagpapahayag: 10
pts.
Presentasyon: 8 pts.
Nilalaman: 7 pts.
Kabuuan: 25 pts.
E. Pagtalakay ng bagong Paglinang sa Talasalitaan: Talakayin ang Paraan ng
konsepto at paglalahad ng Pagpapahayag ng
bagong kasanayan #2. Basahin ang mga taludtod Emosyon/Damdamin
ng tula at ilarawan kung
anong damdamin ang Ipagawa ang Pagsasanay 1
ipinapahayag nito.

F. Paglinang sa Kabihasaan Ipagawa ang Gawain 7 Ipagawa ang Pagsasanay 2


(Tungo sa Formative
stage)
G. Paglalapat ng aralin sa Anong buhay ang Paano nakakatulong ang mga Ano-anong kahalagahan sa
pang-araw-araw na buhay. sumasalamin sa tulang pagpapahayag ng emosyon o buhay ang naipabatid ng mga
binasa sa kasalukuyang damdamin sa pang-araw- iba’t ibang akdang tinalakay sa
panahon? araw na buhay? buhay natin ngayon?
May maitutulong ba ito sa
pang-araw-araw na buhay?
Ipaliwanag.
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang tulang binasa? Ano-ano ang mga iba’t ibang Anong aktibidad ang tinalakay?
Tungkol saan ang tula? Paraan ng Pagpapahayag ng
Anong uri ng tulang liriko Emosyon?
ang binasa?
Anong kahalagahan ang
maibibigay nito sa isang tula?
I. Pagtataya ng Aralin (Pangkatang Gawain)

J. Karagdagang Gawain para


sa takdang-aralin at
remediation
IV.Mga Tala Ang pagtatalakay sa aralin sa SUMMATIVE TEST SA FILIPINO:
itinakdaang araw ng PANITIKAN: TULANG LIRIKO
Huwebes ay papalitan ng GRAMATIKA: PARAAN NG
araw ng Lunes, sa PAGPAPAHAYAG NG EMOSYON
kadahilanang nagkaroon ng
programa “Induction of
Officers” noong Huwebes
kaya hindi ito naitalakay sa
itinakdang araw.
V. Pagninilay

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba nag
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral
namagpapatuloy sa
remedial?
E. Alin sa mga
estratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng
aking punung-guro at
superbisor?

G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

KOMENTO/MUNGKAHI:
IWINASTO NI: _______________________________________
PETSA: _______________
ST.VINCENT OF QUEBIAWAN 10
Paaralan Baitang/Antas
INTEGRATED SCHOOL
DAILY LESSON LOG Guro SHELLA LOU S. DE LEON Asignatura FILIPINO
Petsa/Oras JULY 25-29, 2016 (250 minuto) Markahan UNANG MARKAHAN

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN 1. Nahihinuha kung bakit 1. Nahihinuha kung bakit
itinuturing na bayani sa itinuturing na bayani sa
kanilang lugar at kanilang lugar at
kapanahunan ang piling kapanahunan ang piling
tauhan sa epiko batay sa tauhan sa epiko batay sa
napakinggang usapan/ napakinggang usapan/ 1. Nagagamit ang angkop na
diyalogo diyalogo mga hudyat sa pagsusunod-
2.Naibibigay ang sariling 2.Naibibigay ang sariling sunod ng mga pangyayari
interpretasyon kung bakit interpretasyon kung bakit
ang mga suliranin ay ang mga suliranin ay
ipinararanas ng may-akda ipinararanas ng may-akda
sa pangunahing tauhan ng sa pangunahing tauhan ng
epiko epiko
A. PAMANTAYANG Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikan
PANGNILALAMAN
B. PAMANTAYANG PAGGANAP Ang mag-aral ay nakabubuo ng kritikal na pagsusuri sa mga isinagawang critque tungkol sa alimang akdang pampanitikang Mediterranean
C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto 1. Nahihinuha kung bakit
1. Nahihinuha kung bakit
itinuturing na bayani sa
itinuturing na bayani sa
kanilang lugar at
kanilang lugar at
kapanahunan ang piling
kapanahunan ang piling
tauhan sa epiko batay sa
tauhan sa epiko batay sa 1. Nagagamit ang angkop na
napakinggang usapan/
napakinggang usapan/ mga hudyat sa pagsusunod-
diyalogo F10PN-Ie-f-65
diyalogo F10PN-Ie-f-65 sunod ng mga pangyayari
2.Naibibigay ang sariling
2.Naibibigay ang sariling F10WG-Ie-f-60
interpretasyon kung bakit
interpretasyon kung bakit
ang mga suliranin ay
ang mga suliranin ay
ipinararanas ng may-akda
ipinararanas ng may-akda
sa pangunahing tauhan ng
sa pangunahing tauhan ng
epiko F10PB-Ie-f-65
epiko F10PB-Ie-f-65
II.NILALAMAN Gramatika: Mga Pananda sa
Panitkan: Epikong
Panitikan: Epiko Mabisang Paglalahad ng mga
Gilgamesh
Pahayag
KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian Panitikang Pandaigdigan Panitikang Panndaigdigan Panitikang Pandaigdig


