You are on page 1of 7

JESUS IS LORD COLLEGES FOUNDATION, INC.

101 Bunlo, Bocaue, Bulacan


Junior High School Department
Departamento sa Filipino
YUNIT 3: Pagpapahalaga sa "Florante at ANTAS: Ika-walong baitang
Laura" (Unang Bahagi: Saknong 1-257)
UNANG YUGTO: INAASAHANG BUNGA
Sa pagtatapos ng araling ito ang mga mag-aaral ay inaasahang matuto kung papaano
makakagawa ng isang islogan na may kaugnayan sa paksang tinalakay o tatalakayin
Makapagsuri ng damdamin ng mga tauhan na makikita sa mga binasang saknong.
Matutunan ng mga mag-aaral kung paano manuri ng saknong at kung ano ang mensahe
na nais iparating ng may akda

ARALIN 23: Kaibigan o Kaaway? TAGAL NG PANAHON:


Tatlong araw (Disyembre 6 at 7,
2018)
MAKABULUHANG BUNGA
KAILANGANG KAALAMAN KAILANGANG KATANUNGAN
Maunawaan ng mga mag-aaral na: Mapapalawak ng mga mag-aaral ang
mga kasagutan sa mga katanungang:
1. ang pagmamalasakit o pagtulong sa 1. Bakit mahalaga ang pagtulong sa
kapwa ay tanda ng pagmamahal sa kapwa?
dakilang lumikha 2. Sapat nga ba ang kabutihan meron
2. ang lahat ng magagandang ginawa natin ang isang indibidwal upang siya
sa lupa ay nakikita ng dakilang lumikha ay kaluguran ng dakilang
3. sa kabila ng kasamaan meron ang isang lumikha?
indibidwal, sila ay karapat-dapat pa rin sa 3. Bakit mahalaga ang
tulong at pagmamahal na nanggagaling sa pagmamalasakit sa kapwa?
kanilang kapwa

MGA LAYUNING NATATAMO


KAALAMAN KAKAYAHAN
Matututuhan ng mga mag-aaral ang: Ang mga mag-aaral ay inaasahang:
1. Paggawa ng isang islogan na may 1. Makagawa ng sariling talumpati na
kinalaman sa talakayan patungkol sa nanghihikayat na naaangkop sa
kaibigan paksang tinalakay
2. madamdamin at angkop na 2. Naipapabatid sa tagapakinig ang
pagbigkas ng tula angkop na emosyon at mensaheng
paggamit ng mga matatalinghagang salita na nais ipabatid sa tula
nabasa sa bawat saknong sa paggawa ng 3. malaman sa bawat saknong ang mga
nakapanghihikayat na islogan matatalinghagang salita na maaari nilang
magamit sa paggawa ng islogan
IKALAWANG YUGTO: PAGTATAYA
PAGPAPATIBAY SA ANTAS NG IBA PANG PATUNAY:
-pagbibigay kahulugan
PAGGANAP:
(TALASALITAAN)
G- Makagawa ng islogan na
-Paggawa ng Islogan
nakapanghihikayat na may kinalaman sa
na may tema na PAGTULONG SA
pagtulong sa kapwa KAPWA
R- Manunulat, manunula, at manunuri ng
SELF-EVALUATION
akda -Kung gaano kadalas tumulong o
magmalasakit sa iba (pahina 395)
A-Guro at kapwa kamag aral
S-Sa pamamagitan ng araling ito ay
mababalikan ang panitikang nilimot na ng
panahon
P-Sariling pagtuklas ng nilalaman ng bawat
saknong maging ang kabuuan ng bawat
kabanata
S-Ang pagmamarka ay batay sa rubric na
ibibigay ng guro
Paggawa ng islogan patungkol sa pagtulong o
pagkakaroon ng malasakit sa kapwa

IKATLONG ANTAS: MGA GAWAING PAMPAGKATUTO


MGA ARAW (Disyembre 6 at 7, 2018)
I. Mga Layunin

1. Nailalahad ang damdamin na namamayani sa mga tauhan batay sa napakinggan


2. Pagbibigay kahulugan sa mga malalalim na salita na nakapaloob sa akda
3. Makapag-bibigay ng mahahalagang kaisipan tungkol sa pagtulong at
pagkakaroon ng malasakit sa kapwa na makukuha sa babasahing tula

II. Paksang aralin

Kabanata: Si Aladin ang Tagapagligtas (Saknong 143-215)

III. Mga Kagamitang Pampagtuturo


1. Kagamitang Biswal
2. White board marker
3. White board

IV. Pamamaraan
A. Pang-araw-araw na gawain
1. Pananalangin
2. Pagbati
3. Pagsiyasat sa Kapaligiran
4. Pagtatala ng liban

B. Pagganyak
Sariling pagpapaliwanag (Self-Explanation)
-Pagbibigay konsepto o pagpapaliwanag ng pag-ibig, pamamalasakit, o
pagtulong sa kapwa na nanggagaling sa mga sumusunod:

*pulis
*matanda
*bata
*may kakulangan (sa pag-iisip at sa pangangatawan)

C. Talakayan

 Pagtuklas

1. Kabanata: (Si Aladin ang Tagapagligtas) Saknong 143-215, Pahina 379-389


2. Pagpapaliwanag kung papaano makakagawa ng isang islogan

D. Kasunduan

 Pagsagot sa Alamin A at B (Pahina 390-391)


D.Paglalagom

 Pagpapalalim
1. Ang pagkakaroon ng malasakit sa kapwa ay isang pahiwatig at patunay ba
tayo ay anak ng dakilang may likha. Ang pagtulong ay ibinibigay sa taong
lubos na nangangailangan. Hindi ito isang bagay na binibili bagkus
ibinibigay ng libre at bukal sa kalooban.
 Pagpapalawig
1. Ang pagsuri sa isang tula o mga saknong ng bawat tula ay makatutulong
upang malaman ang mensahe at nilalaman ng tula.
2. May kasamaan mang taglay ang ating kapwa, sila ay may karapatan pa ring
tulungan o matulungan. Sapagkat ang Diyos ay hindi napagod na tulungan at
intindihin ang kaniyang mga anak. Bilang anak ng panginoon, hanggat may
kakayahan tayong tumulong at magbigay wag tayong mag aalinlangan.
Pakatandaan nating lahat na sa magandang gawain na ating ginagawa ay
mayroong nakakakita.

E. Pagsasakatuparan
 Paggawa ng islogan

V.VALUES INTREGATION

 Mateo 6:19-34 ( Ang Kayamanan sa Langit)

Ipinasa ni:

G. RENEGIE V. FERNANDO JR.


Guro sa Junior High School-Departamento sa Filipino

Iwinasto ni:

BB. RUBY ROSE PADUA


Punong pang-akademiko

Ipinasa kay: Isinumite kay:

BB. LUCILA M. CUBOS GNG. ROSALINDA C.


RODRIGUEZ
Koordineytor-Departamento ng Filipino Punungguro-Mataas na paaralan
Batayan sa Pagmamarka sa ginawa ng mag-aaral na TALUMPATI:

Rubriks na ito may kabuuang 50 puntos sa performance ng mag-aaral.

Komento ng guro:

You might also like