Professional Documents
Culture Documents
Banghay Aralin INBE
Banghay Aralin INBE
IKASIYAM NA BAITANG
PAMANTAYANG PANGNILALAMAN
Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang
pampanitikan ng Timog- Silangang Asya.
PAMANTAYAN SA PAGGANAP
Ang mga mag-aaral ay nakapagsasagawa ng mga malikhaing nagpapakita ng pagganap.
I. LAYUNIN
Sa pagtatapos ng animnapung minuto(60) ang mag-aaral ay inaasahang
matatamo ang 75% antas ng tagumpay sa mga sumusunod na kasanayan:
Nasusuri ang mga pangyayari at ang kaugnayan nito sa kasalukuyan sa
lipunang Asyano batay sa napakinggang akda. (F9PN-Ia-b-39)
a. nalalaman ang tunay na pangyayari sa kwento.
b. naipahahayag ang saloobin ng tauhan sa kwento.
c. naisasadula ang mga pangyayaring may kaugnayan sa kwento.
II. PAKSANG ARALIN
Paksa : Maikling Kwento “ Indang Berta ni: Liwayway Arceo
Panalangin
B. Pagbabalik-Aral
C. Pagganyak
D. Paglalahad
E. Paghawan ng Sagabal
F. Pagtatalakay
Magaling!
Magaling!
G. Paglalapat
Pamantayan sa pagsagawa
Pamantayan Puntos
Nilalaman/Pagkakasunod- 20
sunod
Presentasyon 15
Kooperasyon 10
Kabuuan 45
Ikalawang pangkat
Gumawa ng isang saknong ng tula
tungkol sa isang ina at lapatan ito ng
tinig.
Pamantayan sa pagsagawa
Pamantayan Puntos
Nilalaman 20
presentasyon 15
Lapat ng tinig 5
kooperasyon 5
Kabuuan 45
Ikatlong Pangkat
Magpakita ng isang senaryo na pilit
ipinapaampon ang kanyang anak sa
isang kakilala.
Pamantayan sa pagsasadula
Pamantayan Puntos
Nilalaman 20
Presentasyon 10
Kooperasyon 10
Ekspresyon ng mukha 5
Kabuuan 45
H. Pagpapahalaga
Magaling!
I. Paglalahat
Magaling!
IV. EBALWASYON
Kasagutan
1.Tama 6.Tama
2.Tama 7. Mali
3.Mali 8.Tama
4.Tama 9.Mali
5.Tama 10.Tama
V. TAKDANG-ARALIN
Sa isang buong bahagi ng papel sumulat ng isang sanaysay tungkol sa paksang “Dakila
ka aking Ina”