1. Mga pahina sa Gabay ng pp.35-36 pp.36-37 pp. 39
Guro

2. Mga pahina sa pp.100-104 pp.105-107 pp.109-110


Kagamitang pang-mag-
aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng
Learning Resources.
B. Iba pang PowerPoint Presentataion, PowerPoint Presentation, https://www.youtube.com/watch
Kagamitang Panturo Bidyo, Aklat, tisa at Pisara Aklat, Tisa at Pisara ?v=msLwAZocXMo
PowerPoint Presentation, Bidyo,
Aklat, Tisa at Pisara
III.PAMAMARAAN

A. Balik-aral sa nakaraang Pagpapanood sa isang Anong aralin ang tinalakay https://www.youtube.com/watch


aralin at/o pagsisimula ng Bidyo na “Hudhud” kahapon? ?v=msLwAZocXMo
bagong aralin. Pagpapanood sa bidyo ng isang
Suriin ang pangunahing epiko. Pagkatapos, suriin ang
tauhan at ang katangian mga salita sa interaksyunal ng
niyang kakaiba sa mga tauhan.
mapapanood.
B. Paghahabi sa layunin ng Naibibigay ang kahulugan Nahihinuha kung bakit Nagagamit ang angkop na mga
aralin. at Anda ng Epiko. itinuturing na bayani sa hudyat sa pagsusunod-sunod
Nasusuri ang Kasaysayan kanilang lugar at ng mga pangyayari
ng Epiko. kapanahunan ang piling
tauhan sa epiko batay sa
napakinggang usapan/
diyalogo
Naibibigay ang sariling
interpretasyon kung bakit
ang mga suliranin ay
ipinararanas ng may-akda
sa pangunahing tauhan ng
epiko
C. Pag-uugnay ng mga Ibigay ang pagkakaiba at Suriin ang ibig pakahulugan Gaano kahalaga ang mga
halimbawa sa bagong pagkakatulad ng Epiko sa ng pahayag na ito. salitang pananda sa mabisang
aralin. Mitolohiya batay sa dating paglalahad ng pahayag?
kaalaman. “Minsan ay binigyan mo
ako ng buhay, ngayon wala
na ako kahit ano”
MITOLO
EPIKO HIYA

D. Pagtalakay ng bagong Talakayin ang Panitikan ng Ipabasa ang Epiko: Epiko ni Talakayin ang mga pananda sa
konsepto at paglalahad ng Mesopotamia. Gilgamesh mabisang paglalahad ng
bagong kasanayan #1 pahayag.
Pagsuri sa Kasaysayan ng Ipagawa ang Gawain 4
Epiko Ipagawa ang Pagsasanay1

E. Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa Kahulugan Ipasagot ang mga tanong Ipasagot ang Pagsasanay 2
konsepto at paglalahad ng at Anda ng Epiko. sa Gawain 5: Unawain mo
bagong kasanayan #2.
Gawin ang Gawain 3: Quiz bee: Tanong ko! Sagot
Sipiin Mo Mo!

