You are on page 1of 2

School: JOSE P.

LAUREL ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: THREE


Daily Lesson Log Teacher: EMILIE R. EDAN Learning Area: FILIPINO
Date/Time: OCTOBER 28-NOVEMBER 1, 2019 / 1:00 – 1:50 Quarter: 3rd QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN
OCTOBER 28, 2018 OCTOBER 29 , 2018 OCTOBER 30, 2018 OCTOBER 31 , 2018 NOVEMBER 1, 2018
Naipapamalas ang kakahayan at tatas sa pagsasalita sa pagpapahayag ng
Naipapamalas ang kakayahan sa sariling ideya, kaisipan, karanasan at damdami
A. Pamantayang Pangnilalaman Nauunawaaan ang ugnayan ng simbolo
mapanuring pakikinig at pag-unawa sa
at ng mga tunog.
napakinggan.

Nababasa ang usapan, tula, talata, Naipapahayag ang ideya/ kaisipan/ damdamin/ reaksyon nang may wastong
Nakikinig at nakatututgon nang angkop at
kuwento nang may tamang bilis, diin, tono, diin, bilis, antala at intonasyon. F3PA-0a-j-2
B. Pamantayan sa Pagganap wasto
tono, antala at ekspresyon.
F3TA-Oa-j-1
F3TA-Oa-j-3
Nagagamit ang naunang kaalaman o Nakapagbiigay ng mga salitang Nagagamit ang angkop na pagtatanong tungkol sa tao,bagay,lugar at
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
karanasan sa pag-unawa ng napakinggang magkakatugma. pangyayari. F3WG-IIa-b-6 HOLIDAY
Isulat ang code ng bawat kasanayan. teksto. F3PN– IIla-2 F3KP – IIla –c-9
Pagbibigay Detalye ng Napakinggang Pagtatanong Tungkol sa Tao, Pagtatanong Tungkol sa Tao,
II. NILALAMAN Salitang Magkakatugma
Teksro Bagay, Lugar at Pangyayari Bagay, Lugar at Pangyayari
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
CG ph. 53, TG ph. 172- CG p 53 TG p 175- CG p 53 TG p 175-176
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro CG ph. 53, TG ph. 171-172
175 176
2. Mga pahina sa KM ph.93 p. 94-95 LM p. 93-97 LM p. 93-97
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning Resource
5. Internet Info Sites
B. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Ipalaro ang “Ang Bangka ay Lumulubog.” Balik aral tungkol sa kanilang kaarawan. Ipabasang muli ang tula na tinalakay Ipabasang muli ang tula na tinalakay
pagsisimula ng bagong aralin. kahapon. kahapon.
Ano ang gusto mo sa susunod mong Pagpapakita ng mga larawan. Hayaang gumawa ang mga bata ng Hayaang gumawa ang mga bata ng
kaarawan? ilang tanong tungkol sa binasa. ilang tanong tungkol sa binasa.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ipabasa at ipasulat sa mga bata ang Ipabasa at ipasulat sa mga bata ang
Tukuyin nila ang ngalan ng bawat isa. kanilang ginawang tanong sa pisara. kanilang ginawang tanong sa pisara.
Pagsamahin ang mga larawan na magkatugma.
Basahin: Tatlo… Walo… Ilarawan ang isa sa mga kaibigan mo. Sino-sino ang Pilipino? Sino-sino ang Pilipino?
Taglay mo ba ang katangian ng isang Pilipino? Ipakita ang ilang larawan ng mga Pilipino. Ipakita ang ilang larawan ng mga Pilipino.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Pasagutan ang tseklist na ito. Tukuyin kung sino ang nasa larawan. Tukuyin kung sino ang nasa larawan.
(Pangkat-etniko) (Pangkat-etniko)
bagong aralin. Saan sila nakatira? Saan sila nakatira?
Ituturo sa mapa kung saan nakatira ang Ituturo sa mapa kung saan nakatira ang
tinukoy na Pilipino. tinukoy na Pilipino.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pasagutan sa mga bata ang tanong Ipabasang muli nang malakas ang tula. Ipabasa sa mga bata ang talata na Ipabasa sa mga bata ang talata na
matapos ang bawat linya ng kuwento. Si Linong Pilipino. “Pilipino Sila” “Pilipino Sila”
paglalahad ng bagong kasanayan #1
Sino ang inilalarawan sa tula?
Pasagutan sa mga bata ang tanong Ipabasang muli ang tula. Pangkatin ang klase. Pangkatin ang klase.
Pasagutan ang sumusunod na tanong na Pasagutan ang sumusunod na tanong na
matapos ang bawat linya ng kuwento.
nasa nasa
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at - Ano ang pangkat-etniko? - Ano ang pangkat-etniko?
paglalahad ng bagong kasanayan #2 - Saan-saan makikita ang pangkat-etniko? - Saan-saan makikita ang pangkat-etniko?
- Sino-sino ang pangkat-etniko? - Sino-sino ang pangkat-etniko?
- Ano-ano ang pagkakatulad nila? - Ano-ano ang pagkakatulad nila?
- Ano ang mga pagkakaiba-iba nila? - Ano ang mga pagkakaiba-iba nila?
F. Paglinang sa Kabihasaan Magpasulat ng 2 pangungusap tungkol sa Ipabasang muli nang malakas ang tula. Ipabasang muli ang mga tanong at Ipabasang muli ang mga tanong at
Basahin ang mga salitang magkakatugma na sagot sagot
(Tungo sa Formative Assessment) kanilang kaarawan.
ginamit sa tula.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw Ipaguhit ang hindi malilimutang Ipasuri ang mga pangungusap. Paano mo ipakikita ang pagpapahalaga Paano mo ipakikita ang pagpapahalaga
Kayumanggi si Lino. Hindi siya kaputian sa pamilya. sa mga pangkat-etniko? sa mga pangkat-etniko?
na buhay pagdiriwang sa kanilang kaarawan.
Isa siyang Pilipino. Nakatira siya sa Pilipinas.
Itanong: Ano ang natutuhan mo sa aralin? Kailan nagiging magkatugma ang mga salita? Kailan gingamit ang ano? sino? saan? Kailan gingamit ang ano? sino? saan?
H. Paglalahat ng Aralin kailan? kailan?

Gumuhit ng cake. Lagyan ng disenyong Sumulat ng 5 salitang magkatugma mula sa Sumulat ng tanong na nagsisimula sa Sumulat ng tanong na nagsisimula sa
I. Pagtataya ng Aralin nais sa susunod na kanilang kaarawan tula. Sino,Ano,Saan at Kailan mula sa Sino,Ano,Saan at Kailan mula sa
binasang talata. binasang talata.
Isulat sa kwaderno kung kailan ang kanilang Pasagutan ang Pagyamanin Natin sa LM 95 Ipagawa ang pagsasanay sa Ipagawa ang pagsasanay sa
J. Karagdagang Gawain para sa takdang-
kaarawan. Pagyamanin Natin sa LM 96 Pagyamanin Natin sa LM 96
aralin at remediation

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya.

B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan


ng iba pang gawain para sa remediation.

C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng


mag-aaral na nakaunawa sa aralin.

D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatu-


loy sa remediation.

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo naka-


tulong ng lubos? Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasan na


solusyunan sa tulong ng aking punungguro
at superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang aking


nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

You might also like