You are on page 1of 6

CENTRAL BICOL STATE UNIVERSITY OF AGRICULTURE- PASACAO CAMPUS

ZONE 3, STA.ROSA DEL NORTE PASACAO


Detailed lesson Plan
Filipino Grade 4

I. LAYUNIN
Sa pagtatapos ng aralin ang mga mag-aaral ay inaasahang:
a. Nakikilala ang mga tauhan sa kwento
b. Nakakapagbigay ng sariling saloobin batay sa paksang tinalakay
c. Napagsusunod sunod ang pangyayari ayon sa kwento

II. PAKSANG ARALIN


a. PAKSA: Maikling Kwento
b. SANGGUNIAN: https://www.scribd.com/doc/297909530/Banghay-Aralin-Sa-Filipino-
Grade-4
c. KAGAMITAN: Larawan, Manila paper, Pentel pen, Cartolina
d.KAKAYAHAN: Pakikinig at may kritikal na pag-iisip
e.KAHALAGAHAN: Pagiging matalino sa pagpili at paggawa ng sariling desisyon sa buhay.
f. METOLOHIYA: Deduktibo (4a’s)

III. PAMAMARAAN

ORAS GAWAIN NG GURO GAWAIN NG MAG-AARL KAGAMITAN


3 minuto A. PANIMULANG GAWAIN
1. Pagabti
Magandang umaga mga bata Magandang umaga din po guro!

2. Panalangin Magsitayo
tayo para sa panalangin (Tatayo ang mga bata para sa
panalangin)
3. Pagpapanatili ng kalinisan
Mga bata bago kayo umupo, paki pulot (Maglilinis)
muna ng mga kalat sa ilalim ng inyong
upuan.

4. Pagtatala ng liban Mga bata Wala po!


mayroon ba sa inyong liban ngayon?
5. Pagmamarka ng aralin Mga Opo!
bata nagbigay ba ako sainyo kahapon
3 ng takdang aralin? (Magpapasa ang mga mag-aaral ng
minuto Okay sige, pakipasa ang inyong takdang kanilang takdang aralin)
aralin sa unahan at mamaya ko na
lamang mamarkahan.
II. MGA GAWAING PAGKATUTO
a. Pagbabalik aral Mga bata Opo!
kahapon tinalakay natin kung ano ba
ang pabula hindi ba mga bata? Ang pabula ay isang maikling kwento
5 minuto Ngayon sino ba ang makapagbibigay na nagmula nooong unang panahon
saakin kung ano ang kahulugan nito. na kung saan ang mga tauhan ay
Cge Ikaw nga Jane? hayop na nagsasalita

Magaling Jane!
b. Pagganyak Mga bata
mayroon ako ditong mga larawan at Mga Larawan
ang gagawin nyo lamang ay mag pipili
kayo ng isa at ipapaliwanag ninyo kung Opo Guro!
bakit ito ang napili ninyo. Maliwanag
ba mga bata?(Ipapakita ng guro ang
mga larawan)

Ma’am Sa tingin ko po ito ay tungkol


sa maikling kwento.

Mga bata sa ating ginawa kanina ano


sa tingin ninyo ang ating paksa ngayong
araw? Cartolina at
marker
Sige Ikaw nga Jane? (Babasahin ng mga mag aaral ang
obheto)
10 Tama! LAYUNIN:
minuto Ang ating tatalakayin ngayong araw ay a. Nakikilala ang mga tauhan sa
tungkol sa maikling kwento kwento
b.Nakapagbibigay ng sariling
Pero bago tayo magsimula, pakibasa saloobinbatay sa paksang
muna ng ating obheto. tinatalakay
c. Napagsusunod-sunod ang
pangyayari ayon sa kwento.

c. Pagtatalakay ng aralin
Klas, ngayong araw na ay mayroon
tayong babasahin na isang kwentong
pinamagatang “ Ang Modelong bata”
Handa na bang makinig mga bata?