F. Paglinang sa Kabihasaan Sagutin ang mga Tanong: Suriin ang Epiko ni Sumulat ng isang salaysay
(Tungo sa Formative 1. Paano nagsimula ang Gilgamesh gamit ang mga tungkol sa sariling pananaw sa
stage) Epiko? Anda ng Epiko. binasang epiko na gamit ang
2. Saang bansa ito mga hudyat sa pagpapahayag
nagmula at ano-ano ang at pagkakasunod ng mga
tanyag na epiko sa buong pangyayari.
mundo?
3. Sino-sino ang sumulat
ng mga ito?
G. Paglalapat ng aralin sa Paano makakatulong sa Anong kahalagang Paano nakakatulong ang mga
pang-araw-araw na buhay. pang-araw-araw na buhay maibibigay ng binasang pananda sa mabisang
ang kasaysayan ng epiko? epiko sa pang-araw-araw paglalahad sa pang-araw-araw
na buhay? na buhay?
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang Epiko? Tungkol saan ang Epiko ni Ano-ano ang mga
ANo-ano ang mga Anda ng Gilgamesh? hudyat/pananda sa mabisang
Epiko? Sino ang pangunahing aglalahad ng mga pahayag?
Ano ang Panitikan ng tauhan sa Epikong binasa? Ano ang dalawang npangkat sa
Mesopotamia? pangatnig?
Ano ang Kasaysayan ng
Epiko?
I. Pagtataya ng Aralin SUMMATIVE TEST SA FILIPINO:
PANITIKAN NG EPIKO
J. Karagdagang Gawain para
sa takdang-aralin at
remediation
IV.Mga Tala Ang pagtatalakay sa aralin sa
itinakdaang oras ng Martess ay
pagpapatuloy ng araw n
Miyerkules, sa kadahilanang
nagkulang ng oras sa pagtalakay
sa aralin.
(Gawain 5: Unawain Mo)
V. Pagninilay

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba nag
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral
namagpapatuloy sa
remedial?
E. Alin sa mga
estratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng
aking punung-guro at
superbisor?

G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

KOMENTO/MUNGKAHI:
IWINASTO NI: _______________________________________
PETSA: _______________
ST.VINCENT OF QUEBIAWAN 10
Paaralan Baitang/Antas
INTEGRATED SCHOOL
DAILY LESSON LOG Guro SHELLA LOU S. DE LEON Asignatura FILIPINO
Petsa/Oras AUGUST 1-5, 2016 (250 minuto) Markahan UNANG MARKAHAN

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN 1. Naibibigay ang sariling
1. Naibibigay ang sariling interpretasyon kung bakit
interpretasyon kung bakit ang mga suliranin ay
ang mga suliranin ay ipinararanas ng may-akda sa
1. Nagagamit ang angkop ipinararanas ng may-akda pangunahing tauhan ng epiko
na mga hudyat sa sa pangunahing tauhan ng 2. Nahihinuha kung bakit
pagsusunod-sunod ng mga epiko itinuturing na bayani sa
pangyayari 2. Nagagamit ang angkop kanilang lugar at
na mga hudyat sa kapanahunan ang piling
pagsusunod-sunod ng mga tauhan sa epiko batay sa
pangyayari napakinggang usapan/
diyalogo
A. PAMANTAYANG Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikan
PANGNILALAMAN
B. PAMANTAYANG PAGGANAP Ang mag-aral ay nakabubuo ng kritikal na pagsusuri sa mga isinagawang critque tungkol sa alimang akdang pampanitikang Mediterranean
C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto 1.Naibibigay ang sariling 1. Naibibigay ang sariling
interpretasyon kung bakit interpretasyon kung bakit
ang mga suliranin ay ang mga suliranin ay
ipinararanas ng may-akda ipinararanas ng may-akda sa
sa pangunahing tauhan ng pangunahing tauhan ng epiko
1. Nagagamit ang angkop
epiko F10PB-Ie-f-65 F10PB-Ie-f-65
na mga hudyat sa
2. Nagagamit ang angkop 2. Nahihinuha kung bakit
pagsusunod-sunod ng mga
na mga hudyat sa itinuturing na bayani sa
pangyayari F10WG-Ie-f-60
pagsusunod-sunod ng mga kanilang lugar at
pangyayari F10WG-Ie-f-60 kapanahunan ang piling
tauhan sa epiko batay sa
napakinggang usapan/
Diyalogo F10PN-Ie-f-65
II.NILALAMAN Chamber Theater: Bakit Epiko: Suring-Basa
Babae ang Naghuhugas ng “Pangkatang Gawain”
Epiko:Chamber Theater
Pinggan?
(Pangkatang Gawain)
KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian Panitikang Pandaigdigan Panitikang Pandaigdigan Panitikang Pandaigdigan


1. Mga pahina sa Gabay ng PP. 39-40 pp. 40 pp. 40
Guro

2.Mga pahina sa pp. 110 pp. 111 pp. 101


Kagamitang pang-mag-
aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng
Learning Resources.
A. Iba pang PowerPoint Presentation, Visual Aids, Tisa at Pisara Visual Aids, Tisa at Pisara
Kagamitang Panturo Bidyo “Chamber Theater”
III.PAMAMARAAN

A. Balik-aral sa nakaraang Anong gramatika ang Ano ang Epiko?


aralin at/o pagsisimula ng tinalakay noong huwebes?
bagong aralin. Ano-ano ang mga dapat
isaalang-alang sa pagbabasa
ng isang Epiko?
B. Paghahabi sa layunin ng Nagagamit ang angkop na Naibibigay ang sariling Naibibigay ang sariling
aralin. mga hudyat sa interpretasyon kung bakit interpretasyon kung bakit
pagsusunod-sunod ng mga ang mga suliranin ay ang mga suliranin ay
pangyayari ipinararanas ng may-akda ipinararanas ng may-akda sa
sa pangunahing tauhan ng pangunahing tauhan ng epiko
epiko Nahihinuha kung bakit
Nagagamit ang angkop na itinuturing na bayani sa
mga hudyat sa kanilang lugar at
pagsusunod-sunod ng mga kapanahunan ang piling
pangyayari tauhan sa epiko batay sa
napakinggang usapan/
diyalogo
C. Pag-uugnay ng mga Ano ang kaalaman tungkol sa Ano ang kaalaman tungkol sa
halimbawa sa bagong salitang “THEATER”? salitang “PAGSUSURI”?
aralin.
D. Pagtalakay ng bagong Ipabasa ang teksto tungkol Ipapatanghal ang isang Pagbibigay ng Suring-Basa sa
konsepto at paglalahad ng sa Chamber Theater. Pag- Chamber Theater “Bakit mga Epiko.
bagong kasanayan #1 usapan ang depinisyon ng ang Babae ang Naghuhugas Hahatiin ang mag-aaral sa
chamber 35heatre at ng pinggan? limang (5) pangkat na
ihambing ito sa dulang magbibigay ng Suring-Basa sa
pantanghalan. Pankat 1 mga epikong iaatas sa kanila.
Pangkat 2
Ipagawa ang Pagsasanay 2 Pangkat 3 Pangkat 1: Si Tuwaang at ang
Pangkat 4 Dalaga ng Buhong na Langit
Pangkat 5 Pangkat 2: Biag ni Lam-ang
(Epikong Ilocano)
Ang pagtatanghal ay Pangkat 3: Epikong Ibalon
mamarkahan batay sa Pangkat 4: ALIM (Epiko ng
napagkasunduang mga Ifugao)
pamantayan. Pangkat 5: Bidasari (Epiko ng
Mindanao)
Pamantayan:
Nilalaman: 7 pts. Pamantayan:
Ekspresyon ng Mukha: 8 Kabuluhan ng Nilalaman at
pts. lalim ng pananaw: 10 pts.
Props/Kostyum: 7 pts. Lohikal na pagsasaayos ng
Paggamit ng mga salitang mga kaisipan: 10 pts.
pananda sa Pagsaalang-alang ng mga
pakikipagtalastasan: 8 pts. Elemento ng panunuring
Kabuuan: 30 pts. pampanitikan: 10 pts.
Makabuluhang
Presentasiyon: 10 pts.
Kabuuan: 40 pts.

E. Pagtalakay ng bagong Ipasulat sa pisara ang mga Talakayin ang mga Pagsasanay:
konsepto at paglalahad ng dapat tandaan sa pagsulat kalakasan at kahinaan ng Ibigay ang mga dahilan kung
bagong kasanayan #2. ng iskrip ng Chamber bawat pangkat sa ginawang bakit itinuturing na bayani
Theater. pagtatanghal ng Chamber ang tauhan sa epikong
Theater. binasa?