“ Ang Modelong bata”


Si Ben ay isang mabait at masunuring
bata sa kanyang mga magulang sya rin
ay matalinong bata pagdating sa
paaralan .Isang hapon nang papauwi na
si Ben galing sa paaralan, siya’y
hinarang ng kanyang mga kaklase na
sila Bong at Mario. Pinatigil si Ben sa
kanyang paglalakad at hinamon sya ng
mga ito na makipag away.
Malumanay na sumagot si Ben “ Ayaw
ko ng away . Bakit ako lalaban sainyo di
naman tayo magkaaway at isa pa diba
sabi ni teacher masama ang makipag
away.
At natahimik ang dalawang bata at tila Ma’am sina Ben, Mario, at Bong
napahiya sa sinabi ni Ben.
Dahil naisip nila na hindi dapat nila Si Ben po ay mabait, matalino at
inaaway si Ben dahil ito ay naging masunuring bata
6 minuto mabait sa kanila.
Nakiusap si Ben na sya ay aalis na at
hinihintay sya ng kanyang ina at si Ben Ma’am hinahamon si Ben na
ay naglakad papalayo sa mga bata at makipagaway
namutawi ang ngiti sa kanyang mga
labi. Ma’am na hindi sya makikipag away
Klas naibigan nyo ba ang kwentong “ dahil masama iyon.
Ang Modelong bata”

Klas sino nga ang mga tauhan sa


kwento?

Tama! Anu-ano naman ang katangian


ni Ben sa kwento?
Mahusay! Klas ano ba ang naging
suliranin sa kwento?
Opo Guro!
Tama! Ano ba ang sinabi ni Ben kina
bong at mario na nagdulot ng
pagkapahiya

Magaling! Mga bata tandaan na ang


pakikipag away ay isang hindi
magandang gawain ng isang bata. Opo Guro!
Maliwanag ba? Unang Grupo: Gamit ang
concept cluster ibigay ninyo ang
d. Paglalapat iba’t-ibang katangian namutawi sa
Pangkatang gawain kwento.
\3 Mga bata magkakaroon kayo ng
minuto pangkatang gawain hahatiin ko kayo sa
dalawang grupo at pipili kayo ng
magpiprisinta ng inyong gawa.
Maliwanag ba mga bata? Pangalawang grupo:
Ito ang pamantayan: Magtala ng mahahalagang
Disiplina 50% pangyayaring batay sa kwento.
Kooperasyon 20% Gamit ang saylikal na chart
Presentasyon 30%
Kabuuan 100%

Bibigyan ko kayo ng tatlong minuto


para buuin ang concept cluster at
saylikal na chart. Maliwanag ba mga (Mag-uulat na ang unang pangkat at
bata? sunod ang ikalawang pangkat)

Ma’am ang pamagat po ng ating


kwento ay “ Ang Modelong Bata”

Ma’am dahil po ito ay hindi


magandang gawain ng isang bata.
Mahusay!mga bata! Palakpakan ninyo
ang inyong mga sarili.

e. Paglalahat
Ano nga ang pamagat ng ating kwento
ngayong araw?
Cge ikaw nga Ivy!

Magaling!
Bakit ayaw makipag away ni Ben kina
Mario at Bong?
Mahusay!

IV. Pagtataya
Sagutan ang mga sumusunod na katanungan

1. Sino ang mga tauhan sa kwento?


2. Anong katangian ang meron si Ben pgdating sa kanyang mga magulang?
4. Anong katangian naman meron si Ben pagdating sa paaaralan?
4. Bakit ayaw lumaban ni Ben sa kanyang mga kaklase?

V. TAKDANG ARALIN

Sa isang buong papel gumawa ng talata tungkolsa pagiging masunurin at mabait.

Inihanda ni:

Jeorget O. Atos

Ipinasa kay:

Angela A. Lozano

You might also like