Bakit ang mga suliranin ay Anong suliranin ang


ipinararanas ng may-akda nangibabaw sa epikong
sa pangunahing tauhan sa binasa? Nararapat bang
epikong itinanghal? marananasan ito ng tauhan?
Ipaliwanag.
F. Paglinang sa Kabihasaan Pag-aralan at talakayin Sumulat ng sariling iskrip
(Tungo sa Formative ang kasunod na iskrip ng ng maaaring susunod na
stage) “Bakit Babae ang pangyayari hanggang
Naghuhugas ng mga wakas sa epikong “Bakit
Pinggan?” Isulat ang mga babae ang naghuhugas ng
salitang pananda na mga Pinggan?”. Sikaping
ginamit sa iskrip. gumamit ng mga pananda
sa mabisang paglalahad.
G. Paglalapat ng aralin sa Paano makakatulong ang Anong kahalagahan sa Paano makakatulong ang
pang-araw-araw na buhay. chamber theater sa pang- buhay ang ipinabatid sa mga epikong binasa sa pang-
araw-araw na buhay? tinanghal na chamber araw-araw na buhay ng tao?
theatre?
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang Chamber Ano ang itinanghal na Ano-ano ang mga epikong
Theater? Chamber Theater? sinuri?
Saan ginaganap ang Ano-ano ang mga Sino-sino ang mga itinuring
Chamber Theater? kahalagahan ng mga salitang na bayani sa mga epikong
pananda sa itinanghal na
binasa?
chamber Theater?
I. Pagtataya ng Aralin Pagsulat ng iskrip ng Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain
Chamber Theater batay sa
bahagi ng epikong “Si “Chamber Theater” “Epiko:Suring-Basa”
Tuwaang at ang Dalaga ng
Buhong na Langit.”
Gamitin ang mga pananda
sa mabisang paglalahad.

Pamantayan:
Nilalaman: 5 pts.
Salitang Panandang
Ginamit: 7 pts.
Elemento ng Chamber
Theater: 8 pts.
Kabuuan: 20 pts.
J. Karagdagang Gawain para
sa takdang-aralin at
remediation
IV.Mga Tala
V. Pagninilay

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba nag
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral
namagpapatuloy sa
remedial?
E. Alin sa mga
estratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng
aking punung-guro at
superbisor?

G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

KOMENTO/MUNGKAHI:
IWINASTO NI: _______________________________________
PETSA: _______________
ST.VINCENT OF QUEBIAWAN 10
Paaralan Baitang/Antas
INTEGRATED SCHOOL
Guro SHELLA LOU S. DE LEON Asignatura FILIPINO
DAILY LESSON LOG AUGUST 8-12, 2016 (250 UNANG MARKAHAN
Petsa/Oras Markahan
minuto)

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN 1. Nailalahad nang malinaw
1. Naisusulat ang isang 1. Naisusulat ang isang 1. Nailalahad nang malinaw sa
sa isang simposyum ang
critique ng alinmang critique ng alinmang isang simposyum ang nabuong
nabuong critique ng alinmang
akdang pampanitikang akdang pampanitikang critique ng alinmang akdang
akdang pampanitikang
2. Naibubuod sa isang 2. Naibubuod sa isang pampanitikang Mediterranean.
Mediterranean.
critique ang sariling critique ang sariling 2. Nagagamit ang
2. Nagagamit ang
panunuri ng alinmang panunuri ng alinmang komunikatibong kasanayan sa
komunikatibong kasanayan
akdang pampanitikang akdang pampanitikang paggamit ng wikang Filipino sa
sa paggamit ng wikang
Mediterranean Mediterranean isang simposyum
Filipino sa isang simposyum
A. PAMANTAYANG Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikan
PANGNILALAMAN
B. PAMANTAYANG PAGGANAP Ang mag-aral ay nakabubuo ng kritikal na pagsusuri sa mga isinagawang critque tungkol sa alimang akdang pampanitikang Mediterranean
C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto 1. Naisusulat ang isang 1. Naisusulat ang isang 1. Nailalahad nang malinaw 1. Nailalahad nang malinaw sa
critique ng alinmang critique ng alinmang sa isang simposyum ang isang simposyum ang nabuong
akdang pampanitikang akdang pampanitikang nabuong critique ng alinmang critique ng alinmang akdang
F10PU-Ii-j-70 F10PU-Ii-j-70 akdang pampanitikang pampanitikang Mediterranean.
2. Naibubuod sa isang 2. Naibubuod sa isang Mediterranean. F10PS-Ii-j70 F10PS-Ii-j70
critique ang sariling critique ang sariling 2. Nagagamit ang 2. Nagagamit ang
panunuri ng alinmang panunuri ng alinmang komunikatibong kasanayan komunikatibong kasanayan sa
akdang pampanitikang akdang pampanitikang sa paggamit ng wikang paggamit ng wikang Filipino sa
Mediterranean Mediterranean Filipino sa isang simposyum isang simposyum
F10PB-Ii-j-69 F10PB-Ii-j-69 F10PN-Ii-j-63 F10PN-Ii-j-63
II.NILALAMAN Pagsasagawa ng Suring- Pangwakas na Gawain: Pangwakas na Gawain:
Suring-Basa sa Panitikan
Basa sa alinmang akda sa SuringBasa – Simposyum SuringBasa – Simposyum
ng Mideterennean
Mediterranean Pangkat 1-2 Pangkat 3-4
KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian Panitikang Pandaigdigan Panitikang Pandaigdigan Panitikang Pandaigdigan Panitikang Pandaigdigan


1. Mga pahina sa Gabay ng pp. 40-41 pp. 41 pp. 41 pp. 41
Guro

2.Mga pahina sa pp. 116-117 pp. 116-117 pp. 117 pp. 117
Kagamitang pang-mag-
aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng
Learning Resources.
B. Iba pang PowerPoint Presentation PowerPoint Presentation, Visual Aids Visual Aids
Kagamitang Panturo Visual Aids
III.PAMAMARAAN

A. Balik-aral sa nakaraang Anong kaalaman ang Anong aralin ang tinalakay


aralin at/o pagsisimula ng nabubuo sa salitang kahapon?
bagong aralin. “PAGSUSURI”?
B. Paghahabi sa layunin ng Natutukoy ang mga dapat Naisusulat ang isang
aralin. tandaan sa pagsasagawa ng critique ng alinmang
suring-basa. akdang pampanitikang
Naibubuod sa isang critique
ang sariling panunuri ng
alinmang akdang
pampanitikang
Mediterranean
C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong
aralin.
D. Pagtalakay ng bagong Pahaypyaw na talakayin Magsasagawa ng isang Pagdaraos ng isang Pagdaraos ng isang simposyum
konsepto at paglalahad ng ang kahalagahan ng suring-basa sa napiling simposyum at pagtatanghal at pagtatanghal ng kinalabasan
bagong kasanayan #1 panitikan. akda na tinalakay sa ng kinalabasan ng suring- ng suring-basang isinagawa sa
Mediterranean. basang isinagawa sa napiling napiling akdang pampanitikan
Ipagawa ang GAWAIN 1 Gamitin ang pormat na akdang pampanitikan ng ng Mediterranean.
tinalakay sa Suring-Basa. Mediterranean. Pangkat 3 at 4
Talakayin ang sagot ng Pangkat 1 at 2
mga mag-aaral Pamantayan:
Pamantayan: Pamantayan: Suring Basa
Mabisang Panimula – 5 Suring Basa Mabisang Panimula – 5 pts.
pts. Mabisang Panimula – 5 pts. Pagsusuring Pangnilalaman –
Pagsusuring Pagsusuring Pangnilalaman – 10 pts.
Pangnilalaman – 10 pts. 10 pts. Pagsusuring Pangkaisipan – 10
Pagsusuring Pangkaisipan Pagsusuring Pangkaisipan – pts.
– 10 pts. 10 pts. Buod – 10 pts.
Buod – 10 pts. Buod – 10 pts.
Kabuuan - 35 pts. Simposyum
Simposyum Kahandaan – 5 pts.
Kahandaan – 5 pts. Pagbabahagi ng impormasyon
Pagbabahagi ng – 10 pts.
impormasyon – 10 pts. Lalim ng pagsusuri- 10 pts.
Lalim ng pagsusuri- 10 pts.
Kabuuang Puntos – 50 pts.
Kabuuang Puntos – 50 pts.
E. Pagtalakay ng bagong Talakayin ang Suring-Basa. Pag-uulat ng mga
konsepto at paglalahad ng Talakayin ang mga dapat isinagawang suring-basa sa
bagong kasanayan #2. tandaan at pamantayan sa mga piling mag-aaral.
pagsasagawa ng suring-
basa.

F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative
stage)
G. Paglalapat ng aralin sa Paano makakatulong ang Anong kahalagahan sa Paano makakatulong ang Paano makakatulong ang
pang-araw-araw na buhay. mga suring-basa sa pang- pang-araw-araw na buhay pagsasagawa ng suring-basa pagsasagawa ng suring-basa at
araw-araw na buhay? ang ibinibigay ng suring- at simposyum sa pang-araw- simposyum sa pang-araw-araw
basa? araw na buhay? na buhay?
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang Suring-Basa? Anong aktibidad ang Anong aktibidad ang Anong aktibidad ang
Ano-ano ang dapat isinagawa? isinagawa? isinagawa?
isaalang-alang sa suring- Anong dahilan sa Para saan ang pagsasagawa Para saan ang pagsasagawa ng
basa? pagsasagawa ng Suring- ng Simposyum? Simposyum?
Basa?
I. Pagtataya ng Aralin Pagsasagawa ng Suring- Proyekto: Pangwakas na Proyekto: Pangwakas na
Basa Gawain Gawain
J. Karagdagang Gawain para
sa takdang-aralin at
remediation
IV.Mga Tala

V. Pagninilay

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba nag
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral
namagpapatuloy sa
remedial?
E. Alin sa mga
estratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng
aking punung-guro at
superbisor?

G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

KOMENTO/MUNGKAHI:
IWINASTO NI: _______________________________________
PETSA: _______________
ST.VINCENT OF QUEBIAWAN 10
Paaralan Baitang/Antas
INTEGRATED SCHOOL
Guro SHELLA LOU S. DE LEON Asignatura FILIPINO
DAILY LESSON LOG AUGUST 22-26, 2016 (250 UNANG MARKAHAN
Petsa/Oras Markahan
minuto)

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN 1. Nailalahad nang
malinaw sa isang
simposyum ang nabuong
critique ng alinmang
akdang pampanitikang
Mediterranean.
2. Nagagamit ang
komunikatibong
kasanayan sa paggamit ng
wikang Filipino sa isang
simposyum
A. PAMANTAYANG Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikan
PANGNILALAMAN

B. PAMANTAYANG PAGGANAP

Ang mag-aral ay nakabubuo ng kritikal na pagsusuri sa mga isinagawang critque tungkol sa alimang akdang pampanitikang Mediterranean

C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto 1. Nailalahad nang


malinaw sa isang
simposyum ang nabuong
critique ng alinmang
akdang pampanitikang
Mediterranean. F10PS-Ii-
j70
2. Nagagamit ang
komunikatibong
kasanayan sa paggamit ng
wikang Filipino sa isang
simposyum
F10PN-Ii-j-63
II.NILALAMAN Pangwakas na Gawain: Pagtatalakay sa mga aralin
SuringBasa – Simposyum na tinalakay sa Unang
Pangkat 8 Markahan

KAGAMITANG PANTURO

B. Sanggunian Panitikang Pandaigdigan Panitikang Pandaigdigan


1. Mga pahina sa Gabay ng pp. 41
Guro

2.Mga pahina sa pp. 117


Kagamitang pang-mag-
aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng
Learning Resources.
A. Iba pang Visual Aids
Kagamitang Panturo
III.PAMAMARAAN

A. Balik-aral sa nakaraang
aralin at/o pagsisimula ng
bagong aralin.
B. Paghahabi sa layunin ng
aralin.

C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong
aralin.
D. Pagtalakay ng bagong Pagdaraos ng isang
konsepto at paglalahad ng simposyum at
bagong kasanayan #1 pagtatanghal ng
kinalabasan ng suring-
basang isinagawa sa
napiling akdang
pampanitikan ng
Mediterranean.
Pangkat 3 at 4
Pamantayan:
Suring Basa
Mabisang Panimula – 5
pts.
Pagsusuring
Pangnilalaman – 10 pts.
Pagsusuring Pangkaisipan
– 10 pts.
Buod – 10 pts.

Simposyum
Kahandaan – 5 pts.
Pagbabahagi ng
impormasyon – 10 pts.
Lalim ng pagsusuri- 10
pts.

Kabuuang Puntos – 50
pts.
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2.

F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative
stage)
G. Paglalapat ng aralin sa Paano makakatulong ang
pang-araw-araw na buhay. pagsasagawa ng suring-
basa at simposyum sa
pang-araw-araw na
buhay?
H. Paglalahat ng Aralin Anong aktibidad ang
isinagawa?
Para saan ang
pagsasagawa ng
Simposyum?
I. Pagtataya ng Aralin Proyekto: Pangwakas na
Gawain
J. Karagdagang Gawain para
sa takdang-aralin at
remediation
IV.Mga Tala
REVIEW/BALIK-TANAW UNANG PAGSUSULIT UNANG PAGSUSULIT UNANG PAGSUSULIT

V. Pagninilay

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba nag
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral
namagpapatuloy sa
remedial?
E. Alin sa mga
estratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng
aking punung-guro at
superbisor?

G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

KOMENTO/MUNGKAHI:
IWINASTO NI: _______________________________________
PETSA: _______________
ST.VINCENT OF QUEBIAWAN 10
Paaralan Baitang/Antas
INTEGRATED SCHOOL
Guro SHELLA LOU S. DE LEON Asignatura FILIPINO
DAILY LESSON LOG AUGUST 15-19, 2016 (250 UNANG MARKAHAN
Petsa/Oras Markahan
minuto)

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN 1. Nailalahad nang malinaw sa
isang simposyum ang nabuong
critique ng alinmang akdang
pampanitikang Mediterranean.
2. Nagagamit ang
komunikatibong kasanayan sa
paggamit ng wikang Filipino sa
isang simposyum
A. PAMANTAYANG Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikan
PANGNILALAMAN

B. PAMANTAYANG PAGGANAP

Ang mag-aral ay nakabubuo ng kritikal na pagsusuri sa mga isinagawang critque tungkol sa alimang akdang pampanitikang Mediterranean

C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto 1. Nailalahad nang malinaw sa


isang simposyum ang nabuong
critique ng alinmang akdang
pampanitikang Mediterranean.
F10PS-Ii-j70
2. Nagagamit ang
komunikatibong kasanayan sa
paggamit ng wikang Filipino sa
isang simposyum
F10PN-Ii-j-63
II.NILALAMAN Pangwakas na Gawain:
SuringBasa – Simposyum
Pangkat 7
KAGAMITANG PANTURO

C. Sanggunian Panitikang Pandaigdigan


1. Mga pahina sa Gabay ng pp. 41
Guro

2.Mga pahina sa pp. 117


Kagamitang pang-mag-
aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng
Learning Resources.
B. Iba pang Visual Aids
Kagamitang Panturo
III.PAMAMARAAN

A. Balik-aral sa nakaraang
aralin at/o pagsisimula ng
bagong aralin.
B. Paghahabi sa layunin ng
aralin.

C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong
aralin.
D. Pagtalakay ng bagong Pagdaraos ng isang simposyum
konsepto at paglalahad ng at pagtatanghal ng kinalabasan
bagong kasanayan #1 ng suring-basang isinagawa sa
napiling akdang pampanitikan
ng Mediterranean.
Pangkat 3 at 4

Pamantayan:
Suring Basa
Mabisang Panimula – 5 pts.
Pagsusuring Pangnilalaman –
10 pts.
Pagsusuring Pangkaisipan – 10
pts.
Buod – 10 pts.
Simposyum
Kahandaan – 5 pts.
Pagbabahagi ng impormasyon
– 10 pts.
Lalim ng pagsusuri- 10 pts.

Kabuuang Puntos – 50 pts.


E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2.

F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative
stage)
G. Paglalapat ng aralin sa Paano makakatulong ang
pang-araw-araw na buhay. pagsasagawa ng suring-basa at
simposyum sa pang-araw-araw
na buhay?
H. Paglalahat ng Aralin Anong aktibidad ang isinagawa?
Para saan ang pagsasagawa ng
Simposyum?
I. Pagtataya ng Aralin Proyekto: Pangwakas na
Gawain
J. Karagdagang Gawain para
sa takdang-aralin at
remediation
IV.Mga Tala
HABAGAT: CLASS HABAGAT: CLASS HABAGAT: CLASS HABAGAT: CLASS
SUSPENDED SUSPENDED SUSPENDED SUSPENDED
V. Pagninilay

H. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
I. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa
remediation
J. Nakatulong ba nag
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
K. Bilang ng mga mag-aaral
namagpapatuloy sa
remedial?
L. Alin sa mga
estratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
M. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng
aking punung-guro at
superbisor?

N. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

KOMENTO/MUNGKAHI:
IWINASTO NI: _______________________________________
PETSA: _______________

You might also like